Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé

Go down 
Natasa
langtuhoaanhdao1112
_nguyenVIETchung_
sweet_sweet
hoàng tử thành rome
Thanh Diệp
__Kay_
11 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53480

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 8:11 am

hoalongden đã viết:
lâu rùi không gặp còn nhớ bạn ko ?hiiiiiiiii!Dạo này đau ốm thế nào rùi?

Thôi mình chỉ góp một câu cho vui thui nhen!

Nếu bạn bị người mà bạn yêu thương nhất phản bội bạn sẽ hành động như thế nào? VÀ tò mò một chút nhen? Bạn có bao giờ phản bội người yêu bao giờ chưa?hiiiiiiiii
]

chào nghinh , cũng lâu lắm đấynhỉ , dạo này bận rộn chồng con rồi lặn mất tăm luôn à , hì hì , dù sao vẫn còn nhớ tới và ưu ái linh mf vô đây chém là cảm ơn bạn hiền nhiều rồi , hì ....... khi nào online thì pm cho linh cái nha

có 1 câu nói mà mìn rất thích của một học giả nào đó nói và giờ đây học giả LINH sẽ nói lại , đó là " nếu người yêu anh phản bội anh đi theo người khác thì tốt nhất nên đem con đàn bà khốn nạn ấy dâng cho thằng sở khanh kia không thương tiếc , đó là cách trừng trị tốt nhât đối với cả hai chúng nó " , nói là nói vậy thôi chứ là dc thật là khó , sẽ đau đớn lắm bạn hiền ạ , dù sao đó cũng là người yêu thương mà , người mà bóng hình người ta đã khắc sâu vào trái tim mình mà , đâu dễ dàng gì để chấp nhận đâu , cũng may ông trời sinh ra mình là 1 người con trai , nên khi gặp chuyện như thế có lẽ sẽ dễ dàng hơn chút , vì dù sao trong cs với con trai cần nhiều thứ để lo hơn bạn à , khi vùi mình vào đam mê sự nghiệp , vấn đề về tình yêu có lẽ sẽ dễ nguôi ngoai hơn ,
hỏi câu này có vẻ hơi động vào nỗi đau của bạn đấy .......... hic hic hic
về mình thì , không biết phản bội ai chưa nhỉ , có lẽ rồi , phản bội niềm tin của bạn bè ,cha me , phản bội tình yêu của 1 vài người con gái dù không yêu nhưng mình cũa đã đi qua cuộc sống của họ vài lần ........... hai za....... buồn
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:44 am

anh đạt bằng giỏi hay khá của trường giao thông vậy?mấy phẩy?

anh đạt bằng loại thứ nhì mà chú đưa ra đấy pig với bản lĩnh và tài năng của anh thì chuyện đó là dễ hiểu đúng ko nào ? tongue
mấy phẩy à : hình như cũng sem sem 8,9 phẩy gì đó thì phải santa
cũng không nhớ nữa, quan trọng là cái bằng thôi chứ cần gì nhớ mấy cái lặt vặt, linh tinh ấy cho mệt óc cherry đúng không chú ?
già cả rùi để dành "cái nhớ " cho vợ con nữa chứ chú nhỉ ?
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:51 am

langtuhoaanhdao1112 đã viết:
Anh có thể nói đôi chút về con người tôi,về những gì anh biết và đoán về tôi được không

theo anh đoán thì chú mày cũng nằm trong dạng rãnh rỗi, hóng chuyện và thích "nhận người quen làm người lạ, thích làm người lạ nơi người quen" nhiêu đó anh nghĩ với tài năng "tầm cỡ về óc sáng tạo và tò mò " của chú cũng hiểu anh nói gì rồi phải không nà ?

mà anh nghĩ một phần lớn là chú ngưỡng mộ tài năng của anh nên mới tìm hiểu kĩ về anh để học hỏi đúng ko nà ?
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 10:10 am

thanh diep đã viết:

11. Anh hãy post vài tấm hình về quê hương đắk lắk của anh cho mọi người ngắm nha?

vườn tiêu xanh nà
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 393012700

cà phê nở hoa trắng muốt

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 393012724
hồ lắk
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 HoLak-3

thác đray sáp

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Ap_20081108110658138.jpg

thác gia long

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Thacgialong1-2

thác đray nu

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 393012745

thác thủy tiên

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Download?mode=photo&id=7632

thác krông kmar
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 393012790

phu, mệt bở hơi tay còn nhiều nhiều nữa khi nào rảnh post tiếp
pale

Được sửa bởi hoàng tử thành rome ngày Sun Oct 31, 2010 1:34 am; sửa lần 2.
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 10:17 am

12. Anh hiểu thế nào về câu nói: " có thực mới vực được đạo"?

sao giống tập làm văn lớp 10 vậy chời
hai zaaaaa
theo mình nghĩ Đó là câu cửa miệng của bất cứ người Việt Nam nào khi muốn nói đến những việc thiết thực. Thực là ăn. Đạo là những điều to tát, thiêng liêng, mang tính lý tưởng (đạo lý) muốn làm được những việc lớn, trước hết phải có sức khỏe, mà muốn có sức khỏe thì con người ta phải ăn mới đủ năng lượng. Trong cuộc sống, cần quan tâm trước hết tới những điều thiết thực nhất.
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 55081

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Left_bar_bleue1000/10Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Left_bar_bleue7/10Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 2:09 pm

Nhìn đắclawtss đẹp quá chài luôn á.khi nào dẫn Na về đắc lắt chơi nha ,luôn tiện ra mắt gia đình luôn :x :x có được hem zậy anh yêu ooo iii
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 55081

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Left_bar_bleue1000/10Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Left_bar_bleue7/10Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 2:14 pm

Muốn sữa lại mà hem được :-w ,mấy tấm hình thu nhỏ lại ,sẽ đẹp hơn đó .thu nhỏ lại đi
"anh yêu" .mấy cái thác đẹp quá chài đẹp ,mà cái thác treo đó chắc Na hem dám đi đâu ,sợ lắm .Hứa dẫn Na về đắc lắt nha
:D
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63216

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 6:10 pm

14. nếu cuộc đời chỉ cho anh 1 điều ước thì anh ước điều gì?
15. Anh có thể chia sẻ với mọi người cảm xúc của anh khi đã trãi qua những mối tình tan vỡ được không?
16. Sau tình yêu, đa số họ không muốn làm bạn với nhau nữa vì nhiều lí do, nhưng cũng có nhiều người sau tình yêu thì họ lại trở thành bạn thân với nhau, vậy theo anh thì thời gian bao lâu để có thể trở lại làm bạn như ban đầu?
17. Trong tình yêu, nếu anh làm ai đó buồn mà anh thì ko thể yêu họ thì anh sẽ làm gì để giúp họ vui trở lại?
18. Điều gì làm anh nuối tiếc nhất?
19. Từ tình bạn để trở thành tình yêu rất dễ nhưng từ tình yêu mà quay trở về tình bạn rất khó và chỉ rất ít người thực hiện được thôi, anh có cảm nhận gì về vấn đề này?
20. Mẫu người yêu lí tưởng và mẫu người vợ lí tưởng theo anh sẽ là người như thế nào?( người ta thường nói chọn người yêu sẽ khác, mà chọn vợ sẽ khác đó nên anh hãy chia ra 2 trường hợp nha)

hic, mà anh còn nợ, chưa trả lời câu hỏi đố vui của em ở trên đó, chúc anh luôn vui vẻ nhj
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 7:46 pm

YSL_TINA25 đã viết:
Nhìn đắclawtss đẹp quá chài luôn á.khi nào dẫn Na về đắc lắt chơi nha ,luôn tiện ra mắt gia đình luôn :x :x có được hem zậy anh yêu ooo iii

được thôi, em yêu dấu ạ
đăk lăk quê anh đẹp lém. hehe. có người về mè hok muốn đi kìa
khi ấy bố mẹ anh tha hồ kén chọn, anh khỏi phải mệt nưã, hehe
về nhà anh, nhưng em nhớ đừng mang "vị hôn phu" theo nha
lỡ nó đòi "kết" luôn đak lak không muốn đi, ĐL anh lại thêm một khẩu phần lạ hoắc. buồn lém
nhớ nha không được mang thèng đó theo là được
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 7:51 pm

14. nếu cuộc đời chỉ cho anh 1 điều ước thì anh ước điều gì?

để có 1 điều ước , khó nhỉ , mình vốn tham lam mà ......... nưng nếu không dc điều ước vạn năng kia thì có lẽ mình ước cho sức khoẻ có bố mẹ và anh chị em trong gia đình ......... đó là nững gì thiêng liêng và quý giá nhất đối với minh , hi vọng hi vọng va cầu mong sao cho giang đình mình luôn mạnh khoẻ , hạnh phúc

Được sửa bởi hoàng tử thành rome ngày Sun Oct 31, 2010 1:38 am; sửa lần 1.
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 8:28 pm

15. Anh có thể chia sẻ với mọi người cảm xúc của anh khi đã trãi qua những mối tình tan vỡ được không?

khi tình yêu tan vỡ ai mà không buồn, khi tình đầu của tớ ra đi tớ buồn đến mức ngày quên ăn cơm (ăn phở không hè buồn ghê), tối quên ngủ nên luyện game thay thế (ngày ngủ bù), râu quên cạo (ra tiệm massage cho quên tháng ngày buồn)
nói chung khi thất tình rất là khổ , các bạn có thấy cuộc sống của tôi thay đổi ghê không, nản ghê ..........

16. Sau tình yêu, đa số họ không muốn làm bạn với nhau nữa vì nhiều lí do, nhưng cũng có nhiều người sau tình yêu thì họ lại trở thành bạn thân với nhau, vậy theo anh thì thời gian bao lâu để có thể trở lại làm bạn như ban đầu?

theo mình thì cái đó tuỳ thuộc vào nhũng ngươì trong cuộc
khi chia tay hai người là bạn đó là nối dối
vì đó là những giây phút níu kéo của tình yêu mà thôi bạn à

17. Trong tình yêu, nếu anh làm ai đó buồn mà anh thì ko thể yêu họ thì anh sẽ làm gì để giúp họ vui trở lại?

mình chỉ giúp họ những gì mình có thể, trong thơì gian có thể, ........ bên cạnh đó mình cũng có cuộc sống của mình nưã chứ

đó là mình không về kịp nhìn mặt người bà mình yêu nhất trước khi bà mình bỏ đi xa
đó là nuối tiếc lớn nhất đơì mình
nhắc đến nhớ bà ghê

19. Từ tình bạn để trở thành tình yêu rất dễ nhưng từ tình yêu mà quay trở về tình bạn rất khó và chỉ rất ít người thực hiện được thôi, anh có cảm nhận gì về vấn đề này?

mình thấy cũng tuỳ người hè
hì hì , theo linh thì diều thứ nhất khó hơn , ngĩ thử xem , có mấy ng chuyển dc từ bạn thành yêu nào , trong cs , bạn thì đầy , nhưng ng yêu thì chỉ có hơn 20 người chứ mấy , chứng tỏ , từ bạn chuyện sang ng yêu rất khó , còn đa số khi kết thúc 1 tình yêu đúng nghỉa , nếu ko trở thành bạn đời của nhau thì cũng sẽ trở thành những người bạn chân chính thôi mà , còn lại , nếu ko thể trở thành bạn thì 1 số ít là do lí do khách quan , thì là do đó ko phải là 1 tình yêu đúng nghĩa , mà 1 trong 2 người yêu thôi , còn ng kia .......

20. Mẫu người yêu lí tưởng và mẫu người vợ lí tưởng theo anh sẽ là người như thế nào?( người ta thường nói chọn người yêu sẽ khác, mà chọn vợ sẽ khác đó nên anh hãy chia ra 2 trường hợp nha)

mình không đưa ra mẫu lý tưởng cho người yêu và người vợ
vì vơí mình
người mình yêu mình mơí lấy làm vợ chứ không yêu một người lấy một ngươì đâu bạn ơi
chỉ cần mình yêu ngừơi ta và người ta cũng yêu mình, muốn lập một mái ấm bên gia đình, bên mâm cơm, bên đàn con thơ, .... chỉ cần nhìn nụ cươì của nhà mình khi mình về, một cốc nước trên tay, một cái khăn lành lạnh ... cho mình ... như thế có hạnh phúc nào bằng em nhỉ
nhiêu đó vơí mình là đủ rồi geek
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:44 pm

Xin hỏi anh rằng...với mối tình hiện giờ của anh..anh có hết lòng yêu cô ấy không?

mình rất yêu cô ấy, yêu hết những gì mình có
và mình sẵn sàng làm mọi điều để rước cô ấy về nhà mình

Anh có dự định ra sao với cô ấy?có tính đến hôn nhân không?hay chỉ ham chơi và hưởng thụ...yêu là yêu không lo gì cho tương lai.

mình dự định sẽ đi đến những kết thúc tốt đẹp nhất của tình yêu
không biết ông tơ bà nguyệt có sẵn sàng chưa mà sao lâu qúa , chờ mỏi cả chân
trong tình yêu mình không có ý định hưởng thụ đâu bạn
mình mơ về một mái ấm gia đình có mình và cô ấy ... bên đàn con thơ
còn việc ăn chơi vẫn là ăn chơi ...khi nào mà không đựơc
đâu cần phải yêu là yêu không lo gì tương lai
con người hơn động vật ở chỗ làm nhiều việc cùng một lúc đó bạn

khó khăn và cản trở mà anh nói ở trên của anh là gì vậy?

khó khăn và cản trở là cái lạnh quê mình không biết cô ấy có chịu được không thôi
và cô ấy có hái nổi cà phê, tiêu ...... được hay không khi kiến rất nhiều
hờ hờ hờ
chỉ vậy thôi hè

Anh có thể cho tôi biết anh những lần anh có lỗi nhất với cô gái đó là gì không?
Kị nhất là tán gái gần nhà...nếu muốn bỏ thì khó à?

mình không có làm gì gọi là lầm lỗi nhất vơí cô ấy cả
vì mình biết khi yêu là tôn trọng nhau
cô ấy luôn hiểu cho mình
và cô ấy cho mình những lời khuyên, những lý lẽ khiến mình yêu cô ấy hơn
và mình tự hứa không bao giờ để cô ấy buồn bất cứ chuyện gì
vì khi yêu, không nhất thiết là gần hay xa
tớ yêu là yêu, mến là mến, hay cái đó khác rõ ràng
không có chuyện bỏ một một người để tán một người như bạn nói

geek
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:52 pm

Anh nói rằng người yêu hiện tại của anh ,vnthutinh đều biết...tại sao anh không thể nói với tôi?

thì ai cũng biết nên tôi không cần phải nói

geek không phải lúc nào cũng đem khoe người yêu của mình chú em nhỉ ? mất như chơi đặc biệt là những người không thích hợp như chú em đây geek
pale
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56638

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Left_bar_bleue0/0Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Left_bar_bleue0/0Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 30, 2010 11:09 pm

Lâu quá rồi nhỉ Smile, 1 câu thôi nha

"HOA SỮA" anh đã biết đến chưa?

hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 1:42 am

khi tình yêu tan vỡ ai mà không buồn, khi tình đầu của tớ ra đi tớ buồn đến mức ngày quên ăn cơm (ăn phở không hè buồn ghê), tối quên ngủ nên luyện game thay thế (ngày ngủ bù), râu quên cạo (ra tiệm massage cho quên tháng ngày buồn)
nói chung khi thất tình rất là khổ , các bạn có thấy cuộc sống của tôi thay đổi ghê không, nản ghê ..........
hì hì , nói đùa tí cho thay đôi không khí ....... ,thật sự khi chia tay một ai đó mà mình yêu , cho dù là vì bất cứ nguyên nhân gì cũng buồn ,thật là buồn , đau lắm , 1 thời đã yêu , đã có những ước mơ chung lối đi về , nay bỗng dưng mỗi người 1 ngả , ai mà không đau , không xót , mình cũng là 1 con người , mình cũng có 1 trái tim mà ..........yêu nhau mà không đến được với nhau .. hai zaaa , có lẽ là do duyên số .........
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 1:48 am

theo mình thì cái đó tuỳ thuộc vào nhũng ngươì trong cuộc
khi chia tay hai người là bạn đó là nối dối
vì đó là những giây phút níu kéo của tình yêu mà thôi bạn à , tình bạn chỉ đến , theo mình đó là khi mà cả 2 người tìm được 1 nửa khác của mình , yêu 1 người khác mà không phải là nhau , thì khi đó mới là bạn bình thường được , hơn nữa , khi chia tay mấy khi mà chia tay trong yên lặng đâu , không con trai lăng nhăng thì con gái đa tình , vì những nguyên nhân ấy mà chia tay thì đố đứa nào mà làm bạn được , tuy nhiên cũng có những cuộc chia tay trong hoà bình , vì những nguyên nhân khác quan m thì nghiễm nhiên họ là bạn và không cần thời gian gì hết , theo mình nghĩ vấn đề là nằm ở chỗ tại sao mình chia tay thôi ........................................
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 1:54 am

mình chỉ giúp họ những gì mình có thể, trong thơì gian có thể, ........ bên cạnh đó mình cũng có cuộc sống của mình nưã chứ

nói chung đây là 1 điều khó mà mình thường xuyên phải đối diện , thú thực là minhg cũng không biết làm sao cả , chỉ cố gắng hết sức mình thôi , nếu mình quá tốt thì người ta càng không thể quên mình dc ,nếu mình tự làm mất hình ảnh của mình đi vì tình yêu thì càng không nên chút nào , thật khó ,
mình thường cố lôi kéo họ vào những nhóm bạn khác , nơi không có tình yêu và đi chơi như bạn bè , rồi những buổi nói chuyện hay nói ra những nguyên nhân , những khó khăn và khoảng cách để 2 người không thể yêu nhau ,
nếu có thể thì giới thiệu cho người ta một chàng trai khác mà hợp với cô ấy hơn , khi có 1 tình yêu mới thì người ta dễ nguôi ngoai đi tình cảm với mình , ........... hai zaaaaa , nói thì nói vậy thôi chứ thực sự thì rất khó
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 2:02 am

đó là mình không về kịp nhìn mặt người bà mình yêu nhất trước khi bà mình bỏ đi xa
đó là nuối tiếc lớn nhất đơì mình
nhắc đến nhớ bà ghê , thật là buồn , cũng chỉ vì thói quen của mình , cuộc sống quá độc lập và tự lập , khi bà ốm , cả nhà tìm mọi cách để liên lạc với mình mà không dc ,sài gòn chỉ cách nhà có hơn 300cây số , 6h đi xe là về tới nhà , vậy mà bà ốm 2 ngày rồi mới mất , vậy mà .........
pale
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 2:03 am

mình thấy cũng tuỳ người hè
hì hì , theo linh thì diều thứ nhất khó hơn , ngĩ thử xem , có mấy ng chuyển dc từ bạn thành yêu nào , trong cs , bạn thì đầy , nhưng ng yêu thì chỉ có hơn 20 người chứ mấy , chứng tỏ , từ bạn chuyện sang ng yêu rất khó , còn đa số khi kết thúc 1 tình yêu đúng nghỉa , nếu ko trở thành bạn đời của nhau thì cũng sẽ trở thành những người bạn chân chính thôi mà , còn lại , nếu ko thể trở thành bạn thì 1 số ít là do lí do khách quan , thì là do đó ko phải là 1 tình yêu đúng nghĩa , mà 1 trong 2 người yêu thôi , còn ng kia ....
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 2:04 am

mình không đưa ra mẫu lý tưởng cho người yêu và người vợ
vì vơí mình
người mình yêu mình mơí lấy làm vợ chứ không yêu một người lấy một ngươì đâu bạn ơi
chỉ cần mình yêu ngừơi ta và người ta cũng yêu mình, muốn lập một mái ấm bên gia đình, bên mâm cơm, bên đàn con thơ, .... chỉ cần nhìn nụ cươì của nhà mình khi mình về, một cốc nước trên tay, một cái khăn lành lạnh ... cho mình ... như thế có hạnh phúc nào bằng em nhỉ
nhiêu đó vơí mình là đủ rồi geek .
cái tiêu chuẩn đơn giản thế thôi mà vẫn chưa tìm ra , 24 năm nay vẫn đang nợ cha mẹ mọt nàng dâu ... hai zaaaaaaa , biết đên bao h đây nữa
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 2:11 am

Xin hỏi anh rằng...với mối tình hiện giờ của anh..anh có hết lòng yêu cô ấy không?

mình rất yêu cô ấy, yêu hết những gì mình có
và mình sẵn sàng làm mọi điều để rước cô ấy về nhà mình , kể cả cuớp dâu cũng chơi ..... hờ hờ ......
với mình , có thể tin hay không thì tuỳ , mình không có tính lăng nhăng , và khi yêu là xác đinh sẽ cưới , không có khai niệm yêu chơi , yêu thử , dù sao cũng lớn rồi mà , đâu còn nhiều thời gian mà chơi bời đâu ...... hơn nữa , mình cũng cùi cùi nên đâu có mấy đứa thèm để ý tới mình , và trong số đó có mấy ai yêu mình đâu , may thay người yêu mình nhìn nhận ra dc hết cái vẻ đẹp trong mình mới yêu mình đó chớ ,hên và ít vậy nên không yêu hết mình thì vô lí ........... cái nữa , khi đã gọi là yêu thì là đã hết mình , khi yêu 1 ai đó mà không yêu hết mình thì không gọi là yêu rồi , chỉ na ná như thế thôi
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 2:41 am

Trong quán bar...Anh nói là các bạn đồng nghiệp của anh là xấu ư?làm xây dựng thì đồng nghiệp và đối tác rất quan trong.chẳng lẽ lần nào anh cũng giả vờ say sỉn để ra về...vậy hợp đồng và các dự án làm ăn...anh bỏ qua ư.Có thể anh nói sẽ hẹn đối tác vào lúc khác...nhưng hầu hết các nhà làm ăn bây giờ thích bàn bạc khi có rượu và gái...người ta thích thế ...mà anh lại làm mất lòng họ ư?
Chẳng lẽ anh quyết định mất luôn các dự án...trong khi anh đang thiếu tiền và thất nghiệp ư?
Anh chốn được 1 lần,vậy còn các lần sau...họ muốn anh phải" hòa nhập" như họ.anh chốn được công việc,chốn được cả đời không anh?Anh chốn được 1 người,1 dự án thế còn người khác thì sao.Tôi biết đó là công việc của anh,anh còn trẻ,chưa lập gia đình,tôi nghĩ cái gì anh tránh được thì tránh,ăn vụng chùi mép,đừng để lại hậu quả là được.yêu thương vợ con và gia đình nhiều hơn,đừng để cho vợ biết là ok thôi.
bạn không nói rõ là tình huống này xảy ra liên tục hay là chỉ 1 lần , nếu là nhiều lần như thế thì phải suy nghĩ khác , cách nói của bạn là ép mình theo lối nghĩ suy nghĩ của bạn rồi , mình nói với bạn mấy điều sau ........
thứ nhất với loại gái làm tiền , với tính chất nghề nghiệp và phong cách sống của mình , mình tiếp xúc rât nhiều và không ít lần gần họ , nhưng nói thật là không có hứng thú , chỉ cười mỉm và im lặng .....
thư 2 , với những gì mình có bây giờ , thật sự nếu có những người bạn , những đối tác của mình như vậy , mình từ chối 1 2 ,lần và ngầm khéo léo , và ngầm nói cho họ biết là mình không muốn những chuyện đó , mà cứ ép mình làm những chuyện đó , thì bất kể đối tác là ai , bạn là thằng con ông bố nào , xin hứa là sẽ đấm thẳng vô mặt nó , không có cái thư bạn bè đối tác nào mà chơi bẩn thỉu với bạn bè như thế ,không làm gì giúp bạn thì thôi lại cứ ép mình như thế , phải cho nó 1 bài học nhớ đời cho tỉnh ra là không phải ai cũng cần tiền tới mức đó .........
đây chỉ là 1 tình huống bạn đưa ra thôi , chứ thực tế ngoài đời này , nếu mình gật đầu đồng ý với những cơ hội mà người ta đến cho mình, bất chấp điều kiện người ta đặt ra thì có lẽ bây h mình cũng đã thành triệu phú , cũng xin nói cho các bạn nghe luôn , lần gần đây mình nghĩ việc là do cái nhau tai ngang với kỹ sư trưởng và nghỉ việc , nói chung với mình , cái gì mình muốn làm thì không ai ngăn cản mình được ,còn khi mình không muốn thì đố ai mà ép mình làm dc , đó là tính cách rồi ........
quay trở lại tình huống kia ..... , nếu như vì sợ mất việc mà phải làm điều mình không muốn thì linh không phải là linh rồi ,mình sẽ khôg đồng ý là những gì họ gài mình , 1 phần là vì vợ con , một phần lớn hơn là đó là điêù mình không thích làm , cùng lắm là nghỉ việc thôi , có gì đâu , thời nay với tấm bằng kỹ sư ..... thiếu gì cơ hội để có 1 việc làm ổn đinh , nhất là kỹ sư xây dựng ....
ình luôn tự tin với khả năng của mình và những gì mình đang có .....
.Tôi biết đó là công việc của anh,anh còn trẻ,chưa lập gia đình,tôi nghĩ cái gì anh tránh được thì tránh,ăn vụng chùi mép,đừng để lại hậu quả là được.yêu thương vợ con và gia đình nhiều hơn,đừng để cho vợ biết là ok thôi
cái lời khuyên này nói hơi thiếu suy nghĩ , mình chỉ lấy ví dụ đơn giản ...... nếu là 1 người con , bạn có chấp nhận người cha của bạn ăn vụng và chùi mép không ,bạn sẽ nhìn người cha đểu cáng lăng nhăng của mình như thế nào chứ ...... đau chứ ... phải không nè .......chùi mép sạch chỉ tửa dc phần vỏ thôi , còn trong ruột chùi sao dc chứ ........ trả lại bạn lời khuyên ấy nhé
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 2:48 am

Trong câu trả lời thứ 2 của anh có rất nhiều câu đối lập tôi không muốn nhắc đến nữa.Bây giờ tôi chỉ hỏi câu thứ 3,Anh nói ông lão trong bệnh viện rất giàu,thừa tiền ư?tại sao anh biết vậy?Sao anh không nghĩ ông lão vào bệnh viện mang tiền đến là để chữa trị cho người con trai duy nhất của mình đang nằm đau đớn mất đi 2 chân của mình vì tai nạn giao thông,ông đã phải cầm sổ đỏ để vay ngân hàng số tiền đó.anh nhẫn tâm cướp trắng của ông già ư?Sau nầy anh trả tri ân là bao giờ ,1 năm hay 10 năm đây,trong khi anh không có 1 xu dính túi?Sau nầy anh trả liệu người con ông lão đã còn nữa không?
Anh nói là dù làm bất cứ mọi việc xấu xa nhất trên đời đều phải chữa trị cho bố và mẹ.Ạnh cướp ngân hàng?Ăn trộm giết người hay làm gì đây?Liệu bố mẹ anh biết cho tha thứ cho con trai mình không?anh có suy nghĩ về vấn đề nầy chưa?bao nhiêu năm nuôi anh lớn khôn để rồi anh tự mình hủy hoại,hủy đi cống sức ,yêu thương của bố mẹ anh à?
Anh nói với bố mẹ anh về sự thật ư?họ chấp nhận hy sinh vì con trai?vậy anh sẽ làm gì đây
Đời người chưa từng đau khổ nhưng cũng đủ hiểu thế nào là khổ đau.[D].JongChoj

người nghèo mà lại để quên cả túi tiền lớn đến thế ư ?
chỉ đơn giản thôi .... khi bạn trong bụng dói nhe răng ra ,bỗng nhiên bạn phải bán thân mình để có tiền mấy trăm ngàn , thư hỏi bạn có quý mấy đồng tiền ấy không , có giữ khư khư trong người không , cho nên xác suất ông lão ấy giàu là rất cao , vì chỉ người giàu mới có không quan tâm tới tiền bạc như thế thôi ...... , nếu ông ấy ở vào hàon cảnh như bạn nói, chác chắn ông ấy sẽ ôm khư khư gói tiền và nhanh chóng lên nộp cho bác sĩ để phẫu thuật cho con , chứ sẽ không như bạn nói đâu
còn chuyện khi nào trả ông ấy thì hên xui thôi , mình chắc chắn sẽ tích góp từng đồng để trả nọ cho ông ấy , có thể là 1 nằm ,10 năm hay hơn nữa

còn chuyện câu nói phải làm tất cả mọi điều dù là xấu xa nhất để cứu bố mẹ , mình cũng làm , mình nói rất thật , dù bố mẹ có nhìn mình như thế nào , mình có bị gì đi chăng nữa mà bố mẹ mình vãn sống , vẫn khỏe mạnh , cho dù sau hi khỏe mạnh , bố mẹ từ không xem mình là con nữa vẫn làm , nói chung bố mẹ mình là tất cả đối với mình
buồn ngủ quá , mai trả lòi tiếp , hơn 3 h rồ
langtuhoaanhdao1112
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
langtuhoaanhdao1112

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cần có 1 tấm lòng
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52182

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 11:20 am

cám ơn anh đã trả lời những câu hỏi của anh và của cả tôi đấy ;\.hihi lll
Thanks you so mụch
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Oct 31, 2010 4:14 pm

luna đã viết:
Lâu quá rồi nhỉ Smile, 1 câu thôi nha

"HOA SỮA" anh đã biết đến chưa?

mùa hoa lỗi hẹn

hà nội ơi thêm một lần ta lỗi hẹn
về cùng người cho kịp buổi cốm lên
gió hờn trách sao vắng người khi thu đến
hoa sữa nồng chẳng biết quyện áo ai

anh không về chẳng biết em còn để áo thu phai
chút se lạnh heo may về có đôi lần làm ai nhớ
những con đường cùng hai đứa bước chân
nay đông rồi sài gòn nhớ miên man

hà nội ơi thêm một lần ta lỗi hẹn
không kịp về cùng em dệt áo đông sang
vòng tay ấm hững hờ không khép lại
thiếu một người sài gòn chẳng biết ấm cùng ai

anh không về liệu em có nguôi ngoai
chút nỗi nhớ ngày hôm qua còn sót lại
anh về không về biết mùa nào lại phôi phai
anh không về em có hẹn ngày mai ?

hà nội ơi thêm một lần anh lỗi hẹn
mùa này anh lại để đến mùa đông sau

một buổi chiều cuối thu sài gòn , những con đường cũng bắt đầu chuyển sang chớm chớm đông , chợt nghe lành lạnh ......... có 1 đôi tình nhân chở nhau đi lòng vòng ở trong khu công nghiệp , qua những con đường rợp bóng hoa sữa , không nở nhiều lắm nhưng cũng đủ để quyện vào trời đất một múi hương nồng , cô gái kể rằng đây là con đường mà ngày trước tuần nào cô ấy cũng đi qua cùng với người yêu mình ,dọng cô ấy kể hồn nhiên vô tư đến nỗi quên hết cả những gì xung quanh ,có lẽ ngày xưa của cô ấy hạnh phúc biết bao nhiêu ....
còn chàng trai .... anh im lặng . thỉnh thoảng hỏi 1 vài câu vu vơ để nối tiếp câu chuyện của cô gái .........có lẽ anh đang buồn .......anh ghen với những ngày xưa ấy ........ , hoa sữa quyện thơm nồng nàn , trời chuếnh choáng hoàng hôn ....... chàng trai chợt nhớ tới 1 người ....... hà nội mà thu tháng tám.......... những con đường hoa sữa ........... cơn mưa đầu hạ ......., một lời hẹn ...... xung quanh anh bây giờ ngập tràn hoa sữa ....... anh đang đi bên cạnh người anh thương yêu .......... có lẽ những gì qua ấy ......... chỉ còn là kỷ niệm rồi ...........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé   Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé - Page 3 Icon_minitime

Thông báo nhân vật bị chém lần này : hoàng tử thành roma - mọi người vào chém nhé
Trang 3 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» Nhân vật bị chém tuần thứ 3 là trần thị bảo ngọc....mọi người chém nhiệt tình nha
» Nhân vật chém gió tuần đầu tiên của năm mới 2011...mod Vit_Con_Online...mọi người vào chém nhé
» Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé
» Nhân vật bị "chém" này (22/3đến 28/3/10): dậpdìusóngvỗ mọi người vào nhé
» Nhân vật chem tuần này (25 đến 31/1/2010 : admin THANH ĐIỆP