Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi cho người tôi đã từng yêu ....

Go down 
Tác giảThông điệp
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Sống để biết thêm ngày mai...
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 45022

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Gửi cho người tôi đã từng yêu ....  Left_bar_bleue7/10Gửi cho người tôi đã từng yêu ....  Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Gửi cho người tôi đã từng yêu ....  Left_bar_bleue10/10Gửi cho người tôi đã từng yêu ....  Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi cho người tôi đã từng yêu ....  Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi cho người tôi đã từng yêu ....    Gửi cho người tôi đã từng yêu ....  Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 4:16 pm

Chắc ko ai biết rằng , một khi tâm trạng đang đau đớn rối bời như vậy , mà ngồi hồi tưởng lại chuyện xưa , thì lòng dạ sẽ ra sao đâu . Những kỉ niệm trước kia lần lượt hiện về , làm cho con tim đau nhói và thổn thức . Từng giây từng phút anh viết những dòng chữ , những bài viết này , là từng lời anh nói yêu em , anh biết anh sẽ ko giữ em lại dc nữa , nhưng , nhưng lời nhắn nhủ sau đây , coi như là những lời căn dặn cuối cùng của một người em đã từng yêu , và yêu em mãi mãi .

Em nói " Sẽ lại có người khác tốt hơn em lo cho anh " à ? Vậy em có nhớ lúc em nói với anh " Sau này anh sẽ ko thể yêu dc ai nữa " ko ? Trong lúc đó , em nói câu đó như đang cười vào mặt anh vậy , anh ko cần ai cả . Nói chung , giờ đối với anh , tình yêu chỉ là một trò chơi , vậy thôi .

" Người ta có yêu em đến mức nào đi chăng nữa , có lẽ cũng ko chấp nhận chuyện đó đâu " , vậy em có nhớ , khi em nói ... , mặc dù chỉ là hiểu lầm , nhưng anh đối xử với em thế nào ko ? Anh có xa lánh em ko ? Có khinh thường em ko ? Có ruồng rẫy em ko ? Hya anh vẫn ở bên em mà an ủi , mặc dù , có thể anh còn đau hơn cả em . Anh dám khẳng định , sau này sẽ ko có ai yêu em nhiều như anh đã yêu em đâu . Anh mong em hãy suy nghĩ cho kĩ , tình yêu phải là sự tôn trọng và hòa hợp với nhau , ko phải chỉ là quan hệ xác thịt tầm thường . Người ta nói lần đầu thì khó nhưng lần 2 , lần 3 thì dễ . Anh mong em cẩn thận và giữ mình . hãy nhớ những thử thách mà mình đã trải qua với nhau ngày xưa .

Em nói với anh , thời gian sẽ làm lành mọi vết thương ? , nhưng có điều , thời gian ko phải là bác sĩ thẫm mĩ , nên các vết thương đó chắc chắn sẽ để lại sẹo , và anh sẽ ôm những vết sẹo đó , đi hết cuộc đời của anh .

Bây giờ anh mới nhận ra , khi anh yêu em , anh đã bỏ rơi tất cả bạn bè , anh em . Lúc đó , anh như ko cần tụi nó nữa bởi vì anh nghĩ , bên anh chỉ cần em là đủ . Nhưng mà , mấy hôm nay , anh mới nhận ra , thực tế tình yêu cũng chỉ là một trò chơi , mà trong đó , có kẻ thắng và người thua , và khi thua thì dù đau đến cách máy , cũng phải im lặng mà quay bước . Em trách anh như nhược ? Có thể lắm ! Anh cứ nghĩ anh hiền lành , anh điềm đạm , anh tôn trọng một cách lưỡng lự , anh thể hiện cảm xúc yêu thương như vậy , nghĩa là anh chứng tỏ dc anh rất yêu em . Nhưng trong mắt em , như vậy là nhu nhược . Hì , đúng là tình yêu làm thay đổi 1 con người . Bạn bè anh ai cũng nói , anh rất bãn lãnh và quyết đoán , cứng rắn và khí phách . Mấy hôm nay gặp lại , tất cả đều ko còn nhận ra anh nữa , tất cả đều phán cho 1 câu " mày ko còn là mày " . Anh đã thay đổi quá nhiều . Thì ra lâu nay , anh đã làm mất con người thật của anh , để theo đuổi một cái ko thuộc về anh . Anh đã thay đổi cả bản thân mình chỉ để chạy theo 1 điều vô vọng . Anh ko nói như vậy là ko tốt , nhưng thật sự , anh đã ko còn là anh nữa . Em hay hỏi anh , " Anh của ngày đầu tiên em gặp đâu rồi ? " , và , có lẽ đó là câu trả lời của anh . Anh đã thay đổi mà cả bản thân của anh cũng ko nhận ra , tài tình thật .

Có lẽ sau này , anh phải tàn nhẫn hơn 1 chút nữa , mới có thể theo kịp với đời . Qua những gì đã xảy ra trong câu chuyện , anh nhận thấy yêu thành thật chỉ đau khổ mà thôi . Thời buổi này , làm gì có chuyện 1 mái nhà tranh 2 quả tim vàng chứ . Cuối cùng , vật chất mới là chất xúc tác tốt , chứ ko phải chỉ là sự lo lắng và nỗi nhớ nhung . Anh chỉ có thể lo cho em nhưng hộp cơm vào mỗi buổi trưa , những bịch sori mà em thích hay nhưng gói xôi gà vào mỗi sớm . Và anh nghĩ rằng , tình yêu mình mới mộc mạc và dễ thương làm sao ... Nhưng dù sao , em cũng là con gái , ở bên anh em sẽ ko dc đến những nơi cao sang mà em muốn , sẽ ko có dc những món quà chinh phục trái tim em . Với anh chỉ có trái tim và đôi bàn tay chân thật , nhưng anh lại ko có dc cái miệng cùa người ta , mà anh quên rằng , con gái yêu qua lỗ tai chứ ko phải ánh mắt . Anh chiều chuộng em nhưng hành động anh thô lỗ , anh dỗ dành em bằng những lời ko êm tai ... nói chung , ở với anh , em sẽ ko dc như những người con gái khác .

Anh nhớ hồi đó , mỗi lần có chuyện gì , em cũng đều kêu anh , anh ko hề cho là phiền phức , mà anh rất vui , vì những lúc đó anh sẽ dc gặp em , dc đi với em . Vậy mà , chỉ ngay khi em muốn chia tay , em đã vội nói " Anh đừng bao giờ làm phiền em nữa " , dc rồi em à , lâu nay anh chỉ làm phiền em thôi , và bây giờ anh sẽ ko như vậy nữa .
Bạn bè anh nói rằng , đàn ông phải coi trọng sự nghiệp , ko dc vì tình cảm mà bi lụy , nhất là với con gái như thế . Nhưng mà , anh ko muốn nghe những lời như vậy . Anh ko muốn ai nói nặng em cả , bởi vì em là người anh yêu . Với lại , anh muốn biết , tương lai là gì . Đó có phải là sự nghiệp ? Nhà xe ? Tiền tài ? Tương lai sáng rực , có phải là có thật nhiều những thứ đó ? Vậy anh hỏi lại em , con người sau khi chết , người ta cần bao nhiêu đất để chôn ? Cao lắm cũng chỉ chừng vài mét vuông đấy thôi , vậy tiền tài danh vọng có ích gì . Cái hạnh phúc với 1 đời người , là dc ở bên cạnh người mà mình yêu thôi , và anh đã ko dc như vậy .

Anh chỉ sợ em bị lợi dụng thôi , bởi vì , như anh đã nói , em vừa xinh đẹp lại dễ thương , ai cũng thích . Nếu người bên em sau này thật lòng với em , yêu thương em thì anh cũng ko có gì phải hối tiếc , bằng ko thì , có lẽ anh sẽ rất ray rức . Như anh đã nói , yêu thật lòng ko như yêu qua đường , nếu đến với nhau chỉ vì quan hệ xác thịt , thì đáng sợ lắm em à .

Anh muốn nói 1 chút , nhỏ bạn của em , em đã biết nó như vậy , nó đã nhiều lần đối xứ với em như vậy , và em cũng nói với anh rằng , bạn bè của nó cũng ... Vậy mà , cuối cùng em vẫn chơi với nó , vẫn làm trái với những gì em nói . Haha , em cũng đã thay đổi rồi , lời nói khác với hành động , như vậy ko ai trân trọng đâu em . Khi bên anh thì nói với anh rất nhiều , nhưng khi ko có anh thì lại làm ngược lại . Em nói đúng , em đã ko còn là búp bê ngày xưa của anh nữa rồi . Giờ đây em già dặn hơn , em toan tính hơn.nếu em còn 1 chút tự trọng , thì hãy trả nó cho anh . Bởi vì , anh cũng chợt nhận ra , người anh yêu là em của ngày xưa , chứ ko phải bây giờ , hãy trả lại cho anh cái tên yêu thương đó đi em à .
Giờ đây em đã ra đi với người khác , để lại anh trong tâm trạng rối bời , tiếng chia tay như tiếng sét đánh ngang tai ... anh gào thét tên em trong tuyệt vọng . Anh thầm nghĩ rằng , dù cho cặp tình nhân kia có yêu nhau bao nhiêu đi nữa , cũng sẽ có một ngày , một trong 2 đứa sẽ ra đi , còn người kia ở lại đau đớn , hụt hẫng .........

Em có biết anh đang nghĩ gì ko ? Anh thầm hứa với mình , là sẽ ko bao giờ tìm đến tình yêu một lần nữa , bỡi lẽ khi yêu , con người ta thường mù quáng . Anh thề với lòng , là anh sẽ ko bao giờ vì bất cứ người con gái nào mà khóc , anh hứa với đời rằng , anh sẽ gạt bỏ tất cả quá khứ đau thương ở phía sau , ANH SẼ TRƯỞNG THÀNH , chuyện tình cảm đối với anh , cuộc chơi đó , thế là hết !!!
Và anh sẽ lại là anh , cùng với những người bạn , anh em thân thiết , ở bên nhau . Anh mong anh sẽ ko còn ưu tư như lúc trước , bởi vì anh nghĩ rằng , nơi đâu đó , em đang vui vẻ hạnh phúc với người mà em đã chọn .

Anh chỉ lo sợ một điều , là em sẽ bị lừa , thằng đó chẳng tốt lành gì , chỉ lợi dụng tình cảm của em thôi . Anh lo như vậy , bời vì , cuộc đời này đối với anh , tưởng như toàn những chuyện ko thể nào xảy ra , nhưng lại là sự thật . Có lẽ , với anh bây giờ , anh ko còn coi em như ngày xưa nữa , với anh , em chỉ là một kỉ niệm .

Em có thể nói anh thật nhục nhã và hèn nhát , nhu nhược vì đã ko dám đối mặt với thực tại , đã ko giữ gót giày khi em quay bước , và ... em hãy xem anh đúng là vậy . Hãy xem như . chúng mình chưa và sẽ mãi mãi ko bao giờ gặp nhau nữa . Hãy để anh chọn một cuộc sống anh chọn , như em đã từng làm với anh .
Hơn 4 tuần nữa là thôi nôi con gái chúng ta rồi !!! Có lẽ em sẽ tay trong tay hạnh phúc với "người mới" của em , còn anh sẽ ngồi ở đây , nơi cô đơn lạnh lẽo này , mà đánh nốt những que diêm cuối cùng.

Gửi cho người tôi đã từng yêu ....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đã từng có một người ở đó, và đợi tôi
» GỬI ANH, NGƯỜI EM ĐÃ TỪNG YÊU!
» Một người đã từng yêu
» gửi anh, người e đã từng yêu.......
» Bức Thư Tình Thứ 11: Gửi người tôi từng yêu