Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh là hạnh phúc của đời em

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : SUỐT CUỘC ĐỜI NÀY AI ĐÓ NỢ TÔI 2 CHỮ " HẠNH PHÚC "
Số lần được cám ơn : 16
Điểm : 49186

Anh là hạnh phúc của đời em Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 10:13 am

Mưa, cô lững thững bước đi trên con đường vắng, những bóng người vồn vã cứ vun vút đi qua. Trong tâm trạng lặng nhưng lòng cô lại đầy biển nước sôi động khuấy đảo. Ánh mắt cô cứ hướng về phía trước nhưng vô hồn, bàn chân cô cứ bước đi một cách vô hướng.
Anh là hạnh phúc của đời em Round7_rain_2412
Và cô biết rằng, dù cho có bao nhiêu giọt nước mưa rơi xuống đi chăng nữa, dù có bước mãi trên con đường này đi nữa thì cô cũng chẳng bao giờ có được anh cả. Cô chia tay anh rồi. Mà thực ra cô với anh hình như đã thực sự yêu nhau bao giờ chưa nhỉ? Cô nghĩ, hình như là chưa.
Anh: vk, đang làm gì thế?
Cô: Hỳ, em đang đọc truyện.
Anh: Thế có nhớ anh không?
Cô: Có ạ!
Anh: Có yêu anh không?
Cô: Có ạ..!
Những dòng này là những dòng chat khi cô với anh nói chuyện với nhau. Cô và anh vốn chỉ gọi nhau tiếng vợ chồng một cách vô thức, vì đó chỉ là do hai đứa đùa nhau mà thôi, có lẽ tình cảm giữa cả hai lúc đấy là tình cảm anh em đi. Cô, có lẽ cũng chẳng bao giờ mong điều đó thành sự thật cả... đó là một điều không thể đối với cô. Đó như là một thứ xa xỉ vậy...!
Anh: Yêu anh từ bao giờ?
Cô: Hử.. um.! yêu anh từ lúc em với anh gọi nhau là vợ chồng ý ạ.
Anh: Yêu anh sao không nói?
Cô: Ớ! Tại vì em ở xa thế cơ mà! Em cũng chỉ là ảo thôi anh, em nghĩ anh không tin đâu. Mà anh cũng có người yêu rồi…
Anh: Ngốc, lần sau yêu anh phải nói nghe chưa?
Cô: Dạ.
Anh: Nhất định sẽ có một ngày anh tới tìm em…
Cô: Dạ, em sẽ đợi…
Rồi cô trở thành người yêu anh như thế. Là do cô ngờ nghệch cứ tưởng anh đùa nên hùa theo nhưng chợt nhận ra anh không đùa mà hỏi thật thì cô đã lỡ miệng nói hết tất cả mất rồi. Nhưng, cô muốn cho anh biết một điều rằng, cô không phải yêu anh từ lúc đó, mà là từ hai năm trước cơ… Lâu rồi… từ lúc anh tạo nên một gia đình thứ hai tại nơi ảo đó để tất cả được sống thật với nhau, coi nhau như anh chị em trong nhà…
Nhưng cô lại vẫn cứ yêu anh như thế. Hằng ngày, lặng lẽ đời anh nhắn tin rồi nhoẻn miệng cười vui sướng. Anh có một cuộc sống không hạnh phúc như những người khác. Anh lớn lên khổ cực hơn người khác nhiều bởi anh phải mang trên vai những kí ức không tốt đẹp cùng những gánh nặng gia đình; anh có suy tư già dặn hơn người khác. Mỗi lần nhắn tin anh nói anh mệt nhưng cô cũng chẳng biết làm sao để giúp cả...
Cô không bao giờ nhắn tin cho anh trước mà cứ đợi anh vậy thôi, vì cô sợ làm phiền cuộc sống của anh và sợ nhận ra rằng anh sẽ chẳng bao giờ nhắn tin lại cho mình cả. Nhưng rồi cái cảm giác hụt hẫng ấy cô vẫn cảm nhận đủ khi nhắn tin mà anh không nhắn lại mỗi lần cả hai nhắn tin và anh lại im lặng. Cô muốn hỏi anh làm gì mà không nhắn tin lại, muốn giận….. nhưng cô lại không có cái tư cách đó…..
“Là người thứ ba” … Phải, cô quên mất rằng anh đã có người yêu rồi. Một người con gái yêu anh rất nhiều và anh cũng yêu người ta bằng cả tấm lòng nhưng lại không phải là cô. Đó là một cô bé không những xinh đẹp lại còn hòa đồng, tốt tính… Vậy, thế cô có lý do gì để cướp anh khỏi người khỏi người ta đây?
Biết là thế nên cô tự nhủ với lòng mình rằng cô cho anh mượn tình cảm này thôi, rồi tới lúc anh chán cô như những cô gái khác thì anh sẽ lại về bên người con gái anh thực sự yêu và cần kia. Người thứ ba thì mãi mãi là người ngoài, chẳng bao giờ có được hạnh phúc không phải là của mình cả… đây là điều cô hoàn toàn hiểu rõ…
Cô cũng đã hứa với một người rằng: “Sẽ không bao giờ để mình quá yêu anh và làm tổn thương chính mình”. Nhưng rồi càng ngày cô càng nhận ra rằng tình yêu không có giới hạn, cũng không thể kìm nén được khi mà trong thời gian ngắn cô đã yêu anh hơn những gì mình tưởng…
Và tin nhắn “Anh ơi! Em xin lỗi, dừng lại thôi….” . Khi ấn gửi tin nhắn này cô đã kết thúc tất cả, chấp nhận buông tay cuộc tình ngắn ngủi này…
Anh nói : “ Em điên rồi”
Anh nói: “Anh sẽ nhớ câu em nói”, nhớ cái câu cô nói rằng : “Vốn dĩ, em với anh không thể được….”. Có lẽ anh hận cô rồi…
Ngước nhìn bầu trời những ngày qua cứ u ám, mưa dầm gió buốt, “lạnh” là thứ cô cảm thấy rõ nhất trong cái tiết trời mùa đông này; lạnh từ trong tâm, lạnh cả người… Vùi mặt vào trong chiếc khăn lớn tránh đi những cơn gió quật vào mặt, cô nhận ra một điều rằng từ bao lâu rồi cô không còn nước mắt để rơi nữa… Cuộc tình với anh và những cuộc tình đã qua đã khiến cô không thể rơi nước mắt được nữa…
Cô chợt đau đớn nhận ra một điều rằng tình yêu vốn chưa bao giờ thực sự đến với cô cả…
Những ngày tiếp theo cô học cách…. Không chời đợi một tin nhắn….. không ảo tưởng với tương lai…. Không hy vọng vào một quá khứ…..
Cuộc sống của cô trước khi cô có anh và giờ không có anh cũng không thay đổi là bao nhiêu, chỉ là không còn cố gắng đợi tin nhắn của anh, không cố gắng nói chuyện sao cho anh thấy vui vẻ hơn để xua tan đi mệt mỏi của anh…. Giờ cô học cách….
Sống lặng lẽ hơn…
Sống vô cảm hơn
Sống bất cần hơn…
Có lẽ từ bỏ anh là điều đơn giản nhất cô từng làm trước đây! Có phải không? Hay thực ra cô biết mình không có cơ hội nắm giữ được trái tim của anh?
Và thời gian cứ lặng lẽ trôi qua như thế, tâm cô cũng đã lắng lại; chấp nhận mọi thứ với cô có lẽ không quá khó lắm. Cô đón những ánh nắng đầu tiên của mùa hè trong tâm trạng không tệ lắm, bình lặng. Những ánh nắng ấm áp soi rọi khắp nơi của đầu mùa hè là những tia nắng ấm, nhè nhẹ chứ không gay gắt, khiến cho lòng cô ấm hơn một chút. Khẽ cười mỉm cười, cô hòa mình vào dòng học sinh bước ra khỏi cổng trường, kết thúc một ngày học căng thằng….. Về nhà thôi…..
Chồng ơi! …..Tiếng nhỏ vợ cũng là nhỏ bạn của cô "thánh thót" vang lên như chiếc loa phóng thanh phía sau cô.
Cô dừng lại, quay người nhìn nhỏ thì nhỏ đã ôm chầm lấy người cô, khoác tay lên người cô cười đầy hứng khởi lẫn vui vẻ như đang hứng thú một cái gì đó rất lớn lao. Rồi còn chưa kịp để cô hỏi chuyện gì xảy ra thì nhỏ đã kéo tuột cô đi, lao như tên bắn ra khỏi trường. Nhỏ vừa đi vừa nhanh nhảu nói:
Đi mau. đi mau., đi xem đánh nhau. Trường mình lại có chuyện hot rồi…
Nhỏ kéo cô chen chúc vào đám người lộn xộn đó, những tiếng xì xào bàn tán về đám đánh nhau vô tình mà cũng như cố lý lọt vào tai cô…
Ghê thật đấy, một mình chấp bao nhiêu thằng…
Này, thế quái nào mà lại đánh nhau thế mày…?
Tao chưa nhìn thấy thằng kia bao giờ…
Lúc cô đang lạc trong những lời nói đấy thì đã chẳng biết từ bao giờ, nhỏ bạn đã kéo cô tới sát ngay đám đánh nhau. Giọng nhỏ oang oang vang lên như muốn cho cả đám nghe thấy đồng thời cũng kéo cô về hiện tại.
Chồng ơi! Nhìn kìa…. Thằng kia là ai mà vợ chưa nhìn thấy bao giờ nhỉ… Oa, nhìn cũng đẹp trai ra phết nhé…
Cô từ lâu chẳng còn quan tâm những thứ phù du này nữa rồi. Cái bọn dựa vào cơ, dựa thế mà đánh nhau sẽ chẳng bao giờ đủ lực thu hút cô bởi cái kiểu đánh không cân bằng sức này cả. Uể oải với cái nóng bức vì đám người kia chèn ép, cô miễn cưỡng chiều cái sự hứng khởi của vợ nhỏ mình mà nhìn lên theo tay nhỏ… rồi chết sững…
Trước mặt cô bây giờ là người con trai cao dong dỏng, mái tóc dựng đứng, đôi mắt lạnh được giấu sau lớp kính gọng đen nhưng vẫn nhìn thấy tia lạnh từ đôi mắt đó toát ra. Người con trai đó mặc một chiếc áo sơ mi trắng, quần jean đen, đi giầy thể thao trắng, khá đơn giản nhưng thu hút tầm mắt cô.
DỪNG LẠI.
Trước ánh mắt tất cả, trước cả giọng nói của chính mình cô đã lao vào giữa đám đánh nhau. Cô đứng chắn trước mặt người con trai đó, nói:
Dừng lại.
Mau tránh ra con kia, việc mày à? Một thằng bị cô chen vào khó chịu.
Muốn gì.....? Cô trừng mắt nhìn tên đó, ánh mắt lạnh băng.
Tên đó như nhận ra cô là ai, thêm một số tên phía sau nhận ra cô mà khẽ nói với hắn. Chúng lầm bầm với nhau một chút rồi cũng phẩy tay bỏ đi. Cô cười cay đắng, cái danh của một người để lại cho cô tới giờ vẫn đậm như vậy, thật không ngờ,
Những đám người hóng hớt ngoài kia sau một hồi cũng bỏ đi với lời bàn tán. Còn cô và người con trai đó ở lại. Đó chính là anh.!
Anh…..Giọng cô ngập ngừng, cô cúi gằm mặt xuống không dám nhìn anh. Không hiểu sao tim cô đập nhanh tới kinh khủng thế này.
Anh không nói gì, chỉ im lặng đứng nhìn cô một cách kì lạ; nó khiến cô đỏ mặt. Rồi khi cô đang cúi gằm mặt xuống không biết làm thế nào thì mặt cô chạm phải một khuôn ngực lớn. Anh ôm cô, cô sững sờ cả người cứng nhắc nhìn anh. Giọng anh trầm trầm vang lên.
Như anh hứa, anh tới tìm em.
Em. Cô lại cúi gằm mặt xuống khi anh cúi người nhìn cô, ánh mắt anh nhìn cô làm cô không chịu được.
Về với anh, rõ chưa? Giọng anh vừa tức giận vừa mang ý ra lệnh vang lên, ngay sát tai cô.
Cô co rúm người, tại sao một đứa không sợ trời không sợ đất như cô lại sợ anh nhỉ? Là anh quan trọng với cô thế sao?
Cô không nói gì cả, chỉ lặng lẽ ôm anh thật chặt thôi. Lần đầu tiên cảm nhận anh rõ tới vậy, lần đầu tiên cô biết được anh cao lớn hơn cô chừng nào, cô nhỏ bé quá. Nhưng, có lẽ với cô đấy chính là hạnh phúc…
Hạnh phúc đâu chỉ là trong vòng tay ai đó vào mùa đông ấm áp. Hạnh phúc cũng có thể tới vào mùa hè rực rỡ sắc màu. Hạnh phúc đơn giản là chỉ cần có anh thì dù là mùa đông u ám, mùa hè rực rỡ hay mùa thu ảm đạm cùng mùa xuân muôn sắc đều đẹp cả.

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Fri Mar 16, 2012 10:45 am; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
http://nhacuachuot.hi5.com
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47762

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Anh là hạnh phúc của đời em Left_bar_bleue8/10Anh là hạnh phúc của đời em Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Anh là hạnh phúc của đời em Left_bar_bleue10/10Anh là hạnh phúc của đời em Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 12:26 pm

Bài này giải quyết sao đây. Không biết là thư là nhật ký hay truyện nửa. Mà cách viết lại dài dồng và có nhiều ký tự nữa chứ.
http://www.vuonyeuvn.com
muathang3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : khong gi het
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 44514

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 12:41 pm

Cũng là một câu chuyện mà. Viết về cô và anh. Cũng hay đấy. Nhưng có vẻ li kì như trong phim ấy cherry
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh là hạnh phúc của đời em Left_bar_bleue8/10Anh là hạnh phúc của đời em Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Anh là hạnh phúc của đời em Left_bar_bleue10/10Anh là hạnh phúc của đời em Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 1:04 pm

Thì đó cái này là y như là một kịch bản kể chuyện vậy không thích hợp cho chuyên mục thư tình.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54439

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Anh là hạnh phúc của đời em Left_bar_bleue10/1Anh là hạnh phúc của đời em Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Anh là hạnh phúc của đời em Left_bar_bleue10000/1Anh là hạnh phúc của đời em Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 8:19 pm

Cái này nằm trong chuyện mục Viết về cuộc tình của tôi là được rồi...không phải chuyển đi đâu hết caihuuthanh à.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 9:17 pm

Ùh thôi thì không chuyển nữa
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh là hạnh phúc của đời em   Anh là hạnh phúc của đời em Icon_minitime

Anh là hạnh phúc của đời em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» hanh phuc la thay nguoi minh yeu duoc hanh phuc
» Đừng bao giờ chúc a hạnh phúc vì niềm hạnh phúc của a là e!
» (vi_chu_ki)tình yêu và sự "chờ đợi
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» ai la nguoi hanh phuc.?...ai co hanh phuc....?...co hanh phuc...?