Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh không muốn trách em nhưng vẫn phải trách

Go down 
Tác giảThông điệp
mrthuongvnn@gmail.com
Thành viên mới
Thành viên mới
mrthuongvnn@gmail.com

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : cuộc sống chỉ có hai điều luyến tiếc và hối hận
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53728

Anh không muốn trách em nhưng vẫn phải trách Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh không muốn trách em nhưng vẫn phải trách   Anh không muốn trách em nhưng vẫn phải trách Icon_minitimeWed Oct 19, 2011 3:44 am

Lại một đêm nữa thức trắng vì em, e có biết là cách sống của em làm cho mọi ng lo lắng nhiều lắm ko?cuộc đời này nhiều cám dỗ lắm,em đừng tưởng tất cả xung quanh em là mật ngọt,là tình yêu thật sự.E có biết anh và hương đã phải đi lang thang tìm em ko?đêm mùa đông giá lạnh như thế,em có biết cảm giác của 2 bọn anh ko?Hương có thể cũng chỉ quen em đc thời gian ngắn,Nhưng Hương lo lắng cho em như vậy em liệu có biết tình cảm đó mà trân trọng ko?Cuộc đời này đáng quý nhất là những tình cảm mà những ng xung quanh dành cho e.Nhưng anh nghĩ em chưa trân trọng điều đó đâu,Nếu như hôm nay em là tình nguyện vào nhà nghỉ với ng ta,thì chắc rằng ngày mai anh và Hương sẽ bị em chê trách,Nhưng xin em hay trách mình anh thôi.Hãy nghĩ khi bọn anh phải chịu cái lạnh giá đi tìm em,phải hỏi thăm ng này ng kia trong khi rất ngại,và họ còn cười bọn anh,Còn phải trình bày cho cả cảnh sát.Những lúc như vậy vì ai chứ,chẳng lẽ vì bản thân bọn anh,Vì vậy ko biết chuyện thế nào,nhưng anh mong e đừng trách gì hương,có trách thì trách mình a thôi.
Sẽ có một ngày e sẽ cần những ng xung quanh,những tình cảm trân thành nhất,nhưng rồi lúc đó sẽ ko còn ai bên em,và khi đó em mới hiểu đc trên đời cần có ng tri kỷ,cần có bạn bè,cần có những ng thân của mình,Nhưng còn làm sao giữ được những tình cảm đó,có lẽ em chưa biết cách em ạ,em chưa biết cách ứng xử giữa con người với con người,em chưa biết cách trân trọng tình cảm của ng khác dành cho mình.
A chưa bao giờ giận em,trách em mà hôm nay anh phải trách em,có lẽ do em còn quá trẻ con,em ko suy nghĩ được thế nào là cách ứng sử,thế nào là đối nhân sử thế,cái đó rất quan trọng cho em mai đây làm một ng vợ,một ng con dâu đó em ạ.
Cuộc vui nào cũng sẽ có lúc tàn,nhưng chỉ mong em biết điểm dừng của nó,em đừng quá mơ mộng trong cái ảo tưởng của tình yêu để rồi phải nhận lấy thất vọng,mà cũng xin em đừng coi thường người khác như coi thường anh.Nếu như em ko có tình cảm,thì em có thể cho anh một lý do để anh có thể xa em,tại sao em để anh phải chịu đau khổ như thế,trong khi em lại vui sướng bên ng khác.tại sao em ko nghĩ cảm giác của ng khác.
Khi anh đến bên e,anh thấy em như vậy,anh ko thể bỏ mặc em,ko thể xa em ,để em buồn và đau khổ như vậy đc,nhưng rồi thì sao,em đối xử với anh thế nào.em có bao giờ cảm nhận,có bao giờ đứng dưới trời mưa để chờ ng mình yêu về ko?em có bao giờ cảm nhận đc một ng cả đêm ko ngủ được vì e.vì sợ em phải chịu thiệt thòi ko?có lẽ em ko hiểu được.Bởi em đâu có bao giờ đặt mình vào địa vị người khác đâu,Bởi em chỉ thích đi tìm niềm vui cho riêng mình,nhưng em có bao giờ cảm nhận được bố me,anh của em và những ng xung quanh em phải lo lắng cho em đâu.
A ko muốn nói,ko hề muốn trách em,bởi anh nói ra những lời này lòng anh đau lắm.Nhưng dù sao mọi chuyện cũng đã qua rồi,Nếu như em không yêu ng ta,e bị ng ta lợi dụng,hay đừng suy nghĩ gì nhiều,anh sẽ vẫn luôn ở bên em,anh ko để ý chuyện đó đâu,nhưng xin em hay cho anh được xin cưới em.Để mình có thể quên hết tất cả đi,cùng nhau xây dựng hạnh phúc cho mình,có thể em chưa yêu anh,nhưng anh hứa với em rằng chỉ cần em ở bên anh 5 tháng em sẽ hiểu đc con người của anh thế nào,anh dám chắc với e là anh sẽ mang lại hạnh phúc đến được cho em.em cần gì,muốn gì chỉ cần thời gian anh sẽ làm hết cho em được.bởi a anh yêu,anh chỉ có ng yêu mình thôi.anh sẽ ko bao giờ để cho ng yêu mình phải khổ,phải buồn phiền về một điều gì.anh sẽ dành trọn cuộc đời cho riêng mình em.
Nhưng nếu như em tự nguyện với ng đó,thì anh ko còn gì để nói,chỉ biết đứng ngoài đau khổ và chúc em hạnh phúc,a cũng sẽ ko trách tại sao số phận cho a gặp em,mà ngược lại anh sẽ phải cảm ơn số phận nhiều,vì gặp được em anh mới lấy lại được bản thân mình,mới cảm nhận được tinh yêu trong anh,mới cảm nhận được hp thế nào khi ở bên em,và đau khổ thế nào khi phải xa em.tất cả điều đó là cảm xúc của con ng,Vì vậy điều đó rất đág quý với anh.Nhưng anh hy vọng rằng ko pải do em tự nguyện.hy vọng rằng em hay cho anh được mang lại hạnh phúc cho em.Chỉ cần em quyết định thôi,nếu được hãy cho anh cả đời này chứng mình từ :” loan ơi anh yêu em mãi mãi”để cho em thấy khi yêu anh như thế nào.và cho em cảm nhận tình yêu thật sự nó như thế nào.

Anh không muốn trách em nhưng vẫn phải trách
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Có phải tất cả đã quá muộn không?
» Phải chăng đây chỉ là những lời sáo rỗng phải không anh ?
» Anh rất muốn....! Nhưng anh phải....!
» Anh không muốn em phải khổ như thế
» (thông điệp tình yêu)MUỘN RỒI PHẢI KHÔNG EM?