Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Biển báo stop nơi cuối con đường

Go down 
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53633

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Biển báo stop nơi cuối con đường Left_bar_bleue10/10Biển báo stop nơi cuối con đường Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Biển báo stop nơi cuối con đường Left_bar_bleue10/10Biển báo stop nơi cuối con đường Empty_bar_bleue  (10/10)

Biển báo stop nơi cuối con đường Empty
Bài gửiTiêu đề: Biển báo stop nơi cuối con đường   Biển báo stop nơi cuối con đường Icon_minitimeTue Aug 02, 2011 11:39 am

Em không biết phải còn thức bao nhiêu đêm, nước mắt còn phải rơi bao nhiêu giọt để vơi bớt nỗi đau tình chúng mình. Em đau và như nghẹt thở, cảm thấy từng mạch máu trong tim như vỡ ra, nhức nhối, làm sao cho anh nghe, anh hiểu.
Ngày mình quen nhau, anh hứa sẽ không bao giờ làm em phải khóc, anh sẽ yêu em đến suốt cuộc đời, sẽ là chỗ dựa cho em, mãi mãi không bao giờ thay đổi. Nhưng ngày hôm nay, những gì anh thể hiện đã khiến em hoàn toàn đổ vỡ. Anh à, nếu đã không làm được thì thà đừng hứa, anh quên em từng kể với anh về người cha tệ bạc của em rồi sao? Người cha ấy đã hứa sẽ cho em thứ này thứ nọ, hứa sẽ không bỏ mặc em dù em và ông không ở gần nhau. Nhưng rồi sao? Ông không giữ được lời hứa, ông để em chơi vơi trong nỗi thất vọng, ông để mẹ em gồng gánh nuôi em hơn hai mươi năm trời, ngay cả chỉ những lần ghé qua thăm em cũng làm ông thật khó khăn để quyết định. Em là ai, là một đứa con gái ăn cơm nguội ở nhà ngoài nên mới phải bị đối xử như vậy sao? Em hận ông, người cha vô tình, em hận cuộc đời sao nhẫn tâm đày đọa.

Em gặp anh, một chàng trai lịch lãm, điềm đạm, ánh mắt hơi buồn nhưng ấm áp yêu thương, em đến với anh bằng tình cảm chân thành, trái tim non nớt của lần đầu chập chững tập yêu. Em không bao giờ đòi hỏi ở anh bất kì điều gì, em chỉ cần anh yêu em là đủ. Anh hứa với em đủ điều, em nói em không cần, em sợ lời hứa, nhưng anh nói anh muốn em tin anh, và em tin anh, em tin vì em cảm nhận anh yêu em chân thật. Nhưng những rung cảm ấy không đủ để anh làm tất cả cho em, cho tình chúng mình, anh có được em rồi thì quên mất tất cả, những lời hứa dần bay theo gió. Chúng ta bị chia cắt bởi sự ngăn cấm của hai bên gia đình, anh mêt mỏi, chùn bước, em hụt hẵng. Còn đâu lời nói hôm nào… Anh nói anh mệt mỏi lắm rồi khi cứ phải chịu đựng thái độ của người nhà em như vậy. Vậy anh ơi, còn em, em sẽ như thế nào khi phải ngậm đắng nuốt từng lời miệt thị của gia đình anh, sự phân chia giai cấp xã hội đã đẩy em, một con người nhỏ nhoi xa khỏi quyền cao chức trọng của dòng họ anh. “Anh không muốn như vậy nhưng cuộc đời buột chúng ta như thế đấy em à”, đó chỉ là lời biện bạch đầy cay nghiệt để che lấp sự yếu đuối trong tình yêu anh dành cho em. Em không còn đủ nghị lực để nghe thêm bất kì lời nào từ người nhà anh nữa, cũng không còn đủ niềm tin vào anh nữa, dù yêu anh nhưng nếu chúng ta vốn không thể cùng nhau đi đến hết cuộc đời thì ngày hôm nay nên kết thúc sớm đi anh, nên biết khi nào thì dừng lại để cả hai được giải thoát, yêu nhau là yêu đến suốt đời, nhưng đau khổ mà cũng phải như vậy thì thật là tội lỗi.

Xin lỗi anh, dù em yêu anh và em biết anh cũng chưa bao giờ hết yêu em nhưng bắt đầu từ hôm nay chúng ta sẽ phải tập quen với một cuộc sống mới, cuộc sống không còn nhau, anh nhé. Em sẽ đặt biển báo “stop” cho phía cuối con đường mà chúng ta vẫn đang đi, sẽ không bước tiếp nữa

.....Chia tay anh nhé…!!!
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53633

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Biển báo stop nơi cuối con đường Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Biển báo stop nơi cuối con đường   Biển báo stop nơi cuối con đường Icon_minitimeWed Aug 24, 2011 9:59 pm

Biển báo stop nơi cuối con đường
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vô tình gặp nhau trên đường..đừng tránh mặt..anh hãy nở một nụ cười với em nhé..^^
» Phía cuối con đường
» đợi em phía cuối con đường
» Phía cuối con đường...
» sự thật sau cuối con đường câu trả lời cho chúng mình