Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53077

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Left_bar_bleue1/10LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Left_bar_bleue2/10LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty_bar_bleue  (2/10)

LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty
Bài gửiTiêu đề: LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)   LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Icon_minitimeMon Jul 18, 2011 9:28 pm

Chính những bế tắc không lối thoát đã giúp Anh nhìn nhận đúng về mình,và hơn ai hết là khâm phục Em! bản tính lạc quan yêu đời, và giám đôi diện với mọi khó khăn, ấy vậy mà tiêc thay Anh đã không được ở bên Em, phải chăng ông trời đã không cho chúng ta hòa hợp, đã nhiều lúc Anh muốn tìm một cái gì đó để đập tan những kỷ niêm, hình ảnh âm thanh còn lưu lại trong trí nhớ Anh. nhưng Em biết chuyện gì đã và sẽ xẩy ra không? rằng Anh càng cố đập kỷ niệm ra thành nhiều mảnh nhỏ thì mỗi mảnh nhỏ ấy lại chính là một kỷ niệm. vì vậy mà trong Anh ngày càng chất chứa nhiều kỷ niệm nó cứ lấp đầy khoảng trống trong không gian của Anh. Anh đã muốn cắt vụn những hình ảnh của Em trong trí nhớ ra thành nhiều mảnh nhỏ, nhưng có lẽ không có một đôi bàn tay nào khéo léo như trí tưởng tượng, Anh đã cắt, và luôn là đôi mắt đầu tiên, sau đó là đôi môi, Anh biết chính xác như vậy vì Anh luôn mơ thấy Em như vậy, cứ chậm chậm mà như môi Anh lướt trên tóc Em lần lượt các mảnh nhỏ được cắt ra, từng tí từng tí một. rồi cuối cùng tất cả các mảnh nhỏ, của kỷ niệm hay hình ảnh, tất cả chúng được gép lại thành một phòng triển lam, mà ở đó chỉ suất hiện những bức trân dung Em, cộng với bản tình ca cô đơn mà người trong đó nghe thấy, hẳn chỉ riêng Anh được đứng ở đó, cô đơn không gại tưởng tượng Anh luôn xây dựng được trong trái tim mình một tượng đài, một sự vĩ đại về về thiên thần, hẳn Em sẽ đoán được thiên thần ấy là ai? không ai khác ngoài Em, người vẫn hàng đêm thỏa nỗi mong nhớ của Anh trong những giấc mơ.
Phải chăng ngày đó Anh đừng gặp Em! nguyệt não đừng xe sợi chỉ đào cho chúng ta thì có lẽ giờ này Anh sẽ thAnh thản hơn rất nhiều. Anh trách thượng đế đấng tối cao đã đưa Em tới bên Anh rồi lại bắt Anh chịu nỗi đau tuột mất Em. Anh nhớ mãi ngày hai đưa đi chơi với nhau, Anh đã cõng Em đi trong nước lạnh nhưng lòng Anh thì ấm áp làm sao. nhớ những bữa cơm hai đứa đã ăn chung, nhớ đôi tay lạnh của Em, hay sự ấm áp của thân thể Em. tất cả chỉ như vừa mới hôm qua, vậy mà đã một năm rồi. thời gian trôi nhAnh quá.
Anh vẫn đợi Em vẫn chờ Em, đợi chờ một điều gì đó trong tuyệt vọng, trong triết lý ngu suẩn và không để ý tới bất kể một cô gái nào khác, để được nhớ và yêu Em trọn vẹn.rất nhiều đêm sao giờ làm việc Anh ngồi lạng đi trên ghế làm việc rồi những chất chứa đầy vơi trông lòng lại được dãi bầy để một ngày nào đo khi Em quay lại sẽ biết rằng Anh đã nhớ Em, đã thấy thiếu Em nhiều như thế nào. giờ đây Anh vẫn mơ ước khi Em quay trở lại, chúng mình sẽ có nhau, chúng mình sẽ hạnh phúc, chúng mình sẽ không bao giờ rời xa nhau nữa. Anh sẽ đưa Em đi tất cả các ngọn núi đá ở miền bắc, nhất định là có Em đi cùng để Em biết Anh là một con người thính khám phá và chinh phục thiên nhiên, riêng đối với con người Anh chỉ muốn khám phá và chinh phục Em. khung trời bé nhỏ của mỗi buổi chiều bước bộ qua không biết bao nhiêu con phố Anh có mặt ở cổng nhà Em, nhưng có lẽ Em không nhận thấy sự suất hiện của Anh, Em đã quên Anh rồi phải không? vậy mà Anh vẫn luôn nghĩ rằng không có Anh Em sẽ cô đơn. Anh đâu biết khi Anh đang sống với những viên thuốc, những kỷ niệm đẹp về Em thì Em vẫn vui vẻ với những người đàn ông khác, những người đàn ông có điều kiện hơn Anh, nhưng Em không biết có lẽ chúa cũng không biết Anh lại yêu Em nhiều hơn bất cứ người đàn ông nào khác.Anh đã yêu với tất cả những gì mình có, quên đi tất cả những ưu sầu trong quá khú sống trọn vẹn với tình yêu Anh dành cho Em.để nhận lại là một sự phũ phàng khi mất Em.
Hiền ở cho dù là bây giờ hay sau này Anh vẫn muốn một ngày nào đóEm quay lại với Anh, một hy vọng mỏng mAnh.Anh không giận Em, không trách Em, Anh hy vọng Em về với Anh trọn vẹn, Anh chấp nhận tất cả để được có Em bên cạnh, hàng đêm Em vẫn về với Anh trong giâc mơ.và rồi rồi nhiều đêm Anh thức đơn giản để được ngắm Em trong cái ảo mộng mơ hồ.
Có thể một ngày nào đó sau nhiều năm nữa,trong trái tim Anh sẽ không còn đầy ắp những kỷ niệm thuộc về Em nữa,Anh rất sợ điều đó, sóng không có giừ là vĩnh cửu nhất là tình yêu thì tồn tại ngắn nhất. vượt qua nỗi đau mất Em, Anh sẽ kiếm tìm hạnh phúc mới vì vậy Em hãy quay lại với Anh,khi tình yêu trong trái tim vẫn là củaEm.đừng để phòng triển lãm trAnh trAnh ấy bị vỡ vụn theo thời gian Em nhé! rồi hết đêm Anh sẽ chiến thắng bệnh tật, chiến thắng nỗi cô đơn. tình yêu với Em cũng như can bệnh trầm cảm và cho rằng tất cả mọi thứ đều là vô lý ngay cả ăn cũng trở lên vô lý. vậy mà mọi điều có xẩy ra thì Anh vẫn một chỗ cho Em trong trái tim mình, nơi không có tình yêu, sự gen tuông, hay đơn giản ở đó Anh Em mình không bị đè nặng bởi tình cảm. nơi thiêng liêng bất khả xâm phạm.

TINHNGUYENHUU.90

Được sửa bởi tinhnguyenhuu.90 ngày Mon Jul 18, 2011 9:33 pm; sửa lần 1.
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Left_bar_bleue1/10LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Left_bar_bleue2/10LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)   LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Icon_minitimeMon Jul 18, 2011 9:31 pm

bức thư này còn rất dài nhưng hôm nay tới h đi làm đêm rồi, mình không còn thời gian nữa, có lẽ các bạn sẽ không dc đọc đoạn sau. cũng có thể một ngày nào đó mình sẽ post lên trang cá nhân cả bức thư.
cảm ơn bạn NGUYỄN THU MÂY, BẠN NGUYỄN THÚY HẰNG đã chia sẻ tâm sự trong những lúc mình buồn nhất, cảm ơn tất cả mọi người. mình phải đi làm từ 10h đêm tới sáng, nếu ai không ngủ đc hãy nhắn tin cho mình qua số đt nhé.
nero
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
nero

Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 48040

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Left_bar_bleue10/1LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Left_bar_bleue5/10LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)   LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Icon_minitimeTue Jul 19, 2011 10:57 pm

ưhm, quên đi mọi thứ và sống với những hình ảnh đẹp trong trái tim mình, có lẽ đó là tất cả những gì anh cần
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)   LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 8:26 am

nero ởi. không phải cái gì cũng sẽ quên đi được, nhưng tôi giám chắc chắn với bạn rằng cảm xúc là một trạng thái không bền. vậy tôi mới cố gắng ghi lại những thời khắc mà hạnh phúc hay đau khổ đến gạt thở.bằng câu chữ không diễn tả được thái độ,ánh mắt, khóc, hay cười. thậm trí bạn có thể khỏa thân khi viết những dòng như này thì cũng không ai biết, chỉ một điều duy nhất bạn biết trên ghế máy tính đó là con chữ, bạn đọc và tha hồ cảm nhận với trí tưởng tượng, đôi lúc còn nhiều hơn những gì người viết muốn diễn đạt.
tôi cố gắng đưa các bạn tới rất gần tới mức các bạn như chạm được vào nỗi đau, với những trải nghiệm và câu chuyện tình yêu của riêng tôi, hy vọng những người có cùng tâm trạng, hoăc những người chưa yêu có thể cho đó như những kinh nghiệm mà một người đàn ông đầy yếu đuôi như tôi đã trải qua.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)   LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN) Icon_minitime

LỐI THOÁT CUỐI CÙNG ( TRẦN THỊ THU HIỀN)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ánh nắng chiều vàng vọt, giờ không còn muốn lả lơi trên giàn hoa trinh nữ, đổ sập xuống mái hiên, hắc thứ màu nhợt nhạt lên mấy cánh lá vừa nhảy những vũ điệu cuối cùng trước khi chạm đất.
» BI KỊCH CỦA TÌNH YÊU, BỆNH TẬT. TRÂN THU HIÊN ^^
» Chuyện tình cái sim Cuối cùng thì cũng đến ngày kết thúc........dù.........nhưng....
» cuối cùng tôi cũng đã tìm thấy người thật lòng với tôi
» Nào chúng ta cùng chém Trần Thị Bảo Ngọc