Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tôi ơi, buồn lắm phải không?

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
mua_ngotngao
Thành viên mới
Thành viên mới
mua_ngotngao

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la duoc lam nhung dieu minh thich
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47714

Tôi ơi, buồn lắm phải không? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeWed Apr 06, 2011 3:56 pm

Dường như bạn với tôi như 2 con người đi trên hai đường thẳng song song, và chẳng bao giờ gặp nhau tại một điểm nào ấy.. Khi bạn thích tôi, tôi ngó lơ, không để ý, chỉ cảm nhận được tình cảm bạn bè thôi, với một chút ngượng ngùng,..
Cho đến khi tôi chợt nhận ra rằng, tình cảm của tôi dành cho bạn quá lớn, lớn lắm, đến mức trái tim tôi không còn đủ sức để giữ lại điều đó trong lòng nữa, tôi đã nói ra với bạn, nhưng đã muộn phải không???

Cùng học cấp ba, trải qua những năm tháng Đại học, ra trường, 3, 4 năm rồi... vẫn vô tư với nhau vì chúng ta là những người bạn học, vẫn liên lạc, vẫn quậy khi gặp nhau, và dường như chỉ hơi cảm nhận được sự thay đổi trong tâm hồn của nhau thôi.., quen miệng gọi ông - tôi, bà - tôi rồi, thời gian qua đi, sao bây giờ tôi thèm gọi một tiếng "anh" đến vậy!!!
Khi thích tôi, tại sao ông không nói với tôi là ông thích tôi, để tôi cùng ông cố gắng, để đến bây giờ một mình tôi như thế này, buồn lắm ông biết không?
Mọi điều trở nên vô nghĩa khi nhận ra giờ đã quá trễ để có được trái tim của ông, vì nó đã thuộc về người khác, một cô gái 9x trẻ hơn tôi đến 7 tuổi, tràn đầy nhựa sống và hồn nhiên, một cô bé chắc dịu dàng, với làn tóc mượt mà, dường như đáng yêu lắm,..
Còn tôi, tuổi 26, 27 rồi, vẫn hồn nhiên, nhưng không thể như thế nữa, chỉ vì ngày xưa tôi hơi quậy nên các bạn cứ nghĩ rằng tôi là một người mạnh mẽ, không bao giờ gục ngã trước một chuyện gì...Biết được những điều ông thích và ghét, nên tôi đang cố gắng thay đổi, nhưng ông không kịp nhận ra, và...

Status trên yahoo của ông luôn luôn là câu: "Có phải mùa thu giấu em lâu đến thế, để tới bây giờ anh chưa nhận ra em?"
nhưng bây giờ lại khác, chỉ một chút thay đổi thôi mà sao khiến tôi buồn đến vậy, "Có phải mùa thu giấu em lâu đến thế, để tới bây giờ anh mới nhận ra em?",
Sự thay đổi nhỏ đó, nhưng nó là một trái bom nổ lớn, làm tan nát tất cả, tan nát trái tim tôi, mọi thứ như sụp đổ, nghẹt thở đến nghẹn ngào, mọi sự cứng rắn của tôi, mạnh mẽ của tôi ơi, ở đâu hết rồi, để tôi khóc, tôi buồn đến thế, một tiếng "anh" đang tập chưa thành, mà bây giờ mọi thứ đã vô nghĩa...
"Tôi xin lỗi, bà đừng hi vọng gì ở tôi nữa, tôi thích bà, nhưng thích thì nhiều lắm, còn yêu thì chỉ một người, trái tim của tôi đã thuộc về người khác rồi...."

Tôi biết làm gì đây, thậm chí tôi còn không thể tập trung vào công việc, hình bóng, hình ảnh của ông, luôn xung quanh tôi, cắt ngang hết công việc của tôi, sao mà nhớ vậy chứ, nhớ cái giọng trả lời của 2 đứa khi xưa nói chuyện với nhau, cứ cộc lốc, nụ cười, ánh mắt... dường như trên thế gian này không thể tìm ở đâu ra được sự bình yên nơi đó nữa...

Biết là thế, mà không sao tôi nói được thành lời, lời chúc hạnh phúc đến tình yêu của ông, tôi đã nói với ông "tôi không hi vọng và cũng không chờ đợi điều gì ở ông đâu, tôi biết mà, nhưng tôi cũng không biết phải làm gì nữa, thực sự không biết...",
Ông ơi, tôi đang đau lắm, nghẹn ngào lắm, thời gian sẽ làm lành tất cả, nhưng tôi ghét thời gian, ghét sự vô tâm của nó, vết thương nơi trái tim tôi ơi, đừng lành lại, hãy cứ để nó đau như thế, để tôi cảm nhận được rằng: tôi yêu, yêu bằng cả trái tim!
dienkinhbocongan
Thành viên mới
Thành viên mới
dienkinhbocongan

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : vi moi nguoi
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 47725

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeThu Apr 07, 2011 7:18 pm

bạn ơi gì rồi cũng qua mà
mua_ngotngao
Thành viên mới
Thành viên mới
mua_ngotngao

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la duoc lam nhung dieu minh thich
Điểm : 47714

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeSat Apr 09, 2011 8:03 pm

BÀI THƠ KHÔNG THỂ ĐẶT TÊN
Biết trái tim chẳng có tội gì đâu
Khi anh không thể yêu em hơn nữa
Biết chuyện chúng mình rồi sẽ thành tan vỡ
Vẫn bất ngờ,vẫn tiếc nuối,ngẩn ngơ...

Chẳng muốn tin đâu anh đã dối lừa
Tình yêu cả tin em trao anh nồng cháy
Chẳng muốn tiếc về thời nông nổi ấy
Em bồi hồi,em vội vã,em yêu...

Hãy tha thứ nghe anh có biết bao điều
Em không thể và chúng mình... không thể
Sao hôm _Sao mai cách xa đến thế
Câu thơ này có tới được cùng anh

Có ích gì đâu biển cứ mãi biếc xanh
Em mãi yêu anhmột tình yêu ...không thể
Nắng quái chiều đang tìm về chốn ngủ
Em bé nhỏ tội tình biết trú ngụ về đâu...
quyetlun
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
quyetlun

Nam
Châm ngôn sống : không cuộc tình nào khó chỉ sợ mình không liều đạp xe và cuốc bộ quyết chí ắt được yêu
Điểm : 47910

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tôi ơi, buồn lắm phải không? Left_bar_bleue10/10Tôi ơi, buồn lắm phải không? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Tôi ơi, buồn lắm phải không? Left_bar_bleue10/10Tôi ơi, buồn lắm phải không? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeSat Apr 09, 2011 10:04 pm

Anh chẳng phải là thánh nhân oai hùng
Biết yêu thương cả những điều đáng ghét
Anh chẳng phải vị thánh của tình thương
Mà yêu được cả những lẽ tầm thường
Em biết rõ biết anh là hạn hẹp
Là kẻ nghèo yếu đuối phận sâu tơ
Là hạt bụi vướng chùn chân lữ khách
Là sương mai dễ vỡ dưới bụi hồng
Còn anh biết hạnh phúc đời không thật
Thế mà anh vẫn mãi cứ chờ mong
Biết bao lần ra đi tìm hạnh phúc
Bỏ em đó phải trông ngóng đêm ròng
Sương khói tan trên mái đầu năm tháng
Đã một thời lạc lõng vết chân hoang
Đi tìm chi ? Kiếm tìm gì chẳng biết
Dấu thời gian ghi dấu tuổi tâm hồn
dienkinhbocongan
Thành viên mới
Thành viên mới
dienkinhbocongan

Nam
Châm ngôn sống : vi moi nguoi
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 47725

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeSun Apr 10, 2011 9:26 am

tình yêu là thuốc độc
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần
Điểm : 48084

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeSun Apr 10, 2011 1:18 pm

"Trao cho ai đó cả trái tim, không bao giờ có sự đảm bảo rằng họ sẽ yêu bạn. Hãy để họ tự cảm nhận và cảm nhận dần dần tình yêu đó. Nếu điều ngược lại không xảy ra, thì ít nhất tình yêu cũng đã lớn dần trong tim bạn." Dù sao tình bạn vẫn tồn tại và đẹp mãi trong lòng mỗi người. chị yêu ạ
thangkanu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thangkanu

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : sống để vượt qua chính mình
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 54063

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 08/10
Hài hước:
Nội tâm:
Tôi ơi, buồn lắm phải không? Left_bar_bleue9/10Tôi ơi, buồn lắm phải không? Empty_bar_bleue  (9/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitimeMon Apr 11, 2011 5:04 pm

HÃY CHỜ ĐỢI! CHƯA KẾT THÚC ĐÂU...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi ơi, buồn lắm phải không?   Tôi ơi, buồn lắm phải không? Icon_minitime

Tôi ơi, buồn lắm phải không?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phải chăng đây chỉ là những lời sáo rỗng phải không anh ?
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» Nỗi buồn không tên!
» Ba không phải là má
» Bức Thư..(Buồn) ...Không gửi *(?)(?)!!!!!!!