Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

nợ anh nợ cả cuộc đời

Go down 
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53643

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
nợ anh nợ cả cuộc đời Left_bar_bleue10/10nợ anh nợ cả cuộc đời Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
nợ anh nợ cả cuộc đời Left_bar_bleue10/10nợ anh nợ cả cuộc đời Empty_bar_bleue  (10/10)

nợ anh nợ cả cuộc đời Empty
Bài gửiTiêu đề: nợ anh nợ cả cuộc đời   nợ anh nợ cả cuộc đời Icon_minitimeWed Mar 30, 2011 10:17 pm

Đêm nay lại ngủ ko được, cứ thức như thế này ko phải là cách, nhưng biết làm thế nào để giải tỏa hết muộn phiền đây? Cho đến lúc này rồi mới thấy mình thực sự vô dụng, đã biết trước chuyện gì nên làm vậy mà cũng ko đủ can đảm để làm, mọi chuyện bây giờ càng lúc càng rối, biết trách ai đây? Tại ông trời trớ trêu hay tại bản thân mình quá nhu nhược, dám cầm nhưng lại ko dám buông.

Nhỏ bạn nói “t biết m có thể làm được tại m sợ thôi”. Mình sợ ư? Sợ gì chứ? Nỗi đau àh? Ko, mình quen rồi mà. Nỗi nhớ àh? Mình có quên được đâu mà sợ ko thể nhớ. Vậy thì là cái gì??????.......Là……là……là sợ mình ko thể đứng dậy nổi nữa. Với những tháng năm qua mình đã thực sự mỏi mệt lắm rồi, mình ko còn một chút sức lực nào hết. Mình đang cố công giữ lấy một thứ mà vốn nó ko phải thuộc về mình, nắm thật chặt, siết thật mạnh đôi tay mà ko hay rằng lòng bàn tay đã mỏi nhừ và bắt đầu rướm máu.

{A}nh àh em buông tay nhé, tay em đỏ hết trơn rồi này, và mỏi nữa…
{E}m đang gọi anh đó, anh có nghe ko? Sao im lặng nhìn em thôi vậy???
{A}nh, đừng như thế mà, hãy để em đi đi…
{E}m ko thể mang lại cho anh hạnh phúc thì em phải xa anh thôi…
{A}nh sẽ tìm cho mình một niềm hạnh phúc khác, tốt hơn em…
{E}m sẽ chôn chặt tình yêu vào tận đáy tâm hồn…
{A}nh muốn tìm em thì sẽ ko thể nhìn thấy em đâu vì em sẽ trốn anh…
{E}m làm như vậy thì anh mới được hạnh phúc, thật mà…
{A}nh tin em nha, em sẽ sống tốt thôi mặc dù anh ko còn bên em nữa…
{E}m làm được mà, em cố gắng là vì anh đó…

Mình nói thì hay lắm, nhưng cuối cùng có làm được gì ra hồn đâu. Nói…sẽ tốt thôi khi chia tay, vậy là từ nay cả hai được tự do, nhưng mà đến lúc này rồi tự nhiên lại thèm cái cảm giác bị ai đó quản lí, như thế mình thấy mình được quan tâm. Nói…sẽ ko khóc thêm một lần nào nữa, nước mắt giờ đã cạn rồi, vậy thì ngay bây giờ là cái gì đây, cái gì đang thấm mềm đôi gò má??? Nói…sẽ qua mau thôi, thời gian là phương thuốc hữu hiệu nhất để chữa lành mọi vết thương mà, vậy mà hơn 2 tháng qua có một con ngốc ngày nào cũng lang thang trên đường, nhìn dáo dác mọi thứ xung quanh như muốn tìm kiếm một cái gì đó vốn đã thuộc về kí ức.

{A}nh ơi em đang đau lắm, nhớ anh lắm anh có biết ko???
{E}m biết em quá vô dụng, em ko làm được điều em nói “phải quên anh”…
{A}nh có hận em ko??? Hận em yếu đuối, sợ khó khăn, tự rút lui để rồi cả hai đã phải chia tay trong đau đớn…
{E}m ngốc lắm mà, đánh mất cả thứ thiêng liêng nhất cuộc đời mình-là “anh”…

Bây giờ mình phải nói lên hai tiếng mà mình đã từng thề sẽ ko bao giờ nói, [hối hận], mình [hối hận] khi yêu anh mình đã ko làm được tất cả những gì anh mong muốn, mình [hối hận] đã làm anh hụt hẫng về mình quá nhìu, và mình [hối hận] nhất là đã để anh yêu mình một cách mù quáng rồi lại tự nhiên buông tay anh, tự ra đi, để anh chơi vơi, để anh hiểu lầm rằng mình đã tổn thương anh thật nặng nề, để anh hận mình bỏ rơi anh mà ko dám một lần giải thích với anh rằng mình làm vậy là cũng vì anh, vì tương lai phía trước của anh. Nhưng chỉ có để anh hỉu lầm như vậy thì anh mới có thể mau quên được mình, mới chập nhận chia tay chóng vánh, chỉ có như thế mình mới lại sẽ thấy anh mỉm cười, ko còn đau đớn khổ sầu vì mình nữa. Anh hạnh phúc thì mình hạnh phúc…

{E}m xin lỗi vì đã làm anh đau…
{A}nh đừng nhớ, đừng yêu em nữa…
{E}m xé lòng buông tay cất bước…
{A}nh nên thật lòng, trọn vẹn với người sau…
{E}m nguyện cầu anh luôn được hạnh phúc…
{A}nh ơi, em nợ anh, nợ cả cuộc đời…
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53643

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

nợ anh nợ cả cuộc đời Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nợ anh nợ cả cuộc đời   nợ anh nợ cả cuộc đời Icon_minitimeTue Apr 05, 2011 11:04 pm

hom qua em gap lai anh, dung doi mat voi anh bong dung nhung cam xuc von da mat tu lau chot hien ve manh liet trong em, anh ak thuc su luc do em muon niu anh lai lam nhung em biet em ko nen lam vay. du rang em thuc su nho anh, nho rat nhiu T ak nhung jo chung ta da di tren 2 con duong rieng biet, em se ko cham vao cuoc doi anh nua, hay song that tot anh nhe

nợ anh nợ cả cuộc đời
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» anh đã rời xa cuộc đời em thật rồi
» Cuộc Đời Mẹ Tôi
» Anh sẽ chờ em cho đến khi em dời xa cuộc đời này..!!!
» 8 năm cho một cuộc tình
» Vết sẹo cuộc đời..