Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày xưa...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
ngochang15081710
Thành viên mới
Thành viên mới
ngochang15081710

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Không nhớ quá khứ. KHông ngĩ tương lai. Chỉ sống thực tại.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50426

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Ngày xưa... Left_bar_bleue0/0Ngày xưa... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Ngày xưa... Left_bar_bleue0/0Ngày xưa... Empty_bar_bleue  (0/0)

Ngày xưa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày xưa...   Ngày xưa... Icon_minitimeSat Sep 18, 2010 10:28 am

Ngày xưa mỗi lần mưa rơi là e đều gọi điện cho a thì phải? Chắc a bít why mà phải ko? E thường nói e thích mình bên cạnh nhau khi mưa đến dù trong hoàn cảnh nào cũng thế. Người ta thường bảo những người thích mưa thì CĐ, TY of họ cũng như những hạt mưa dễ vỡ tan lúc nào ko hay. Ngày ấy còn a e chẳng tin đâu vì e bít và cam đoan rằng tình mình ko bao giờ vỡ tan như những hạt mưa chết tiệt ấy.
..... Vậy mà............................
Time dần trôi có thể xóa nhòa hình bóng e trong trái tim a nhưng chắc gì trái tim e quên đc a. 2 hôm nay trời VT mưa nhiều lắm. Sao mà e sợ cảm giác này ghê vậy đó-e sợ những gì đã từng thuộc về 2 đứa kinh khủng - e sợ mình sẽ khóc khi mưa về mà bên cạnh đã ko còn a. Từng giọt mưa rơi rồi tự nhiên nước mắt e chực trào ở khóe mắt. Uh, thì ra a vẫn còn quan trọng với e như thế đó. Đã gần 1 tháng rồi mà e vẫn chưa nhấn chìm a sâu trong kí ức of e đc.
................... A thường bảo e sau cơn mưa trời lại sáng và rồi a sẽ quay về với e như chim liền cánh như lá liền cành vậy mà bóng chim tăm cá vẫn mịt mù.... Giờ đây e chẳng thấy trời sáng sau cơn mưa mà toàn là âm u, đen kịt thì phải? Với e từ khi a đi all dường như chỉ là màu đen of sự chết chóc, đau thương nhưng e hoàn toàn ko trách a vì e quá hiểu và sẵn sàng hi sinh để a hp kia mà nhưng e chỉ bùn là why a cứ mãi dối lừa e......
.............................................................................................................
E ngỡ những giọt mưa kia ko bao giờ tan chảy vậy mà nó cũng vô tình ko kém gì a. Nếu ngày xưa mưa làm e vui sướng bao nhiêu thì giờ đây e kinh sợ nó bấy nhiêu. E sợ mưa, sợ những con đường chúng ta từng đi qua sợ đến nỗi mỗi khi mưa đến, đi ngang con đường ngày nào e khóc thật nhiều khóc như chưa thùng đc khóc. E bít rằng e mãi mãi ko bao giờ quên đc a dù rằng hiện tại a đang hp bên cuộc tình đó.......................................................................................................................................
E ước chi mình đừng hiểu a nhiều như thế thì giờ đây e đâu cần phải tự hành hạ mình như vậy? Người ta thường bảo có 1 ngày để yêu nhau nhưng có cả 1 đời để quên nhau.
..................................................................................
Có 1 lần a bảo rằng a sẽ never để e rơi 1 giọt nước mắt nào vì a nữa kia mà vậy mà giờ đây e khóc nhiều hơn a tưởng nữa kìa. Những ngày ko liên lạc với a e rất lo dù e bít sự lo lắng of mình giờ là thừa thải. E định đt a nge tiếng a để an tâm nhưng suy đi nghĩ lại e thấy ko nên vì a đang cố quên e chọn cho mình CS mới giờ e liên lạc với a thì sẽ làm a phân vân, xúc động và người kia sẽ bùn phiến. A thừa bít tính e chẳng bao giờ mún người khác bùn phiền mình cả lại càng ko mún ai đau khổ cả. Uh, thà rằng để a cứ nghĩ là e vô tình vô nghĩa thì all sẽ tốt hơn a nhé! E bít a đang trách why e bít a bệnh mà ko đt hỏi thăm nhưng e làm vậy là vì a, vì người a yêu, vì sự thanh thản cho all we. A đang cố thử quên e và rồi a sẽ làm đc vì giờ đây bên a đã có người lo lắng chăm sóc. Uh, vậy hãy cố sống vui vẻ nge a!!!
................................................................................................
Khi a đọc đc những dòng chữ này là lúc we thật sự ko còn j cho nhau nữa. Cầu chúc all mọi niềm an vui sẽ đến với a............

Hai chúng ta hai thế giới song hành
Đường e đi giờ đã vắng bóng a
Đường a đi hoa vàng muôn niềm vui
Đường E về chỉ xác hoa tan tác.........

hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51912

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Ngày xưa... Left_bar_bleue5/10Ngày xưa... Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Ngày xưa... Left_bar_bleue5/10Ngày xưa... Empty_bar_bleue  (5/10)

Ngày xưa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngày xưa...   Ngày xưa... Icon_minitimeSun Sep 19, 2010 9:40 pm

Chị chưa nghe em nói "em là người nói lời chia tay hay anh ấy trong những dòng tâm sự của em". Em rất yêu anh ấy thì tại sao em không vượt qua tất cả để mang lại hạnh phúc cho anh ấy mà em lại yên tâm đặt anh ấy vào trái tim cô gái kia, em có biết anh ấy sẽ rất buồn vì em làm vậy là thiếu tôn trọng anh ấy. Còn nếu anh ấy là người nói lời chia tay và em đã chấp nhận thì em không nên khóc. Em khóc sẽ làm anh ấy có lỗi, em mong muốn và cầu chúc cho anh ấy hạnh phúc kia mà. Vậy nên em hãy luôn mỉm cười và vui vẻ để anh ấy được hạnh phúc em ạ, hãy khép lại quá khứ và xem đó như những kỷ niệm đẹp em nhé. Chị chúc em hạnh phúc!

Ngày xưa...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nhật ký của tôi_buồn
» 08-03 Chúc mừng ngày QTPN
» Có thể 1 ngày chúng mình sẽ lại yêu