Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu không dành cho người thật lòng?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
sonthanhna
Thành viên mới
Thành viên mới
sonthanhna

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Yêu tất cả mọi người, tin tưởng một vài người, đừng làm mất lòng ai cả.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51284

Tình yêu không dành cho người thật lòng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu không dành cho người thật lòng?   Tình yêu không dành cho người thật lòng? Icon_minitimeWed Apr 14, 2010 10:34 pm

Tôi còn nhớ rất rõ đêm hôm ấy,cái đêm mà mọi người hầu như khắp nơi đều vui...thì tôi lại buồn lắm. Thời khắc giao thừa của hơn 3 năm về trước, cũng là lúc tôi tỏ tình với em. Lấy hết can đảm và phải uống thêm chút rượu tôi mới nói được thành lời ,dù chỉ là lời tỏ tình qua điện thoai.Trời lạnh lắm! Nhưng tôi chưa bao giờ run mà lại có cảm giác ấm áp như thế. Nhưng rồi câu trả lời của em(: EM CHỈ LẤY CHỒNG NGƯỜI HÀ NỘI THÔI,) đã lấy đi tất cả hơi ấm tôi có. Tôi thật sự cảm nhận được cái lạnh giá của mùa đông, của lòng mình, một chút rươu tôi uống để lấy can đảm càng làm tôi lạnh thệm. Trái tim tôi như cắt từng nhát.
Câu trả lời của em đã như một gáo nước lạnh dội vào tôi trong đêm giao thừa hôm ấy.Một chàng trai nghèo miền tây xứ Nghệ như tôi biết làm gì được chứ? Những ngày sau đó tôi buồn lắm... tết mà.
Rời xứ Nghệ, mang theo nỗi buồn tôi vào Nam để tiếp tuc con đường học tập của mình. Trước mắt tôi còn 3,5 năm đại học nữa cần phải hoàn thành. Tôi chưa bao giờ hết hy vọng về em, hi vọng và chờ đợi một ngày em đổi ý. Vào Sài Gòn tôi làm bất kể việc gì để tích lũy kinh nghiệm cho mình, gia sư, phục vụ đám cưới, phuc vụ cà phê, bỏ báo, làm không công, nhân viên tiếp thi...lúc nào cũng tự nhủ mình phải cố gắng lên, phải phấn đấu. Và câu trả lời của em lúc nào cũng văng vẳng bên tai càng làm tôi mạnh mẽ hơn.
Sau 3 phấn đấu cuối cùng tôi cũng được đền đáp xứng đáng. Được sự gúp đỡ của bạn bè và người thân tôi đã mở được công ty riêng cho mình, với quy mô nhỏ và hơn chục nhân viên nhưng đó là tâm huyết sau nhiều ngày tháng học việc và một sinh viên năm cuối như tôi có đươc. Nhân ngày 30/4 tôi về quê gặp lại cô ấy, tôi có tâm sự sơ sơ và cô ấy cũng biết. Từ đó em liên lạc với tôi thường xuyên hơn. Và ngày 30 tháng 5 thì em nói thích tôi, tôi như chết lặng, tôi không khóc nhưng nước mắt tôi rơi nhiều lắm. Rơi vì tôi hạnh phúc, rơi vì tôi biết chờ đợi, biết hy vong. Có lúc tôi nghĩ: khi yêu đừng quay đầu lại , hạnh phúc sẽ đến với ai người biết chờ đơị... có lẽ đúng.
Từ đó, lúc nào em cần tôi luôn có mặt, dù tôi cách em hơn 1500 cây số. Cái ký túc xá trường Đại học kinh tế quốc dân hà nội ngày càng thân thuộc với tôi hơn. Cũng vì thế mà tôi biết sân bay Nội Bài xa trung tâm đến vây. Tôi luôn mong ước có một ngày em sẽ đón tôi ở sân bay, đi bằng gì cũng được xe đạp cũng được, xe bus cũng được, xe máy cũng đươc...chỉ mong có em mà đoạn đường ấy gần hơn.Tôi vui lắm, lúc thì ra chơi với em 5 ngày, lúc thì 2 ngày...rồi vào lại Sài Gòn. Thời gian tuy ít nhưng tôi luôn dành cho em cả 100/100 tôi có.
Rồi không biết vì sao tình cảm của em dành cho tôi phai nhạt dần. Những tin nhắn em dành cho tôi thưa đi và không còn có tình cảm trong đó nữa... tôi biết điều gì đó lấy tình cảm của em dành cho tôi đi? Tôi không mong như thế, tình cảm sau bao năm tôi phấn đấu nó chưa kịp biến thành tình yêu không lẽ cũng bị lấy đi? Tôi không biết, chỉ em biết.
Tôi buồn nhiều lăm. Lúc công việc và học tập gặp khó khăn cũng là lúc em rời bỏ tôi. Em chỉ nói tình cảm không thể tiễn xa hơn được nữa, đơn giản chỉ có thế. Cái ghế đá ktx nơi tôi luôn mong muốn em gục đầu vào tôi và nói EM YÊU ANH và để em biết tôi yêu em nhiều như thế nào thì lại là nơi chứng kiến em làm nát trái tim tôi một lần nữa.
Tôi là một kẻ không dễ dàng gì lùi bước và bỏ cuộc. Nhưng trước thái độ kiên quyết của em và vài điều thú vị tôi biết, đã làm tôi không thể không bỏ cuộc...Có lần em nói: em sẽ dõi theo bước anh đi nhưng có lẽ không được nữa rồi. Chỉ mình anh, Anh vẫn sẽ bước tiếp...
Thật khó khăn khi tôi phải nói lời làm tất cả lại từ đầu. Câu chuyện xảy ra từ hôm tết mà tôi cứ ngỡ như mới hôm qua. Đã hơn 2 tháng rồi nhưng khó chấp nhận nó thật, mỗi khi tôi nghĩ lại. Tôi mong các bạn sẽ may mắn hơn tôi. Hãy cố gắng giữ lấy tình yêu các bạn nhé.
Nhỏ xuống đời tôi nhận thêm giọt đắng
Đọng lại trên môi một chút tình.
[/quote] http://dl.mp3.kapsule.info/fsfsdfdsfdserwrwq3/2e01b7b93169acd0e777f8e06d2e2c35/4bc648f0/4/a5/4a53c60908a73b830ef0ef16f5478d79.mp3?filename=Mot-Trai-Tim-Mot-Tinh-Yeu.mp3 [/code]
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56081

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Tình yêu không dành cho người thật lòng? Left_bar_bleue90/100Tình yêu không dành cho người thật lòng? Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Tình yêu không dành cho người thật lòng? Left_bar_bleue80/100Tình yêu không dành cho người thật lòng? Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không dành cho người thật lòng?   Tình yêu không dành cho người thật lòng? Icon_minitimeSun Apr 18, 2010 3:19 pm

Chuyện tình của bạn buồn quá! Thật thứ cho bé lì nói thẳng nhé, cô ấy có iu bạn thật ko, hay thix bạn thật ko? Tình iu mà phải xuất phát từ trái tim, và phải lúc khó khăn, cực kì khó khăn thì mới biết đc chân tình, bik đc ai thật lònh, ai giả dối. Còn cô ấy...bé lì ko nói cô ấy xấu xa hay j j cả. Nhưng mà...có lẽ bạn nên xem xét lại nha. Và hãy cố gắng vì những j xung quanh mình, vì tương lai mình. Đừng gục ngã vì 1 ng ko đáng bạn nhé! Và mình xin nói thêm là TÌNH YÊU SẼ ĐẾN VỚI NHỮNG NGƯỜI THẬT LÒNG, CÒN VỚI BẠN CHỈ LÀ CHƯA ĐÚNG LÚC VÀ CHƯA ĐÚNG NGƯỜI THÔI. Có lẽ vậy. hi
Thân ái
Và mình ko biết bài hát bạn muốn nghe là bài nào, mình xin sửa dùm bạn nhé, có lẽ bài hát này cũng là lời bạn muốn nghe cat
sonthanhna
Thành viên mới
Thành viên mới
sonthanhna

Nam
Châm ngôn sống : Yêu tất cả mọi người, tin tưởng một vài người, đừng làm mất lòng ai cả.
Điểm : 51284

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không dành cho người thật lòng?   Tình yêu không dành cho người thật lòng? Icon_minitimeMon Apr 19, 2010 10:54 am

Cảm ơn Bé LÌ nhiều. Đó là bài hát mình thích. Chúc bé lì may mắn trong cuộc sống!
tien_angel_lucky
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tien_angel_lucky

Nam
Châm ngôn sống : tat' ca chi la` nguy bien!
Điểm : 51547

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không dành cho người thật lòng?   Tình yêu không dành cho người thật lòng? Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 11:00 am

...anh luôn mong gặp em cho lòng vơi hết đắng cay, xin em chớ vội lấy chồng.......
Câu chuyện của anh buồn quá!!! Em cũng ko biết nói gì cả, chỉ mong anh vượt qua nôi đau này!!!
mongmanhty_nn
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mongmanhty_nn

Tâm trạng : confused
Nữ
Châm ngôn sống : ngày mai trời lại sáng!
Điểm : 51686

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu không dành cho người thật lòng? Left_bar_bleue0/0Tình yêu không dành cho người thật lòng? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tình yêu không dành cho người thật lòng? Left_bar_bleue0/0Tình yêu không dành cho người thật lòng? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không dành cho người thật lòng?   Tình yêu không dành cho người thật lòng? Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 11:13 am

TY MỖI NGƯỜI MỘT VẺ MỖI NG ĐỀU CÓ NỖI BUỒN RIÊNG, MỖI NG MỘT HOÀN CẢNH? CHỈ CÓ ĐIỀU TẤT CẢ ĐỀU PHẢI CỐ GẮNG.TY THƯỜNG MÙ QUÁNG.........BIT LÀM SAO ĐÂY.
ĐỜI NG LUÔN LÀ ĐAU KHỔ?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu không dành cho người thật lòng?   Tình yêu không dành cho người thật lòng? Icon_minitime

Tình yêu không dành cho người thật lòng?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Tinh yeu anh danh cho em la khong gi ca...!
» người ấy đã dành cho tôi 1 tình cảm....
»  TÌNH YÊU ANH DÀNH CHO EM KHÔNG BAO GIỜ KẾT THÚC
» TÌNH YÊU ANH DÀNH CHO EM KHÔNG BAO GIỜ KẾT THÚC