Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu....

Go down 
Tác giảThông điệp
danhdkny
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
danhdkny

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : tình yêu là món quà đặc biệt của cuộc sống.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51460

tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu.... Empty
Bài gửiTiêu đề: tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu....   tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu.... Icon_minitimeSun Apr 11, 2010 12:29 pm

anh xin kể cho em nghe 1 cốt truyện tương tự thời nay, đã xảy ra vào tháng 4 năm trước ,có một anh chàng sinh viên học tại một trường cao đẳng vào một ngày nọ chàng đến thăm cô bạn học của mình. ở đây không gian khá tĩnh mịch yên ắng ., cũng như bao câu chuyện bắt đầu ..từ những chuyện học hành bình thường ,rồi những câu chuyện bên ngoài ,,,,8 đôi câu…thật vui vẻ…ở đây anh đã gặp bạn chung phòng với cô bạn của anh. Ngay từ ánh măt lần đau tiên gặp anh đã cãm mến cô ấy rồi.câu chuyện cũng bắt đầu từ đây ….anh chỉ có thể gọi e bằng “Be cua anh” dc chứ…..
Cho phép anh nói truóc vói em, anh là con nguoì nhu thé nàọ Truóc ngày em xuất hiện trước ngày anh bước vào căn phòng đó, anh vốn là 1 nguòi đàn ông tầm thuòng, cố gắng làm việc, theo đuổi 1 đời sống chân thật, khong lãng mạn, khong ảo tưởng và càng khong mơ uóc viễn vông. Anh chỉ giao dịch vói những con số , nhưng file những folder , chưa bao giờ nghĩ toí chuyện lãng mạn thì làm sao biét đuoc chuyện lãng mạn sẽ làm thay đổi nếp sống cua anh? Anh vẫn coi nhũng tiểu thuyết ái tình đuoc miêu tả nhu thần thoại là thứ công cụ đe giải trí đó thoi, khong thể tin, khong làm sao tin đuoc và cũng chẳng muón tin làm gì. Rồi em xuất hiện, khiết bạch như băng tuyết, nhiệt tình nhu núi lửa, tình đậm nhu bài thơ thì làm sao anh khong rung động, khỏi bị thu hút cho đuoc? Em đã mở rộng tầm mắt cho anh, đưa anh vào thé giói lãng mạng của em, 1 thé gioí có đủ sắc thái ly kỳ làm anh say đắm cả tâm hồn. Anh nghĩ rằng ngay từ đêm hôm đó anh say đắm cả tâm hồn. Anh nghĩ rằng ngay từ đêm hôm đó em đã khoác chiéc áo đuoc dệt bằng tơ mưa lên vai anh roì. “Be cua anh”, anh đâu phai là sắt đá vô tri, mà là bằng xương bằng thịt, khi chiéc áo băng ti đén từ cảnh thượng gioí phủ len nguoì anh là đã gói chặt cõi lòng anh. “Be cua anh”, Ngày nay nhớ lại, nhớ lại kể từ khi đuoc em khoác cho chiếc áo vô hình đó trong đêm mưa, là anh đã bị cuốn vào thé gioí thần thoại của em trong trạng thái khong tự chủ đuoc. Anh mong sao tâm sừ này được viết lên thật mạch lạc, song khi đánh máy tay anh run lên từng phím 1,ấn vào là lòng anh xao xuyến, bụng rối như tơ vò, xin em chịu khó se lại cho có manh mối hơn. Anh đã viét nhieù dòng tren cốt để em thấy rõ anh là 1 sinh viên CN tầm thuòng, khong có ảo vọng, mơ mộng về tình yeu lãng mạn mà đã bị em nắm gọn trong lòng bàn tay nhu thé nàọ Này “Be cua anh”, đừng tưởng rằng em đã cho anh uống thuốc say, đừng tưởng rằng anh tin mình là cánh đồng xanh... Đeù chẳng phai vậy đâu, thật sự em đã lướt cướp dc anh bằng cách nào vậy hã em.và để rồi tứ đó anh đã yêu em hơn chính bản thân mình…..
Em và anh cùng học một trường cung một ngành .anh tự hỏi phải duyên trời sắp đặt cho mình không chứ,rồi sau đó câu chuyện bắt đầu….em hay học vào buổi tối đường từ trường về nhà cũng không xa lắm.nhưng câu chuyện lại bắt đầu vào đêm thứ 3 đó…em đi học về và bị một đám thanh niên chặng đường .khi vè tới phòng lúc đó anh cũng có mặt đúng không em.nhìn em với khuôn mặt trắng bệch,như một chú thỏ gặp phải lũ sói vậy ,cảm giác lúc đó sợ lắm em nhỉ?nhì thấy em như vậy bất chợt anh cảm thấy thương em vô cùng,anh nghĩ phải chi lúc đó có anh nhỉ.. anh sẽ đưa em về chắc bây giờ khuôn mặt em không như vậy đâu nhr?...à quên lúc đó em chỉ xem anh như một ng bạn mới quen thôi mà….cũng không cần bạn anh lên tiếng trong lòng anh đã săn sàng tình nguyện đưa em đi học vào nhưng ngày đó rồi, chỉ sợ lúc đó chúng ta mới quen nhau chưa bao lâu,em sẽ không chấp nhận mả thôi…rồi bạn anh lên tiếng ,em đã đắng đo,em đã đồng ý,,,em biết không lúc đó anh đã thầm cám ơn trời đã cho anh cơ hội….
Rồi thì những ngày sau đó anh đã được đó em về với tư cách chỉ là ng bạn bên em mà thôi…lúc đầu anh chỉ nghĩ rằng mình sẽ không yêu em .mình chỉ xem nhau như là bạn và việc dưa đón em về chỉ vì anh không muốn nhìn thấy vẻ mặt hốt hoảng lo âu của em một lần nữa thôi em à. Rồi tình cảm cũng từ đó mà được vung đắp…..rồi khi anh biết dc ngày sinh nhật của em…anh chợt nghĩ mình sẽ làm một điều bất ngờ cho em….nhưng thật khó cho anh lúc đó…đời sinh viên chậc vật với nhưng khó khăn trước mắt, anh chỉ là một sinh viên nghèo thì lam sao bây giờ…anh không có xe để chở em đi chơi ..mà chắc gì em đã chịu đi cùng anh đúng không em….vậy là anh nghĩ phải làm em bất ngờ với những gì anh có…hjhj….tối hôm đó anh đã lấy một chiếc xe của một ng bạn ..chạy một lèo ra đường đồng khởi tìm mọt tiệm bánh kem mua một chiếc bánh kem…lúc ng ta hỏi để ghi tên anh chỉ thích gọi em bằng bé thôi..thế là anh đã ghi mừng sinh nhật “bé”.đáng lẽ là em đã 21 tuổi rồi nhưng anh lại thích chọn con số 20 thôi..hjhj…vi anh nghĩ đã là cô bé thì phải bé chứ….và con số đó cũng phù hợp với em ….em quá hồ nhiên và nghịch ngợm không kém….
Chạy thật nhanh về phòng em..lén dấu chiếc bánh kem vào dưới bàn ..nơi anh nghĩ em sẽ không biết….vì muốn tạo bất ngờ cho em mà..hjhj..
Rồi đột nhiên bạn em vào phòng chúc mừng sinh nhật em …anh tưởng hem ai biết chứ ..thế là lỡ kế hoạch của anh…vì em không cho anh biết ngày sinh nhật của em ..anh cũng giả lơ cho giống đó mà…anh còn nhớ một ng tặn em một bông hồng chúc mừng sinh nhật em…và một ng tặng em chiếc áo sơ mi…mọi ng bở ngỡ nhìn anh. một bầu không khí căng thẳng khó chịu vây quanh…em đã nói tại em không cho anh biết hôm nay sinh nhật em nên không khí bớt căng thẳng hẳn ra.hjhj…
Em mời mọi ng đi hát karaoke cũng ở gần đó….em cũng làm anh ngạc nhiên vì em hát cũng hay lắm..hjhj..anh còn nhớ bài em hát la bài “ bụi bay vào mắt”…tiệc tàn vào lúc 9g pm..anh và em về phòng anh cố tạo ra vẽ xin lỗi vì đã quên sinh nhật em ..để em tin chứ..hjhj…khi mọi ng về hết chỉ còn anh và ng bạn của anh và em….anh đã lôi chiếc bánh kem duy nhất trong đêm đó ra..và “ happy birthday to you”…anh rất thích nhìn vẽ mặt em lúc đó…hihi nhìn rất ngộ khó tả quá….và phải chăng anh đã yêu em từ đó…
Lúc đó anh cũng rất quậy thích chọc ng khác cười nhất là em…em cũng không vừa cũng quậy quá trời luôn…rồi tụi mình cũng hay đánh nhau nữa chứ.. giỡn một cách hồn nhiên nữa chứ...nói vậy nghe ghe quá em nhỉ..hjhj…nhưng anh cảm thấy thời gian đó rất vui em à….à lúc đó anh đã qua bên em ăn cơm chung luôn rồi em nhỉ….ngày nào anh cũng có mặt ở đó đến khua mới về phòng dc….em biết sao không …vì ngày nào anh cũng dc nhìn em ngủ..anh rất thích nhỉn em trong lúc em ngủ em à…
Rồi những lúc học cùng em ,chơi cùng em….khoảng thời gian vui lắm chứ….anh không thích nhìn thấy em lúc em bệnh chút nào cả…đã vậy không chịu uống thuốc nữa chứ..hư quá đi….anh phải di mua thuốc cho em..bắt em uống …nhìn em uống thuốc một cách khổ sở..lam anh cũng không vui tí nào…thời gian cũng vậy mà trôi..tình cảm lại dc vun đắp từng ngày mà anh chưa nhận ra…đến lúc nhận ra thì cs của anh đã không thể thiếu em rồi em a…và những khi đêm về anh thường chúc”.hãy ngủ ngon em nhé….”
Như mọi ngày ..thường sau buổi cơm tối tị mình thường quây quần nhau xem những bộ phim trước khi học bài , em còn nhớ chứ….rồi những lúc em nằm tựa vào anh …anh đưa em gối em không chịu ,em chỉ nói thích nằm vậy hơn…hjxhjx…anh cũng chìu em…để em ngủ..nhìn em ngủ thật ngon ..anh cảm thấy vui lắm…em hay hỏi nằm như vậy anh cảm thấy mỏi không….thật ra không biết tại sao..mỗi lần nhìn em nằm như vậy ..nhìn em cười..nhìn em ngủ như vậy anh không biết mệt mỏi là gì cả…có phải đó là những điều kì diệu trong tình yêu không hả em….
Anh thầm cám ơn ng bạn của anh ,vì cũng như bà mai vậy , ko có ng này anh không biết có gặp đươc em và có cơ hội để yêu em không nữa…chắc em đã biết rồi anh ko cần nhắc tên đúng không em..hjhj..
Con đường đến trường tuy không xa lắm .mổi ngày dc đi học cùng em đó cũng là niềm vui với anh…nhìu khi anh con mong sao cho nó dài thêm miếng nữa kìa…hoặc là vô tận để anh có thể cùng em bước đến cuối con đường…. Có phải anh tham quá không hả em…
Rồi thì lại đến mùa thi mất rồi…và cái nóng oi bức của mùa hè cũng đến…..”Nóng thật”..lại hè lại phượng lại những cảnh chia ly..buồn thật .nghĩ đến đây anh không dam nghĩ nữa..vì anh sợ xa em vô cùng…
Cũng vào lúc gần thi như vậy anh mới xác định rằng là em cung yêu anh nhiều như anh đã yêu em…
Thật khó mà biểu lộ cảm xúc đối với con trai em à…nhiều khi anh muốn thề hiện thật nhiều muốn quan tâm chăm sóc em…rồi anh lại bắt gặp những ánh mắt những lời nói…anh không biết phải làm như thế nào nữa….à mà quan trọng là tui mình yêu nhau và hiu nhau đúng không em.
Em còn nhớ chứ khi mọi ng về nghỉ hết rồi lúc đó em vẫn còn thi thì phải…
Ngày ma em gọi anh bằng anh yêu…ngày mà hai ánh mắt hai bờ môi không rồi xa nhau…ngày mà ah đã lấy đi nu hôn đầu tiên …ngày anh cảm thấy hạnh phúc nhất….
(“Viết tới đây anh cảm thây nhớ em vô cùng em à..hjhj”)
Và ngày hôm đó em đã bắt đền anh những gì em nhớ không nè?
Em đã băt anh phải yêu em suốt cuộc đời…và phải chịu trách nhiệm với em nữa…
Đúng rồi em a..kể từ phút giây đó anh đã mai nghĩ về em …anh tự hứa rằng sẽ không làm em buồn đâu….
Vậy mà…vậy mà anh lại làm cho ng con gái anh yêu phải giận phải khóc vì anh….
Hôm sau anh trở về nhà ..buồn thăm thẳm…lúc nào cũng nhớ về em …phải nói sao cho em hết giận đây…chịu không nỗi …anh đã đón xe lên em…mong sao sẽ dc em tha thứ…em giân chẳng đêm nào anh yên giấc cả….cảm giác trước đây anh chưa bao giờ có .phai chăng anh yêu em nhìu ưa chăng….
Rồi thì 2 đứa mình cũng huề nhau…em đã hết giận anh ..anh mừng lắm…nhưng để trừng phạt mình anh đã tự đốt vào cánh tay phải mình một vết thẹo ..để nhắc rằng không dc làm em buồn nữa….
Rồi thì những giây phút hạnh phúc bên nhau chóng qua….để lại nỗi nhớ da diết khi rời xa phải không em…..hè là phải chia ly nhù vậy sao…anh ước chưng chỉ nghỉ hè 2 ngày thôi đủ rồi….nhiu đó thôi đã làm anh nhớ em chết rồi.còn đằng này nghĩ hè gần cả tháng ..sao anh chiu nỗi đây hã em…
Đã 3 hôm rồi anh không viết gì cả…thật ngộ nhỉ ..khi yêu ng ta lại nghĩ ra rất nhìu trò như thế này ư….hok à nha…..riêng anh anh chỉ muốn xem đay như là nhật ký tinh yêu của 2 đứa mình mà thôi…à biết đâu sẽ làm em ngạc nhiên thì sao nè…nghĩ đến đây thôi anh tưởng tượng ra khuôn mặt em lúc em cười rồi nè….hp chỉ là những điều nhỏ nhặt vậy sao hã em….
Hôm nay anh gọi cho em chỉ muốn nghe tiếng của em….và em hay gọi anh bằng ong xa bx oi ….bé ơi…anh nhớ em quá.
Rồi em lại nói về nhà em bắt em ra mắt một anh kĩ sư nào đó…làm anh buồn ghê….anh biết anh chỉ là sinh viên nghèo cơm lo chưa nhưng chưa chăc anh sẽ thua anh kĩ sư đó a nha…chỉ sợ gia đình em mà thôi….nghĩ đến đó anh buồn quá..chẳng lẽ mới yêu nhau mà phải chia lìa như vậy sao em….
Rồi em nói em chỉ đùa thôi,và rõ ràng là do anh nghe không rõ…em đã giải thích đó chỉ là lời nói đùa của mẹ em .nói giỡn với bạn của em…mà thôi….em làm anh rất lo …anh cứ tưởng thật….và anh cũng nghĩ nếu như ngày nào nó trở nên thật thì sao….thôi không dám nghĩ nữa….

Có quá nhiều chuyện buồn trong hè này….em biết không hôm qua là ngày anh khóc nhiều nhất…ng mà anh yêu thương cũng đã ra đi…. Anh nhớ Nội quá….cám ơn em bx của anh…nhờ những lơi nói động viên của em làm anh cũng vơi đi phần nào….cám ơn em bx của anh…không biết ko có em cs của anh sẽ ra sao nữa…..
Anh không muốn kể nhiều chuyện buồn trong này…vì anh sợ khi em đọc em sẽ buồn nữa….anh không thích điều đó….nếu đổi dc tất cả những chuyện khiến em buồn sang anh để đổi lấy nụ cười luôn hiện trên khuôn mặt của em,,,anh chấp nhận tất cả đó em à….
Kể từ khi em bước vào cuộc sống của anh …em đã làm anh thay đổi rất nhiều….anh đã có thêm niềm tin vào cs …anh đã có thêm 1 ng tri kỷ bên anh…và anh cũng đã mất đi sự hồn nhiên của mình thay vào đó là nhừng suy nghĩ cho tuoeng lai…của anh..à không của 2 chúng ta chứ..hjhjh. đúng không em…..
Cũng đã lâu rồi anh không viết nữa….cũng kể từ ngày đó….thật khó khăn khi trãi qua quá nhiều nỗi buồn trong những tháng gần đây.Em biết không .em là nguồn động viên của anh. không có em bây giờ anh không biết cs mình sẽ ra sao nữa…chắc là sẽ không có nhiều niềm vui như bây giờ rồi.cũng phải khó khăn lắm anh mới quên đi dc những chuyên không vui đó..chỉ cần bên em là những chuyện buồn cũng qua.Anh không còn thời gian nghĩ nữa, khi mà lúc nào anh cũng nhìn thấy nụ cười tren môi em” bx của anh…”
Nói vậy chứ em biết không khoảng thời gian em giận anh đòi chia tay anh ,thật sự làm anh rất buồn ..bao nhiêu chuyện dồn vào anh.không có em anh cảm thấy bơ vơ quá…
Không biết tựa khi nào mà sao em lại ảnh hưởng đến cs của anh nhiều quá…anh sợ mất em thật sự em à…”nếu em đọc đc những dòng chữ này chắc em sẽ cười anh mất thôi”..:D
Anh còn nhớ chứ,lúc đó trước sinh nhật anh 1 tuần ..em biết không sinh nhật năm nay của anh cũng như mọi năm thôi vậy mà anh cảm thấy trống trải và cô đơn quá em à….
Vì anh nghĩ rằng năm nay anh sẽ có em bên cạnh…anh đã có ng yêu..và sinh nhật năm nay sẽ rát đặc biệt nữa kìa…..nhưng thật buồn phải không em…cũng là chiếc bánh sn em tặng….cũng là lời chúc mừng sinh nhật..mà sao tim anh cảm thấy đau …như những giọt nước mắt chảy ngược vào trong tim anh vậy em à.em biết không điều ước trong sinh nhật đó em biết anh đã ước gì không…..hjhj …không phải như em nghĩ đâu…
Anh đã ươc “ anh mong những ngày tháng sau này em sẽ mãi mãi hạnh phúc”.
Vì chỉ khi nào em hạnh phúc anh mới cảm nhận dc nụ cười trên môi em….
Cũng đã khua rồi chắc giờ này em đã ngủ…thôi chúc em ngủ ngon nhé…thật bực mình vì dt của anh lại hư trong lúc này….phải chi em hỉu rằng anh mong em và luôn nghi về em trong từng hơi thở của anh ……

Rồi mọi chuyện cũng qua. Anh vui vì lại đc thấy nụ cười của em…mọi cơn giận rồi sẽ tan. Và giờ 2 chúng ta lại dc bên nhau em nhỉ….có thứ hp nào bằng đối với anh như bây giờ đây, có lẽ ông trời đã quá ưu đãi anh ,và dành tặng anh mọt món quà bất ngờ đó là em .em biết chăng..
Em những phút giây ở bên em anh không sao quên dc.những hạnh phúc thật ngọt ngào phải không em..và những gì em dành trọn cho anh mãi mãi anh khắc sâu trong lòng mình em à….em biết chăng ..em là hạnh phúc thật sự của anh…anh sẽ không đánh đổi bất cứ giá nào để mất em đâu ..
Nhớ những đêm dài bất tận …nhớ những hạnh phúc ngot ngào cùng em….bx của anh…
Anh sẽ không quên đâu…những gì đã thuộc về của chúng ta..anh thầm nghĩ về một mái gia đình …em cũng nghĩ chứ…hjhj…đừng trách anh nhé ,,nếu em đọc dc những dòng chữ này…anh mong sẽ có 1 ngày em sẽ dọc dc…hjhjhj

Em à những cơn say…những cuộc vui cùng bạn bè..không phải thật sự anh muốn nhử vậy…anh không muốn cho em biết .nhưng anh phải nói trong này để khi em đọc dc sẽ hỉu anh hơn….
Em hay trách anh sao không biết lo cho thân mình…không quan tâm em…luc nào cũng dấu em những chuyện buồn và em luôn là ng biết sau cùng…anh xin nói thật…
Anh không kể cho em nghe vì anh sợ em buồn vì anh nghĩ anh không muốn nhìn thấy nụ cười tắt hẵn trên môi em..và vì anh nghĩ những chuyện đó chẳng thà để anh buồn một mình còn hơn em biết dc cả 2 sẽ cùng buồn mà chẳng giải quyết dc gì…
Chỉ cần thấy em vui là nguồn an ủi cho anh rồi…khi em vui .giống như em là một ốc đảo trên xa mạc vậy..và anh là ng đang bị cái nóng thiêu đốt..và làn nước đó xóa tan cơn khát và nóng bức trong anh…những nỗi buồn cũng như vậy mà trôi qua….em hiểu không..
em luôn là ng biêt sau cùng ..cũng chỉ vì yêu em mà ra cả…anh muốn khi em biết hỏi anh thì những chuyện đó đã trải qua ..và anh sẽ nhắc cho em biết với cách nhẹ nhàng với 1 nụ cười nữa chứ..Còn hơn là anh cho em biết luc đó ..anh sợ em sẽ buồn và ảnh hưởng đến việc học của em ..đúng không nè…bx của anh…em hiểu rồi chứ…
anh yêu em nhiều lắm em biết không….hơn cả bản thân anh nữa đó…vì vậy anh không cho phép mình có bất cứ ý nghĩ nào phản bội em đâu…gần nhau mấy tháng…không khi nào la anh xa em cả….không khi nào anh gọi cho bất cứ cô gái nào khác cả…anh biết em yêu anh và anh không cho phép mình làm bất cứ điều gì tổn thương em tổn thương đến ng con gái anh yêu cả….nếu anh làm tổn thương em vì những điều đó là anh đã làm trái với lời thề trên cánh tay phải của anh rồi…vết sẹo còn thì lời thề còn đó em à….thật sự không có gì là hối hận khi anh thề điều đó cả…. anh không gan như em tưởng đâu..mà không biết tại sao anh lại dám là điều đó nữa…em biết không ý nghĩ trong đầu anh luc đó chỉ là sọ thấy em buồn mà thôi em à…và anh đã có dũng khí như em thấy đó…hjhj.em sợ xanh măt chưa nè ..lêu lêu..

Gần như cả tuần nay anh long nhong với bạn hết say rồi xỉn..bỏ qua mọi lời nói của em…
Anh xin lỗi …thế giới của anh quá là phức tạp…anh sợ em sẽ buồn mất…
Gia đình của em có chuyện buồn …anh không thể giúp gì cho em dc…anh cảm thấy mình vô dụng quá…
Rồi những chuyện buồn đến với gia đình anh…làm sao anh có thể cho em biết thêm dc nữa chứ….
Chuyện của gia đình em đã anh hưởng đến viecj học của em rồi…làm sao anh nỡ….

Rồi lại chuyện buồn của anh nữa….anh dc biết cho dù yêu em nhiều đến thế nào nữa …anh phải xa em thôi em à…..có thể là chỉ vài tháng….có thể là mãi mãi…
Anh không biết nói gì cho em hiểu..anh không còn biết làm gì nữa .phải chấm dứt .bao nhiêu ước mơ , bao nhiêu mông tưởng để anh biết rằng mình tồn tại chẳng còn bao lâu nữa….điều này có dễ dàng cho anh không hã em….anh tìm quên qua cơn say…cho quên hết những điều này…cho là một cái cớ để em xa anh cũng dc..dù sao nó sẽ nhẹ nhàng hơn đối với em ….

Đã mấy ngày trôi qua..nhìn em buồn mà anh có nào cảm thấy vui dc đâu….anh không biết lam sao nữa….một nữa không muốn mất em một nữa thì muốn em ra đi …anh phải làm sao đây…
Em hôm nay anh co gọi cho một ng wen …họ hứa giúp anh sau khi ra trường anh sẽ có việc làm….và điều quan trọng hơn là anh sẽ dc bên em…có thể chia sẽ bớt gánh nặng cho m rồi… à họ hứa là sẽ giúp anh điều trị dứt bệnh của anh ..nhưng bù lại là…..thôi anh không nói dc nữa rồi….em sẽ buồn mất thôi…anh cũng hy vọng thời gian anh không dc gần bên em không có anh bên cạnh...em sẽ chăm sóc cho bản thân mình tốt hơn…
À quên …anh rât vui khi gặp bạn của em..chỉ cần em thấy vui là dc rồi….cũng lâu rồi anh mới thấy em cười tươi như hôm nay đó…..yêu bx của anh nhiều..

Em …
Anh cũng hơi ghen đó nha….trước đây anh không hề có cảm giác này bao giờ cả..hay chỉ tại anh nghĩ sắp xa em nên vậy ta…à em à ..ghen không có tội à nha..chỉ tại anh quá yêu em mà thôi….nhưng thật sự thì….anh đang mặc cảm..mặc cảm với số phận của mình…mặc cảm với thời gian còn lại của mình…anh không hối tiếc vì đã yêu em…mà chỉ hối tiếc những tháng ngày trước đây sao anh không gặp em sớm hơn nhỉ….
Tâm anh đang hổn loạn em à….nữa muốn giử em bên cạnh..nữa muốn em ra đi….và anh cũng sợ ..sợ ngày chia tay sẽ đến……….
Em
Ngồi đây anh viết những dòng lưu bút cuối cùng này….cũng như những gì anh đã nghĩ….
Khi mới đầu em nói chia tay cách đây 2 ngày….em biết không tâm trạng của anh thật sự hỗn loạn..không biết nên vui hay nên buồn nữa…
Vui vì cũng như anh nghĩ …em chia tay rồi em sẽ tìm dc hạnh phúc mới đó là điều anh mong ước kia mà…vì anh sẽ không còn thời gian để bên em lâu dc nữa..sau đó anh sẽ về với cát bụi..anh không muốn cách đó xảy ra đến vời em… như đã từng đến với ng bạn hoc của anh.mà em cũng bt đó..hihi.chung phòng mà hem bit la anh đánh đòn đó..
Anh vui vì em đã đc giải thoat khỏi những nổi buồn của anh….anh biết em đã từng nói đã có ng chờ em 3 năm…và sau này cũng chờ em nữa….anh cảm thấy hạnh phúc cho điều đó…đã có ng thay anh chăm sóc em còn gì….nhưng lúc này đây anh cảm thây ghen …sao mình không phải là ng chăm sóc em kia chứ…sao anh cảm thấy anh ích kỷ quá…
Những giọt nước mắt chảy vào tim anh…nhìn em buồn …anh ko bít những ngày cuối cùng trên cõi đời này anh sẽ sống ra sao nữa em à….

Em càng ngày con ng ta rơi vào tuyệt vọng ng ta lại đòi hỏi yêu thương nhiều hơn…
Những lời trách móc để em ra đi giờ sao nó lai là nổi đau của chính anh thế này…
Em hãy hận anh nhiều hơn .hãy ghét bỏ anh nhiều hơn…anh sẽ mang nỗi đau này và tinh yêu nay về với cát bụi..chỉ cầu mong em hp mà thôi….
Anh thật quá đáng đúng không em..anh không còn biết mình là ai cả..anh suy sụp từ sức khỏe lẫn tinh thần…nhưng anh mặc kệ ..vì biết rằng dù sao mình cũng phải đi trị bịnh…và anh không biết mình con thấy dc em lần nữa không…
Sao giờ những giây phút này anh muốn dc có em bên cạnh quá…anh không hiêu tại sao mình lai nói như vậy…chắc em bi tổn thương nhiêu lắm…em yêu của anh…

Em hôm nay em đã khóc ..anh xin lỗi …tự nhiên anh lại muốn mình chết nhanh hơn một chút nữa..vì anh đã làm em tổn thương…..anh có lỗi quá…..mà thôi hối hận cũng không thể đưa e trở lại với anh nữa rồi…..dù em có muốn anh cũng không chấp nhận..anh biết càng yêu nhau lâu nữa tình cảm còn găn chặt hơn…rồi sau này anh có mệnh hệ gì “em lai không muốn sống nửa” như lời en nói thì sao….anh mất đi nào có vui gi…nhưng ng còn sống chỉ thêm đau khổ mà thôi….anh không muốn nhìn thấy em đau khổ…hãy sống thật tốt em nhé…anh yêu em…..anh sẽ mang tất cả tinh yêu này theo anh mãi mãi…

Em nếu em có đọc những hàng chữ này hãy cho anh gửi lời thăm tất cả bạn bè của anh và của em nhé…và gia đình của em nữa..anh đã từng mong dc về đó nhưng chắc cho đến lúc anh ra đi cũng không có dịp quá…hãy chào ba má dum anh 1 tiếng nha em….
đáng lẽ ra tâm trạng anh phải buồn chứ.nhưng không lẽ đến lúc cuối cùng ng ta lai thấy vui như thế này sao… À cho anh gửi lời thăm con nhỏ lùn lý sự nha…..cho anh xi lỗi nó .vì anh đã giân vô cớ..em biết rõ nguyên nhân mà đúng không…..
Em
Em con nhớ câu chuyện anh đã kể lúc đầu chứ…..thật ra anh như anh chàng kia vậy chắc đã bị e khoát lên hàng ngàn chiếc ao băng trên mình rồi….lam sao có thể quên em dc chứ..anh đã cho em quyền quyết định….em đã ra đi..và anh tự hỏi sau này khi anh trở về em biết mọi chuyện em sẽ tha thứ cho anh và trở về bên anh chứ….. em có chê anh là ng phàm trần bởi những chuyên yêu đương như thế này không hã cô bé….anh không vọng tưởng..vì những điều này anh nghĩ xuất phát từ trái tim yêu em cuồng quá mà thôi….
Yêu em nhiều ..và cũng mong một ngày dc nắm tay dc gọi em là bx quá….
Em còn 1 ngày nửa là anh đi…nhìn ra cửa sổ là những làn sóng tung tăn của biển VT
Nhìn mặt trời lên …m biết không anh đã thức tới sáng để nhìn bình minh đó em a…anh ko biết sau 2 ngày nữa anh sẽ còn nhìn thấy nữa không…
Thú thật với em …anh ra biển cùng với 1 ng bạn….một cô gái…
Em à..sao anh nhớ em nhiều ghê.không biết em giờ có khỏe không …có hp không…
Anh nhớ em nhớ vòng tay âu yếm ,nhớ chiếc hôn ngọt ngào….
Có thể sau nay mai…em chi còn nhớ anh như là một ng bạn quá cố mà thôi…
Dù ở nơi phương nào anh cũng mong hp sẽ ở bên em…anh sẽ luôn gần em..
Anh mong ng sẽ đưa tiễn anh lên đường sẽ có em….
Có một câu rất hay” trước kia anh đã từng lấy đi của em nụ hôn đàu tiên vòng tay đầu tiên để được yêu,vậy mà hôm nay anh anh phải hôn em để chào tam biệt và để em quên đi nụ hôn đầu”

Chào em ,anh mai yêu em…Danh…
Rồi thời gian khi anh quay trở về….anh đã không nhớ gì cả…ca phẩu thuật thành công..nhưng nó đã lấy đi kí ức của anh về em….anh đã dọc những dòng nhật kí trên, anh tìm đến ng bạn của anh…chỉ để biết rằng tình yêu anh dành cho em la như thế nào….và tìm một lý do…
Anh biết dc rằng lý do đơn giản em muốn chia tay ..chỉ bởi vì em nhìn thấy ng ta chia tay…rồi ng con trai đó đã làm ng con gái đó cảm dọng bằng những chuện lãng mạn…em muốn có dc sự lãng mạn đó ,em muốn có một mối tình đẹp đó….phải chăng em đang đùa giỡn với anh ư….em quá bất công…..em phải biết rằng anh yêu em bằng trái tim ….anh không co cái lãng mạn như những ng khác….vì anh chỉ là ng con trai công nghệ…khô khan …vậy mà chia tay vì lý do đó ư…vậy mà anh đã yêu em nhiều đến như vậy….anh đau khổ..trong khi em đã có ng khác…sau khi chia tay anh…vậy thì thời gian qua anh chỉ là con rối trên tay em ư…vậy thì tình yêu kia ..anh yêu em thật lòng va anh nhận dc …từ em và em xem như là một trò chơi….
Anh đã yêu em quá nhiều nên không thể hận em dc….vậy là tình yêu đầu của anh kết thúc chỉ vì sự đua đòi trong tình yêu của em…thật bất công…….

tôi là danhdkny

Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu....   tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu.... Icon_minitimeSun Apr 11, 2010 7:47 pm

chia buon vs ban!mot cuoc tinh dep nhung buon wa !ban da tung nghi la co ay hok thuc ve the gioi cua ban hok?vi the hay wen di ban nhe!mot nguoi dan ong chung tinh!
danhdkny
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
danhdkny

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : tình yêu là món quà đặc biệt của cuộc sống.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51460

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu....   tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu.... Icon_minitimeSun Apr 11, 2010 10:10 pm

cám ơn bạn đã động viên mình....mong rằng ạn sẽ có cuộc sống thật hp..và một tình yêu thật đẹp....thank
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu....   tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu.... Icon_minitime

tình yêu của tôi ...và em xem là trò chơi ..vì sự đua dòi tình yêu....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
» trò chơi tình yêu 7 ngày
» TRÒ CHƠI THẢ THƠ
» Trò chơi ...Bạn đã bao giờ ???
» Trò chơi ly dị ( sưu tầm)