Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cổ tích 20 bông hồng vàng

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
hoàng tử si tình
Thành viên mới
Thành viên mới
hoàng tử si tình

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : yêu chung thủy
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51643

Cổ tích 20 bông hồng vàng Empty
Bài gửiTiêu đề: Cổ tích 20 bông hồng vàng   Cổ tích 20 bông hồng vàng Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 4:21 pm

Ngày sinh nhật em anh thật sự bối rối vì không biết tặng em cái gì cả.Anh vô tâm không biết em thích gì chỉ biết em thích hoa hồng vàng.Biết bao đêm trằn trọc mà nghĩ không ra cuối cùng anh quyết tìm bằng được hoa hồng vàng tặng em dù đang là tháng 11.Đêm đó một mình anh chạy xe khắp các quán bán hoa của Hà Nội tìm nhưng đến đâu cũng không có.Anh đi từ làng hoa Ngọc Hà cho đến Gia Lâm cũng không thấy.Không hiểu sao lúc đó anh lại mạnh mẽ đến vậy.Một mình giữa đêm mùa đông giá rét chạy khắp Hà Nội cho đến khi gần 5 giờ sáng thì anh đang ở Đông Anh và nhìn thấy trong ngôi biệt thự có một dãy hoa hồng vàng tuy chưa nở rộ nhưng đã hé.Hỏi mua thì chắc chắn họ không bán nên anh trèo rào vào bẻ trộm chẳng may nhà chủ thấy và bắt được.Chủ ngôi nhà là một ông lão đã có tuổi.Ông không hề la mắng anh mà ông gọi anh vào nhà và hỏi anh bẻ hoa làm gì?Anh kể cho ông nghe và ông cười bảo với anh rằng dãy hoa kia là ông trồng để tưởng nhớ người vợ đã khuất.Ngày trước vợ ông chỉ yêu mỗi loài hoa này.Sau đó ông cắt cho anh 20 bông đúng bằng tuổi em.Ngày hôm đó nhìn em sung sướng nhận bó hoa mà bao nỗi nhọc nhằn trong anh tan biến.Anh thầm cảm ơn ông cụ đã cho anh để tặng em.
Vậy mà giờ đây.Em bỏ lại sau lưng 20 bông hồng vàng đã héo khô cùng với anh mang nỗi buồn không biết đến khi nào nguôi.Anh và ông cụ ngày đó tặng hoa vẫn thường hay gặp nhau và ông đã khuyên anh rất nhiều nhưng sao mà không vơi được nỗi nhớ nhung.Giờ đây vườn hoa của ông cụ đã có thêm một người chăm sóc____đó là anh.Mỗi lần nhìn hoa cả 2 ông cháu lại ngậm ngùi nhớ về 2 người trong lòng.Nhìn vườn hoa anh lại nhớ đến 20 bông hoa khô héo đang nằm trong hộp gỗ
Angel_Kid
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Angel_Kid

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là quyết tâm
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 52158

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cổ tích 20 bông hồng vàng Left_bar_bleue0/0Cổ tích 20 bông hồng vàng Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Cổ tích 20 bông hồng vàng Left_bar_bleue0/0Cổ tích 20 bông hồng vàng Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cổ tích 20 bông hồng vàng   Cổ tích 20 bông hồng vàng Icon_minitimeSun Mar 14, 2010 4:30 pm

Hồng vàng là tượng trưng cho sự chia ly mà! Ngày đó bạn nên tặng hoa hồng đỏ có khi sẽ khác! Rolling Eyes
snow_angle
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
snow_angle

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la ko bi bo doi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51518

Bài gửiTiêu đề: Re: Cổ tích 20 bông hồng vàng   Cổ tích 20 bông hồng vàng Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 4:30 pm

mình nghĩ dù có tặng loại hoa khác cũng ko thay đổi đc j đâu vì ng ấy muốn ra đi thì ko níu keo đc đâu
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cổ tích 20 bông hồng vàng   Cổ tích 20 bông hồng vàng Icon_minitime

Cổ tích 20 bông hồng vàng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» gởi hồng vàng
» Bông hồng cho tình đầu (sưu tầm)
» 105 ngày vắng bóng cậu....
» tuyển tập những truyện ngắn bông hồng cho tình đầu!
» thế giới vắng bóng tình yêu