Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.••

Go down 
Tác giảThông điệp
loveforever_inmyheart_cn
Thành viên mới
Thành viên mới
loveforever_inmyheart_cn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : °¤*(¯`○°˚†_♥...Love is often misunderstood but how does one begin.You give it away without thoughts of return,and what you get is what you gave...♥_†˚°○´ ?)°¤*
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.•• Left_bar_bleue8/10••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.•• Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.•• Left_bar_bleue5/10••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.•• Empty_bar_bleue  (5/10)

••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.•• Empty
Bài gửiTiêu đề: ••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.••   ••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.•• Icon_minitimeTue Oct 27, 2009 10:50 am

Ngày ......tháng.....

Anh ah`,giờ này anh đang làm gì nhỉ? Có nghĩ đến em như em đang nghĩ về anh không...?

Anh ah`, em cứ nghĩ sau một thời gian dài em đi học, chắc có lẽ chuyện của 2 đứa mình chỉ còn là kỉ niệm, với em nó là kỉ niệm cả một thời áo trắng....

Ngày ......tháng........

Em rất vui khi nhận được điện thoại của anh đó, em đang ở thư viện để làm bài nên nói chuyện với anh rất ít, không nghĩ rằng lại được nghe những lời trách yêu của anh ở nơi này. Nhớ anh quá..!

Ngày .......tháng.......

Hôm nay, tự nhiên buồn quá, lấy thư của mấy đứa bạn ra đọc, vô tình thấy lá thư của anh, lâu lắm rồi mới nhìn lại nét chữ thân quen, em chỉ còn giữ duy nhất một lá thư này thôi. Thích thật, anh nói thương em nhất đó, còn nhớ không..?....

Ngày .....tháng........

Anh cứ luôn trách em sao không điện thoại hay nhăn tin cho anh, tại sao anh cứ luôn là người bắt đầu trước... em đã cười khi nghe anh hỏi như thế, vì đâu phải lần đầu anh hỏi em, nhưng vẫn chỉ 1 câu trả lời thôi “vì anh yêu em nhiều hơn em yêu anh...”!

Ngày....... tháng..........

Thời gian cứ thế trôi qua......trôi qua...... đã lâu rồi không liên lạc với anh, anh vẫn khỏe chứ?...sao anh không để lại tin nhắn cho em...? anh đang làm gì...? đã quên em rồi sao anh...?....

Ngày ......tháng.......

Em vừa quên một ngườn bạn, anh ấy nói chuyện rất dễ thương, lại rất nhiệt tình và...rất tốt với em, anh có biết điều đó không nhỉ...? nếu anh có biết thì anh cũng chẳng buồn đâu vì anh thừa hiểu em mà đúng không....? Nhưng quá hiểu về một người như zậy có tốt không anh....?

Ngày ......tháng.........

Em đã dần dần thích anh ấy rồi vì nét hiền lành, chân thật và cũng chính vì anh ấy rất tốt với em. Tại sao anh vẫn chưa liên lạc gì với em vậy hả, nếu anh cứ mãi im lặng như thế thì em sẽ nghỉ chơi với anh, em thích anh ấy thật đó!

........................

.......................

Ngày ................tháng................

Anh ah`, hôm nay em vui ơi là vui, muốn biết tại sao không...? thôi thì để em nói cho anh biết nha! Sáng ngày mai là em sẽ lại được bên cạnh gia đình, anh chị và bạn bè của em. Mọi người vui lắm, vui hơn cả em nữa đó. Thế nhưng.... còn anh thì sao, anh có vui không....? Mà anh đâu có biết gì về em nữa.... có nên nói cho anh biết là em đã về rồi không nhỉ....? hãy về đến nhà rồi mới suy nghĩ tiếp....

Ngày...............tháng..............

Anh ah`, em đã gặp anh ấy rồi, thật sự rất dễ thương, hát cũng rất hay nữa, em rất thích anh ấy, em và anh ấy đi chơi rất vui vẻ với nhau đó. Sao đến lúc này anh mới liên lạc với em, biết em về rồi anh vui đến thế hả, ngày nào cũng điện thoại và nhắn tin cho em, thế sao trước kia anh không làm như thế. em đâu có đòi hỏi gì quá cao má anh không thể làm được chỉ là mỗi tuần hay mỗi tháng anh cho em một tin nhắn để bết anh như thế nào là em vui rồi...

Ngày ..........tháng..................

Anh ah`, em đang “quen” với anh ấy sao anh không giận, không phải quen để thử tình yêu của anh đâu, em thích anh ấy thật đấy anh ạ. Ừ nhỉ! Sao em chỉ thích anh ấy thôi, anh ấy rất yêu em mà, nhưng sao em lại không cảm nhận được điều đó, có phải vì anh không....? Khi không anh vắng mặt thật lâu....., khi không em lại thích anh ấy,.... Khi không anh lại tốt với em, lo lắng, quan tâm đến em như những ngày đầu mình quen nhau.....sao khi không lai như thế nhỉ....?

Ngày....................tháng.....................

Đã hơn ba tuần kể từ ngày em về đây, cứ nghĩ em đã thất sự thương anh ấy...., cứ nghĩ giữa em và anh chỉ còn là tình bạn......, cứ nghĩ em sẽ rất vui vẽ......Nhưng! lại là chữ nhưng,dù không đủ khoảng trống thế mà chữ nhưng vẫn chen chân vào....Anh biết không, những kỉ niệm khi ấy cứ như một dòng thác chảy xiết và đang ào ạt tràn về trong em khi em đối diện với màng hình máy tính. Chúng làm cho em cứ như được trở về những ngày tháng vui nhộn, có anh, có em, có những bạn bè thân thương, có giận hờn xen lẫn với yêu thương, có nổi buồn xen lẫn với niềm vui, nhưng tiếng cười là rất nhiều anh ạ.....

Ngày.....................tháng......................

Đã đến lúc em phải đối diện với tình cảm của anh ấy rồi anh ah`, em phải làm sao đây, em chỉ có thể nói thích anh ấy thôi, vì sao vậy nhỉ? Thời gian giữa tụi em quá ngắn hay chăng, chắc không phải đâu, vì em có thể vun đắp tình cảm của mình theo thơi gian mà. Chẳng lẽ lại là vì.....,Anh ấy gần đến ngày thi rồi, em phải để anh ấy tập trung ôn bài và thi thật tốt..., sau đó thì sao nhỉ, phải nói với anh ấy thế nào để anh ấy không buồn....em thật không có câu trả lời.

Ngày..............tháng................

Anh ah`, anh ấy đã biết rồi, biết tình cảm của em trước kia và cả ngay lúc này nữa, anh ấy buồn lắm, điều em không muốn nhưng chính em lại gây ra, giờ anh ấy giận em lắm, anh ấy đã tặng em một cơ hội để suy nghĩ lại tình cảm của mình thế nhưng em thật ngốc, em không biết trân trọng tình yêu của anh ấy vì em vẫn chỉ có thể trả lời rằng em thích anh ấy thôi. Anh hiểu lý do vì sao mà đúng không....? Giá như...em biết anh ấy trước anh, giá như em nghĩ về anh ấy nhiều hơn anh, giá như anh ấy đừng quá tốt với em, giá như anh đừng yêu em, giá như em không quá thích anh ấy thì có lẽ em đã có thể yêu anh ấy, thế nhưng.......

Ngày...............tháng...................

Anh ấy đã buông tay em ra rồi, anh ấy để em đi trên con đường em đã chọn dù không có bước chân của anh ấy. Anh ấy đã mỉm cười để che giấu nỗi buồn, anh ấy cố gắn nói chuyện tự nhiên để em không biết anh ấy đang mất đi vẻ tự nhiên hằng ngày, anh ấy đã nói lời chúc phúc thay cho những câu nói trách hờn, anh ấy đâu có nặng lời với em nhưng sao em vẫn cảm thấy buồn lắm, cảm thấy đau lắm nhưng có lẽ anh ấy còn đau hơn em gắp trăm ngàn lần anh nhỉ? Em cũng đã chấp nhận lời chúc phúc đó, vì em đã bước ra khỏi vòng tròn của anh ấy, cái vòng tròn mà anh ấy chắc chắn sẽ mang hạnh phúc đến cho em, em đã tự mình bước vào một vòng tròn khác, em không biết vòng tròn đó có tròn mãi hay không?...,có vui vẻ như em mong đợi hay không....., có hạnh phúc như em nghĩ hay không, em chỉ biết trong vòng tròn đó có anh.....

Ngày.................tháng...................

Em thật sự rất vui vẻ, rất hạnh phúc, dù em và anh không gần nhau nhưng với em, anh lúc nào cũng hiện hữu bên cạnh, em cứ như nghe rất rõ từng lời thương yêu anh nói, những câu hát vu vơ anh tặng và những nụ cười thật ngây ngô khi mình tranh luận với nhau. Vui lắm, nhớ nhiều lắm, hạnh phúc lắm.....

Ngày ..............tháng.....................

“Hanh phúc thường rất mong manh và dễ vỡ”, em đã từng nghe câu nói ấy rất nhiều lần, thế nhưng em chẳng tin đâu vì em cứ nghĩ hạnh phúc là do chính mình tao ra thì làm sao có thể mất đi được. Em rất thích màu hồng, rất dịu dàng và ngọt ngào nó cho người ta cảm giác rất thoải mái và vui vẻ. Người ta nói, những ai thích màu hồng thì rất lãng mạn vá thơ mộng, em có không nhỉ? Không biết nữa, chỉ biết em nhìn đời, nhìn cuộc sống cũng giống như nhìn màu hồng mà em thích. Bởi vì tất cả đến với em quá hoàn hảo, ở nhà thì được anh chị thương yêu, ra đường thì luôn có ban bè bên cạnh, không cần lo, không cần nghĩ, đến giờ khi em đi học xa nhà cũng thế, luôn có người lo lắng và giúp đỡ, em càng yêu thích màu hồng nhiều hơn nữa. Cứ như em là người hạnh phúc nhất thế gian này vì bên em lúc nào cũng có những người em thương yêu, tất nhiên là không thể thiếu sự có mặt của anh....

Ngày.......................tháng......................

Anh ah`, em thương anh lắm, anh cứ luôn hỏi vì sao em chỉ dừng lại ở chữ thương anh thôi mà không phải là yêu, mỗi lần như thế em điều nói sang chuyện khác, vì sao nhỉ?.... bởi vì em nghĩ thương và yêu thì cũng chỉ là những từ ngữ dùng để diễn tả những cung bậc của tình yêu mà thôi, quan trọng là tình cảm em và anh dành cho nhau như thế nào thôi, nói thì ai mà chẳng nói được thế nhưng để biết được tình cảm đó như thế nào thì mình chỉ có thể cảm nhận nó thôi anh ah`.

Ngày..................tháng....................

Từ ngày biết anh đến giờ nhật ký em viết dài hơn cả những ngày xưa, vui hay buồn em điều viết, nhưng em cũng không biết viết để làm gì nữa, vui thì cũng đã vui rồi, buồn thì cũng đã buồn rồi, một ngày nào đó đọc lại những trang nhật ký có vui hơn không hay lại buồn nhiều hơn anh nhỉ? Khi mình nói chuyện cùng nhau, em luôn hỏi anh rất nhiều...rất nhiều..kể cả những câu hỏi thật ngốc thế nhưng anh vẫn trả lời câu hỏi của em, đôi khi anh cũng đành bó tay thế nhưng em vẫn thích hỏi anh, một sở thích kì lạ và tất nhiên là anh không thích rồi, vì nó làm anh phải đau đầu mà hihi...

Ngày..............tháng.................

Anh cũng biết em thương anh nhiều lắm,tin tưởng anh nhiều lắm, cũng không bết vì sao em lại tin anh nhiều đến zậy, chỉ biết em rất vui vẻ và cười thật tươi khi bên cạnh anh, anh đã tạo cho em một niềm tin thật vững chắc và kiên cố,thế nhưng....thế nhưng chính anh nhẫn tâm phá nát niềm tin của em, anh nỡ lòng nào lấy đi niềm tin mà anh đã mất rất nhiều thời gian để gieo mầm sống trong em,tại sao anh có thể đánh mất niềm tin em dành cho anh một cách dễ dàng như thế hả anh.

Sao anh có thể dối em, một lần......rồi một lần......và lần này thì em thật không thể nào dối lòng để tin anh thêm một lần nữa. Sao anh không chứng minh cho em biết những điều khác mà anh lại chứng minh cho em thấy hạnh phúc kia rất mong manh và dễ vỡ, sao anh lại chứng minh cho em thấy màu hồng kia có đẹp nhưng rất nhạt mờ và dễ phai nhòa, sao anh lai có thể dối gạt em.....tại sao chứ....?

Giờ thì em có thể biết được cảm giác bị dối gạt là thế nào, bị mất niềm tin là ra sao, giờ thì em mới có thể hiểu những nỗi đau mà em đã dành cho những người ấy. Đến khi em thất vọng thì em mới biết họ thất vọng về em như thế nào?...., đến khi em bị tổn thương thì em mới biết em đã từng tổn thương họ đến mức nào?.....,đến khi em cô đơn và hụt hẫng thì em mới biết những nỗi đau em dành tặng họ như thế nào?....phải! em đã vô tình mà không nghĩ đến chỉ vì em thích họ, em nghĩ họ sẽ nhanh chóng quên em và có niềm vui mới, nhưng chẳng lẽ tình yêu mà anh nói dành cho em cững giống như em dành cho họ thôi sao?

Anh ah`, Đừng giải thích với em thêm bất cứ điều gì nữa hết, không phải em bất công không nghe lời giải thích của anh, nhưng em đã biết hết rồi, có gì là bí mật, là hiểu lầm nữa đâu..., em có thể trở về bên cạnh anh không khi mà niềm tin em dành cho anh đã bị anh vứt bỏ rồi, em có thể xem như không có chuyện gì như những lần trước để rồi lại yêu anh được không nhỉ....? không được đâu anh ah`, em không muốn tự mình làm tổn thương chính mình đâu, niềm tin trong em đã chết thì có bên cạnh anh cũng chỉ là sự nghi ngờ mà thôi, nhưng em không muốn cứ mãi sống trông sự lo lắng, không biết khi nào rồi anh sẽ lại dối em......hãy để em đi.......

Em buồn lắm, em đau lắm, nhưng em không vì thế mà ngã, không vì thế mà ủy mị trước anh, em biết chính tính cách của em đã bán đứng em thế nhưng em vẫn muốn có nó bên cạnh, em vẫn có một chút của sự ngang tàng, một chút của niềm kiêu hãnh và một chút gì đó gọi là tự trọng.
Good Bye My Love!!
http://vn.myblog.yahoo.com/

••.•´¯`•.•• (¯`•._. º-:¦:-†Ngay Buon Nhat †-:¦:-º._.•´¯) ••.•´¯`•.••
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ngày buồn nhất của tôi
» Ngày buồn ngày nhớ ngày mong ngày yêu thương
» Ngày buồn nhất
» ngày buồn nhất của tôi
» Nhật kí tháng ngày buồn Của Lãng Tử !