Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mùa thu chưa thay lá

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 58094

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Mùa thu chưa thay lá Left_bar_bleue8/10Mùa thu chưa thay lá Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Mùa thu chưa thay lá Left_bar_bleue7/10Mùa thu chưa thay lá Empty_bar_bleue  (7/10)

Mùa thu chưa thay lá Empty
Bài gửiTiêu đề: Mùa thu chưa thay lá   Mùa thu chưa thay lá Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 8:22 am

Những chiếc lá vàng khẽ khàng bay theo cơn gió lất phất. Em chợt nhớ mùa thu đã về. Lại một mùa thu lại đến phải không anh!?! Và mùa thu này em lại ….. lang thang một mình. Anh hỏi em khi chúng ta đi giữa lòng Thành Phố “Trong tất cả các mùa của năm em thích mùa nào nhất nè? “ Đương nhiên ai cũng thích mùa xuân phải không anh”, nhưng lúc đó em lại trả lời anh “Em thích mùa thu bởi mùa thu rất đẹp, rất lãng mạn, và …. rất buồn. Và sẽ buồn hơn nếu như…… vắng anh – tình yêu của em”. Và giờ này điều đó làm em nhớ tới anh.
Một năm, hàng cây một lần trút bỏ tất cả lá vàng trên thân mình để nhận về bộ cánh mới để bắt đầu cho sự sống của mình.
Còn em, cứ nhớ về anh dù em đã cố gắn rất nhiều … để giữ bên mình anh là kỉ niệm đẹp.
Em nhặt những chiếc lá vàng rơi, vàng hoe. Tự dưng em cảm thấy cô đơn và sống mũi lại thấy cay cay – có phải em vẫn nhớ anh!?!
Em đã bỏ nơi có những hàng cây, những con đường phố ngày ấy mình vẫn hay ngang qua. Nhưng em vẫn chưa xóa được bóng hình anh!!!
Mùa thu đang tới, lá vàng sẽ rụng hết cho đến trơ cành lại. Và em mong rằng mình cũng thế - những kỉ niệm ngày ấy sẽ còn là kỉ niệm. Nhưng trong lúc này, em cảm thấy, mùa thu chưa hề thay lá – như em – chưa một lần quên anh!
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56469

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Mùa thu chưa thay lá Left_bar_bleue6/10Mùa thu chưa thay lá Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Mùa thu chưa thay lá Left_bar_bleue8/10Mùa thu chưa thay lá Empty_bar_bleue  (8/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Mùa thu chưa thay lá   Mùa thu chưa thay lá Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 8:40 am

Kỷ niệm bao giờ cũng là kỷ niệm. Nhưng sống với kỷ niệm sẽ làm tim ta đau khổ lắm. Hãy coi đó là một ký ức đẹp và hãy sống vui lên. Bên bạn còn có những người thương yêu bạn nữa mà. Đừng sống với kỷ niệm!!!!!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 58094

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:
Mùa thu chưa thay lá Left_bar_bleue7/10Mùa thu chưa thay lá Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Mùa thu chưa thay lá   Mùa thu chưa thay lá Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 8:10 pm

Em biết điều đó. Chỉ thấy một thoáng lá rơi em chỉ hơi chạnh lòng thôi hà. Nhưng để quên một người, một quãng đường đã đi qua có lẽ không dễ chút nào phải không chị? Tất cả là hoài niệm. Tình yêu luôn làm con người ta đau khổ mà chị. Hi. Em đã không biết bao nhiêu lần tự hứa rồi tự quên. Có lẽ em vẫn cần một cái gì đó hơn là một lời hứa để quên phải không chị. Đành vậy thôi :
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mùa thu chưa thay lá   Mùa thu chưa thay lá Icon_minitime

Mùa thu chưa thay lá
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thư chưa gởi
» Người tôi chưa gặp bao giờ nhưng tôi cảm thấy đã yêu em từ lâu
» phải chăng Chúa cũng đi nhặt rác, thay vì hái nấm ở vườn địa đàng !
» Chưa yêu chưa biết dắng cay là gì...
» Bức thư chưa bao giờ anh gửi