Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
tranvankhuong
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 56240

Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ   Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Icon_minitimeMon Dec 08, 2008 1:08 pm

Hạnh ơi.
Thế là hết cuộc tình của mình rồi cuối cùng củng đi đến hồi kết. Khi yêu anh có lẽ Em và Anh không bao giờ nghĩ đến có ngày mình sẽ chia tay nhau.
Ngày Em nói lời chia tay Anh đã quá ngỡ ngàng, không tin nỗi đó là sự thật!Cũng đành thế thôi! Tình yêu đến không thể cưỡng lại, khi đi không thể níu kéo.
Hôm nay trơì đổ mưa thật nhiều, đông đến trời se lạnh có lẽ vì thế anh lại nhớ Em nhiều hơn.
Ngày đó Anh còn là chàng SV ngoại ngữ nghèo, còn em cũng đã bước được qúa nữa chặng đường ĐH để trở thành một cô giáo. Ngay từ cái lần đâu tiên ANh gặp Em, ANh dường như đã bị thu hút bởi đôi mắt sáng như thiên và khuôn mặt tinh khôi của Em. Với Anh, Em không đẹp bởi hình thức bên ngoài mà em có cái duyên thầm của làn da bánh mật, vóc dáng nhỏ nhắn đủ để gợi lên trong anh bản chất thích thích che chở của nguời Đàn ông.
Những lần gặp gở, những lời nói đùa và câu chuyện tưởng chừng như vô tận đã đưa mình đến gần nhau hơn. Em đã quá bản lĩnh và tỉnh táo, sự lạnh lùng đến mức vô tình của Em đã làm cho Anh quá khốn khổ. Còn nhớ có lần Em đi học trờ đổ mưa, Mình Anh lặn lội đem áo mưa đến trường Cho Em, thay vì 1 lời cảm ơn Em đã làm anh chết lặng "Ai biểu mà đem áo mưa đến làm gì". Em vẫn thế và Anh cũng biết. Có những lúc tưởng chùng như Anh đã gần như bỏ cuộc nhưng chẵng biết vì sao Anh lại không bởi trong lòng Anh luôn tin rằng sự chân thành của Anh sẽ cảm hoá được Em.
Đh năm thứ 4 chúng mình đều là sv năm cuối,chỉ còn 1 năm nữa là ra trường, biết bao nhiêu dự định. Có lẻ cả Anh và Em đều nghỉ rằng mình sẽ gác chuyện tình cảm sang 1 bên để tập trung cho việc học. Là hàng xóm đối diện nhưng Anh cũng không còn quan tâm Em nhiều như ngày xưa. Đúng là số phận, Ngày 19/10 lớp anh rủ đi chơi Anh đã uống rất rất nhiều để rồi bước về nhà say khướt, Hôm đó chỉ có mình em là ở nhà và
quan tâm săn sóc cho anh. Đó là lần đầu tiên trong đời anh thực sự thấy cảm động. hạnh phúc đến thật bất ngờ Em ạ.
20/10/2004 chúng mình đi chơi cùng nhau. 1 năm Em ạ, 1 năm để Anh có thể có được cuộc hẹn hò chính thức đầu tiên, thế có khổ cho Anh không Em? Ngày Anh ngỏ lời với EM Anh đã nói rằng " phải thất khó khăn Anh mới đến được với Em vì thế sau này dù gặp khó khăn gì Anh cũng sẽ nhất định không từ bỏ".Nhìn vào Ánh mắt của Em lúc đó có lẽ Em cũng đã thật cảm động
Mình đả quấn quít bên nhau qua ngày tháng hạnh phúc để rồi ngỡ ngàng nhận ra rằng thời gian đã trôi đi quá nhanh và củng đã đến lúc tạm biệt đời sv.
Ra trường mỗi người 1 chí hướng khi đó Anh đã nghĩ rằng mình cần có nhiều thứ hơn duy nhất 1 tình yêu vì thế Vô tình anh đã đánh mất em mãi mãi.
Khi chia tay Anh đã không dám hỏi lý do vì anh biết kết cục sẽ không có điều gì khác. Em có sự lựa chọn của em và Anh tôn trọng điều đó.
Mưa cứ rơi, trời vẫn lạnh ,bao kỹ niệm vẫn hiện về đau nhói trong trái tim tôi. Có lẽ người ta nói đúng, tình chỉ đẹp khi tình còn dang dỡ, nơi phương xa tôi cầu mong em được nhiều hạnh phúc trong vòng tay ấm áp của người em thương yêu.

tvk
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57553

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Left_bar_bleue0/0Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Left_bar_bleue0/0Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Empty_bar_bleue  (0/0)

Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ   Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ Icon_minitimeMon Dec 08, 2008 3:11 pm

Tình yêu sinh viên rất đẹp vì chính sự mộng mơ và những suy nghĩ đầy cao siêu của các đôi trẻ đang yêu. Nhiều người nói rằng tình yêu sinh viên rât đẹp nhưng lại rất ít có hậu phải chăng vì những vì thế. Tuy nhiên tình yêu sinh viên thật đáng nhớ và làm cho nhiều người rất khó quên. Bạn đã trải lòng qua bức thư nay chứng tỏ tình yêu đó rất sâu đậm với bạn. Cuộc sống không chỉ quá khứ mà chúng ta còn hiện tại, và tương lai. hãy sống tốt để xứng đáng với những gì đá có, hi vọng cô ấy sẽ đọc được những dòng này và hiểu hơn tình cảm của bạn.

Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» lời thú tội...dở dang....
» Tình đầu dang dở
» Lời từ chối dịu dàng
» Viết cho cuộc tình dang dở...
» Thơ tình ...đơn phương......