Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bước đi không có anh!

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63116

Bước đi không có anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Bước đi không có anh!   Bước đi không có anh! Icon_minitimeWed Jun 03, 2009 3:36 pm

"Tình yêu anh ơi! cút bắt trò chơi. Em sẽ trốn khi anh đuổi tìm. Tình sẽ theo thời gian nhạt nhòa phai, xin nhớ cho rằng: Một lần yêu phải trăm lần khổ đau. Giọt sương ban sớm lấp lánh trên hoa, nụ hoa anh đào. Đời người con gái chỉ biết khi yêu, yêu nồng thắm. Thì tại sao thêm nước mắt cho đớn đau nỗi hận sầu. Em chỉ biết có mỗi anh thôi. Cho dù anh trót đắm say với ai. Em vẫn yêu, vẫn đợi chờ".

Lời bài hát về tình yêu sao lai đắng cay đến vậy. Sao người ta nói: Tình yêu đẹp lắm, hạnh phúc lắm cơ mà. Vậy mà em lai cảm thấy ngược lại. Chắc có lẽ em là một kẻ điên tình, một kẻ thất bại trước tình yêu. Nên suy nghĩ của em mới điên rồ như vậy. Thời gian qua em cũng đã sống một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ bên tình yêu của mình. Nhưng giờ đây em đang trở về với cuộc sống của những kẻ thất bại, thất vọng vì tình yêu của mình đã tan vỡ. Bởi em đã quen có anh bên cạnh mất rồi nên giờ không có anh ở bên em không thể định hướng được gì cả. Trước đây, sau mỗi ngày đi học, đi làm về. Em thường điện thoại, nhắn tin cho anh, để giải tỏa nỗi nhớ mong, sự mệt mỏi trong em. Và ngược lại, em cũng nhận được những cuộc điện thoại của anh: quan tâm, lo lắng cho em. Điều đó đã là một động lực, một niềm hi vọng cho mỗi bước đi của em. Còn bây giờ, em như một kẻ điên, không làm được việc gì, không định hướng được bước đi. Lòng em đang đau, đau lắm. Con tim em đang khóc, vì biết rằng: em đã thật sự mất anh.Cuộc đời em rồi đây sẽ ra sao khi không có anh ở bên. Những buổi học trước đây thật là vui mà giờ đây nó chẳng còn ý nghĩa gì với em. Những buổi làm việc căng thẳng nhưng nghĩ tới anh lại thấy thật nhẹ nhàng mà giờ nó đang là địa ngục với em. Bởi vì trong tâm trí em lúc nào cũng nghĩ về anh, luôn có anh, luôn hỏi mình phải làm sao để có anh như ngày xưa.

Một ngày, hai ngày, ba ngày. Em nhớ anh, không dám điện thoại, không dám nhắn tin. Nhưng em rất muốn nghe giọng nói của anh, muốn gặp anh. Em phải làm sao đây anh? Suốt ngày em chỉ quanh quẩn đi ra đi vào, mà không làm được việc gì. Suốt ngày em chỉ biết ngắm nhìn những đóa hồng trắng, màu hoa em thích nhất. Và nó cũng là màu của sự chia ly. Có lẽ nào lại vậy, điiều mình thích lại mang lại rủi ro cho mình sao? Sao số phận lại bất công với em vậy? Kì thi tốt nghiệp sắp đến mà em thì không thể học nổi chữ nào, Mắt em đã nhòe lệ làm sao có thể nhìn được tương lai đây. Vì tất cả hi vọng trở thành một luật sư giỏi, 1 sinh viên tốt nghiệp suất sắc đã sụp đổ. Vì tất cả hi vọng em đều đặt hết vào anh rồi. Anh là niềm hi vọng, là lẽ sống, là mục đích cho mỗi bước đi của em. Nếu như có anh, em sẽ thực hiện được tất cả những dự định của mình. Vậy mà giờ đây tất cả đã tan vỡ, đã sụp đổ thì làm sao em có thể bước tiếp đây anh? Mọi hi vọng của em đã trở về với con số 0 mất rồi. Thì làm sao em có thể làm cho nó trở về với đỉnh cao khi không có anh ở bên, không có sự tiếp sức của anh đây. Cũng có thể, cuộc đời đã đặt cho em một dấu chấm hết tại đây! Nhưng dù trái đất có đảo lộn thì tình yêu của em dành cho anh vẫn không thể thay đổi. Em mong rằng: anh hãy nhớ tới em, như 1 kỉ niệm đẹp anh nhé.

"ST"

Bước đi không có anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang