Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đi qua những phút xao lòng

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyenlamhp1992
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyenlamhp1992

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : khi yêu đừng quay đầu lại
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 34744

Đi qua những phút xao lòng Empty
Bài gửiTiêu đề: Đi qua những phút xao lòng   Đi qua những phút xao lòng Icon_minitimeTue Nov 18, 2014 8:11 am

Ngày hôm ấy, một gã trai xuất hiện trước mặt, dúi vào tay em bó hồng dễ thương, và bắt đầu câu chuyện bằng nụ cười nửa miệng gượng gạo. “Anh thích em. Nhưng đừng quan tâm tới tình cảm của anh. Nếu em đáp lại, anh cũng không cần nhận lấy”. Gã nói với em như thế. Một gã đàn ông kỳ lạ. Em chưa bao giờ gặp trong đời. Bỗng, em thấy tim mình như nhói đau. Không biết vì sao.

Rồi cũng có một hôm nào đấy, một buổi chiều kẹt xe, buổi đó em không đi làm, em thảnh thơi nhích từng bước chân tận hưởng một không gian khác của cuộc sống, rồi một gã -trai -đặc-biệt trên dãy vỉa hè đông nghịt người, một lúc dừng lại, nhìn xoáy vào em, một cái nhìn làm đóng băng mọi ý chí. Ánh mắt như thôi miên, như đánh thức một khoảng ký ức xa xăm nào của miền xưa cũ. Ánh mắt làm trái tim phản chủ của em một thoáng đập những nhịp lỗi.

Em gọi đó là những ngày dễ dãi của em. Những ngày trái tim em đi hoang, hoặc một dây thần kinh của em bỗng dưng đình công, và nó làm náo loạn cái trật tự vốn có, rồi con tim cũng bị ảnh hưởng ít nhiều. Những ngày em thả rông cho cảm xúc nổi loạn, cho trái tim em hư hỏng phân tách thành nhiều ngăn.

Những ngày dễ dãi khiến em thấy cuộc đời này càng phức tạp biết bao. Lòng người vốn chông chênh, cuộc sống vốn dày đặc cám dỗ. Phút xao lòng đến bất ngờ như gió, nhẹ nhàng như mây. Đôi khi em thấy mình bất lực để chặn ngăn nguồn xúc cảm. Dù, đó chỉ đơn thuần là thoáng nhớ nhung những con người lướt rất nhanh bên cuộc đời em.

Cuối cùng, em dừng lại được nơi vạch phân cách mỏng manh giữa con tim và lý trí. Nơi đó là anh. Đôi khi em muốn thử bước qua, nhưng hình ảnh anh đã triệt tiêu trong em mọi cám dỗ. Dù có lần em tự ngụy biện, rằng em chỉ là một đứa con gái. Em không non nớt, nhưng em chưa đủ cứng rắn để có thể ngẩng cao đầu bước đi trước những cạm bẫy quá đỗi ngọt ngào. Nhưng, tim em vẫn đau bởi những khi, giấc mơ của em đã không còn dành riêng anh nữa.

Em vốn mong manh. Con tim em cũng thô sơ dễ vỡ. Nên, mỗi khi em quá yếu đuối trong xúc cảm, em mong anh là hãy là em của lý trí. Mỗi khi tim em bắt đầu những nhát dao đầu tiên của sự cắt xẻ, em cần một anh cạnh bên. Hãy giúp em vĩnh viễn đóng chặt những phút dễ dãi ở mức rung cảm mà không biến thành hành vi. Đừng lơi lỏng để em vượt qua ranh giới, bởi chỉ cần một giây nông nổi, em có thể sảy chân!
nguyenlamhp1992
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyenlamhp1992

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : khi yêu đừng quay đầu lại
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 34744

Đi qua những phút xao lòng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đi qua những phút xao lòng   Đi qua những phút xao lòng Icon_minitimeTue Nov 18, 2014 8:12 am

Các bạn xem thêm ở đây nhé!
http://hanhtrinh4muayeuthuong.com/danh-muc/bon-mua-yeu-thuong

Đi qua những phút xao lòng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Những phút xao lòng
» XIN ÍT ĐẤT LẬP TOPIC THƠ TÌNH CỦA RIÊNG TA
» Phút xao lòng
» những kỉ niệm đã qua nhưng sẽ khắc ghi mãi trong lòng
» những phút ngoài anh