Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày tình lạc và người rời đi mất

Go down 
Tác giảThông điệp
trochoivui
Thành viên mới
Thành viên mới
trochoivui

Tâm trạng : lurking
Nữ
Châm ngôn sống : Vui vẻ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 35625

Ngày tình lạc và người rời đi mất Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày tình lạc và người rời đi mất   Ngày tình lạc và người rời đi mất Icon_minitimeSat Jul 26, 2014 4:36 pm

Câu đáng nói phải là câu "Anh đừng đi!". Nhưng lại sợ người vẫn đành tâm đi mất, làm ngơ câu nói đừng đi của mình...

Những lúc như thế này thấy yêu đương cứ khổ khổ, tội tội.

Kiểu như, muốn giữ người ta ở lại, cả trong tim mình, cả trong đời mình, nhưng người ta nhất quyết ra đi. Lúc bấy giờ, chỉ còn cách nói một câu để giữ gìn lòng tự trọng:

"Anh đi đi!"

Nói xong rồi mới thấy hóa ra đầu óc đầy ngớ ngẩn. Câu đáng nói phải là câu "Anh đừng đi!". Nhưng lại sợ người vẫn đành tâm đi mất, làm ngơ câu nói đừng đi của mình...

Ngày tình hết, với con trai có thể tỏ ra thờ ơ, có thể ôm vào lòng mình bộn bề công việc, vẫn có thể bạn bè bóng đá hay tụ hội game thủ để lãng quên. Ngày tình hết, con trai quyết phũ thì phũ đến tận cùng. Đã dứt lòng đi sẽ nhất định không quay đầu trở lại. Ngày tình hết, tự con trai đã cho trái tim mình khép cửa, miệng vết thương tự khâu trải qua lâu sẽ khắc lành da.

Ngày tình hết, với con gái là bình lặng, là dõng dạc trả lời câu chia tay giản đơn như trò chơi vẽ chữ, là vẻ lạnh lùng trùm lên một trái tim yêu còn đang nức nở. Ngày tình hết, chuyện yêu thương cũ giống như đóng kén trong tim, cứ cựa mình nhức nhối. Ngày tình hết, với con gái mà nói, muốn khóc muốn cười, vừa muốn lãng quên vừa muốn tìm lại.

Ngày tình lạc và người rời đi mất Tinh-yeu-68

Người ta nói, con trai sau khi chia tay một cuộc tình sẽ nhận ra cách để yêu thương hơn một người con gái khác. Còn con gái, sau khi chia tay một cuộc tình sẽ chỉ trở nên dại khờ hơn, ngốc nghếch hơn, để mà lạc vào một tim yêu khác.

Như vậy có nghĩa là, con trai và con gái khi yêu đương lẫn hậu chia tay đều rơi vào một hố sâu đầy mâu thuẫn lẫn nhau. Đồng ý rằng trái tim ai cũng sẽ thổn thức vì một người, đau thương dành cho một người và nguyện vì người ấy mà thay đổi, cũng nguyện vì người ấy mà tin yêu và trao bao nhiêu điều khờ dại. Nhưng yêu nhau, xin hãy đứng trên vị trí của nhau để mà hiểu, mà thương, có được không?

Chẳng hạn lúc bấp bênh, lúc giận hờn hay lúc phật lòng chuyện gì không vừa ý. Hãy nói, để sẻ chia, để hiểu, để cùng nhau giải quyết.

Chẳng hạn lúc đau lòng, người toan quay bước mà lòng mình còn muốn giữ. Hãy níu tay người ở lại. Kết quả có ra sao cũng không trách rằng mình đã quá ngốc nghếch không cố gắng hết mình cho chuyện tình yêu đôi lứa.

Chẳng hạn lúc chia tay, mỗi người sẽ đi về một con đường riêng khác. Hãy đủ thành tâm để chúc nhau hạnh phúc. Bởi trong quá khứ đã từng nương náu cuộc đời nhau, nương náu trong tim nhau. Gìn giữ chút ký ức tốt đẹp về nhau không phải là chuyện nên làm hay sao?

Cũng vì vậy mà nói rằng, khi yêu nhau, hãy đồng tâm và dốc lòng hết sức. Để sau này, nếu không có cơ duyên đi bên cạnh đời nhau nữa, sẽ cảm thấy đời mình vẫn còn nhiều điều may mắn, bởi đã từng tìm thấy nhau…

(Sưu tầm)

Ngày tình lạc và người rời đi mất
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi người em yêu nhân ngày lễ tình nhân
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Bình minh hé lộ, ánh sáng chan hòa, tinh khôi đầu tiên của một ngày mới tràn qua khe cửa. Bao yêu thương đắm say lướt rất nhẹ làm em tỉnh giấc, dịu dàng mỗi phút giây qua ngỡ như có anh bên mình!
» Rồi một ngày… …anh sẽ yêu người ấy hơn em…
»  TẠM BIỆT NHÉ, NGƯỜI EM YÊU . TRẢ ANH VỀ VỚI ANH NGÀY XƯA ♥