Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Yêu Em con gái Miền Tây

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Yêu Em con gái Miền Tây Left_bar_bleue8/10Yêu Em con gái Miền Tây Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Yêu Em con gái Miền Tây Left_bar_bleue10/10Yêu Em con gái Miền Tây Empty_bar_bleue  (10/10)

Yêu Em con gái Miền Tây Empty
Bài gửiTiêu đề: Yêu Em con gái Miền Tây   Yêu Em con gái Miền Tây Icon_minitimeSun Jun 15, 2014 3:42 pm

Chẳng biết anh phải bắt đầu từ đâu, phải nói như thế nào. Có lẽ đây là lá thư đầu tiên anh viết cho em và không biết có còn cơ hội nào để anh viết tiếp lá thư tiếp theo hay không nữa.

Thời gian anh bày tỏ tình cảm của anh đối với em từ ngày đó đến bay giờ không phải là một khoảng thời gian dài, nếu nói đó là thời gian để làm việc hay thực hiện một dự định gì đó. Nhưng với anh đó là một khoảng thời gian dài đối với cái gọi là tình cảm chân thành mà anh đã dành cho em.
Trong cuộc sống nếu thiếu đi tình yêu thì nhân loại này chắc là hổn loạn và có lẽ thế gian này đã không tồn tại con người nữa rồi em nhỉ. Anh vẫn thường hay hỏi lòng mình, "Tình Yêu là gì?" và câu hỏi này anh nghỉ không riêng gì anh mà nhiều con tim khác chắc cũng có cùng câu hỏi giống như anh. Nhưng rồi chẳng ai có thể trả lời được câu hỏi đó.
Tình yêu là một giọt nước không màu, không mùi, không vị nhưng nó sẽ có màu có mùi có vị, nếu ai đó yêu nhau, hiểu nhau và biết tô vẽ thêm vào đó một chút sắc màu, thổi vào đó một chút hương thơm và nêm nếm vào đó một chút gia vị thì tình yêu đó có thể đẹp và êm đềm.
Tình yêu là một lỗ hõng nhưng nó có thể thành hố sâu khi ai đó yêu nhau mà không hề bắt nhịp cho nhau. Như một người buông một người níu và một người đau một người tự trách móc bản thân.
Anh yêu em tình yêu đó chân thành dù anh đã nói và giải thích cho em nhiều lần nhưng sao anh lại thấy hụt hẫng và trống vắng quá em à. Anh không giỏi về nhìn nhận suy nghỉ của người khác nhưng với em anh biết em vẫn có dành cho anh một chút tình cảm. Dù tình cảm đó nó nhỏ nhắn trong em nhưng anh tin là có. Anh chẳng biết phải nói làm sao để em có thể mở rộng trái tim em nữa anh đã cố gắng tất cả để bày tỏ với em rồi em à. Tất cả với anh là không phải chỉ dừng lại ở đó nhưng nó khiến anh lo sợ, khiến anh bối rối. Ngày anh nói lời yêu em, em không trả lời anh rồi cũng nhiều lần khác em không trả lời anh, em chỉ dừng lại ở câu nói "em đã nói hết với anh rồi, Mình chẳng có kết quả gì đâu" Những lúc như vậy anh cũng không biết nói chuyện với em như thế nào nữa. Anh chỉ biết im lặng và im lặng để nhìn theo ánh mắt của em. Anh buồn nhiều và cảm thấy những lời nói mà anh nói với em dường như chi là chút gió thoảng qua rồi lại vụt tắt đi. Anh cũng đã hỏi em nhiều lần Vì Sao, Em không nói rỏ và chỉ buông miệng một câu "Vì Em Là Con Gái Miền Tây". Ừ thì em là con gái miền tây, con gái miền tây thì sao hả em? Con gái miền tây không được phép yêu, không được phép lựa chọn, không được phép chấp nhận sao em? Chẳng lẽ Miền tây và tất cả những miền còn lại có điều gì khác nhau hả em, hay là Miền Tây chỉ sống với Miền Tây. Miền Tây có đất, có người, có sông, có nước, có người, có cây, có tình yêu, có lao lộng,...vv. Và Miền Nam, Miền Trung, Miền Bắc, Tây Nguyên hay bất cứ nơi nào cũng có những thứ đó mà em. Miền Nào cũng là một nước VIỆT NAM mà em, cũng máu đỏ da vàng chứ có khác gì đâu em. Anh biết em nghỉ những điều đó là vì lý do gì nhưng em à! Chẳng lẽ em là con gái miền tây và em cam chịu tiếng nói của đời rồi bao nhiêu người con miền tây khác cũng như vậy. Với riêng anh thì anh cũng đã trãi qua nhiều câu chuyện và cũng nghe rồi hiểu một chút về cái gọi mà em nói vì em là con gái miên tây. Người đời nói Con gái miền Tây không chung tình, con gái miền tây ăn chơi, con gái miền tây trăng hoa....vv. Nhưng người ta có nghỉ, có hiểu, có đi hết, có trải qua từng người chưa. Ở đâu cũng có tình yêu thương, Ở đâu cũng có người tốt, người sấu, Ở đâu cũng có tất cả những gì mà xã hội có. Và ở đâu cũng có thể yêu cho nên anh vẫn yêu em cho dù ở đâu. Em đừng suy nghỉ những chuyện như vậy, hãy nhìn đời bằng con mắt chân thật, chính diện và sâu sắc nhất em nhé. Hãy nghỉ suy lại, hãy hiễu cho anh và cho anh cơ hội để anh được chứng tỏ tình cảm của anh em nhé. Đừng bận tâm đến những lời nói không nên nghe và hãy hành động theo lời nói, và sự mách bảo của con tim em nhé. Anh yêu em và sẽ yêu em mãi đến khi con tim này không còn có thể yêu nữa. Yêu em người con gái Miền Tây.
http://www.vuonyeuvn.com
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Yêu Em con gái Miền Tây Left_bar_bleue0/0Yêu Em con gái Miền Tây Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Yêu Em con gái Miền Tây Left_bar_bleue0/0Yêu Em con gái Miền Tây Empty_bar_bleue  (0/0)

Yêu Em con gái Miền Tây Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu Em con gái Miền Tây   Yêu Em con gái Miền Tây Icon_minitimeTue Jun 17, 2014 3:38 pm

Hì, Đọc dòng thư tình của bạn, mình xuýt giật mình. Mình cứ ngỡ là của người đó viết cho mình.
Mình cũng là cô gái sinh ra ở miền tây đó. Mình có được quyền yêu và được yêu bạn à.
Có thể cô ấy mặc cảm vì điều nào đó. Mình cũng từng nghe chuyện đó, nhưng mình tin số phận đưa đẩy thôi chứ không ai muốn.
Còn về xã hội. Mình có một số điều chia sẻ đây.
Bất cứ ai, bất cứ những người mình từng quen dù là người bắc, trung , nam đều có một lời khuyên.
Nếu là con gái thì không đi lấy chồng xa xứ
+ Nếu một ngày cha mẹ ốm đau không có tiền về hay thăm không kịp.
+ Nếu một ngày cha mẹ muốn thăm con cũng khó.
+ Người đã lấy chồng ở xa 1, 2 năm phải bỏ về vì cuộc sống khó khăn. Họ kể ra bản thân mình không tin nhưng chắc mọi người trong gia đình tin
+ Người về thăm nhà ở xa thường nói quá ví dụ: Đi vé máy bay một lần 4, 5 triệu, đi về một lần mấy chục triệu, ....nhiều lúc mình thấy nói quá.
+ Kết hôn ở miền Tây tốn rất nhiều tiền. Số tiền đó cũng theo cô dâu về nhà chồng nhưng phải có . Mình thì không cần, mình chỉ cần tình yêu nhưng gia đình, dòng họ nhìn vào đó để đánh giá sự sung sướng hạnh phúc của người con gái.
+ Miền Nam dễ sinh sống. Nếu sống ở miền nam thì tốt hơn. Gia đình sẽ đưa vô cùng những tấm gương phải trở về quê hương không sống ở gia đình chồng nữa.
+ Cuộc sống miền nam rất đơn giản. Có người bảo phụ nữ miền nam có thể nhờ chồng làm việc vặt. Ví dụ: nấu ăn, giặt đồ,...đa số làm được.
+ Phụ nữ miền nam, cũng giống như phụ nữ tất cả các miền cũng tần tảo, chịu khó .thương chồng, thương con. Riêng mình, mình không thích câu " chồng chúa vợ tôi" Tất cả mọi người miền nam họ thấm nhuần câu đó. Mà nghĩ con gái họ sẽ khổ. Riêng Mình, mình nghĩ chỉ là số ít, mình không tin điều đó. MÌnh nghĩ vợ chồng là phải biết chia sẻ, ai cũng có tiếng nói.
Đó là một số điều chia sẻ. Nói chung tất cả mọi người điều
có suy nghĩ. Mình yêu người Bắc, nói thật cả dòng họ muốn mình ở vậy một mình còn hơn đi xa.

Yêu Em con gái Miền Tây
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Miền Nam tiếp tục off...hưởng ứng và chung vui với không khí miền Bắc...!
» GỬI CÁC BẠN OFF MIỀN BẮC NÈ?
» Miên man ....
» các ban miền nam ơi
» Loa loa loa..............off miền bắc đê bà con cô bác chú dì ơi!!!!!!!!!!!!