Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Điều muốn nói ...

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : người với người sống là để yêu nhau
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 36699

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeMon Mar 03, 2014 6:04 pm

Em à,chắc sẽ chẳng bao giờ em đọc được những dòng tâm sự này của anh đâu.anh không biết làm gì,làm sao trong những tháng ngày này nên anh đành gửi đôi dòng tâm sự của mình vào đây thôi.
Em có còn nhớ không,ngày đầu tiên khi em chủ động làm quen với anh.Chuyện tình yêu của chúng mình cứ như chỉ có trong câu chuyện cổ tích vậy.Ai cũng nói anh chỉ là người đi tìm cái hư ảo,cái mộng hão huyền,nhưng anh lại gạt bỏ tất cả những lời nói đó sang một bên vì anh vẫn còn niềm tin ở nơi em.Anh nhớ như in cái ngày đầu tiên em chủ động làm quen anh,đó là một ngày lao động chân tay mệt nhọc với nắng vàng trải dài trên những đồi dứa.Em đã tình cờ nhắn tin làm quen anh trong lúc em buồn tủi nhất.anh chỉ là người thợ xây bán đổi từng giọt mồ hôi công sức lao động của mình lấy miếng cơm manh áo.Em là một cô gái nửa miền tây nửa sài gòn sống một cuộc sống sung túc đầy đủ.anh chỉ là một chàng trai nơi đất bắc quanh năm chỉ biết làm bạn với đồng ruộng.Em đã bị cuốn hút bởi những gì anh kể,anh nói.Từ cuộc sống đời thường đến tuổi ấu thơ gian khổ mà cho đến tận ngày hôm nay anh vẫn còn nhớ như in.Ngày nào mình cũng trò chuyện với nhau chỉ qua tin nhắn,qua các cuộc gọi mà mình chưa hề biết mặt nhau.Anh vẫn nhớ như in cái ngày mà em nói người em thầm thương trộm nhớ chính là anh.Anh biết,anh biết điều em nói chứ.Nhưng trong khi đó anh lại không dám thừa nhận tình cảm của mình vì đã trót yêu một cô gái miền tây mà cô gái đó lại chính là em.Em đã hờn dỗi,em đã gọi điện cho mẹ anh và trách anh vô tình,trách anh à gỗ đá.Nhưng em đâu có biết được rằng anh rất mong nhớ ngày mình gặp nhau để anh nói ra câu yêu thương nhất mà anh đang che giấu nó tận trong tim anh.Tình yêu của anh dành cho em cũng giống như lửa và gió,lửa gặp gió sẽ thổi bùng ngọn lửa yêu thương trong anh,khát khao ngày gặp em cháy bỏng lòng anh.Tưởng chừng chúng mình sẽ đến được với nhau êm đềm không sóng gió.Thế nhưng lại có tên sao chổi kia đến quấy phá,không chỉ một mà là đến 2 tên.Em đã nghi ngờ anh,em hiểu lầm anh và tắt máy không liên lạc với anh nữa.e, có biết được cảm giác của anh lúc đó như thế nào không?người ta có thể nghiện thuốc,nghiện rượu,nghiện bia ... nhưng dường như anh đã nghiện em mất rồi.Một ngày không nghe được giọng em nói,không nghe được tiếng em cười anh thấy buồn và nhớ em vô cùng.chúng mình đã hẹn ước là ngày 28/12/2013(28 tết) anh sẽ đón e ở sân bay nội bài.
Nhưng dường như,tất cả giống như một trò chơi mà ông trời đã sắp đặt sẵn vậy,tất cả đã không như mình mong đợi.Anh vẫn nhớ như in cái ngày hôm đó,cũng như bao ngày bình thường khác vậy.Anh và em đều đi làm,thường nhắn tin và gọi cho nhau những lúc chúng mình rảnh rỗi.nhưng buổi chiều hôm đó anh đợi mãi mà không thấy em nhắn tin hay gọi điện cho anh.anh cố chờ đến tối,trong lòng anh như linh cảm có chuyện gì đó sảy ra với em.anh đã gọi cho em rất nhiều nhưng không thể liên lạc được với em.nửa đêm em đã liên lạc cho anh và em cho anh biết em bị tai nạn đang nằm ở bệnh viện.lúc đó anh như người mất hồn,anh chỉ muốn ngay lập tức đến bên cạnh em để chăm sóc em,nhưng khoảng cách về địa lý đã không cho phép anh làm điều đó.Chỉ còn 6 ngày nữa là đến tết cổ truyền,anh đã quyết định vượt gần 2000 cây số để đến với em theo lời anh đã hứa.anh bỏ ngoài tai mọi lời khuyên,mọi can ngăn của người thân trong gia đình cũng như bạn bè anh.Khi anh đặt chân đến mảnh đất sài gòn phồn hoa đô thị này với mong muốn gặp em để mình cùng yêu thương chăm sóc nhau.Nhưng những hy vọng đó của anh dường như đã bị dập tắt.Chính em đã cho anh một gáo nước lạnh,một cú sốc tưởng chừng như anh không thể đứng dậy được.Em chỉ cho anh địa chỉ ở sài gòn nhưng lại không cho anh địa chỉ ở quê mà em đang dưỡng bệnh ở đó.Anh đã quyết định về đó tìm gặp em,anh đã linh cảm được có chuyện gì đó khiến em như thế.Anh không ngờ được em lại đứng giữa hai dòng nước mà em lại đang phải lựa chọn.một người là ngoại quốc có công danh,có quyền có chức,người ta có thể cho em tất cả.Một người là anh,một chàng trai chỉ biết bán sức lao động,hành trang mang theo chỉ một tình yêu và một tấm lòng chân thật.Chỉ còn có 3 ngày nữa là tết,anh lang thang tìm em khắp chốn đến khi trong người anh không còn một xu dính túi.Anh càng tìm kiếm càng thấy thất vọng,càng thấy mất niềm tin.Những người anh tìm để hỏi người ta đều khuyên anh hãy từ bỏ đi,hãy quay trở về miền bắc lạnh giá đó đi.Nhưng anh không thể em à,em có biết vì sao không?Vì người con gái anh yêu thương nhất,người con gái đầu tiên anh trao tiếng yêu còn đang chờ đợi anh.Tình yêu mà em dành cho anh vẫn chưa đủ lớn mạnh để chiến thắng tất cả đâu em à.Tình yêu mà anh dành cho em đã giúp anh vượt qua tất cả mọi chông gai thử thách mà anh gặp phải.một mình nơi đất khách quê người,không người quen,không người thân thích,chỉ có niềm tin vào tình yêu mà anh dành cho em.Tất cả anh đã vượt qua hết rồi em à,đã hơn một tháng nơi đất khách quê người nhưng anh vẫn sống tốt.Không gì có thể lấn áp được hình ảnh của em trong tâm trí của anh cả.Khi anh viết nên những dòng tâm sự này cũng là lúc cuộc trò chuyện của mình vừa kết thúc.Anh chỉ hy vọng rằng,tất cả sẽ như lời em nói,mình sẽ được gặp nhau.Mình sẽ cùng nắm tay nhau đi dạo đường phố sài gòn phồn hoa đô thị.Mình sẽ nắm tay nhau về miền quê nơi anh chôn rau cắt rốn để kết thúc những chuỗi ngày dài mà em vẫn còn đang hoài nghi về anh.Niềm tin anh có được để vượt qua tất cả chính là tình yêu của chúng mình đó em à." trao yêu thương sẽ nhận thương yêu " anh nhớ và yêu em nhiều lắm L.T.MK.
Sài Gòn 03/03/2014
ký danh. Phong Sương
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46103

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Điều muốn nói ... Left_bar_bleue0/0Điều muốn nói ... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Điều muốn nói ... Left_bar_bleue0/0Điều muốn nói ... Empty_bar_bleue  (0/0)

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeTue Mar 04, 2014 2:41 pm

Sao mà mình đọc những dòng tâm sự của bản mình lại có thể liên tưởng đến mình thế kia chứ.
Hoàn cảnh của 2 bạn sao lại giống hoàn cảnh mình đến thế. Bạn thật dũng cảm khi đi tìm người yêu như thế. Mình rất ngưỡng mộ. Mong rằng bạn sẽ có được hạnh phúc
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Nam

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeThu Mar 06, 2014 9:31 am

cảm ơn bạn.Mình quyết định vượt khoảng cách về địa lý cũng chỉ vì mình yêu cô ấy quá nhiều và mình có niềm tin rất lớn vào tình yêu của chúng mình.Những khó khăn khi mình đặt chân vào đây thật không thể tưởng tượng nổi.Trong người mình thì hết tiền,không bạn bè,không người thân thích.Nhưng chính sự thật thà đã giúp mình vượt qua tất cả cho đến tận ngày hôm nay.
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 54604

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeMon Mar 10, 2014 7:54 pm

Bạn là một người nam, bạn có thể dũng cảm đi tìm tình yêu của mình.
Theo bạn, nếu là một cô gái, cô ấy có thể làm như bạn được không?
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Nam

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeWed Mar 12, 2014 9:00 pm

Câu hỏi của bạn mình thật sự khó trả lời lắm.
Nói chung là chuyện của mình thì rất nhiều người biết và người ta chỉ nói đó là một kỳ tích.
Còn như thế nào mình cũng không rõ nữa !
Thường thì người trong cuộc là thế mà.
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 54604

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeFri Mar 14, 2014 7:15 pm

Thật sự bạn giám nói với bạn bè vì quyết định của bạn, nhưng thật sự có người con gái cũng làm giống như bạn đấy. Hì. Thật ra chỉ có người trong cuộc mới hiểu thôi. Còn những người khác nhiều lúc lại cho mình quá ngốc nhất là đối với một người con gái
thienthannhosh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thienthannhosh

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Don't save your smile ever when you sad. because you never know some body may be love you because of this smile...
Số lần được cám ơn : 48
Điểm : 52353

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hEo Ú lÀ me.......
Hài hước:
Điều muốn nói ... Left_bar_bleue7/10Điều muốn nói ... Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Điều muốn nói ... Left_bar_bleue10/10Điều muốn nói ... Empty_bar_bleue  (10/10)

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeSat Mar 22, 2014 11:22 pm

:(
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Nam

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeSun Apr 06, 2014 7:15 pm

đến hôm nay quyết định đó vẫn là sai lầm
Nhưng mình vẫn không thấy ân hận.
có lẽ đó là mộ điều hưa ảo,người con gái đó không có thật và minh đang rơi vào cái đáy của sự tuyệt ọng.mình muốn giải thoát quá nhưng vân chưa tìm được câu trả lời
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Nam

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeSat Feb 14, 2015 1:25 pm

E ah. 1 năm rùi đó. Thời gian trôi đi thật là nhanh không chờ đợi một ai cả. Khi a viết ra những dòng này cũng sẽ là lúc mình xa nhau mãi mãi. A sẽ làm theo điều e muốn. Nhưng chỉ duy nhất một điều mà a không thể thay đổi được.đó là tình yêu mà a dành cho e sẽ không bao giờ thay đổi. Nó vẫn sẽ luôn đi bên a cho dù cuộc đời này mình không thể chung bước. 1 năm voewis biết bao nhiêu là buồn vui lẫn lộn. 1 năm cũng đủ để cho ta thấy mình yêu nhau nhiều như thế,nào. 1,năm cũng đủ để cho e thấy tình yêu a dành cho e sâu đậm đến đâu. 1 năm với biết bao nhiêu là mất mát và đau thương. Từ đây mình sẽ xa nhau mãi mãi. E còn nhớ những lời nói yêu thương ngọt ngào mà dường như ta vùù mới gửi trao cho nhau.
E ah. Một đêm không ngủ để a suy nghĩ về những gì đã qua. 1 đêm để a quyết sdinhj tất cả cho cuộc đời mình. A sẽ không đến nơi đó nữa. A sợ cái cảm giác đó rùi, cái cảm giác như mình bị rơi từ chín tầng mây xuống. Những lời hứa của e giờ đây a chỉ xem như là ciwn gió thoảng qua mà thôi. Có lẽ e đã ngộ nhận tình cảm mà e dành cho a là tình yêu. Vì e a có thể làm tất cả. Nhưng chỉ một thử thách nho nhỏ mà e đã buông xuôi tất cả và nói câu biệt ly sớm thế sao. A đã mang đến cho e vnieemf tin vsof cuọic sống, a đã dìu bước e đứng dậy khi e guch ngã, nhưng e lại k để cho a mang lại hp cho e. A vẫn khoobg thể hiểu được điều e đang suy bghix. A sẽ làm theo điều e muốn nhưng a sẽ jhoing hứa đâu. . Tạm biệt e tình yêu của a. Who love me. I love yyou foẻver.
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Nam

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeSat Aug 13, 2016 1:41 pm

Đã ba năm rùi phải không e?vậy là mình đã yêu nhau được 3 nam rùi đó e.và ngày hôm nay e đã chọn dời xa a để đi đến bên người mới.Đã bao giờ e nghĩ cho a chưa e?
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 52940

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeTue Aug 16, 2016 2:31 am

đã 3 năm bạn ở diễn đàn này với những tâm sự và chia sẻ .......... và 3 năm với 1 mối tình, buồn
yenthang
Thành viên mới
Thành viên mới
yenthang

Nam

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitimeSat Nov 19, 2016 11:52 pm

Lại một đêm buồn nữa trôi qua!
E ah!
A cũng muốn tin những lời mà e nói lắm.
Nhưng những lời nói đó với a giờ đây đã trở thành vô nghĩa rùi e ah.có lẽ e sẽ mãi là người trong mộng của a mà thôi e à.có tình yêu nào mà như chuyện tình của đôi ta không e?e thích sự ngọt ngào,a đã cố gắng dành cho e tất cả,nhưng e lại k đón nhận nó.có bao giờ e đặt mình vào vị trí của a để e suy nghĩ k e?e nói rằng e yêu a,e nhớ a.Nhưng có ty nào như này k e?mỗi cuộc gọi a dành cho e cùng bao nỗi nhớ mà e cũng k hề nghe máy mặc dù e biết là a gọi.có ty nào như e nói k e?e dành tất cả thời gian rảnh để nói chuyện với người đó,người ngoại quốc hơn e tới một con giáp.
E à.
Sao e lại đem a ra so sánh với người đó chứ?họ có quyền có tiền có địa vị lại là xếp của e.Còn a ư,chỉ là một người lao động bình thường,sống một cuộc sống chân thật giản dị,k biết gian dối xảo trá.tại sao e lại đem a so sánh với ng đó chứ?
Lúc e đang ở đáy vực,a là người đỡ e đứng dậy,sao e k đưa tay cho người đó mà lại đưa cho a chứ.E nói rằng e và người đó là tri kỷ,ừ là tri kỷ của nhau rùi sao lại còn nói thương nhớ a chứ?e thích thì e tìm đến a,còn a có nhớ e có đi tìm e cũng chỉ trong vô vọng mà thôi e ah.Ngày hôm qua là tin nhắn cuối cùng a dành cho e,a đã quyết định rùi e ah.a k biết là e có đọc được những lời này hay là không.Nếu mà e có vô tình đọc được thì e hãy coi a là một cơn gió thoảng qua,kẻ phản bội tình yêu à.a muốn kể hết chuyện chúng mình ra cho những ai đọc được thấu hiểu,nhưng a không làm như thế e à.hãy để mọi người coi a là kẻ ngốc trong tình yêu đi,a sẽ tập sống khi không còn e bên cạnh nữa.a sẽ học cách hận kẻ phản bội tình yêu của a.đã đến lúc a bước sang một trang mới rồi.vĩnh biệt e.duyên tùy duyên,hữu duyên,phúc duyên...
Sponsored content

Điều muốn nói ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Điều muốn nói ...   Điều muốn nói ... Icon_minitime

Điều muốn nói ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Điều em muốn nói^^!
» hôm nay em viết thư cho anh nhưng là bức thư tình không gửi
» ĐIỀU EM MUỐN NÓI !!!
» Anh! Điều em muốn nói!
» điều em muốn