Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi anh- Người phương xa.

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi anh- Người phương xa. Left_bar_bleue0/0Gửi anh- Người phương xa. Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi anh- Người phương xa. Left_bar_bleue0/0Gửi anh- Người phương xa. Empty_bar_bleue  (0/0)

Gửi anh- Người phương xa. Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi anh- Người phương xa.   Gửi anh- Người phương xa. Icon_minitimeWed Jan 08, 2014 8:08 pm

Anh thân yêu !
Dạo này anh có khỏe không? Cuộc sống của anh chắc là nhiều gánh nặng lắm. Anh có còn trĩu nặng với nỗi buồn hay không?
Hôm nay em tình cờ nghe kể về anh nhiều lắm. Đó là những việc xoay quanh cuộc sống hiện tại của anh. Những việc mà yêu nhau 4 năm , em mới biết được.
Anh biết không? Khi hai người yêu nhau, chia tay nhau, nếu một người vẫn còn yêu thì không dứt khoác được . Em từng nghĩ sẽ làm được. Vậy mà em đã không đủ can đảm để làm điều đó.
Em đã nói chuyện với cô ấy anh à. Người mà anh từng gọi à vợ đấy.Cô ấy có cách nói chuyện rất chân thành và vui vẻ. Còn em, em thấy mình nhỏ bé quá. Anh biết không? Từ cô ấy em biết được , anh xem tình yêu của chúng mình là đẹp nhất. Anh nhắc đến em với cô ấy. Nhắc đến tình yêu của mình. Anh nhắc đến một khía cạnh phải tủi thân chịu đựng khi yêu người ở xa . Nhắc đến một tình yêu đẹp, một người vợ mà anh không kết hôn được. Em cũng không biết nên vui hay buồn khi anh chẳng bao giờ nhắc đến chị ấy mà chỉ nhắc về em.
Có lúc em thấy vui nhưng có lúc em cảm thấy mủi lòng lắm. Có lẽ vì em biết đối với anh bây giờ, chỉ có tình yêu lúc trước chứ không có em. Chỉ có điều may mắn là em chính là nhân vật nữ trong quá khứ. Bây giờ em biết trong lòng anh không có em. Điều mà em nghĩ là thiêng liêng, nhưng anh thì không thấy đó là quan trọng.
Anh biết không, cô ấy cho em biết anh từng nói “ Anh không có nhiều tiền, nhưng số tiền anh có hơn cả niềm vui của anh hiện tại”. Khi người yêu của anh nghe điều đó, họ sẽ cảm thấy thế nào anh có biết không? Em cứ nghĩ cả đời mình sẽ mang lại niềm vui cho anh, mang lại hạnh phúc cho anh vậy mà giờ đối với anh. Là người khác chứ không phải em.
Cô ấy nói, nói chuyện với cô ấy, anh tìm thấy được niềm vui. Em chạnh lòng lắm. Mặc dù em biết cô ấy có người yêu. Và cô ấy chỉ xem anh là anh kết nghĩa.
Mỗi ngày anh đều đến chở cô ấy đi học vì anh và cô ấy học cùng lớp. Em…mơ ước,…tuyệt vọng,…có chút gì đó ganh tị với cô ấy. Cô ấy có thể vui đùa với anh, có thể giận lẫy để đánh anh, có thể đi hát với anh,…còn em, yêu nhau 4 năm, em không có được gì. Em chỉ nhận được một câu mà anh khen em trước người khác. “ Cô ấy rất can đảm, người bình thường sẽ không làm được”. Cảm giác tủi thân trong lòng.
Anh biết không? Hôm noen anh đã nhắn tin với em rất nhiều. Cái đêm mà một cô bé khác đã rủ anh đi chơi. Anh từ chối. Điều đó càng làm em phải dặn lòng là phải im lặng rời xa anh. Bởi vì thật sự anh đã, đang và mãi mãi sẽ không cần em nữa. Bởi vì anh thật sự đã thay đổi chứ không phải em. Anh nhắc đến em- người vợ chưa thể lấy, với các cô gái ấy theo anh. Sao anh không nhắc đến chị ấy- người vợ đã chung sống với anh???
Có lẽ em sẽ không bao giờ nói chuyện với anh nữa đâu. Em không can đảm như anh nghĩ đâu. Cái ngày mà em can đảm nhất, anh xem nó chẳng là gì cả mà, chính anh nói thế mà?
Nếu nói chuyện với anh, em chỉ sợ mình không còn là gì nữa trong lòng anh. Anh từng nói yêu ai, làm gì cũng đừng nói với anh mà, phải không?
Từ nay em sẽ không nói nữa. Em sẽ để anh giữ một kí ức đẹp về em. Vì khi em nói, chỉ là những lời giận hờn, buổn tủi mà thôi. Sau này dù em có ra sao, dù em vui hay buồn, sướng hay khổ. Hay lúc tuyệt vọng nhất, em sẽ không nói gì với anh. Hãy như anh đã tưởng tượng về tương lai của em. Em sẽ hạnh phúc. Hãy nghĩ như thế anh nhé.
Em sẽ không hỏi gì về anh nữa. Chỉ mong anh có được một hạnh phúc trọn vẹn.
hoalongden
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hoalongden

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : vi cuoc song la khong cho doi!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 51766

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh- Người phương xa.   Gửi anh- Người phương xa. Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 9:37 am

hay quá bạn ạ. Rất cảm động. mình ko hiểu hết được câu chuyện của bạn với người iu nhưng mình nghĩ nếu một khi ko giữ được thì tốt nhất là cất nó vào quá khứ ngọt ngào. Chúc bạn sẽ vượt qua được.
http://phattrien24h.com
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46203

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh- Người phương xa.   Gửi anh- Người phương xa. Icon_minitimeFri Jan 10, 2014 6:32 pm

Cám ơn lời động viên của bạn. Mình sẽ cố gắng
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi anh- Người phương xa.   Gửi anh- Người phương xa. Icon_minitime

Gửi anh- Người phương xa.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phải làim sao khi yêu đơn phương một người yêu đơn phương ???
» Gửi người người nơi phương xa!
» YÊU ĐƠN PHƯƠNG...LÀ NGƯỜI ĐẾN SAU
» Nỗi buồn người đơn phương
» noi buon nguoi don phuong