Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tự sự.....

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46413

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tự sự..... Left_bar_bleue0/0Tự sự..... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeWed Aug 28, 2013 7:35 pm

Hôm nay trời vô cùng mát mẻ, chỉ có tâm trạng của mình vô vàn những rắc rối, lộn xộn. Công việc của mình tuy nhiều nhưng thực tế không bao giờ dẫn đến tâm trạng này của mình. Có lẽ em đã làm cho một người phải buồn rồi. Một người luôn quan tâm em và đưa ra những lời khuyên bổ ích. Vậy mà em nói em bực mình cả anh. Hì. Buột miệng nói thôi à.
Anh biết không? Ai mà không biết giáo dục trẻ nhỏ là phải dùng tình cảm chân thành của mình chứ. Nhưng cái gì thương là thương và cái gì nghiêm là nghiêm. Sai phải nghiêm khắc chỉ ra cái sai của mấy đứa trẻ chứ. Em làm trường một năm nên em hiểu anh à. Mỗi đứa với những tính tình khác nhau không thể dùng một cách mà ứng xử. Những em ngoan hiền, thì mình nhẹ nhàng, gần gũi. Những đứa lóc chóc cũng gần gũi nhưng phải nghiêm chứ. Em không tán thành là anh nói phải phân tích cho từng đứa hiểu. Và không ai có thời gian mà hỏi từng em cần gì cô sẽ giúp. Em không phải là người sôi nổi  trong mấy việc đó. Em nghĩ làm tốt là em biết mấy đứa cần gì mà mình đi trước một bước.
Thật ra về thái độ đối với mọi người em là ngưòi kiềm chế cảm xúc cũng tốt đó.
Hì. Nếu đọc những dòng chữ này anh đừng buồn em nhé. Em vẫn ổn mà.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeSat Aug 31, 2013 7:59 pm

Có cái gì đó nghẹn lại ở trong lòng. Sao người mình không yêu lại luôn xuất hiện. Sao mình có thể tiến xa hơn với họ chứ????...Yêu cái cảm giác khó mà tả được. Có phải mình đã chạy theo cái cảm giác ấy mà xa rời thực tế hay không? Có những lúc tự hỏi sao mình không thể yêu anh. Người có thể lo lắng, chiều chuộng mình. Ở anh có cái gì đó mình không yêu chăng? Có phải cái mình nói đó là cảm giác. Cái cảm giác hạnh phúc pha lẫn một chút khát khao và chờ đợi một người. Đó là sự mong mỏi được sống chung dưới một mái nhà, được ở bên nhau hàng ngày, được chia sẻ yêu thương ....Sao những điều đó không có ở anh? Mà là ở một người xa xôi, có phải mình đã sai vì theo cái cảm giác mà mình cho là cảm giác tình yêu để rồi kết cục cả hai không bao giờ đến được với nhau. Sao em có thể tìm thấy cảm giác hạnh phúc ở anh chứ? Mặc dù anh là một người tốt. Hoàn cảnh tốt, tất cả đều tốt. Vậy mà em lại không thích . Không hiểu trái tim em đang muốn gì nữa.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeSun Sep 08, 2013 8:24 am

Rất đau, càng đau đau đầu khi nhìn thấy anh. Hì . Lạ lắm phải không? Dường như em đang muốn tựa vào ai đó để khóc. Em muốn khóc. Em ghét anh. Anh rất vô tâm. Chính sự vô tâm của anh đã đẩy em xa anh. Em không muốn vào face nhưng em vẫn tò mò. Để rồi, em bị đau đầu,..ghét anh vô cùng. Ghét anh cả cuộc đời.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeMon Sep 09, 2013 7:58 am

Hôm nay cảm thấy nhẹ nhỏm quá. Rất thoải mái. Ngày đầu tuần làm việc thật thoải mái. Tuyền ơi cố lên!
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeTue Sep 10, 2013 8:25 pm

Có chút gì đó mệt mỏi nhưng xen lẫn trong đó là một chút niềm vui. Mệt vì cái xe dở chứng, vui vì mua được một chiếc vòng vừa ý.
Cả ngày bận rộn tính tiền học phí. Hì. Đúng là không phải kế toán nên có khác thật,...hi.
Mưa chiều nay nặng hạt quá, trời tối om, chạy xe cứ chạy xuống ổ gà với vũng nước . Thật sợ đi đường tối thật. Đây là lần thứ hai mình chạy xe buổi tối.
Khi viết dòng cảm xúc trên là lúc lòng bình thản biết chừng nào. Vậy mà tít tắc đã vỡ vụn với bao nỗi ê chề.
Trái tim tổn thương chẳng biết khi nào thôi thổn thức. Anh? Sao anh hiểu ý nghĩa của tình yêu, vậy mà....
Vậy mà sao?
Mình đang trách hờn ư?
Người ta chẳng yêu mình mà mình lại,...ngốc thật,....
Lâu rồi nhỉ? 2 năm, 3 năm mới nhìn thấy ảnh của anh nhỉ? Mong muốn ư,...năn nỉ ư,...đó không phải là tự nguyện giành cho người mình yêu,Mình lại trách hờn rồi,...
Phải mỉm cười, phải luôn sống tốt,...đừng mong chờ, đừng cố biện mình người ta yêu mình,...
Lạ nhỉ, lúc tim dậy sóng, lúc lại bình thản,...cảm xúc dậy sóng trong tít tắc ....Phải cố gắng cho ngày mai tươi sáng.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeSun Sep 15, 2013 6:04 pm

Anh có biết anh làm lòng em buồn biết chừng nào? Em đang tập cho mình hứng chịu nỗi đau. Một nỗi đau khó mà tả được.
Nếu như, người em yêu, yêu người cũ thì em sẽ thấy nhẹ nhõm hơn. Nhưng nỗi đau ê chề khi em biết anh đang tán tỉnh người ta.
Mỗi lần em thấy thế là lúc em yếu đuối nhất. Trái tim quặn thắt với bao nỗi ê chề. " vợ thì có nhiều". Câu nói của anh sao nhẹ nhàng quá.
Còn riêng em, đó sẽ là một từ có ý nghĩa cả đời. Có thể từ đây anh sẽ quên nhưng em thì không thể,...
Lúc đó em chỉ muốn gọi cho anh và trút hết bao ưu uất trong lòng. Anh có biết em nhận ra biết bao điều không? Anh đã nói dối em nhiều lắm. Nhưng điều anh nói dối chính là những điều làm em buồn nhất. Anh nói thế không sợ em đau lòng. Anh cứ nói. Anh muốn em sợ mà bỏ cuộc. Thế sao??? Anh sai rồi, chỉ cần anh nói . Anh không yêu em. Vĩnh viễn em biến khỏi mắt anh cho xem.
Hôm nay em rất buồn. Em tự cho mình mạnh mẽ lắm. Nhưng thật ra em rất buồn.
Những ngày nghĩ chính là thời gian em cảm giác khó chịu, ...công việc dù thế nào cũng không làm em cảm thấy mệt mỏi khi đọc những dòng chữ của anh.
Anh có biết? từ đây em sẽ xóa anh, xóa đi tình yêu của anh. Em sẽ nhớ anh. Nhưng nhớ theo một hướng khác. Một hướng mà anh biết được anh sẽ hối hận vì điều anh đã làm.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitimeSun Sep 15, 2013 6:15 pm

Chưa bao giờ anh hiểu được tình em,
Khi buông lời trêu hoa ghẹo nguyệt,
Em rất ghét tình anh trao ai khác,
Từ bây giờ đoạn tuyệt trái tim yêu.(15/09/2013)

Sponsored content

Tự sự..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tự sự.....   Tự sự..... Icon_minitime

Tự sự.....
Trang 1 trong tổng số 1 trang