Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Niềm tin cho em....thanks!

Go down 
Tác giảThông điệp
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 54914

Niềm tin  cho em....thanks! Empty
Bài gửiTiêu đề: Niềm tin cho em....thanks!   Niềm tin  cho em....thanks! Icon_minitimeSun Oct 20, 2013 3:20 pm

Chia tay Có phải là kết thúc tất cả? Chia tay thì còn gì đáng để  phần nói nữa đâu.

Đêm nay dường như dài quá. Hình như cả thế giới đang ngủ, chỉ còn một mình tôi vẫn thức như mọi ngày. Nhưng đêm nay có cảm giác không giống như bao đêm trước.

Có một cảm giác lạ lùng, một tâm trạng khó tả. Có lẽ nó có quá nhiều cảm xúc...

Có những ngày lễ tôi " ở bên cạnh em", nhắn tin với em cả buổi, có những ngày lễ chúc cho e tìm được hạnh phúc mới... Nhưng đêm nay,  cũng sắp bắt đầu một ngày lễ, thì tôi lại dồn nén trong đêm dài vô tận.

Ngày dành cho phụ nữ, cho những người me, người chị, người e, và cho cả người tôi yêu nữa.

Ngày không nhắn tin, không mua quà, không đi chơi, không ở bên!

Ngày mà vẫn diễn ra hàng năm nhưng con người đã đổi khác, ngày không tìm được vợ yêu...

Ngày của trách móc, buồn đau, ngày của trò chơi tinh quái, ngày không có tin và yêu...

Ngày mà người ta tụ họp, chia sẻ, chúc mừng, vui vẻ bên nhau. Ngày của tôi cô đơn buồn bã giữa đám đông như vô hồn.

Ngày mà lời chúc gửi đi chẳng có ai nhận. Chỉ gửi đi cho gío cuốn đi.

Đó là ngày phụ nữ VN. Một ngày lễ thường niên đã diễn ra mấy chục năm. Nhưng là ngày đầu tiên không dành cho tôi xen vào.

Thôi thì đành viết lên đây dù biết không nên viết.

Đây là những phút giây đầu tiên của ngày đó. Tôi xin chúc cho người đã có duyên với tôi, người con gái ngoan hiền, dễ thương mà tôi biết sẽ mãi có được khoảnh khắc tuyệt vời ấy. Chúc một cô bạn dễ mến, thân thương sẽ gĩư lấy những khi chia sẻ với tôi. Chúc cô em gái trời cho nhưng vô cùng đáng yêu sẽ không buồn vì mmột người con trai nào nữa. Chúc cho cô giáo sẽ dạy tiếp " thì tương lai" nhưng đừng buồn vì " thì quá khứ". Chúc cho cô học trò ngốc nghếch yêu thầy rùi mà còn gỉa nai sẽ học lên cao học của tình yêu, mặc dù thầy không đủ trình độ để  phần dạy cao học nhưng sẽ có người khác dạy em. Chúc vk yêu bình an, hạnh phúc, luôn vui vẻ và nhớ ck.

Và cuối cùng, chúc cho người hôm nay sẽ yên lòng và tự tin làm những việc mình muốn. Chúc cho e vững bước trên con đường tương lai.

HAPPY VIETNAM WOMEN DAY.

Niềm tin cho em....thanks!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hoài niệm một niềm đau
» Nỗi niềm của em gởi đến anh!
» Kỷ niệm đã xa
» ??Các Kỷ Niệm ...??
» Niềm tin ở đâu