Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

xin cho em lời khuyên

Go down 
Titanic
hoatuthan09
ThanhThanh
lehoa220386
Thanh Diệp
luckynguyen
>>0nlyl0v3<<
11 posters
Tác giảThông điệp
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : học, học nữa, học mãi, đúp lại học típ ^^
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 55794

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue8/10xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue10/10xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (10/10)

xin cho em lời khuyên Empty
Bài gửiTiêu đề: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeThu Apr 23, 2009 9:14 am

em chia tay zới được 1 thời gian thì có 1 ng` khac' ngỏ lời zới em, thật lòng mà nói thì em ko yêu người này nhưng nghe lời bạn bè khuyên bảo em đã nhận lời với người đó với mong muốn người đó có thể zúp em quên đi người yêu cũ....nhưng khi bik được chuyện em quen zới người khác thì lại viết thư nói là còn yêu em nhiều lắm và muốn quay lai zới em...em ko đồng ý vì sợ làm tổn thương người mới nhưng lại nói sẽ trả thù nhg~ ji` đã mất (i' la` đòi đánh ng` mới của em)....em thật ko bik phai~ làm sao nữa....vi` em bik mình còn yêu nhiều lắm và dường như ko thể quên ...nhưng nếu quay lại zới thì em ko bik phãi đối diện với ng` mới ntn....bạn bè của em cũng ko đồng ý em và vì trước đây đã nhiều lần làm tổn thương em...
xin cho em lời khuyên
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57213

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue0/0xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue0/0xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeThu Apr 23, 2009 9:35 am

Cái yếu nhất của người con gái khi yêu đó là yêu đuối. Nhiều khi biết rằng phải dứt mà cũng không đủ nghĩ lực để dứt, với bạn thì sự cương quyết là cần thiết. Bạn đã nhận lời với người mới, đã chi tay với người cũ vậy bạn phải nghĩ gì nữa. Việc vương vẫn tình cảm là điều bình thường, không phải 1 sớm 1 chiều mà đã quên được. Còn người cũ nói thế thì cũng rất quá đáng, hãy nói thẳng với anh ta về sự cương quyết của bạn. Còn về nguời yêu mới của bạn, nếu anh ấy thực sự yêu bạn, tôi tin là 1 người đàn ông anh ấy sẽ biết làm gì để đối đầu với những việc sắp tới. Hãy mạnh mẽ lên bạn nhé
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62776

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeFri Apr 24, 2009 10:23 pm

anh luckynguyen nói đúng lắm,con gái ai cũng yếu đuối cả,khi đã yêu 1 người dù đã chia tay rồi thì vẫn khó quên dc.Biết rằng bạn vẫn còn yêu người ấy rấ nhiều nhưng nếu bạn và người yêu cũ đã chia tay rồi,trong khi nhiều lần người ấy làm tổn thương bạn thì bạn cương quyết đừng quay lại vì chỉ đem lại cho bạn sự phiền muộn mà thôi.nếu bạn đã đồng ý quen người khác và người này thật lòng yêu bạn thì hãy cố gắng trân trọng những ji đang có.bạn đừng nên dao động bởi lời nói của người cũ vì nếu anh ta yêu bạn thật lòng thì ko bao giờ muốn phá hph của ngkhac.chủ yếu do anh ta đang ganh tỵ với bạn thôi.Hãy vững tin lên rồi mọi vịêc cũng sẽ vượt qua,bạn đừng quá lo lắng.
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue8/10xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue10/10xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSat Apr 25, 2009 8:29 am

cảm ơn luckynguyen và thanh diep nhìu nha, lời khuyên đó rất có ích với em, em tin rằng time sẽ giúp em quên đi anh ấy , em sẽ trân trọng những ji` đang có, rồi thì cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn nhiều , hạnh phúc sẽ đến....đúng ko ạ ?
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56337

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSat Apr 25, 2009 1:58 pm

nhưng theo suy nghĩ của mình khi đọc lời tâm sự của bạn. thì tình cảm của bạn bây giờ vẫn còn dành cho T, sai lầm lớn nhất của bạn là đã đồng ý quen 1 người mà bạn k có tình cảm với ý định "lấp chỗ trống" (thật lòng mà nói thì em ko yêu người này nhưng nghe lời bạn bè khuyên bảo em đã nhận lời với người đó với mong muốn người đó có thể zúp em quên đi người yêu cũ). mình cũng là con gái nhưng mình k bao giờ chấp nhận cách như vậy. bạn có tự hỏi liệu bạn có ích kỷ quá k? khi quen người ta mà chỉ muốn làm sao lấy người đó để có thể quên đc người yêu mới chia tay mà k nghĩ đến suy nghĩ của người mới này. chính việc làm của bạn đã vô hình dung làm tổn thương tình cảm của người đó.
còn người yêu mà bạn mới chia tay, bằng thái độ của anh ta thì mình cũng cần bạn phải suy nghĩ lại, quay lại hay cắt đứt còn tuỳ thuộc vào bạn, nhưng với 1 người con trai như vậy cũng k xứng đáng với tình cảm mà bạn dành cho.
tốt nhất bây giờ bạn hãy để 1 thời gian suy xét lại tình cảm của mình, hãy bình tĩnh và nghe những lời khuyên của mọi người thì mình tin rằng bạn sẽ tìm ra được hướng giải quyết tốt nhất.
chúc bạn gặp nhiều may mắn.
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSat Apr 25, 2009 4:14 pm

uh, trong chuyện này lỗi lầm lớn nhất là ở mình, nhưng mà khi nhận lời người mới thì mình cũng đã nói rõ là mình vẫn chưa quên dc T , anh ấy bik vậy và đã chủ động nói " hãy để anh bù đắp mọi lỗi lầm mà T đã gây ra cho em".
có 1 chuyện nữa là T đã nhiều lần đánh người mới, giờ mình cảm thấy rất có lỗi với người đó. mình đã tìm T và nói chuyện T bảo nếu mình quay lại zới T thì T sẽ ko đánh người mới nữa..T cũng nói là trước đây do ko bik trân trọng tình cảm của mình nên mới làm mình tổn thương, T xin lỗi và hứa từ giờ về sau sẽ chỉ có mình thôi...
bây giờ chỉ có cách way về zới T thì người mới mới ko bị đánh thui, nhưng mình lại sợ cái cảm giác 1 lần nữa fai~ chia tay zới T , sợ 1 lần nữa bị tổn thương, sợ cái cảm giác có lỗi zới người mới, sợ bạn bè mình sẽ ko dzui
mình fai~ lam` sao đây
ThanhThanh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ThanhThanh

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54984

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSat Apr 25, 2009 7:51 pm

Mới có 14t thui e đã iu roài sao? Hơi sớm đó nha, phải chú tâm vào học em nhé, tương lai còn dài, nhìu điều tốt đẹp đang chờ đợi em ở phía trước. Dù sao chị cũng muốn gửi tới em những điều tốt đẹp nhất, hãy suy nghĩ thật kỹ trc khi quyết định một điều gì, vì nếu sai lầm em sẽ phải gánh chịu nhìu tổn thương và cũng khiến ng khác phải đau lòng nhìu đó. Chúc em luôn sáng suốt...
hoatuthan09
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54737

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSun May 03, 2009 5:17 pm

Như thế là không được rồi . Hầu như tất cả những đứa còn đang ở tuổi học sinh như anh và em thì sau khi chia tay mối tình đầu đều muốn quay lại hết . Mấy đứa bạn anh cũng thế . Mấy đứa con gái trong lớp tụi nó cũng nói là sau khi chia tay người yêu đầu thì cách cỡ 1 vài tháng là người yêu cũ của nó lại ngỏ lời muốn quay lại . Anh không biết có đúng hay không chứ theo anh thì việc gì ra việc đó em à . Tốt nhất là cancel tất cả lại đi và tập trung vào việc học hành để tránh cho sau này khi em lớn thì việc hoc hành cũng ko ra gì còn về tình yêu thì khi đó con tim em đã bảo hoà rồi nên chắc chắn khi yêu thêm 1 người nào đó hoặc là có thêm 1 người nào đó ngỏ ý yêu em (yêu thật sự) thì em sẽ suy nghĩ rất nhiều xen lẫn những hoài nghi .... và thế là em có thể sẽ bỏ lỡ mất 1 tình yêu thật sự ở tương lai
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSun May 03, 2009 5:31 pm

nhưng anh ơi, , cái bài này em post dc 1 time rùi nên sự việc cũng có nhiều thay đổi ...em cũng ko bik nói sao để mọi người hiểu và tư vấn giúp em nữa...việc của em thì bạn bè em hiểu rõ nhất, bây jo` tụi nó khuyên em là "cứ cho T 1 cơ hội để người mới khỏi bị đánh nữa, chứ chỉ vì mày mà thằng P (ng` mới) bị đánh hoài như vậy thì tội nó lắm, dù dì cũng sắp vào hè rùi mà vào hè là coi như hết, sang năm sau thằng T ko làm phiền mày nữa đâu"
theo anh va` cac' bạn khác em có nên nghe lời mấy nhỏ bạn hok?........
Titanic
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 55089

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSun May 03, 2009 10:02 pm

Thật ra tình yêu đâu phải dễ quên.1 người đàn ông chân chính yêu bạn thật lòng sẽ ko có những hành động như dọa đánh hay là uy hiếp 1 cái gì đó.Đó chỉ là hành động của 1 người ích kỉ và tinh tướng.Mà người con trai như vậy niệu bạn có thể gửi gắn tình yêu của bạn vào ko.? Còn về người mới bạn nên dứt khoát yêu hay ko.Tình yêu ko thể đùa giỡn và lấy chỗ này đắp vào chỗ khác được.Đừng để người mới đau lòng khi người ta yêu bạn thật lòng...!
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeMon May 04, 2009 7:05 am

uhm`, em tin rằng mọi việc dù có rắc rối thế nào thì cũng sẽ đến hồi kết, mọi việc rồi cũng sẽ wa, time sẽ quyết định tất cả.....
cảm ơn mọi người đã lắng nghe và tư vấn cho em........tk
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55127

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue-100/1000xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue1000/100xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeFri May 15, 2009 8:17 pm

hãy làm theo những zi` con tim mình mách bảo bạn nhé!!
chúc bạn ngày mới tốt lành....lun hạnh phúc!!
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 54904

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeFri May 15, 2009 10:13 pm

Khoan đã. Em 14t phải ko? Chắc có lẽ t/y của em chỉ là nhất thời, tốt hơn hết ở tuổi này em chỉ nên làm bạn với 1 ai đó đừng nên suy nghĩ yêu đương ở đây. Học hành là chính. Nói ra thì em nghe giống cha mẹ nhưng thật sự trước khi học hết 12 thì ty nên giữ 1 khoảng cách nào đó nhất định. T/y của em dẫn đến những việc ko hay như vậy thì em nên xem lại mình
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56152

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue70/100xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
xin cho em lời khuyên Left_bar_bleue1000/100xin cho em lời khuyên Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeSun May 17, 2009 7:45 am

ThanhThanh đã viết:
Mới có 14t thui e đã iu roài sao? Hơi sớm đó nha, phải chú tâm vào học em nhé, tương lai còn dài, nhìu điều tốt đẹp đang chờ đợi em ở phía trước. Dù sao chị cũng muốn gửi tới em những điều tốt đẹp nhất, hãy suy nghĩ thật kỹ trc khi quyết định một điều gì, vì nếu sai lầm em sẽ phải gánh chịu nhìu tổn thương và cũng khiến ng khác phải đau lòng nhìu đó. Chúc em luôn sáng suốt...
tôi cũng vậy thôi ah` bây giờ nhận ra mình đã ngộ nhận một tình bạn để rồi lúc này đây tôi chẳng còn ng bạn ấy nũa
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 54904

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeMon May 18, 2009 7:46 am

Tổng kết lại lời khuyên cho em này: ở tuổi em việc học hành là chính, yêu đương chưa phải lúc. Thử hỏi cái gì có thể đánh bại tình yêu, chỉ có 1 thứ duy nhất. Đó là tình bạn. Hãy xây dựng 1 tình bạn vững chắc thì em sẽ ko có sự ngộ nhận và cũng sẽ ko cảm thấy cô đơn vì quanh em luôn có bạn bè. Lúc đó sẽ ko có chỗ đứng cho những tình yêu "xa xỉ"
_nguyenVIETchung_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_nguyenVIETchung_

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : phải biết chấp nhận sự thật
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 54694

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitimeMon May 18, 2009 8:42 am

tinh yeu có đắng cay ngọt bùi em à?
_vị đắng_ là thời gian phải xa nhau vì cv ,nhung nhớ đợi chờ ,giận hờn nhau.vô cớ
_vịcay_đó là sự phản bội
_vị ngọt_thât nhẹ nhàng khi dc ben nhau tay trong tay/dc nge lời yeu thưuơng /dc yeu băng cả con tim cua tuoi thanh xuan
_bùi ngùi_khi loi chia tay da noi va fai chap nhan so menh
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: xin cho em lời khuyên   xin cho em lời khuyên Icon_minitime

xin cho em lời khuyên
Trang 1 trong tổng số 1 trang