Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.!

Go down 
Tác giảThông điệp
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56298

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Left_bar_bleue70/100CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Left_bar_bleue991/1000CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Empty_bar_bleue  (991/1000)

CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Empty
Bài gửiTiêu đề: CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.!   CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Icon_minitimeThu Jul 25, 2013 8:32 pm

ĐÂY LÀ NHỮNG CÂU CHUYỆN KHÔNG ĐƠN THUẦN LÀ CHUYỆN TÌNH YÊU ĐÔI LỨA TRAI GÁI.

“Vào một buổi tối trong kỳ nghỉ Giáng sinh khi còn là sinh viên năm thứ nhất, em cùng mẹ ngồi gói quà. Hai mẹ con nói chuyện với nhau rất vui. Em bảo với mẹ rằng sau này lập gia đình, chồng em sẽ phải giúp em trong tất cả mọi chuyện, từ chuyện bếp núc, giặt giũ, lau dọn nhà cửa cho đến việc chăm sóc con cái chứ không chịu như mẹ, trăm công nghìn việc đều dồn hết lên vai bà. Ba rất ít khi nhúng tay vào việc nhà để phụ giúp mẹ. Em hỏi mẹ có thấy mệt mỏi và ngán ngẩm khi phải một mình làm tất cả mọi việc như vậy không. Câu trả lời của mẹ thật sự khiến em ngạc nhiên. Bà bình thản nói chuyện đó không hề làm bà bận lòng. Em cảm thấy khó mà tin được và bắt đầu nói cho mẹ nghe về quyền bình đẳng nam nữ, về trách nhiệm của người đàn ông trong gia đình cũng như về quyền lợi của phụ nữ - nói chung là tất cả những gì em học được từ sách vở, từ các tạp chí dành cho phụ nữ. Em còn nói rằng sau này, em sẽ phân chia rạch ròi việc nhà với chồng và sẽ không bao giờ nhượng bộ anh ta.
Mẹ chỉ mỉm cười nghe em nói. Xong, bà gạt mớ dây ruy-băng sang một bên và nhìn thẳng vào mắt em: “Rồi một ngày nào đó, con sẽ hiểu, con yêu ạ!” – Mẹ nói với em như thế.
Lúc đó, em không hiểu mẹ muốn nói đến điều gì. Thế là em nài nỉ mẹ giải thích rõ. Mẹ cười và nói: “Mẹ thật sự không phiền lòng khi làm tất cả việc nhà. Thật sự là thế, những công việc đó không có gì nặng nhọc đối với mẹ, nhưng với ba của con thì không. Ông ấy không thể mỗi buổi đều vào bếp ngồi một chỗ nhặt rau, không thể cặm cụi lau nhà mỗi ngày. Còn mẹ, cũng có những chuyện nho nhỏ mà mẹ không thể tự mình làm lấy. Ví dụ như việc bơm xăng. Mẹ dị ứng với mùi xăng dầu từ nhỏ nên ba luôn là người đi đổ xăng cho xe của mẹ. Ba con đi đổ xăng, mẹ ở nhà nấu nướng. Ba con cắt cỏ, còn mẹ sẽ dọn cỏ. Ba con thông ống khói, còn mẹ là áo sơ-mi cho cả nhà… Mẹ có thể tiếp tục như vậy năm này qua tháng khác mà vẫn thấy vui vẻ”.
“Con thấy đó” – Mẹ nói tiếp – “Trong hôn nhân, không hề có chuyện tính điểm hay chấm công. Các con làm những điều mình có thể làm được cho nhau để cuộc sống của người kia được dễ chịu hơn. Tất nhiên, trước hết là cần phải dành cho nhau tình yêu thương, để không bao giờ xảy ra tình trạng một người thì ngồi không, còn người kia thì phải cáng đáng hết mọi việc. Ba con biết ơn mẹ vì những điều dù là nhỏ nhặt mẹ làm cho ông ấy hàng ngày. Còn mẹ cũng vậy. Ở đây, không còn đơn thuần là nghĩa vụ với nhau nữa, mà là tình yêu thương. Nếu nghĩ rằng những điều mình làm là vì người mình yêu, con sẽ không thấy bực bội trong việc nấu nướng, giặt giũ, hay trong bất cứ chuyện gì”.
Đã nhiều năm trôi qua, nhưng em vẫn nhớ những gì mẹ nói. Bà đã làm thay đổi suy nghĩ của em, giúp em có một cái nhìn sâu sắc hơn về hôn nhân. Em thích cách ba và mẹ chăm sóc cho nhau. Và anh biết gì không? Một ngày nào đó, khi em lấy chồng, em cũng không muốn trở thành một người vợ chỉ biết chấm công”.
Todd trở nên im lặng khác thường trên suốt chặng đường về nhà. Sau khi đưa xe vào gara, anh quay ra và cầm lấy tay tôi, với nụ cười ấm áp và ánh mắt yêu thương: “Bất cứ khi nào em muốn, anh sẽ đi đổ xăng cho em” – Anh nói thật khẽ.

Được sửa bởi CHUNG_VIET_8X4 ngày Fri Aug 16, 2013 7:44 am; sửa lần 1.
http://vnthutinh.com.vn
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56298

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Left_bar_bleue70/100CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Left_bar_bleue991/1000CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Empty_bar_bleue  (991/1000)

CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.!   CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.! Icon_minitimeThu Aug 15, 2013 7:29 pm

Hạnh phúc...
. Không phải lúc nào nó cũng xây
được bằng tiếng cười
... Mà ...
. Nó được xây bằng cả nước
mắt. . . . .
. Những lúc cãi nhau . . . .
. Giận nhau . . . . .
. Rồi tha thứ cho nhau . . . . .
Và là cả thử thách của thời gian
khi không được ở bên
nhau. . . . . . . .
http://vnthutinh.com.vn

CÓ PHẢI LÀ TÌNH YÊU.!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» do co phai la tinh yeu
» CÓ PHẢI LÀ TÌNH IU?
» có phai là tình yêu....?
» PHẢI KHÔNG MÔT TÌNH YÊU