Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cho anh một cơ hội, em nhé!

Go down 
NhokSanQuy
vit_con_online
mogio
__Kay_
kyotoshiro
9 posters
Tác giảThông điệp
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 55184

Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeWed Apr 29, 2009 4:47 pm

Th. thân!

Xin em hãy đọc hết bức thư này, đừng vội xé tan nó bởi anh đã trải hết lòng mình trong bức thư này. Đọc nó và hiểu anh hơn, em nhé!

Được gặp em, cuộc đời anh đã thay đổi hoàn toàn. Trước đây, suốt ngày anh chỉ quanh quẩn bên chiếc vi tính, nào game, nào nhạc, nào học… anh cảm thấy cuộc sống trôi qua thật vô nghĩa. Nhưng từ khi gặp em, anh cảm thấy cuộc sống tràn đầy hạnh phúc, nhất là lần đầu tiên được nghe giọng nói của em. Tuy ở hai miền khác nhau nhưng sao anh có cảm giác thật gần gũi, thật quen thuộc với giọng nói ấy. Có đôi lúc anh cũng tự hỏi anh đã hiểu gì về em? Và em đã hiểu gì về anh? Liệu em có yêu anh như anh yêu em không...?

Anh luôn quan tâm đến em, sự quan tâm ấy chắc em sẽ không nhận ra được, có lẽ tình yêu của anh bắt đầu tự sự quan tâm ấy dành cho em. Em có biết cái ngày em bị đau chân (anh đoán vậy vì trông em đi rất chậm) anh trông thấy nhưng cứ giả vờ như không để ý. Đi học về, anh cố bước nhanh qua mặt em tỏ vẻ hững hờ nhưng em biết không, tim anh đau nhói. Có lẽ lòng kiêu hãnh của anh còn quá lớn, hay anh nhút nhát chưa dám nói chuyện với em.

Ngồi trong lớp, anh cứ đưa mắt qua lại, nhìn mọi hướng nhưng trái tim anh đây chỉ có một hướng duy nhất đó là hướng mà có sự hiện hữu của em. Anh luôn mong chờ những giây phút được đi học để lại được gặp em, lại gặp nụ cười nhưng còn đầy âu lo, lại gặp ánh mắt long lanh nhưng còn những u sầu – một nét gì đó khá giống ở anh!

Thế rồi cái ngày anh làm quen với em cũng đã đến, bắt chuyện với em, đầu anh quay cuồng bởi những cảm xúc đầu tiên được nói chuyện với nhau, chỉ là những câu hỏi thăm thông thường, nhưng trong đấy luôn chất chứa tình cảm tràn đầy của anh. Anh hỏi em về gia đình, về sở thích, về bạn bè của em... Em nói rằng em thích ban nhạc Westlife, về nhà anh liền một mạch mở Yahoo, hỏi bạn bè về các bài hát của Westlife. Có người còn nói với anh rằng những người thích Westlife là những người truyền thống, lãng mạn, nhạy cảm và các bạn anh đều chúc anh thành công.

Anh biết có thể anh không phải là chàng hoàng tử trong giấc mơ của em, không phải là người mà em hằng mơ ước nhưng anh tự tin là có thể đem lại hạnh phúc cho em. Những bức thư anh gởi cho em, có lẽ em đã vội xé tan hay em không hề có cảm xúc gì? Phải chăng vì anh quá vội vàng bày tỏ tình yêu của mình? Hay anh làm em khó xử?

Anh vẫn nhớ ánh mắt của em khi lần đầu tiên anh nói anh đưa em về nhà – nó chỉ xuất phát từ sự quan tâm của anh dành cho em mà thôi - một ánh mắt thẹn thùng, giọng nói ngập ngừng như còn hoài nghi lòng anh! Nghĩ lại anh thấy mình thật ngốc!

Em còn nhớ ngày mà bác của anh mất không? Ngày ấy anh buồn lắm và anh cũng thấy rất lo sợ! Anh đã nói với em: “Hôm nay, bác anh mất …”, anh ngập ngừng không thể nói lên những lời tiếp theo: “ …anh sợ rằng anh sẽ mất em như vậy!”.

Những sự quan tâm của anh phải chăng là chưa đủ đối với em? Nhìn em ngồi cùng chàng trai khác, anh cảm thấy có một sự ghen tuông, một sự đố kị trong anh nhưng anh mãi giấu nó trong trái tim băng giá của mình, vẫn tỏ vẻ bình thản, vô tư. Nhưng anh cảm thấy rất buồn khi em đã trở nên lạnh lùng với anh. Xin em đừng để ánh mắt ấy giằng xé trái tim vô tội của anh. Nhiều lúc anh lại muốn để em ra đi nhưng anh vẫn tự nhủ tình yêu là phải đấu tranh, phải biết giành lấy.

Thầy đã cho cả lớp nghe bài “If I let you go”, anh cảm thấy một chút gì đó giống ở mình

But if I let you go I will never know
What my life would be holding you close to me
Will I ever see you smiling back at me? ( oh yeah)
How will I know
if I let you go?

Được gặp em, anh đã biết thế nào là tình yêu, thế nào là sự nhung nhớ, anh đã phấn đấu rất nhiều trong học tập cũng như tìm một việc làm để từ những đồng tiền ấy anh có thể mua một đoá hoa tặng em, hay mời em một ly kem chẳng hạn. Phải chăng những cố gắng ấy của anh bây giờ đã trở nên vô nghĩa?

Những giây phút anh chờ dòng tin nhắn của em trôi qua thật dài, và trở thành nỗi tuyệt vọng. Phải chăng em đang thử thách anh, hay anh đã là người đến sau? Hãy cho anh một cơ hội em nhé! Anh sẽ vượt qua tất cả, anh sẽ trở thành người đem lại hạnh phúc cho em. Hãy tin rằng không ai trên đời này có thể yêu em hơn anh. Một tình yêu lặng lẽ nhưng mãnh liệt. Hãy sống và vui cười với mọi người, em nhé!
__Kay_
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
__Kay_

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : chờ đợi với tôi là hạnh phúc
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 56386

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue4/0Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (4/0)
Nội tâm:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue7/0Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (7/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeFri May 29, 2009 7:36 pm

hic bạ viet cua ban hay wa.rat giong voi minh .yeu ma ko dam noi la kho lam hjcccc
http://vn.myblog.yahoo.com/buon-1
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 55184

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeFri May 29, 2009 9:35 pm

Tình yêu mà, trong đau khổ có hạnh phúc. Hãy vì hạnh phúc ấy mà tiếp tục phấn đấu, tiếp tục vươn lên :D
mogio
Thành viên mới
Thành viên mới
mogio

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : vui ve
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52192

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeMon Jan 11, 2010 10:38 pm

Chuc ban luon hanh phuc!
Va quan trong la chuc ban co duoc tinh yeu cua co ay!
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56661

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue5/10Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue10/10Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeTue Jan 12, 2010 2:19 am

If I let you go,
I'm scare that my heart will break,
My soul will disapear, and
My life will never see the light of the sunshine.
Tình yêu đôi khi rất khó có thể hiểu hết được, cũng giống như khi anh yêu cô ấy, anh đã không có đủ tự tin để có thể face to face với nàng, nhưng khi có cơ hội thì anh lại muốn biết tất cả về cô ấy...đôi khi anh lại lảng tránh người ta nữa chứ...nhưng tất cả chỉ là những hành động rất bình thường của người đang yêu thôi mà...hãy mạnh dạn lên anh nhé! một lần thử tỏ tình với người ta koi nào! và hãy để cho thời gian làm anh có thêm tinh thần, và sự tự tin nhé...em tin chắc là anh sẽ làm được.
NhokSanQuy
Thành viên mới
Thành viên mới
NhokSanQuy

Tâm trạng : notworthy
Nam
Châm ngôn sống : Biết tha thứ cho người mà làm mình đau khổ
Điểm : 51757

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeSun Feb 28, 2010 1:43 pm

Trong cuộc đời ai cũng có niềm đau khổ của mình mà yêu người khác phái nhưng trong tình yêu cũng đắng cay và hạnh phúc , ai ai cũng mong đc có một cuộc tình ko bị bỏ rơi một người một nơi iii
Thank bạn nha
nh0ckd3ptrai
Thành viên mới
Thành viên mới
nh0ckd3ptrai

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : yeu doi yeu ban gai
Số lần được cám ơn : -1
Điểm : 50906

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeSat May 22, 2010 4:42 pm

bai viet cua anh rat jong voi rtam trang cua em .Em chac se hoc thuoc long hay chep lạ de nọ zoi nguoi em iu, em cam on anh rat nhiu anh nhe mong anh se viet dc nhiu bạ hon hjx hjx thanks anh nhiu nha
lovekurin2
Thành viên mới
Thành viên mới
lovekurin2

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : vì hạnh phúc của ng` mình yêu
Điểm : 51005

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue7/10Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue8/10Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (8/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeSat May 22, 2010 5:06 pm

c/s là những thử thách đầy gian nan.Bjk đâu 1 ngày nào đó anh sẽ thành công trong ty của mình.Hãy nắm giữ ty đó thật nhanh và thật chắc.Đừng để nó vụt mất nó trong tầm tay rồi sẽ thấy hối hận.
Cố gắng lên
nguyenthai_sondn
Thành viên mới
Thành viên mới
nguyenthai_sondn

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : sống tốt hôm ngày mai hưởng đời
Điểm : 52689

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeWed May 26, 2010 4:05 pm

cái ông này đi đâu cũng gặp ổng tình yêu là đề tài muôn thở chúc mong hp
congnguyen_bn91
Thành viên mới
Thành viên mới
congnguyen_bn91

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Yêu thì yêu vô tận, kết bạn thì kết bạn vô bờ, sống trên đời phải có ước mơ tìm hạnh phúc chứ không xin hạnh phúc
Điểm : 51724

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue0/0Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Cho anh một cơ hội, em nhé! Left_bar_bleue0/0Cho anh một cơ hội, em nhé! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitimeSun Jun 06, 2010 10:35 am

Đôi khi yêu là không cần có người đó bên cạnh bạn hay mong cho người đó hạnh phúc vì nếu bên ta mà không đc hạnh phúc, ta là đàn ông nên chấp nhận cho họ ra đi tìm chân trời hạnh phúc mà ta không pải là mặt trời
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho anh một cơ hội, em nhé!   Cho anh một cơ hội, em nhé! Icon_minitime

Cho anh một cơ hội, em nhé!
Trang 1 trong tổng số 1 trang