Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nỗi đau người thứ ba

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Hoa không hương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa không hương

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống như chưa từng sống
Số lần được cám ơn : 20
Điểm : 39970

Nỗi đau người thứ ba  Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi đau người thứ ba    Nỗi đau người thứ ba  Icon_minitimeSat Jun 01, 2013 10:22 am

“Giờ thì giữa chúng ta không còn gì để nói với nhau nữa. Yêu cầu gia đình em đừng làm phiền, nếu không tôi sẽ nhờ pháp luật can thiệp”.
Nhận được tin nhắn của anh - người đàn ông từng yêu tôi tha thiết - mà tôi bàng hoàng, chân cứ muốn khuỵu xuống, không dám tin đó là những lời của người yêu thương dành cho tôi. Tình yêu trọn vẹn tôi dành cho anh cuối cùng đón nhận lại là một lời cảnh báo, đe dọa như dứt cạn nghĩa tình.

Ngày nhận lời yêu anh, tôi là một đứa con gái hồn nhiên trong trẻo. Mà đó cũng là lý do anh yêu tôi, anh bảo vậy. “Giữa cuộc đời đầy rẫy những bon chen này, em của anh thánh thiện như một hạt sương mai, khó khăn lắm anh mới tìm thấy em”. Tôi và anh đã có những ngày hạnh phúc nồng nàn bên nhau. Tôi yêu anh bằng tình yêu vẹn nguyên tinh khiết và đặt vào anh niềm tin tuyệt đối. Anh hiểu những bất an trong trái tim tôi, hiểu cả những mất mát tôi cố chịu đựng suốt một quãng đời tuổi thơ và dang rộng vòng tay chở che tôi. Anh như một bến bờ bình yên dịu ngọt của tôi. Sự đồng điệu trong tâm hồn và cả những chia sẻ trong công việc càng lúc càng khiến chúng tôi gần nhau hơn, yêu nhau hơn. Đã có lúc tôi mơ ngày mình mặc áo cô dâu hạnh phúc bình yên bên anh rồi hai đứa sẽ cùng nắm tay nhau đi suốt cuộc hành trình.

Nhưng hạnh phúc thật ngắn ngủi. Những tháng ngày dày vò bất an dằn vặt tôi từng đêm khi phát hiện ra mình chỉ là kẻ thứ ba - anh đã có một mối tình kéo dài gần 10 năm và hai người đã đính hôn. Anh nói anh không yêu người con gái ấy, đó chỉ là những ràng buộc về mối quan hệ giữa hai gia đình mà anh chưa thể dứt bỏ trong một sớm một chiều. Anh nói rằng người anh muốn cưới nhất là tôi và bảo tôi hãy cho anh thời gian để chấm dứt mối quan hệ kia một cách nhẹ nhàng. Anh muốn khi nắm tay tôi đi thì sẽ không nhìn lại phía sau trong day dứt và ân hận vì đã làm tổn thương người đó.

Nỗi đau người thứ ba  1290928384-noi-dau-nguoi-thu-ba-1
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52997

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Nỗi đau người thứ ba  Left_bar_bleue1/10Nỗi đau người thứ ba  Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Nỗi đau người thứ ba  Left_bar_bleue2/10Nỗi đau người thứ ba  Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau người thứ ba    Nỗi đau người thứ ba  Icon_minitimeSat Jun 01, 2013 8:56 pm

Xin Em Đừng Trở Lại !!!!!

Nếu có thể, xin em đừng trở lại.
Hoa trong bình đã héo tự chiều qua.
Hãy giúp anh quên đi mãi mãi
Những bông tàn trong ký ức hai ta.

Đã bao lần âm thầm anh cầu chúc.
Em xinh đẹp, hạnh phúc đủ đầy
Anh lấy đau riêng làm nhung lụa
Phủ lên ngày tươi đẹp, thơ ngây

Em trở lại, bây giờ em mới lại
Hồn thanh xuân em phung phí cả rồi
Anh cũng khác, vâng anh giờ cũng khác
Đã có người anh đón để lên ngôi

Em ngước mắt, hai đứa cùng cay đắng
Hai đứa cũng đã có một thời xa
Nhưng đừng để người thứ ba phải khóc
Vì những bông tàn trong ký ức hai ta
https://www.facebook.com/jimyeu.90?fref=ts
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46413

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nỗi đau người thứ ba  Left_bar_bleue0/0Nỗi đau người thứ ba  Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nỗi đau người thứ ba  Left_bar_bleue0/0Nỗi đau người thứ ba  Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau người thứ ba    Nỗi đau người thứ ba  Icon_minitimeSun Jun 02, 2013 8:23 am

Trong tình yêu không ai muốn làm kẻ thứ 3 đâu Mai à. Nhưng làm sao mình có thể biết trước mọi chuyện cơ chứ. Ai cũng cần một tình yêu trọn vẹn, không muốn sẻ chia cùng ai cả. Thật ra, T cũng từng nghĩ mình là người thứ 3 đó. Tâm trạng bất an cứ len lỏi trong lòng. Mình biết, câu nói "Giữa cuộc đời đầy rẫy những bon chen này, em của anh thánh thiện như một hạt sương mai, khó khăn lắm anh mới tìm thấy em” chính là điều khiến bạn đau nhất. Mình biết trong lòng bạn luôn đặt cho mình câu hỏi " tại sao?" tại sao anh ấy yêu mình thế mà lại có thể nhẫn tâm nói với mình như thế? Người đã từng yêu mình tha thiết tại sao lại có thể nói như thế?... Nhưng có khi nào bạn thấy đó là sự giải thoát không?
T từng níu kéo một tình yêu, một trái tim yêu mình trong quá khứ mà quên rằng thực tại theo thời gian tình cảm sẽ thay đổi. Mình từng nghĩ sẽ trách, giận hờn người ta...nhưng bây giờ T thấy rất thoải mái. Tuy nhiều lúc nhớ nhiều, nhớ đến lời yêu của họ là nước mắt cứ rơi. Nhưng T cảm thấy, không thể giữ một trái tim không thuộc về mình. Mai hãy cố gắng lên nhé!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau người thứ ba    Nỗi đau người thứ ba  Icon_minitime

Nỗi đau người thứ ba
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Gửi người tôi Yêu Lời Tâm sự cùng em! Viết về người con gái tôi yêu lần đầu 01689357876
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi