Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chỉ còn kí ức

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Chỉ còn kí ức Left_bar_bleue0/0Chỉ còn kí ức Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Chỉ còn kí ức Left_bar_bleue0/0Chỉ còn kí ức Empty_bar_bleue  (0/0)

Chỉ còn kí ức Empty
Bài gửiTiêu đề: Chỉ còn kí ức   Chỉ còn kí ức Icon_minitimeTue May 21, 2013 7:30 pm

Yêu là gì hỡi trái tim bé nhỏ,
Chẳng phải mơ chẳng phải thật đúng không?
Anh !
Anh có còn nhớ câu thơ trên hay không nhỉ? Hay anh đã quên mất câu thơ chính mình viết ra.
Ngày ấy anh buồn bã vì chúng mình cách xa nhau. lúc ấy em vẫn yêu anh, yêu nhiều lắm mặc dù anh nói lời chia tay với em. Hôm nay chỉ còn em thôi. Em lặng lẽ chìm vào nỗi đau chỉ có mình em. Mình em thôi anh à.
Dạo này em cứ ngỡ mình đã quên anh rồi. Em không còn buồn và giận anh nhiều nữa. Công việc khiến em biết quý trọng thời gian hơn. Nhưng không ngờ tối nay em lại nhớ đến anh nhiều như thế. Em luôn nhìn thời gian anh à. Gần 2 tháng rồi đó, em không nghĩ mình có thể vượt qua được cái khoảng thời gian dài như thế. Em cũng không tin là anh cũng quyết tâm như thế. Nhưng đó là sự thật, sự thật mà lúc trước em đã chối bỏ.
Em biết kể từ đây, em và anh đã chẳng là gì của nhau nữa rồi. Anh từng nói kí ức của em sẽ là duy nhất và đẹp nhất. Em đã từng buồn, từng trách anh vì anh đã để tình yêu của mình vào kí ức. Nhưng giờ thật sự đã là kí ức rồi phải không anh?
Anh biết không? Em từng nghĩ sẽ giận và sẽ không tha thứ cho anh. Em trách anh vì anh thật sự không yêu em nữa. Nhưng nghĩ lại mình đến với nhau sẽ gặp vô vàng những trắc trở. Và anh không nên đối đầu với những thử thách đó.
Anh biết không? Em rất nhớ đôi mắt của anh lắm đó. Và cái mũi đáng yêu mà em thường nói " Em thích cái mũi của anh lắm!". Giờ đây đó chỉ là những kĩ niệm đẹp phải không anh?
Em từng muốn nhắc anh những kĩ niệm ấy. Nhưng em sợ, sợ giữ một trái tim không yêu em. Em từng giận, giận sao anh không hiểu...Nhưng thực tế, anh đã làm thế,...có lẽ anh làm vậy vì em. Em cũng không nên trách móc những tình cảm trước kia của anh. Coi như em yêu anh của quá khứ. Anh của hiện tại không thuộc về em nữa.
Dạo này miền nam vào mùa mưa anh à. Cái không khí se lạnh, mát mẻ thật giống với cái ngày mình gặp nhau anh nhỉ. Cái lạnh miền Bắc không làm em lạnh, mà cái lạnh từ anh khiến tim em buốt giá.
Bé Nam chắc giờ đã học lớp 1 rồi. Em biết con chính là niềm hy vọng của anh? Và anh đã quyết định cho con một cuộc sống như bao đứa trẻ khác. Nghĩ đến đây em dễ dàng bỏ qua tất cả. Vì em biết, mình đã giữ anh quá lâu. Thời gian 3 năm là thời gian mà hạnh phúc có, mặn nồng có nhưng cũng có lúc đau đớn, nhớ nhung, tiếc nuối,...
Anh à, em thật sự cho tình mình vào kí ức rồi đó. Em đã làm được những gì mà anh muốn. Em sẽ sống thật tốt, em sẽ lại yêu thương...Nếu một ngày nào đó tình cờ gặp lại nhau, em sẽ tránh anh để anh không nhìn thấy em. Anh biết vì sao không? Vì anh là kí ức, em không muốn kí ức hiển hiện trong thực tại,....Hãy đi nhé, người em yêu!

Chỉ còn kí ức
Trang 1 trong tổng số 1 trang