Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !

Go down 
mjss_you
nguyentuyen
tinhnguyenhuu.90
7 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue1/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue2/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (2/10)

nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty
Bài gửiTiêu đề: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 8:15 am

Hôm nay là đầu tuần chúng ta cùng khai đao để lấy may mắn nhé ! chúc nguyentuyen lên đường vui vẻ !

nhẹ nhàng Tuyền nhé !

1/ Bạn thấy cảm giác thế nào khi đc lên thớt nằm chờ chết ???
2/ Kể tôi nghe về một chuyện tình khiến bạn buồn được không?
3/ Nếu có 1 điều ước bạn ước gì nào?
4/ Kỉ niệm vui nhất của bạn là gì nào?
5/ Ước mơ của bạn là gì?

http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46483

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue0/0nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue0/0nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 9:32 am

Tuyền xin trả lời những câu hỏi của Tình nhé. Neutral
1. Cảm giác nằm trên thớt và chờ chết ấy à, thật sự là rất là khó tả, hic, vì T chỉ được báo trước một ngày nên chưa chuẩn bị gì hết. kể cả cánh gà rán mà em "giot nươc ban mai" mua vẫn chưa kịp ăn,...hic
2.oh, chuyện tình khiến mình buồn ấy à. Đó là người yêu của bạn ở rất xa bạn và bạn không thể gặp dù chỉ ngắm nhìn, ...có thể họ sẽ chết vì một căn bệnh nào đó, ...chắn chắn lúc đó không những Tuyền mà bạn cũng khóc nhiều đấy,...
3. Nếu có một điều ước,Thật ra t muốn ước nhiều lắm. Mỗi ngày T đều ước . Ví dụ, đi chùa T cũng ước, thấy sao băng cũng ước, giao thừà t cũng ước,...Nếu có một điều ước , ngay bây giờ T ước cho tất cả anh chị và các bạn trong diễn đàn và kể cả T nữa sẽ mãi mãi hạnh phúc, và tự tin trong mọi khó khăn,...
4. Kĩ niệm vui nhất à, nhiều lắm. Nhưng ấn tượng với mình nhất đó là T đi Bình Quới cùng nhóm G8 của T. Lúc ấy lần đầu tiên tập hát Karaoke đấy,..hihi.
5. Ước mơ của mình ah, có lẽ mình là người phụ nữ thiên về gia đình hơn. Mình muốn có một gia đình nhỏ, Vk Ck con cái sống với nhau hạnh phúc. Vk Ck mình thật sự yêu nhau, và con cái được chăm sóc tốt nhất,..
hihi, thanks Tình nhé!
mjss_you
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mjss_you

Nữ
Châm ngôn sống : iu va iu
Số lần được cám ơn : 13
Điểm : 46273

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue6/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue8/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (8/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 10:49 am

chị đỡ đao e nhé...
1. cuộc hôn nhân mà chị cho là hạnh phúc là như thế nào?
2. chị sẽ làm gì khi chị tuyệt vọng nhất?
3. châm ngôn sống của chị là gị?
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 1:35 pm

mjss_you đã viết:
chị đỡ đao e nhé...
1. cuộc hôn nhân mà chị cho là hạnh phúc là như thế nào?
2. chị sẽ làm gì khi chị tuyệt vọng nhất?
3. châm ngôn sống của chị là gị?

Hi, chị sẽ trả lời những câu hỏi của em nhé:
1. Thật sự nghĩ thì đơn giản nhưng làm được thì phải nhiều yếu tố lắm. Bây giờ chị chưa kết hôn nhưng chị nghĩ cuộc sống hôn nhân cần những yếu tố:
- Vợ chồng phải yêu thương, nhường nhịn, chia sẻ , trách nhiệm, chung thủy với nhau...lấy được người yêu mình và mình yêu thật sự là hạnh phúc.
- Về công việc, hay nói cách khác là cuộc sống. Vợ chồng cần có một công việc ổn định thì cuộc sống mới được đảm bảo. Cái này thì từng người em à, quan trọng là mình biết thỏa mãn với những gì hiện tại,
- về con cái: Ít nhất phải có 2 baby trai hay gái cũng được. Đây chính là hạnh phúc lớn nhất của người phụ nữ và là yếu tố tạo nên gia đình.
và còn nhiều yếu tố khác em à,chị nghĩ đơn giản vậy thôi.
2. Khi chị tuyệt vọng nhất, chị khóc một trân thoải mái. Khóc nhưng không ai biết, chỉ biết khi thấy mắt chị sưng lên thôi,hihi. Sau đó chị giành cho mình một ngày, làm một việc duy nhất là ngủ, và không suy nghĩ, chị thì mệt là chị khóc, xong thì ngủ,..hìhi, nhưng rồi ngày hôm sau chị không cho phép mình được khóc nữa.
3. Châm ngôn sống của chị là cố gắng, cố gắng hết sức mình. Lúc khóc khăn nhất chị đã thầm nhủ câu đó.
hi, cám ơn em, em co thể "chém" tiếp nhé
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47702

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue8/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue10/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 3:53 am

Mệt chưa cô bé có giọng nói dể xươngggg?
http://www.vuonyeuvn.com
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 7:29 am

caihuuthanhvn đã viết:
Mệt chưa cô bé có giọng nói dể xươngggg?

hi, không mệt đâu. Tuyền đang chờ bạn khai đao đấy...
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue1/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue2/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 7:48 am

chào buổi sáng ! chúc Tuyền một ngày tốt lành.
Mình nói chuyện xíu nghe Tuyền
- sáng Tuyền thường thức giấc lúc mấy giờ ? Tuyền có hay nhắn tin cho một ai đó khi mới thức giấc không?
-Nụ hôn đầu tiên của Tuyền diễn ra lâu chưa? nó có lãng mạng không?
-Tuyền nghĩ con gái miền bắc có khác con gái miền nam không?
- nếu có hai người một người bắc một người nam theo đuổi Tuyền, thì Tuyền có ưu tiên cho người ở miền nam không?
-Nếu một ngày bỗng dưng Tuyền mấy đứt tất cả mọi liên lạc với Tình thì tuyền sẽ làm thế nào?
-Tuyền cho tất cả mọi người ở diễn đàn biết địa chỉ nhà để ai có quà còn tặng cho tuyền được chứ?
Nếu ngày tuyền cưới ? tuyền sẽ mời bao nhiêu người ở diễn đàn?
-Tình đã nhắc tên Tuyền bao nhiêu lần trong buổi sáng này rồi?
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 8:21 am

hi, thanks Tình nhé. Chúc bạn ngày mới mai mắn thành công. T trả lời những câu hỏi của bạn nhé...
- sáng Tuyền thường thức giấc lúc mấy giờ ? Tuyền có hay nhắn tin cho một ai đó khi mới thức giấc không?
Tuyền thường dậy vào lúc khoảng từ 5h đến 5 h 20. Ngày nào cũng thế bạn à. Lúc trước thì hay làm lắm. Nhưng giờ ít đi bạn à. Vì giờ đó có lẽ mọi người còn đang ngủ và lại có thể không ai mong là giờ đó bị đánh thức đâu.
-Nụ hôn đầu tiên của Tuyền diễn ra lâu chưa? nó có lãng mạng không?
hì hì. Nụ hôn đầu tiên à, diễn ra cách đây 3 năm. Nhưng chỉ có sự bỡ ngõ thui thiếu đi cảm xúc và hương vị thật sự của nụ hôn đúng nghĩa.Có thể vì lúc đó T hồi họp quá.hi
-Tuyền nghĩ con gái miền bắc có khác con gái miền nam không?
Oh cái này thì tùy từng người thui.Con gái miền nào cũng muốn mình yêu và được yêu bạn ah. Còn về tính cách thì cũng tùy quan điểm từng người thui.Con gái miền nào cũng đều dịu dàng, đảm đang, chịu khó hết,...
- nếu có hai người một người bắc một người nam theo đuổi Tuyền, thì Tuyền có ưu tiên cho người ở miền nam không?
T không ưu tiên cho ai cả. Quan trọng là mình thích ai thui. Cũng giống như T đã từng yêu một người ở xa trong khi đó cũng có người theo đuổi Tuyền.
- Một ngày ỗng dưng Tuyền mấy đứt tất cả mọi liên lạc với Tình thì tuyền sẽ làm thế nào?
Tuyền nghĩ đều này không thể xảy ra. Bởi vì vnthutinh chính là ngôi nhà chung mà. Và Tuyền nghĩ bạn sẽ không bao giờ rời xa nó...

-Tuyền cho tất cả mọi người ở diễn đàn biết địa chỉ nhà để ai có quà còn tặng cho tuyền được chứ?
Địa chỉ nhà của Tuyền là: số nhà 74, ấp 4, xã Tân Đông, huyện Thạnh Hóa, Tỉnh Long An.hi. T không cần nhận quà đâu. Nếu có dịp bạn nào đi ngan qua Long An. Hỏi địa chỉ ấy vào nhà T chơi. Hi, lúc đó T sẽ nấu cho các bạn thưởng thức những món ăn vùng sông nước nhé…

- Nếu ngày tuyền cưới ? tuyền sẽ mời bao nhiêu người ở diễn đàn?
Thật sự T chưa nghĩ tới. Có lẽ mọi người đều ở rất xa và bận nhiều việc. Hi, chỉ cẩn chúc mừng là Tuyền hạnh phúc rồi.

-Tình đã nhắc tên Tuyền bao nhiêu lần trong buổi sáng này rồi
Oh nếu nói một cach tương đối là trên 10 lần. Nếu nói chính xác là 15 lần Tình à.
Hi, còn chém nỗi tuyền nữa không????
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 8:22 am

T sẽ không ưu tiên cho ai cả. QUan trọng là theo tiếng gọi trái tim Tình à. Hi, câu này t trả lời rồi nhưng không hiểu sao bị mất.hihi
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Nam
Châm ngôn sống : cháy hết mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 40791

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeWed Mar 13, 2013 11:34 am

Đến lượt anh Tư múa đao nè, chỉ 1 đường đao thôi, nhưng phải suy nghĩ trước khi đỡ đòn hiếm nghen : Nếu được yêu lần nữa, em có yêu bằng như lần yêu trước?Tức là vẫn nồng cháy, vẫn chân thành, hay sẽ rụt tè hơn, rón rén hơn ?Nhớ là nói bằng tim, không nói bằng óc nha....
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeWed Mar 13, 2013 1:39 pm

songho1215 đã viết:
Đến lượt anh Tư múa đao nè, chỉ 1 đường đao thôi, nhưng phải suy nghĩ trước khi đỡ đòn hiếm nghen : Nếu được yêu lần nữa, em có yêu bằng như lần yêu trước?Tức là vẫn nồng cháy, vẫn chân thành, hay sẽ rụt tè hơn, rón rén hơn ?Nhớ là nói bằng tim, không nói bằng óc nha....

Câu hỏi của anh Tư thật là khó thật đấy...Thật ra em đã từng nghĩ vấn đề này.
Khi em yêu một người em không hiểu sao tình yêu dành cho người đó càng ngày càng nồng nhiệt. Tình yêu có những lúc thăng trầm ngay cả bản thân người đã từng yêu em cũng thế. Không phải lúc nào, anh ấy cũng cháy bỗng cả. Có những lúc tình yêu em chùng xuống. Cái cảm giác yêu thương vơi đi. Đó là lúc em lại lo sợ, tìm cách không cho nó như thế.
Có nhiều lúc em nghĩ nếu mối tình của em tan vỡ, em còn có thể yêu không? em không thể trả lời được vì em cảm giác em rất mệt. Nhưng mà ngay thời điểm này em thật sự yêu nhiều, và tình cảm giành cho họ càng ngày càng sâu nặng cho nên có nhiều lúc em thấy buồn khi thiếu đi sự quan tâm của người ấy.
Yêu lần nữa, thì phải quên được người cũ mới yêu thêm lần nữa. Nếu mà em có thể...quên được , thì yêu thêm lần nữa chắc chắn em vẫn sẽ yêu chân thành và giành trọn tình yêu cho họ. Vì em cảm thấy mình thiên về tình cảm hơn...
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeWed Mar 13, 2013 1:45 pm

Hi, em trả lời rồi đó anh Tư. Thật ra quên một người thì khó lắm phải không anh? Nên em cũng không biết thế nào nữa. Nhưng em vẫn không hối tiếc về tình cảm em giành cho họ...
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54160

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeWed Mar 13, 2013 3:26 pm

Em nghĩ sao về câu nói :

Đôi khi phép chia không cho ra thương nhỏ hơn. Như là:
Chia nụ cười – và nhận về vô số niềm vui…
Chia vòng tay - và nhận về mênh mông ấm áp…
Chia quan tâm - và nhận về bao la yêu thương…
Chia yêu thương - và nhận về rất nhiều hạnh phúc…

Và một câu hỏi này dành cho em

Có bao giờ em tự hỏi giá trị thực của cuộc sống không? Tại sao cả đời người, chúng ta cứ mê mải đi tìm, trăn trở suy nghĩ về ý nghĩa và giá trị của nó?
Phải chăng …

Cuộc sống là một đường chạy marathon dài vô tận, nếu ta không cố gắng thì sẽ mãi bị bỏ lại ở phía sau và không bao giờ tới đích.
Cuộc sống là một đường chạy vượt rào, nếu ta không cố gắng ta sẽ không thể vượt qua bất kỳ rào cản nào.
Cuộc sống là một đường chạy nước rút, nếu ta không cố gắng ta chỉ là người chạy cuối cùng.
Cuộc sống là một đường chạy tiếp sức, biết giúp đỡ nhau chúng ta sẽ chiến thắng.

Vậy cuộc sống của em là đường chạy nào?… Hay là tất cả?…

http://http//:vietgiaitri.com.vn
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeThu Mar 14, 2013 7:43 am

Chúc chị Ngọc và cả nhà có ngày mới vui vẻ! Quan điểm của em về 2 câu hỏi của chị Ngọc như sau:
1. Em nghĩ sao về câu nói :
Đôi khi phép chia không cho ra thương nhỏ hơn. Như là:
Chia nụ cười – và nhận về vô số niềm vui…
Chia vòng tay - và nhận về mênh mông ấm áp…
Chia quan tâm - và nhận về bao la yêu thương…
Chia yêu thương - và nhận về rất nhiều hạnh phúc…

Em nghĩ câu này đúng chị à. Khi mình làm một việc gì đó mình đừng sợ mất mà thực tế nó sẽ không mất mà trở lại với mình bằng hình thức này hay hình thức khác . Như khi em gặp một người mới quen. Họ mỉm cười với em, đó là cách họ chia sẻ nụ cười. Nó làm cho tâm trang em thoải mái và rất vui vẻ chị à.Và em chắc chắn sự đáp trả bằng nụ cười của em cho người ấy, người ấy cũng sẽ rất vui chị à.
Khi một người muốn đươc yêu thương thì làm sao được yêu thương? Thì họ phải nhận sự chia sẻ quan tâm, yêu thương từ người khác. Và sự yêu thương ấy được đáp trả bằng một tình cảm chân thành
.
2. Có bao giờ em tự hỏi giá trị thực của cuộc sống không? Tại sao cả đời người, chúng ta cứ mê mải đi tìm, trăn trở suy nghĩ về ý nghĩa và giá trị của nó?
Phải chăng …

Cuộc sống là một đường chạy marathon dài vô tận, nếu ta không cố gắng thì sẽ mãi bị bỏ lại ở phía sau và không bao giờ tới đích.
Cuộc sống là một đường chạy vượt rào, nếu ta không cố gắng ta sẽ không thể vượt qua bất kỳ rào cản nào.
Cuộc sống là một đường chạy nước rút, nếu ta không cố gắng ta chỉ là người chạy cuối cùng.
Cuộc sống là một đường chạy tiếp sức, biết giúp đỡ nhau chúng ta sẽ chiến thắng.

Vậy cuộc sống của em là đường chạy nào?… Hay là tất cả?…

Không phải tất cả chị à. Mà em nghĩ giá trị thực của cuộc sống là đường chạy tiếp sức. Có rất nhiều người đi tìm giá trị thực của cuộc sống . Họ đi theo nhiều hướng đi khác nhau. Nếu người nghĩ cuộc sống của mình là 3 đường chạy trên. Thì em nghĩ người đó sẽ rất mệt mỏi. Vì chỉ có bản thân tự lực cố gắng chị à. Em nghĩ sẽ rất cô đơn nếu mình thua cuộc. Vì người chiến thắng chỉ có một.
Còn nếu cuộc sống là một đường chạy tiếp sức, thì đây là sự động viên, hỗ trợ nhau cùng hướng về phía trước. Khi chiến thắng mình sẽ cùng chia sẻ thành quả lao động. Khi thất bại, mình sẽ động viên an ủi nhau. Em nghĩ đây chính là giá trị của cuộc sống. Một người tâm trạng luôn thanh thản, thoải mái, luôn được sự quan tâm, chia sẻ thì người đó thật sự hạnh phúc. Cho nên người nói giá trị thực của cuộc sống là nụ cười, là sự yêu thương, chia sẻ. Ít có ai nói giá trị thực của cuộc sống là tiên bạc, danh vọng...
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeThu Mar 14, 2013 3:08 pm

Chào Tuyền !một ngày vui vẻ nha !

NẾU thực sự có kiếp sau Tuyền sẽ muốn điều gì?
Tuyền có bao giờ đi câu cá không? Theo Tuyền thì Tán gái hay cưa trai có giống câu cá không?
Nếu giờ có anh chàng cứ chạy theo Tuyền nói là yêu Tuyền thì Tuyền sẽ sử lý sao?
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeThu Mar 14, 2013 7:40 pm

tinhnguyenhuu.90 đã viết:
Chào Tuyền !một ngày vui vẻ nha !

NẾU thực sự có kiếp sau Tuyền sẽ muốn điều gì?
Tuyền có bao giờ đi câu cá không? Theo Tuyền thì Tán gái hay cưa trai có giống câu cá không?
Nếu giờ có anh chàng cứ chạy theo Tuyền nói là yêu Tuyền thì Tuyền sẽ sử lý sao?

Hì, chúc Tình buổi tối vui vẻ nhé!
_ Nếu thật sự có kiếp sau Tuyền mong rằng ba mẹ Tuyền vẫn là ba mẹ Tuyền. Và mong rằng T và người yêu vẫn không bao giờ xa cách nhau. Không gặp trở ngại về gia đình, khoảng cách,...vẫn yêu thương nhau bạn à.
_ T đi câu cá nhiều rồi bạn à. Chuyện tán gái hay cua trai thì t nghĩ không giống như câu cá bạn à. Đó là sự tự nguyện và cần có sự đáp trả lại của đối phương. Hì, mình không nên dùng "mồi" nhử đối phương bạn à.Thật sự cả hai đều đồi hỏi sự kiên nhẫn. Nhưng tán gái hay cua trai thì chỉ làm một lần, còn câu cá thì thực hiện nhiều lần. nếu mà trong tình yêu mình tán nhiều người thì chắc chắn mình sẽ bị trả giá đấy.hì.
_ Nếu có anh chàng cứ chạy theo Tuyền nói yêu Tuyền thì Tuyền sẽ nói cho anh ấy biết T chỉ xem anh ấy là bạn thôi. Nếu anh ấy muốn là bạn của Tuyền thì hãy chạy theo Tuyền. Và chúng mình sẽ là một đôi bạn chân thành của nhau. Nếu anh ấy không đồng ý thì mình sẽ tìm cách tránh mặt anh ấy. T nghĩ sẽ quên nhanh thui vì mình và anh ta chưa có tình cảm gì cả
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeThu Mar 14, 2013 10:53 pm

hihi ! thật là thú vị ! đã 2 ngày tình đi lang thang ! và giờ say sin tới mức không chịu viết hoa tên của hai đứa nữa bạn ak !
Tuyền nè ! Tuyền nghĩ sao về tình?
Tuyền có nói thật những điều ở câu trả lời trên không?
mấy hôm nay tình nghĩ nhiều về cái chết ! chẳng biết có còn nói chuyện được với tuyền nhiều không nữa ! nếu tuyền không liên lạc được với tình tuyền có tìm tình không?
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeFri Mar 15, 2013 7:58 am

hihi ! thật là thú vị ! đã 2 ngày tình đi lang thang ! và giờ say sin tới mức không chịu viết hoa tên của hai đứa nữa bạn ak !
Tuyền nè ! Tuyền nghĩ sao về tình?
Tuyền có nói thật những điều ở câu trả lời trên không?
mấy hôm nay tình nghĩ nhiều về cái chết ! chẳng biết có còn nói chuyện được với tuyền nhiều không nữa ! nếu tuyền không liên lạc được với tình tuyền có tìm tình không?

Hic, Tình lại uống rượu nữa rồi. Từ lúc quen Tình đến giờ mình biết bạn đã cố gắng bỏ rượu rồi mà?
Tuyền nghĩ Tình là một người bạn chân thành, luôn quan tâm đến người khác... Tình là người rất nhiệt tình, thân thiện. Nhưng Tình có một khuyết điểm Tuyền nghĩ là vô cùng lớn đối với bạn. Đó là sự thiếu tự tin...Có thể Tình là một người náo nhiệt nhưng thực tế đó chỉ là vẻ bề ngoài. Tình thực sự yếu đuối và rất dễ bị cảm xúc điều khiển. ..Đó là suy nghĩ của Tuyền,
Tình muốn hỏi câu nào cơ????
Hic, Tại sao tình lại nghĩ bi quan như thế. Tại sao lại phải chết. Chết là hết bạn biết không???
Nếu Tuyền không liên lạc được với Tình, Tuyền sẽ thấy lo lắng lắm. Bởi vì nếu mất liên lạc một thời gian dài thì chắc chắn sẽ có việc xảy ra với Tình. Nếu Tình ở gần Tuyền thì chăc chắn T sẽ tìm Tình. Thật đấy...
Hình như bạn có chuyện gì, hãy mạnh mẽ lên đừng gục ngã như thế. Thật sự T sẽ luôn lắng nghe bạn. Nếu thật sự không có ai ủng hộ bạn, T sẽ mãi luôn bên bạn. Nhưng t tình chăswex có nhiều người bên bạn đó,
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 7:42 am

Mọi thứ có vẻ khá dễ dàng với Tuyền nhỉ? chúc bạn một ngày mới vui vẻ !
mình tiếp tục nhé ?
Tuyền giờ đây thích điều gì nhất?
-----------------sợ -----------------?
---------------yêu ai ---------------?
---------------muốn gặp ai --------?
Tuyền đã bao giờ nấc lên tường hồi vì đau chưa? cảm giác lúc đó như thế nào?
mjss_you
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mjss_you

Nữ
Châm ngôn sống : iu va iu
Số lần được cám ơn : 13
Điểm : 46273

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Left_bar_bleue6/10nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 8:57 am

1.Nếu 1 người mà chị tin tưởng nhất lại phản bội chị thì lúc đó chị sẽ như thế nào?
2.Yêu 1 người đã khó, nhưng quên 1 người lại khó hơn...chị có từng cố quên đi 1 người nào chưa? bao lâu chị mới quên được...
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 9:08 am

Mọi thứ có vẻ khá dễ dàng với Tuyền nhỉ? chúc bạn một ngày mới vui vẻ !
mình tiếp tục nhé ?
Tuyền giờ đây thích điều gì nhất?
-----------------sợ -----------------?
---------------yêu ai ---------------?
---------------muốn gặp ai --------?
Tuyền đã bao giờ nấc lên tường hồi vì đau chưa? cảm giác lúc đó như thế nào?

hic. Sáng sớm Tình "chém " Tuyền sớm quá. hì hì. tongue

Tuyền thích điều gì nhất, có thể
- T sợ nhất là chia tay người yêu. vì khi chia tay người ấy, T cảm thấy đau, và không còn nụ cười nữa.
- T yêu một người đàn ông lãng mạn nhất, ngọt ngào nhất, yêu chân thành nhất nhưng khó tính nhất, lạnh lùng nhất và đa tình nhất...
- T muốn gặp người yêu T nhất.T rất nhớ người ấy. Mong gặp được người ấy là điều mà T đã muốn mỗi ngày.hì và Nếu gặp được người ấy, t cũng sẽ có cơ hộii gặp Tình nữa.hì
- Tuyền đã từng nấc lên vì đau. Cảm giác khó tả lắm. Lúc đó nước mắt T rơi liên hồi, cảm giác tức nơi lòng ngực, cảm giác có gì đó rất đau. Mà hình như xúc động đến tận đáy lòng. Người T có lúc lại run lên thì phải. Và lúc đó T thì thầm gọi tên ai đó. cảm giác thật tồi tệ.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 9:48 am

mjss_you đã viết:
1.Nếu 1 người mà chị tin tưởng nhất lại phản bội chị thì lúc đó chị sẽ như thế nào?
2.Yêu 1 người đã khó, nhưng quên 1 người lại khó hơn...chị có từng cố quên đi 1 người nào chưa? bao lâu chị mới quên được...

hi, chúc em buổi sáng vui vẻ nhé!
chị trả lời 2 câu hỏi của em như sao?
1. Nếu một người tin tưởng nhất phản bội chị lúc đó chị thật sự rất thất vọng em à. Lúc xưa chị có một cô bạn rất thân, nhưng rồi vì thích một thầy giáo mới ra trường bạn ấy đặt điều nói xấu chị. Lúc ấy chị là lớp phó học tập mà. Chị cũng quý thấy và rất thần tượng thầy. Lúc đó chị giận lắm. Rồi chị nói hỏi thẳng cô bạn ấy. Cô ấy hơi ngại ngùng. Thế rồi vài tuần sao bạn đó cũng xin lỗi. Thế là chị và người ấy cũng làm lành nhưng không hiểu sao? Bạn ấy luôn nói những điều không tốt về thầy với chị. Chị thần tượng, tin tưởng thầy nên chị không tin . Nhưng không ngờ, sự thật như thế em à. Lúc đó chị mới học năm hai. Chị thấy buồn chị mới nhắn tin, và nói " Em thật sự thất vọng về Thầy". Thầy không biết ai. vì chị dùng số lạ. Nghĩ lại chị thật sự vô lễ và nợ thầy một lời xin lỗi. Thầy cũng là một con người mà. Có thể bên ngoài thầy là người không tốt nhưng Trong lớp Thầy là một thầy giáo xuất sắc nhất, chăm lo học sinh nhất.Cho nên chị nghĩ nếu ai tốt với mình, mình sẽ chơi với họ. không tốt thì tránh xa.
2. Thật sự yêu một người rất khó em à nhưng quên một người thật sự rất khó. Tình yêu thật sự của chị chính là người hiện tại, nhiều lúc giận nhau , chia tay nhau nhưng chị chưa bao giờ muốn quên cả. Thật sự trước anh ấy, chị có rung đông với một người. Lúc đó thật sự chưa sâu đậm em à. Anh ấy làm việc có lỗi với chị, chị tha thư, Lần này tới lần khác. Tình cảm của chị vơi đi lúc nao không biết. Chị không chờ đợi họ nữa em à. Nhưng đó cũng là một thời gian chị dằng vặt, tâm trạng không ổn định. Nữa tháng người ấy mới gọi cho chị một lần. Hì, lúc đó cũng có một thời gian chờ nhưng rồi cũng qua. Người ấy và chị giờ đã là bạn bè i. Lâu lâu gọi nói chuyện cũng vui lắm. Chị luôn mong người ấy hạnh phúc. Còn mối tình này, nếu chia tay thì chắc chị sẽ khó quên. Vì anh ấy là niềm tin, là mong chờ, là ước mơ của chị. Hì.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 10:17 am

Bạn đã chuyển bị chém Mjss_Yêu chưa?
Cảm giác trải qua một tuần chém gió thế nào bạn ?
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 6:33 pm

Cảm giác trãi qua một tuần chém gió tuyền thật sự rất vui. Và những câu hỏi làm T suy nghĩ nhiều lắm. nhất là những câu hỏi của chị Bảo ngọc. T đã suy nghĩ và cảm thấy quý trọng hơn những thứ hiện tại.
T sẵn sàn rồi. hì. Miss You chuẩn bị nhé...hì. chị sẽ nương tay cho nhưng không biết Hữu Tình có nương tay cho em không thôi....
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitimeSat Mar 16, 2013 7:22 pm

châm ngôn sống của bạn là gì? tại sao bạn lại chọn châm ngôn đó ! theo thời gian bạn thấy câu châm ngôn đó còn đúng không?
cuộc sống hiện tại của bạn giờ đây bạn có cảm thấy hài lòng không?
trong cuộc sống có rất nhiều con đường, đã bao giờ bạn nghĩ mình chọn sai con đường bạn đang đi chưa?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !   nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha ! Icon_minitime

nguyentuyen lên máy chém ! cả nhà cùng chém nhiệt tình nha !
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Nhân vật bị chém tuần thứ 3 là trần thị bảo ngọc....mọi người chém nhiệt tình nha
» caihuuthanhvn Lên máy chém ! Các mem chén nhiệt tình nhé !!!
» Thông báo mới nhất là tuần sau nguyentuyen sẽ lên máy chém !!
» Chuyện tình cái sim Cuối cùng thì cũng đến ngày kết thúc........dù.........nhưng....
» Nào mình cùng chém......