Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

hãy cứ bỏ rơi em như thế

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : nước mắt là sự che dấu vụng về của hạnh phúc và nụ cười là sự che dấu hoàn hảo của nổi đau
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 41546

hãy cứ bỏ rơi em như thế Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 7:26 pm

" Bây giờ khi trái tim em đau, khi em muốn khóc, điều em cần là bàn tay anh nắm lấy thật chặt."

Điều em cần là lời hờn trách yêu thương, chỉ cần hỏi em có ổn không thôi.

Và em cần anh gọi tên em một lần cuối được không anh?"

Ngày hôm đó em đã nghĩ vậy đã cần anh biết bao nhiêu, thế mà anh tàn nhẫn với em lắm anh biết không? Anh đã bỏ rơi em, đã không gọi tên em như hôm qua, như những ký ức kia. Tại sao vậy anh?

Em đã rời xa anh, đã buông tay chỉ vì em đau và sợ nếu em cố gắng níu lấy, níu giử anh bên em, hay chỉ cần ở cạnh anh thôi, em cũng sợ làm anh tổn thương. Cảm ơn vì ngày đó anh đã bỏ rơi em, đã để em khóc một mình, đã để em không thể nhìn anh, nghe giọng nói đó. Cảm ơn anh, thật sự cảm ơn anh. Dù thật sự em rất đau khi anh bỏ rơi em, nhưng mà giờ thì em ổn, thật đấy. Giờ em đã có thể sống tốt mà không có anh, em sẽ vìu sâu những yêu thương kia cùng nước mắt. Khóc nghẹn ngào lặng lẽ xóa tên anh. Anh cứ như thế nhé, cứ lạnh lùng như vậy, đừng mang đến bên em những yêu thương, nổi nhớ về anh. Tạm biệt anh nhé người con trai ngốc nghếch nhất thế gian, đứng có đến bên em nữa nhé. Và đừng gọi tên em lúc em buồn, em sẽ lại hy vọng, lại yêu anh mất. Em đi rồi, anh vui hơn phải không anh? Em đã làm đúng phải không anh, không em anh sẽ hạnh phúc, hạnh phúc hơn rất nhiều. Vì vốn dĩ em chẳng là gì trong trái tim anh.
Crying or Very sad
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
hãy cứ bỏ rơi em như thế Left_bar_bleue0/0hãy cứ bỏ rơi em như thế Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
hãy cứ bỏ rơi em như thế Left_bar_bleue0/0hãy cứ bỏ rơi em như thế Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 7:34 pm

Hic, tâm sự của em thật buồn. Hãy mạnh mẽ lên em nhé. Hãy sống thật tốt như em đã nói. Hãy nghĩ rằng: trong tình yêu em đã thật sự yêu chân thành thì cuối cùng em sẽ tìm được hạnh phúc. Chúc em hạnh phúc.
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Nữ
Châm ngôn sống : nước mắt là sự che dấu vụng về của hạnh phúc và nụ cười là sự che dấu hoàn hảo của nổi đau

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 7:41 pm

Em sẽ phải sống thật tốt thật mạnh mẽ vì gia đình, vì bạn bè và vì người đã dạy em biết buông tay là hạnh phúc.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 8:01 pm

giọt nước ban mai đã viết:
Em sẽ phải sống thật tốt thật mạnh mẽ vì gia đình, vì bạn bè và vì người đã dạy em biết buông tay là hạnh phúc.

ừ em suy nghĩ như vậy là đúng đó. Hãy cố gắng em nhé!
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 8:10 pm

không phải cứ sau mưa thì sẽ có cầu vồng, không phải cứ cố gắng thì sẽ thành công.
em nhiều lúc muốn dừng lại, muốn quya đầu nhìn lại phía sau, nhìn những yêu thương em can tâm bỏ lở đổi lại bình yên cho một người. em muốn được khóc như một đứa trẻ, không cần phải sống giả tạo như thế này...
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 8:40 pm

không phải cứ sau mưa thì sẽ có cầu vồng, không phải cứ cố gắng thì sẽ thành công.
em nhiều lúc muốn dừng lại, muốn quya đầu nhìn lại phía sau, nhìn những yêu thương em can tâm bỏ lở đổi lại bình yên cho một người. em muốn được khóc như một đứa trẻ, không cần phải sống giả tạo như thế này...

không em của chị, ý chị không muốn em sống giả tạo. Sống như thế chỉ là nhất thời thui. rồi em sẽ lại đau mà thôi...Hãy làm sao cho lòng thanh thản, khóc thì cứ khóc, nhưng khóc rồi hãy mạnh mẽ đứng lên....
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 9:15 pm

đôi khi em thấy mình thật giả tạo. ngày ngày cười toe toét chém gió cùng lũ bạn. tối về nằm nghĩ vẫn vơ về mọi chuyện. vui-cười, buồn cũng cười, rồi lại rơi nước mắt.
em giờ cũng không thế hiểu nổi em nữa rồi... ngốc nghếch, khờ khạo và cũng thật độc ác,...
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53040

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 9:32 pm

nhok a ... đúng là sau mưa thì chưa chắc đã là cầu vồng , mà có lúc nó là bắt đầu một giông tố, và không phải cứ cố gắng là sẽ thành công, nhưng mà nếu không cố gắng thì cầm chắc thất bại, anh tin cuộc đời chứ không tin số phận, em đã chọn cho mình một con đường đi và em hãy tin là đã lựa chọn đúng, ít nhất thì đó cũng là quyết định của em, dũng cảm và dứt khoát, cho dù sau này có thế nào đi nữa em cũng không cần phải ân hận vì mình đã quyết định, 16 tuổi, trước mắt em còn rất nhiều điều để chờ đợi, tương lai và những hoài bão khát vọng, với người đó có lẽ mới là tình đầu thôi, không dễ để quên nhưng không nhất thiết mình phải nhớ nhiều, đúng không em ?

cảm ơn em và cả những tâm sự rất thật của em, chúc em có những niềm vui cho cuộc sống và tương lai nhé .
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 9:46 pm

giá như chỉ là giá như thôi, em biết cái gọi là sự trùng hợp đến nghẹt thở đó em đã có thể vui vẻ ở bên cạnh người đó, dù chỉ âm thầm lặng lẽ đi bên cạnh thôi cũng được. anh có tính vào những chuyện về thần linh hay đại loại thế k?
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 9:50 pm

oài, anh không tin thần linh hay ma quỷ , số phận j cả, mà nói đúng hơn là bản thân anh còn chưa tin anh nữa chứ nói tin cái gì, hì hì, lâu rồi mới online đêm ... đọc được những tâm sự thế này, thấy đêm ngắn lại... muốn viết một bài thơ mà viết rồi lại xóa , ......
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeSun Mar 10, 2013 10:00 pm

em cũng đã từng không tin, từng phủ nhận tất cả, luôn cố gắng cố gắng, đến một ngày một sự trừng hợp mà có nằm mơ em cũng không ngờ tới lại đến lại làm em phải đau phải từ bỏ hết mọi thứ. có phải những nổi đau của nhưng người xung quanh em là do em mang lại không anh?
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 2:08 am

bậy nào bậy nào , nỗi đau của người khác là do họ, cuộc đời họ chứ do gì em, không ai sắp xếp cái j trong cs hết đâu em à.cứ vững tin và yêu đời mà sống, chứ suy nghĩ như em thì cuộc sống này nhạt lắm .......tìm cái nikc yhoo của em mà không thấy, face thì anh già rồi, không theo kịp nên ko dùng ... đêm chẳng biết nói chuyện vs ai cả ... cứ thấy chơi vơi thế nào ấy
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52787

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
hãy cứ bỏ rơi em như thế Left_bar_bleue1/10hãy cứ bỏ rơi em như thế Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
hãy cứ bỏ rơi em như thế Left_bar_bleue2/10hãy cứ bỏ rơi em như thế Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 8:35 am

em cũng đã từng không tin, từng phủ nhận tất cả, luôn cố gắng cố gắng, đến một ngày một sự trừng hợp mà có nằm mơ em cũng không ngờ tới lại đến lại làm em phải đau phải từ bỏ hết mọi thứ. có phải những nổi đau của nhưng người xung quanh em là do em mang lại không anh?

Đọc những dòng này sao mình thấy giống tâm trạng của mình quá !

"Vậy là lần thứ hai mình từ bỏ những công sức và thành quả của cả một chuỗi ngày dài phấn đấu để trở về con số không. Không dễ chút nào để từ bỏ đứa con tinh thần mà chính mình tạo ra và phải mất mát quá nhiều về vật chất.

Cuộc sống từ nay sẽ khó khăn hơn về kinh tế nhưng đổi lại sẽ có thể dốc hết tâm sức vào việc nghiên cứu, ấp ủ một thứ thật ý nghĩa với mình.

Nếu ngày trước coi tiền là cái gì vô nghĩa thì bây giờ lắm lúc mình lại lo lắng vì tiền, một cái ngán ngẫm bao trùm lên suy nghĩ. "

cuộc sống thì như vậy, còn tình yêu ? thì chất chứa đầy những hình ảnh kỷ niệm trong trong tâm hồn nhưng giờ chẳng còn hiện hữu ngay trước mắt nữa bạn ak ! chì là những ảo ảnh mỗi khi say mà thôi !
cuộc sống mà, biết chấp nhận, từ bỏ để rồi lại đón nhận !

http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeMon Mar 11, 2013 9:08 am

Thật ra chị tin vào thần linh em à, nhưng tin ở mức độ nào đó và tin ở một hướng nào đó.
Giống như chi nhìn sao băng và mong ước sẽ làm được điều chị muốn. Chính điều ước đã tạo sức mạnh cho chị làm được những việc mà chị không tin nổi mình có thể làm được như thế. Và chị tin là có một vị thần nào đó đã tiếp sức cho chị..
giọt nước ban mai
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
giọt nước ban mai

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitimeTue Mar 12, 2013 8:51 pm

mọi người làm lòng em nhẹ đi nhiều, em đã quyết định vứt bó những suy nghĩ từ lâu làm em khó thở đi để sống ích kỉ cho em thêm một chút. để lãng quên những nổi đau đã qua sẽ không tự trách mình nữa, không hy vọng hay cố gắng níu kéo những giấc mơ nữa. em nhất định sẽ làm được, em là ai chứ?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cứ bỏ rơi em như thế   hãy cứ bỏ rơi em như thế Icon_minitime

hãy cứ bỏ rơi em như thế
Trang 1 trong tổng số 1 trang