Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

VIết cho một ngày!

Go down 
5 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 58034

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
VIết cho một ngày! Left_bar_bleue8/10VIết cho một ngày! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
VIết cho một ngày! Left_bar_bleue7/10VIết cho một ngày! Empty_bar_bleue  (7/10)

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeTue Apr 06, 2010 12:21 pm

Hôm nay là ngày sinh nhật của anh đấy! biết không nè
CHiều nay em sẽ mang cho anh bó hoa màu trắng nhé
Cho em chọn một loại hoa : hoa cẩm chướng màu trắng anh nhé
Anh thường hỏi em :Thích màu gì
Em chỉ thích mỗi màu hồngCòn hoa : thì tất thảy
Anh bảo em tham lam quá đi
Còn anh : mỗi màu trắng
cheers Như màu tình yêu đầu tiên của chúng ta. Và cũng là màu chia ly mãi mãi
Màu trắng sẽ bị nhiều mãu còn lại bao phủ lên hoàn toàn. Như em không một nét sầu trong đôi mắt lại ưu tư . Anh có thấy không??

Có nhữnng khi em nghĩ anh đã trở thành miền dĩ vãng rất xa xăm. Hiện tại em đã không còn cô bé hay hờn, ưu tư nữa
Em đã già vặn hơn rồi anh có thấy không?

Có những lúc em mệt mỏi trong công việc và học tập nhưng em lại thấy mình nhẹ nhành hơn
VÌ đâu đó, anh vẫn còn đang hiện hữu
Như cơn gió vô tình đâu đó đang đùa trên tóc em
Khi xa anh
Em cũng chọn cho mình người khác để yêu
Không phải là anh
Rồi lại chia xa
Em lại tiếp tục rong ruổi đi tìm
Và em chưa dám nhận lời ai cả
VÌ sao/.
VÌ em sợ
SỢ chia tay
sợ đổ vỡ
Sợ mình không đủ mạnh mẽ để bước qua
Sợ em không thật lòng bên người ấy
Nhưng thôi
Em vẫn cầu nguyện một nửa của em mãi mãi sẽ đến và ở bên em, cùng em trong lúc em buồn cũng như vui
Màu hoa trắng dường như khẽ rung rinh trong cơn gió nơi em đang hiện hữu
Như hy vọng của em, như sự đồng tình của anh
Em sẽ tìm và nhất định em sẽ thấy đúng không anh?
Ngày may em sẽ có thứ em cần
Ngày may em sẽ viết tiếp bản tình ca cho mình.
May mắn hay bất hạnh là một ẩn số anh nhỉ?

Ngày may em sẽ viết tiếp cho mình

Được sửa bởi maylangdu ngày Tue Jun 22, 2010 8:51 am; sửa lần 1.
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeThu Apr 08, 2010 12:44 pm

cả ngày hôm qua, mình làm được nhiều việc ghê nhỉ?
Mình thường xuyên onl hơn trước giờ có v\lẽ vì mọi người trọng đợt off ở Hải Phòng vừa rồi. Mình nghe giọng của mọi người, tự dưng thấy thân thương thật.
Bé luna cảm thấy buồn lúc chia tay, bé sóng vỗ thì sợ "mất hình tượng", nhóc Linh thì kêu mình dời ngày off lại để có thể tham zui. Nhưng có lẽ mình không dời được rùi vì có nhiều ý kiến của các "cán bộ tổ chức" cho là mất uy tín.
Vào công ty không làm gì hết, chỉ nghe các anh chị bàn kế hoạch đi du lịch. Công nhận mọi ngưòi cũng ham dzui ghê và nhiệt tình hết biết. Mình cũng tham dự tám cho dzui. Buổi chiều mình về sớm đi học nữa
Hichic
Mệt ghê.
..............
Sau một hồi bị thầy tra tấn. 8h45' cũng được ra khỏi lớp. Mình lấy xe chạy về nhà tranh thủ ngủ sớm, mệt quá hè Twisted Evil Nhưng mới đi được 1.000m thằng nhóc từ đâu chạy như ma đuổi lại vướng vào người ta. Hichic, xui dễ sợ. Trời ạ, chân người ta dưỡng hổm nay để người ta mặc váy, thằng nhóc lại làm mình bầm dập thê thảm. Định đứng dậy cho hắn một trận nhừ tử cho biết tay, nhưng nhìn vẻ mặt nhóc tội thiệt, miệng xin lỗi rúi rít làm mình cũng không nở ra tay.
Thôi tha cho nhóc đấy.hắn cảm ơn còn xin số điện thoại để còn biết mà thăm chị nữa. Nhóc dễ thương ghê! Chị mà cho nhóc số điện thoại để nhóc kêu gian hồ đến "hốt xác" chị à. Đâu có dại. Vậy mà nhóc vẫn lẽo đẽo theo đuôi chị cho tới nhà, rồi mới đi về. Công nhận tuổi trẻ còn tình người ghê, về nhà phát hiện ra, một vết rách trên đầu gối, miệng lầm bầm xuýt xoa, may cho thằng nhóc ấy, nếu cho chị số điện thoại thì nhóc ơi, phải dẫn chị đi mua quần áo để đền bù thiệt hại rùi.
10h15' bắt đầu ngủ thui, mà sao ê ẩm quá. Đi lấy chay dầu để xoa, hic, lại bị cái móc tủ của nhỏ em làm đứt sợi dây chuyền mà bà ngoại tặng khi vừa làm sinh viên. Ngồi khóc ngoan lành, huhu. Trời ạ, sao mà xui quẩy thế không biết. Ngoại ơi, con xin lỗi, ngay cả kỉ niệm cuối cùng con muốn giữ cũng bị đứt, hichic, con vô dụng thật bà nhỉ?
Ngủ mơ màng nghe chuông điện thoại kêu mà không dậy nổi, sáng ra nhìn thấy số một người quen, không biết hắn bị gì mà 23h45 gọi cho mình nhỉ?
Hichic. Đáng ghét, chắc hắn lại buồn bực gì muốn tìm mình trút giận nữa đây, chịu không nổi.
Ngày 07/04 khép lại, quá xui xẻo, hichic Crying or Very sad tongue
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon Apr 12, 2010 4:48 pm

Ngày hôm qua kêu gọi mọi người đi off, chiều thứ bảy người ta đã gọi cho từng người, ai cũng hứa chắc chắn sẽ đến, nhưng đến chỗ hẹn thì được tin nhắn của 4 người "Bận công tác đột xuất" buồn thiệt.
Nhưng sao cũng an ủi, kéo thêm thanhdiep, bé lỳ và hoangtuan, bạn nhóc tuấn nữa chứ! Còn hai người khách mời bỏ về để ... nhậu. Tức không chời, hichic
Vậy mà anh Bảo phone cho mình không tới được Crying or Very sad buồn không nói lên nổi tiếng nào, đưa cho thanhdiep nghe, sao một hồi bị tra tấn cuối cùng cũng phải lù lù xuất hiện.
Cả bọn bảo nhau mua bắp để một lát còn chọi "cùi bắp" vào anh Bảo nữa Twisted Evil
Mới vào phòng karaoke chưa ai hát được câu nào thì anh Bảo đã xuất hiện. Sao mà nhanh thế ko biết. mọi người đã an vị, tất cả mọi người tình nguyện uống nước ngọt thế mà khi tina gọi điện thoại về hỏi thăm thì nhóc Tuân khí thế bảo mình cho uống nước ngọt, chịu không nổi. No Nhưng cũng trị nhóc ấy một cái cùi bắp coi như hòa tongue
Nhóc Linh xuất hiện không khí trở nên rôm rả vì có thêm bia. Ặc. Mọi người chụp hìh khí thế.
Lúc ra về, cả bọn dắt nhau uống cafe nhưng không ai dám cho vào vì ... nhìn mặt tụi này hết tiền trả, mình cũng quay lại cảm ơn anh giữ xe tốt bụng và xinh đẹp "Nhờ anh em đỡ tốn" sunny
Cả bọn thẳng tiến về xe hủ tíu gõ, hichic. Zui à nha!
Mọi người rôm rả bên nhau, cuối cùng mình cũng chia tay mọi người
Mọi người ở lại suốt đêm để tám còn mình phải về, buồn lắm chứ. Nhưng biết sao được đành chịu
Lúc về, chạy thật nhanh để không có cảm giác luyến tiếc
Lần đầu tiên mình chạy về nhà một mình khuya thế á1
Về tới nhà mới hoàng hồn, hú vía rabbit
Bị mắng một trận vì về muộn, nhưng không sao, vì mọi người mà. qqq
Dù sao buổi off rất vui , hihi
Tờ mờ sáng mình còn nhắn tin hỏi mọi người vui không, rủ mọi người đi ăn sáng nhưng không ai trả lời, chắc giờ này họ còn ngủ.
Xỏ giầy vào tập thể dục thôi, chào ngày mới!!!!!!111 @:-]
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeTue Apr 13, 2010 12:22 pm

Khi vào công ty, mệt và buồn ngủ ghê gớm, thế là gục mặt ngủ một giấc ngon lành. Crying or Very sad Không biết mọi người có giống mình như thế này không nhỉ?
Khi bụng đói cồn cào giật mình dậy đi ăn, rồi hành trình làm việc một ngày không nghỉ trưa (bận pha cafe cho "sếp") geek
Sếp tưởng cháu ngoan lắm, nhưng không ngờ "đã ứng trước" từ sáng giờ rồi, 4h30' công việc ổn một chút, onl một tí rất nhiều người! drunken
Gặp bé lỳ, hoangtuan tụi nó chí chóe kể về hồi kết khi mình đã về, tiếc ghê! Thôi kệ nghe tường thuật cũng vui mà hrt
5h rời khỏi công ty, định về nhà tắm rửa thay quần áo đi học but "baby ngốc" lại rủ rê ăn uống. ừ thì đi, nhưng ngày đầu tuần người ta ... phải mặc đồng phục công ty là váy. Dễ thương chết đi được nhưng phong cách của mình không phải thế. Mình không thùy mị tí nào, bắt người ta gặp "baby ngốc" thế này hơi bị mệt nà.
Nhưng cuối cùng mới ra cổng đã bị "tóm", thế là lên xe baby ngốc , trời ạ, ngồi một bên thế này khó chịu quá, huhu. Cứ nhìn người ta rồi nhe răng cười như người ngoài hành tinh ấy. Cười cũng phải lần đầu tiên nhìn người ta mặc váy mà, khép nép khác ngày thường quá mà. Nếu có nhóc nào muốn đánh nhau lúc này, hay có đánh vào mặt lúc này cũng không dám đánh trả nữa, hichic. Công nhận uyển điệu thục nữ cũng phải trả giá ghê gớm thế này đó chứ, ăn cũng không dám ăn vì nhòm hoài sao nuốt trôi, hichic.
Cuối cùng cũng đến trường, hic, cảm giác sao sao í, không tự nhiên cho lắm
8h45' cũng được ra về. Phù, mệt quá, lại thấy "baby" đến từ bao giờ, rủ rê uống cafe để kiếm chuyện cười người ta nữa chứ gì? hic. Không thèm đi, về nhà tắm cái rồi ngủ mất tiêu, làm cho baby ngốc ngoài đợi dài cổ ngoài kia. Haha đáng đời dám cười người ta chi?
Máy điện thoại để chế độ im lặng mặc cho ai đó bấm mòn cả tay tui cũng không hay biết gì?
lll
Sáng ra, tưởng baby giận không ngờ lại đến dẫn mình đi ăn sáng. Oh yea! Đúng là baby + ngốc không sai tí nào! =)) Vì ai kia sợ mình bị bệnh ;-\'
Thấy mình ăn cũng khỏe, ngủ cũng khỏe chắc yên tâm nên kiếm chuyện giận dỗi kìa. Người ta làm lơ luôn thì ai kia lại theo năn nỉ lll
Đúng là ngốc thật
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeThu Apr 15, 2010 2:46 pm

Lại một ngày trôi qua!
langtu à. em đã nói với anh lời ấy thật xót xa phải không anh?
Em không ngờ em lại phủ phàng như vậy
Em biết anh đang nhớ em, anh muốn gặp em nhưng em không trả lời anh.
Em lại về nhà rất muộn vì không muốn thấy anh.
Em nói với anh em đã có người yêu và chúng ta chỉ còn là tình bạn, anh đã hỏi em "nhưng còn tình cảm chúng mình dành cho nhau" Em lạnh lùng buông câu "Chúng ta hãy dừng lại vì anh và em thừa biết chúng mình không có đoạn kết hay, hãy để tình chúng mình ngủ yên đi anh" , Anh bảo em " không muốn mất nhau"
EM hỏi anh"anh muốn níu kéo cái mà mãi mãi anh biết chắc khôgn là của mình không" Lần đầu tiên anh nói có. Crying or Very sad
Em rất buồn cho anh và cho em, nhưng anh à! Chúng ta chẳng thể có nhau. cho em khất lại một lần, hãy cho em làm người vô tình nhé langtuvotinh !
Chia tay nhau để em và anh bình yên mà tìm cho mình người thay thế khác hoàn hảo hơn, và tìm cho em một người dám yêu, dám quyết định cho tình yêu của mình. mặc dù anh và em rất yêu nhau, nhưng em không muốn cuộc tình chúng ta sẽ tiếp tục mà đoạn kết là người lạ. Anh không hiểu được đâu, người con gái nào yêu cũng thế! Em đã chia tay người ấy trước anh và lần này là anh, em cũng quen và nổi đau dồn lại. Tất cả thế thôi phải không anh? Anh thở dài im lặng, em cũng lầm lũi tắt máy. ở hai đầu của chiếc điện thoại chắc cũng giống nhau. Một nổi buồn lắng đọng trong nhau. Nhưng cuối cùng anh cũng bắt được em tại công ty. Tại sao thế anh, tại sao còn gặp lại. Hãy hiểu rằng chúng mình chỉ là người đồng hành trên một hành trình, rồi một người dừng lại, một người đi hết tuyến. Để rồi khôgn còn lần nào vô tình bắt gặp nhau lần nào nữa phải không anh? Em và anh lại bên nhau, im lặng và im lặng. Ly cafe của anh đắng lắm nè, ly kem của em dường như tan chảy hết chỉ vì hai người đối diện không còn cảm giác thú vị khi bên những gì mình thích! Vậy chúng mình giải quyết thế nào đây anh! Em không biết và kìa! Sao anh không nói!?!
Em chờ câu trả lời của anh giống như anh đang nói "anh sẽ giải quyết mà"
Ok! Em chờ! Nhưng em biết chắc chúng mình phải chia tay!

Được sửa bởi maylangdu ngày Fri Apr 16, 2010 3:11 pm; sửa lần 1.
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeFri Apr 16, 2010 3:01 pm

Vừa đi làm về, vừa dắt xe vào nhà. Văng túi xách qua một bên lại nhận phone của bà chị. Hơi bất ngờ! Mình sợ nhất là người nhà gọi điện vào giờ này, chắc chắn là một chuyện không hay. Mình vừa hồi hộp vừa nghe máy, chỉ nghe tiếng bà chị khóc. Tự dưng thấy buồn thật là buồn, chị kể ông anh rể bỏ chị đi theo người kia. Rồi mấy đứa nhóc khóc và không chịu đi học vì không phải cha đưa đón, chị lại òa lên khóc, mình thấy lo quá! Nhà dì có một đứa con gái là chị ấy, nhà mình cũng có một mình mình. Chị ấy luôn coi mình là người chia sẻ mọi chuyện, và giờ này chị ấy cần nơi mình một sự sẻ chia. Chị lấy anh không phải vì sự lựa chọn của mình mà vì ba mình …. Để rồi giờ chị ấy có kết cục thế này. Huhu. Em không biết an ủi chị thế nào nữa. Chị của em vẫn xinh xắn, hiền dịu và lo lắn hết mình cho chồng con, vậy mà anh ấy lại bỏ đi với một cô gái ở quán karaoke. Buồn thật chị nhỉ? Chị đừng buồn (nhưng em biết chắc làm sao mà không buồn được). Anh ta đã đưa đơn ly dị bắt chị phải ký thì chị cứ ký đi, một người đã đặt bàn cân vợ + 2 đứa con nhỏ = cô gái kia. Và phần thắng nghiên về cô ấy thì chị tiếc làm gì, hai đứa nhỏ cũng đủ khôn lớn để hiểu được tại sao chúng không có cha mà chị. Hàng ngày, chị còn bị cô gái kia gọi điện bằng những lời lẽ cay nghiệt như vậy, chị bị sốc lắm đúng không? Em không ngờ trên đời này còn người trơ tráo như vậy. Người tình ghen với vợ, người tình hăm dọa vợ không được gần gũi chồng,….. Em bức xúc lắm. Em gọi cho cô ấy chỉ nhận những lời lẽ thô tục. Em cũng thua chị à! Còn anh Ba em nói thật, anh ấy không nghe máy mà để cô ấy nghe, em thất vọng thiệt!
Chiều nay em đi học xong em sẽ về nhà với chị! Em không đi cùng công ty em đây. Dù cho em không thể thay đổi được gì! Dù em không thể mang anh ta trở về cùng mẹ con chị. Nhưng em vẫn muốn ngồi bên chị để lắng nghe và sẻ chia – dù chỉ là trong im lặng. Mới 20 tuổi chị đã mất cha, cũng 15 năm rồi chị nhỉ và 16 năm chị làm vợ người ta. 16 năm để đổi lấy vỏn vẹn một lá đơn ly dị của người ta. Em bảo chị ngủ đi, đừng suy nghĩ nhiều. tắm rửa, ăn uống cong, em cứ trằn trọc mãi khi nghĩ tới cảnh giờ này chị ngồi khóc bên những đứa trẻ đang say ngủ. Thế là em phone cho chị, em đoán không sai, chị đagn khóc. Dù em chỉ cảm nhận được chi đang khóc rất nhiều và không có nổi đau nào so sánh được. Em không nói được lời nào với chị cả. Rồi chị em mình cùng nhau im lặng, một sự ngột ngạt làm trái tim em hụt hẫng. Anh ấy là người chồng, người cha tốt thế mà ….thay đổi đến không ngờ như thế, phải chăng trái tim con người khi yêu một người mới mạnh mẽ thế sao? Đánh đổi tất cả những gì mình đang có …. Để làm gì …. Và được gì. Em thấy tiếc cho anh ấy, có một viên ngọc trong tay mà không biết giữ gìn!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon Apr 19, 2010 6:11 pm

Langtu à! Em không biết nên làm sao nữa. Thật ra em làm đúng hay sai, em có trách nhầm anh không!?! Em xin lỗi vì đã tắt máy khi đó. Em lại nợ anh một lời hứa, bao lời trách móc của anh em chấp nhận vì em đã thất hứa. Em không biết giải thích thế nào, em hiểu anh mà, anh đã đội mưa, kẹt xe lê từng tí một trên một quãng đường rất dài để đến với em. Em cũng thừa hiểu nhiều cô gái đến bên anh, có thể hơn em rất nhiều thế thì tại sao anh không chọn một trong số họ và quên em đi? Trái tim em lại đau khi gặp lại anh, em không thể quên những gì anh đã dành cho em, dù em biết chúng ta chẳng được gì cả ngoài nỗi đau chất chồng. Trong tình yêu, em không muốn suy tính bất kì việc gì cả, nhưng em biết em nên làm sao, em quyết định đặt dấu chấm hết cho tình chúng mình kể từ nay thôi anh à. Em muốn chúng ta có thật sự cần nhau không? Em không muốn khi nào nhớ anh lại đến, như vậy thì làm sao ta quên nhau mà đi bên người mới được đây anh? Em cũng rất đau lòng khi thấy anh thở dài rồi chúng mình lại im lặng, bất chợt anh ôm em thật chặt, em lại phủ phàng gỡ ra, Em thấy khóe mắt mình cay cay. Nhìn những vết xước ở cổ và tay anh, em thấy thương lắm, nhưng em không cho phép mình lau cho anh. Hai người mãi theo đuổi những suy tưởng riêng của mình, liệu nó có gặp nhau ở một điểm nào đó không anh?!? Em vẫn sóng đôi bên anh, ai cũng bảo mình đẹp đôi, nhưng anh và cả em đều hiểu chúng ta là cặp đôi đẹp trong tình yêu vì cả hai chúng ta cần nhau “một khoảnh khắc trái tim ta dành cho nhau”, còn lại chỉ là câu dang dở. Anh bảo em đùa với anh – anh nghĩ có thế thật không anh? Có bao giờ em đùa với anh không nhỉ? Chưa bao giờ, khi bên anh em vẫn nghe điện thoại và từ chối những lời đề nghị và em cũng không ngần ngại bảo “em đang đi chơi với người yêu’ đúng không? Vậy em có mang tình yêu của anh làm trò đùa không nhỉ?
Khi anh say em lại hỏi “anh có còn yêu em không” vì trong cơn say người ta không nói dối bao giờ? Anh lại trả lời em ‘amh vẫn dành tình yêu cho em như ngày đầu mà”. Đừng trách em vì em lạnh lùng với anh, đừng trách em vì lẫn tránh những yêu thương anh dành cho em. Vì em rất sợ, sợ mình không đủ cảm giác để cảm nhận vị ngọt ngào của tình yêu, em sợ phải đối diện với chính lý trí của chính em. Đừng vội kết luận “em không còn yêu anh nữa, em chỉ xem anh là trò đùa, em làm anh thất vọng, anh buồn em lắm em à” mà xin anh hiểu cho em. Em muốn làm một hành khách cuối cùng của chuyến xe đang tới, lời từ biệt nào cũng thấm đẫm xót xa rồi chuyến xe ấy cũng vô tình lăn bánh đi. Anh hãy ở lại nhé! Hãy tìm cho mình một chuyến xe mà anh cho là tốt nhất. Còn em sẽ lãng du với chính vị trí cuối cùng em bước lên. Định mệnh của em sẽ là chuyến xe đó để đi đến một cuộc sống mới, cuộc đời xem ra rất ngắn phải không anh? Miễn là trong trái tim nhau còn khắc sâu một lần ta yêu, một lần ta đã khóc vì nhau …. Anh nhé!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon Apr 26, 2010 4:49 pm

Tối hôm qua, vừa ra khỏi công ty chạy một mạch trở về quê! Đám giỗ nhà ngoại – đúng mùng 10/03 – ngày giỗ của bà cố - năm nay, ai cũng về trước con cả - ngoại à!
Con nhớ ngoại!
Vừa vào nhà, con chào ông ngoại. Mang một ít quà bà thích để lên bàn bà …. Và con thắp nhang cho ngoại.
Con thấy mắt mình cay cay, nếu có bà … con sẽ ngồi cùng võng với bà …. Và con sẽ nhõng nhẽo …. Để xin ngủ chung với bà.
Mấy ông anh thấy con thẩn thờ như vậy, chỉ còn biết cầm vai con lắc nhẹ … bảo con xuống ăn uống gì đi! Đi đường mệt rồi, mỗi lần về con chỉ biết nhìn nơi võng, nơi giường của bà … để tìm cảm giác rằng bà còn ở đâu đó rất gần tụi con. Mấy anh chị cũng như con, cũng nhớ bà lắm. Nhớ năm rồi, con về sớm hơn, bà bắt con ngồi “gói bánh tét cho quen, con gái con đứa gì mà chạy đi đâu vòng vòng hoài” nửa làm dâu người ta mắng cho. Giờ này đâu còn ai bắt con chăm chỉ trong nội trợ nữa đâu bà ơi!
Nhưng con lại thức suốt đêm bên những nồi xôi của mấy dì, những miếng rau câu xinh xinh với đủ màu sắc và hình dạng con tập làm. Con lại mang lên bàn thờ bà như muốn cho bà biết … con đã tự biết … đảm đang … rồi ngoại à!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon Apr 26, 2010 5:11 pm

Chào ngày đầu tuần!
Cả ngày công việc bận rộn nhỉ?
Vừa đọc lá thư của baby ngốc gởi cho mình! Hạnh phúc không nhỉ?
Không buồn, không vui và hình như … thấy một gợn sóng bình yên. Em sợ làm baby ngốc thất vọng quá hà!
Nhưng em sẽ trả lời cùng anh trong một ngày không xa. Anh và em quá hiểu tính của nhau nên em cảm thấy rất thoải mái khi nói chuyện cùng anh!
Anh chưa bao giờ làm cho em khó xử chuyện gì đúng không nè? Và em không ngại ngùng nói cho anh tất cả tâm sự cùng anh.
Nếu nói ra, anh là một “anh trai” rất là tốt. Nếu một người nào đó “vớ” được anh cô ấy là người hạnh phúc nhất trên đời. Nhưng em không biết chắc … người đó có là em không nửa? hehe
Bởi vì có rất nhiều chuyện mà người quyết định làm cho người ngoài …. cảm thấy cực kì sốc và không hiểu vì sao
Nên em cũng không biết em có chọn được điều tốt nhất ấy không nữa.hichic
Em không muốn mang tình cảm của người khác đặt lên bàn cân so sánh. Yêu nhiều hay ít mà luôn nghĩ rằng! Yêu một ai đó – sẽ mãi mãi – và kết thúc cuối cùng – và không còn gì – để đi bên người mới.
Khi em quyết định chọn một người để yêu thì em đã đặt dấu chấm hết với tất cả những gì còn dư vị của tình yêu đã qua. Và đặt tất cả niềm tin, hy vọng vào tình yêu mới. Còn kỉ niệm của người ấy vẫn là kỉ niệm và nằm trong một góc nào đó riêng em. Hy vọng thời gian sẽ đến, và mang về cho em những bình yên nơi trái tim khờ khạo ấy!
Đừng giận em nhé! Baby! Mà em biết anh không bao giờ giận (chỉ toàn là năn nỉ khi em làm cao thôi … bởi anh “ngốc” mà)
Em cũng muốn nói với anh “Cảm ơn anh những gì anh đã dành cho em, dù cho may này em không thể cùng anh đi đoạn đường còn lại em vẫn mang theo bên mình một tình cảm chân thành nơi anh – yêu … thật lòng … nhưng không là người chạy theo sự ích kỉ của tình yêu
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 8:58 am

Đừng buồn anh nhé!! ta không gọi điện thoại cho anh,không có nghĩa là ta không muốn nói chuyện với anh đâu.Chĩ tại vì ta thích nói chuyện trực tiếp với anh hơn.
Đừng buồn anh nhé!! ta không comment cho blog cũa anh,không có nghĩa là ta không quan tâm đâu.Cái viewpage cũa anh vẫn tăng dần phải không trong đó có phần cũa ta....kha khá đấy.
Đừng buồn anh nhé!! ta không đi chơi với anh,không có nghĩa là ta muốn tránh xa anh đâu.Ta biết có rất nhiều người anh khác ngoài ta ra & ta vẫn luôn trân trọng khoãng thời gian mà chúng ta bên nhau.
Đừng buồn anh nhé!! đôi khi ta không "đếm xĩa" đến anh nhưng ta vẫn luôn luôn âm thầm quan sát anh đấy.Có thể ta không biễu lộ ra nhưng ta đang cố cãm nhận cảm giác mà anh đang trải qua.Vì thế ta không nhìn anh không có nghĩa là ta không thấy anh.
Đừng buồn anh nhé!! đôi khi ta gặp khó khăn nhưng không nhờ anh giúp đỡ không phải ta không tin tưởng anh mà ta chĩ muốn tự ta phải giúp ta trước khi nhờ ai đó.Ta chỉ đang rèn ý chí cho chính ta thôi.Anh đừng lo lắng nhé.
Cũng đừng buồn anh nhé!! đôi khi anh ngã thật đau nhưng ta không bên cạnh đỡ anh dậy.Ta vẫn đứng đấy nhưng chỉ nhìn & động viên anh thôi.Vì ta biết những khó khăn đó sẽ không làm anh lùi bước & vì ta cũng muốn anh sẽ luôn mạnh mẽ hơn.Để đôi khi chúng ta xa nhau ta & anh vẫn luôn sống tốt.
Đừng buồn anh nhé!! thỉnh thoãng ta không thể nhớ những điều mà anh muốn ta phải nhớ.Không phải ta không quan tâm chỉ tại ta trí nhớ kém !! những lúc ấy anh hãy nhắc nhở ta nhé.Khi chúng ta nhắc nhở nhau chúng ta sẽ nhớ nhiều hơn.
Đừng buồn anh nhé!! sẽ có 01 vài lần anh thấy ta hùa theo số đông hơn ngã về anh không phãi vì ta thiên vị.Mà vì ta có những điều đặc biệt hơn chĩ dành riêng cho anh thôi.
Đừng buồn anh nhé!! vì đôi khi anh muốn chúng ta là 01 nhóm nhưng ta đã không làm thế không phải vì ta không xem trọng anh mà là vì ta luôn tôn trọng không gian riêng của anh.Anh là duy nhất & anh thật đặc biệt.Tuy nhiên ta rất thích vì được làm việc nhóm với anh đó anh có biết không?Anh có chơi trò chơi ghép hình chưa?Các mãnh ghép đều khác nhau nhưng chúng luôn khớp với nhau để tạo thành 01 tác phẩm hoàn chĩnh.Đừng buồn vì sự khác biệt!!.
Đừng buồn anh nhé!! có vài lần ta cười với người khác nhiều hơn với anh vì ta chỉ muốn anh chú ý ta nhiều hơn thôi.
Đừng buồn anh nhé!! vì có nhũng khi anh pha trò nhưng ta đã không hưởng ứng.Những lúc ấy ta đang nghen tức đấy!!,vì những người khác gần anh hơn ta mà.
Đừng buồn anh nhé!! có nhũng lúc ta đã nói những lời nói mà anh không thích ta biết anh sẽ buồn nhưng ta chỉ muốn anh tốt hơn thôi.
Đừng buồn anh nhé!! tại sao anh lại chọn nỗi buồn khi có nụ cười kế bên nhĩ? Ừ,, đúng là có lúc chúng ta phải khóc,khóc cho những gì cao đẹp & chính đáng.Nhưng không vì thế mà "mít ước" nhé.
Đừng buồn anh nhé!! đôi khi anh buồn mà ta không thể ỡ bên cạnh đơn giản thôi anh chỉ việc nhấc điện thoại lên & gọi cho ta,,Ừ!! đúng là ta không thích nói chuyện qua điện thoại.Nhưng nghe thấy giọng anh là ta vui rồi & ta sẽ phóng như bay đến bên cạnh anh thôi.
À,,, còn nũa!! anh cũng đừng buồn vì ta chĩ xưng hô "YOU & ME" thôi nhé.Ta muốn mọi việc thật tự nhiên thôi....Ừ,,,,thật đơn giản & tự nhiên.Rồi cũng sẽ có ngày chúng ta xưng hô khác thôi,nhưng ta vẫn thích xưng hô thế.Không phải ta không muốn tình cảm cũa chúng ta tiến xa hơn mà đơn giản chĩ vì đối với anh.Tình cảm cũa ta luôn nguyên vẹn như cái giây phút đầu tiên mà anh làm ta ....lung lay.
Ừm!!!!cũng đừng buồn anh nhé,thỉnh thoãng ta hành động khác với suy nghĩ cũa ta nhiều lắm có khi anh sẽ thấy ta không đồng ý 01 vài điểm gì đó với anh.Nhưng đã từ lâu ta tự nhũ rằng ta sẽ chấp nhận con người thật của anh rồi,,,biết sao giờ...ta có khi mâu thuẫn thế đấy,,,Cái này thì không muốn nói nhưng thôi thì nói cho anh biết luôn là.
Đừng buồn anh nhé!! cho dù chúng ta có chia tay sau này.Hãy tin là anh sẽ nhận được hạnh phúc mà anh xứng đáng được nhận & ta luôn luôn cầu mong cho anh hạnh phúc về sau.Ngay cả khi anh làm ta tổn thương.Khi chúng ta là 02 mãnh ghép không khớp nhau thì sao ghép với nhau được phải không?.
Cuối cùng nhé!! anh đừng buồn vì ta luôn giục anh ngũ sớm không phải vì ta không muốn chát với anh mà ta chỉ muốn anh luôn giữ gìn sức khỏe thật tốt.Khi đó những nụ cười cũa anh sẽ tươi tắn hơn & như thế ngày của ta sẽ trong vắt hơn,với lại .Nếu anh ngũ sớm thì ta cũng ngũ sớm.Nếu ta ngũ sớm thì sáng mai ta se gặp nhau sớm hơn.Nếu ta gặp nhau sớm hơn thì ta sẽ được ỡ bên cạnh anh nhiều hơn!!!!,hoặc ai biết được chúng ta sẽ gặp nhau trong mơ anh nhỉ!!.

maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeThu Apr 29, 2010 9:12 am

Quên anh là một điều rất khó đối với em, anh có biết không anh? Bởi thời gian đầu hình ảnh “người ấy” luôn bên em bất cứ lúc nào ở đâu, em đã phải đặt công việc của mình lên trên hết và chèn vào đó tất cả thời gian rảnh để lấp đi nỗi nhớ và nỗi đau cho mối tình đầu. Anh đã vô tình đến sau 4 năm mình quen biết, anh đã an ủi, động viên em rất nhiều để em sống tiếp tục vui. Thế mà ……
Mặc dù em là người đã nói lời chia tay nhưng em cũng đau đớn lắm, anh biết không anh?
Thực sự em đã làm anh buồn, em cũng vậy... em thấy mình sống không thật với chính bản thân và với những người em yêu thương. Lúc mới yêu nhau, em thấy tình yêu chúng mình rất đẹp và cảm thấy mình là người may mắn nhất bởi nhận được tình yêu chân thành từ anh dành cho em... nhưng giờ đây, em không đủ can đảm để tiếp tục đón nhận tình cảm ấy của anh.
Em xin lỗi vì em đã là người nói tiếng chia tay mà chẳng có lý do nào chính đáng đưa ra để anh chấp nhận cả. Dẫu vậy, em vẫn chọn ra đi... dẫu biết rằng nó quá khó đối với với bản thân mình. Em vẫn biết anh vẫn hằng đêm lo lắng cho em, vẫn nhớ và yêu em rất nhiều! Em tự giận mình tại sao lúc yêu nhau, em lại dám hứa sẽ cùng anh thực hiện những ước mơ mà em và anh đặt ra cho hai đứa sau nay :“Dù sau này có bất kì chuyện gì xảy ra, mình vẫn bên nhau” nhưng cuối cùng em là người bỏ cuộc vì em đã không giữ được lời hứa ngày đó.
Anh vẫn chưa biết lý do vì sao em lại là người nói lời chia tay. Nhưng có một lý do mà em vẫn thường giấu trong lòng mình... ... Anh đừng giận em anh nhé, vì thực lòng em còn yêu anh! Sống và yêu là điều quy luật tự nhiên sẽ xảy ra đối với bất kể người nào được sinh ra và có trái tim biết yêu. Nhưng để giữ được tình yêu đẹp đó thật là khó, phải không anh? Vì vậy, em hứa sau này sẽ không làm ai phải buồn nữa đâu anh ạ! Một lần nữa, em luôn mong anh được bình yên và chữ hạnh phúc không bao giờ em chúc anh đâu!

maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeWed May 05, 2010 12:06 pm

Em muốn anh những chiều về nắng tắt
Ta nắm tay đi về phía cuối đường
Để em thấy trái tim ta cùng nhịp đập
Đôi trái tim gần phút ấy ta là của nhau.
em lại viết những dòng cho tình yêu đẹp. Mong rằng tình yêu đã đến sẽ ở mãi bên em như thế này. Buổi chiều ơi đừng tắt nắng
Gió đông ơi! Đừng thổi qua nhé!
Nỗi đau ơi! Đừng bao giờ tìm ta nữa
XIn hãy về đây bình yên hỡi tongue
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeWed May 05, 2010 5:03 pm

Vừa lên lại TP. Mấy thành viên diễn đàn lại bày trò ăn chơi!
Gọi ríu rít. Mình phone cho sếp nghỉ một ngày nữa ... để ngủ cho thỏa thê.
Mới 9h, nhóc langtu gọi làm mình thức luôn. 9h ban ăn chơi miền Nam bảo mình thay quần áo rồi đợi rước chuẩn bị ... quậy
Thế là đi, những gương mặt thân thuộc hiện ra ... sau một hồi ăn uống no say. cả bọn kéo nhau đi hát. từ 11h -->5h30 nhìn ai cũng bơ phờ.Thế là quyết định ai về nhà nấy. Đối thủ của diễn đàn lại đưa mình về (vì xe mình bận đi mất oy). Thấy nhóc mệt mình quyết định cho nhóc vào quán .... cà phê gần nhà mình cho hắn nghỉ ngơi.
Vào quán mình ưu tiên một ly sinh tố, nhóc uống ... trà đó. bounce
Nhân viên nhìn hắn như người hành tinh. lll
Hắn đốt thuốc hoài làm mình ghét, phải chi mình hút được sẽ phà khói cho hắn một trận
Hắn lim dim kể về mình, đời hắn buồn thật. Mình không biết phải an ủi sau nữa. Mắt hắn lờ đờ vì say thuốc ngủ mà vẫn chưa ngủ được. hắn xin mình 15 phút để ngủ, mình tranh thủ về nhà tắm rồi quay lại. Hắn vẫn ngủ say. Nhóc Tuân bảo mình kêu hắn về ngay, mình cũng gọi hắn dậy. nhìn mặt hắn bây giờ tội quá, không biết nói sao nữa, nhưng thầm mong thượng đế hãy ban cho hắn chút niềm tin vào tương lai, sự sống. hạnh phúc ơi! Hãy đến cùng với hắn!
Ăn uống xong, hắn về, mình chỉ biết nhắn tin cho hắn như một sự động viên và chia sẻ
"Chim trời ơi xin người đừng chán nản
Hãy sống đi trong thanh thản đời thương
Đừng phân vân vì mình có duyên không nợ
Để rồi may hai đứa sẽ hai đường"

Quằn điện thoại ra xa, ta đi ngủ. Hắn nhắn tin cảm ơn ta về tất cả và bảo ta đừng lo hắn ổn mà. Ta biết vỏ bọc nơi hắn không còn chắc nữa! Hắn đang cần sự sẻ chia của rượu, thuốc lá, thuốc ngủ. Ta thầm trăn trở về những câu hắn nói "nếu hắn có gì biết ai sẽ đến"
Ta thấy mình buồn buồn. lần này ta thấy hắn thật tội nghiệp, ta không biết nên làm sao.
Chỉ cầu mong thượng đế cho hắn được bình yên và may mẵn. Một ngày nữa đã qua, bình minh sẽ đến. Tôi ơi! Ngủ ngoan nào!!!!!!!
[/b][/color]
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon May 10, 2010 8:52 am

Chủ nhật ở nhà buồn thật. Mọi người đi hết rồi, nhỏ ở nhà một mình, căn nhà rộng thênh thang, nhỏ rủ rê mọi người đi bơi. Không ai đi, cuối cùng nhỏ phone rủ baby ngốc. 35 phút đã thấy có mặt liền,
Oa, trời nắng thế này vào hồ bơi là thượng sách. 1h30 phút vùng vẫy trong hồ nước đuối rồi. đói bụng rồi, baby rủ đi ăn trưa! Chờ nãy giờ câu này mà. Hihi
Đồng ý liền thế là đi
Sau một hồi vừa say nước vừa say cơm, “mẹ” của “người xưa” phone cho mình rủ ra nhà “mẹ”” chơi. Chủ nhật nào cũng thế, bà ấy lại phone cho mình. Nhìn sang baby ngốc, dò ý như “đuổi” ngốc về, nhưng ngốc nhún vai “hôm nay anh rảnh, em thích đi đâu, anh sẽ chở, nếu em thích”
Lời đề nghị khó lòng mà từ chối, nhưng dù sao “mẹ” cũng thích baby ngốc. Thôi cho anh đi cùng cho vui, đuổi về thấy tội tội sao đó. Giống như “vắt chanh bỏ nước” vậy. May mốt làm sao mà vắt được nữa. hehe. Thế là hai đứa phóng về hướng Bình Dương. Ghé vào tiệm hoa, mua cho người ta bó hoa cẩm chướng màu trắng cái đã. Đó là thói quen rồi. Đến nơi thấy ““mẹ”” cười vui mình cũng thấy vui. Sau một hồi nói chuyện, ‘“mẹ”” rủ mình nấu một thứ gì đó, “mẹ” và mình đi chợ. Còn baby ở nhà sửa dùm “mẹ” bóng đèn, công nhận dẫn anh theo cũng lợi ghê ha!?!
Rồi em và ““mẹ”” nấu món ăn xog, em xin ““mẹ”” đi dạo một tí, ““mẹ”” thừa biết mình đi đâu. Baby bảo “có cần anh đi cùng không?” “em muốn một mình”
Thế là tự do!
Mình mang nhành hoa trắng cho anh, hihi
Đường mòn ra “nhà” anh đã được mình viếng nhiều lần mà sao cảm giác như ngày hôm qua nhỉ?
Một năm mấy rồi mà em chưa quên được ngày ấy
Hichic
Em nhớ day quá phải không anh!?!
Em lại lau những dòng chữ khắc tên anh, nụ cười trên bức ảnh vẫn ấm áp như ngày nào.
Em đặt vào bình hoa nhưng bông hoa em chọn, đốt cho anh nén nhang, gió mơn man lên tóc em làm em nhớ lời anh “em có thấy cơn gió nhẹ trên tóc em không? Anh đang hôn em đấy nhóc ạ” hihi
Em biết rồi
Dường như trên mắt em đang có giọt sương rơi. Mà sương vào ngày nắng nóng mới ghê chứ!
Một cánh tay đặt lên vai em, và tiếng của “mẹ” “ nó đã đi lâu rồi mà con, hãy để cho nó ngủ yên, và giờ này con còn có bàn tay ấy, ““mẹ”” tin con sẽ hạnh phúc, đừng đau lòng nữa con à,!
Tm
Em hiểu điều ““mẹ”” nói. Và em cũng thầm mong như vậy. Em lại nhìn anh, nụ cười anh như khich lệ cho em, cành hoa đung đưa trong gió, em biết nên làm sao rồi
Anh yêu! Nhất định em sẽ không buồn nữa, em sẽ sống hạnh phúc vì anh cũng muốn em hạnh phúc đúng không? Anh không muốn em buồn vì anh đúng không anh?
Nhưng anh không được cấm em nhớ anh đâu đó.
Em lại cùng mọi người vào nhà, và chơi cùng “mẹ” đến tối. Em về, “mẹ” gởi cho em rất nhiều trái cây trong vườn, hihi.
“Mẹ” thương em nhiều hơn anh rồi đấy, thấy không!?! Về lại TP ghé bé lỳ mang tí trái cây ở quên bé nữa, thích thật, tình cảm mọi người dành cho mình nhiều thế, lòng bỗng thấy rất vui. Hey! Đêm nay, em ngủ một giấc thật ngoan, thật thảnh thơi, nỗi buồn dường như không đeo bám em nữa. Em đã biết ai là người có thể mang cho em hạnh phúc. Ngày cuối tuần ơi! Khép lại
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeTue May 11, 2010 4:38 pm

Cho anh! Tình đầu
Ta về đây ….bên hàng cây rợp mát
Ta thăm anh - tình cũ - của ngày xưa
Anh có biết không1?! Ta còn đang chọn
Tìm cho mình “một nửa” của nhân gian

Ta nhớ anh! Tình đầu đầy nắng và gió
Hoa đầu mùa ta lại mang đến tặng anh
Hoa vẫn tinh khôi như ngày đầu anh nhỉ?
Nhưng chỉ mình em ngửi nhụy hoa xinh

Em đã trở thành người giàu nhất thế gian
Khi bên anh trong mỗi chiều gió lộng
Những buồn, vui trong tâm hồn mơ mộng
Em ngập tràn hạnh phúc của tình yêu

Rồi em bỗng nghèo! Nghèo nhất thế gian
Khi anh ra đi ….. không một lời từ giã
Rất gần em …. mà sao ….. xa đến lạ
Chỉ mình em bên nấm mộ tình đầu

Chủ nhật chiều nay trời đẹp lắm
Gió ban may làm mát cả hàng cây
Và tay em! hoa đang cười cùng nắng
Và tóc em! Cơn gió khẽ …..mơn man

Để cho em thắp thêm một nén nhang
Nơi phương xa! Anh ơi đừng lạnh nhé
Em nhớ anh! Tình đầu ơi có biết!?!
Giữ dùm em màu hoa trắng tình đầu
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeTue May 11, 2010 4:42 pm

Một ngày làm việc mệt mỏi. vừa tan giờ làm ta lại thong thả ăn một tí gì đó, uống một tí gì đó, rồi mua một tí gì đó lát nữa vào lớp có cái để mà măm cho đỡ buồn ngủ. hehe
Nửa tiếng đầu là học trò thật chăm chỉ, bài vở rất ư là đẩy đủ, chăm chú nhìn thầy tưởng chừng như muốn đếm tất cả … mụn của thầy. hehe
Nửa giờ sao, mắt mơ màng, và dường như lời thầy êm như ru. Phải chi buổi tối đi ngủ có thầy “hot” như thế này chắc dễ ngủ lém nè. Ta nhận tin nhắn của … anh. Chàng langtu … lại rủ rê …. “anh nhớ em quá nè? Học xong găp anh nhé? Ta dửng dưng, một nổi buồn vô tình … khiến ta muốn ngủ, lấy bảo bối ra, một bọc trái cây, kẹo … cùng nhỏ bạn nhâm nhi cho qua cơn. Cuối cùng ta cũng reply “em có bạn rước rồi, anh đừng đến” anh im lặng. Ta biết anh sẽ buồn, nhưng ta không thể làm khác được
Ta không muốn gặp để rồi tiếc nuối khi đến điểm rẽ của đường về
Ta đã chọn cách tốt nhất cho hai chúng mình
Mong rằng anh hiểu và đừng giận ta
Đừng trách mình tại sao lại yêu mà không giữ được nhau
Em chỉ biết làm như thế mà thôi.
Hết giờ học, ta phóng xe về nhà. Mệt mỏi, một thoáng buồn buồn
Nhưng ta còn có người an ủi, baby ngốc! Cảm ơn anh rất nhiều. Vì đã cho ta lời động viên, chia sẻ
Đêm đã gần tàn rồi, ta ơi, ngủ ngoan nào!

maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeWed May 12, 2010 4:54 pm

Vừa ra khỏi Công ty, mình vào về nhà, chưa kịp ăn gì vội chạy vào Bệnh Viện. ui chao, kẹt xe quá chừng. Hì hục cũng 7h mình mới đến nơi, hôm nay đông thật. Ngày may dì phẩu thuật rồi, buồn thật, nhìn dượng hóc hác, thằng em buồn thiu, mình cũng vậy. 8h30 dãn dì đi cắt tóc, trong vòng 10 phút mái tóc dài của dì không còn nữa, con không dám nói gì cả. 9h bác sĩ bảo dì đi súc ruột, ôi sợ quá.
Đi ngang qua hành lang, bao nhiêu là người bệnh, từ đó con mới ý thức được rằng “vì sự sống mà con người phải chịu bao nhiêu là đau đớn”
Dây nhợ chằn chịt để truyền máu, nước biển, những ống oxy để thở, những cây kiêm dài, những lọ thuốc ngổn ngang, con nhắm mắt lại …. Eo, sợ qué đi thôi
Cả đêm, con bị ám ảnh vì tiếng rên la của người bệnh, tiếng bước chân đi lại và cả … mùi ete ở bệnh viện.
Buổi sáng trở về lại với đường phố con mới thấy một điều, có những thứ mình không biết quý đến khi thật sự mất hay không thể giữ thì ta lại thấy cần nó … đó là sức khỏe.
Sợ lắm cây kiêm dài kia, sợ lắm những dòng máu chảy, nhưng con vẫn vào với dì. Hôm nay, dì phẫu thuật rồi, dù cơ hội thành công không nhiều nhưng con thầm cầu nguyện, mọi điều may mắn, an lành đến với dì. Mạnh mẽ lên dì nhé!

HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52873

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeWed May 12, 2010 5:11 pm

chắc "may"yêu dì lắm nhỉ?và dì may là một người tốt thì sẽ chẳng có chuyện gì gục ngã được đâu may ơi?
mình và mọi người sẽ cầu chúc cùng bạn?
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeSat May 15, 2010 8:25 pm

Thật đáng tiếc Dì mình lại không có kết quả tốt đẹp, làm cho không khí gia đình ngột ngạt thật.
Ngày hôm nay thật sự làm mình mệt mỏi
Mình lại nổi cáu với mọi người
Mình lại trở về ngôi nhà thân thương, nhưng hình như một điều gì làm mình thấy bực bội
Nhóc út cũng bị mình mắng vô cớ, nó bỏ đi mất rồi.
Tại sao thế nhỉ?
Ôi, thật tệ
Tất cả làm mình mệt mỏi
Đêm lại đến ........
Tôi ơi, ngủ ngoan nào!
Một giấc mơ buồn đừng đến nhé!
Ta đã chịu nhiều rồi
Giá như có một điều ước, ta sẽ ước
...........được một lần làm lại........
hay ta đừng là con người nhỉ? Suy nghĩ nhiều mệt thật
Ngày hôm nay ơi! Tại sao không cho ta tất cả muộn phiền của thế gian ... một lần ... rồi một lần thôi .... ta xin gục ngã ........ rồi mãi mãi ...........ngủ trong giấc mộng ......... không dậy nữa
Thôi ra dòng sông nhìn lục bình trôi vậy!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeFri May 21, 2010 1:35 pm

Ta lại mệt nhoài trong giấc ngủ. Lâu lắm rồi ta mới ngủ sớm vậy.7h tối
Ta nghe dòng máu của mình ra rời, nhỏ giọt

TRời sáng nay, nắng đành hanh. Ta hòa vao dòng người đông đúc để đến nơi làm, bất chợt trời đổ mưa, cơn mưa bất ngờ làm người ta ướt áo, cơn mưa mau trong cái nắng thật hanh!
dòng người vẫn tất bật, vẫn đông đúc trong guồng vội vã.

Bất chợt một ai đó rất giống anh, ta vô tình bắt gặp trên đường. Ta phản xạ, chạy nhanh theo, và ta thất vọng ..... là một người lạ. Bất giác, ta nhớ lời anh ........ Sài Gòn bao giờ cũng ồn ào, đông nghịch, chỉ có em là ta thấy thảnh thơi....
Giờ đây, còn không anh?

Con phố vẫn rất dài và rộng, hàng cây vẫn lặng lẽ đứng yên, người vẫn cứ đông ...... như không có sự mất mát ...... một người .... cũng không ảnh hưởng gì ....... đến nó!
Đến công ty rồi! Thôi giã từ giấc mơ, giã từ dòng suy nghĩ bất chợt đến bất chợt đi như cơn mưa sáng!
Ngày mới ơi! Lại bắt đầu!!!!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon May 24, 2010 4:06 pm

...Ai cũng muốn có người chia sẻ, ai cũng muốn có bờ vai để tựa mỗi khi buồn. Riêng em, chỉ thích khóc một mình..

...Khi em khóc một mình, nghĩa là không ai dỗ dành, vì có người dỗ, y như rằng lại khóc nhiều hơn...

...Khi em khóc một mình, em không dám khóc to, sợ có ai nhìn thấy mình lại thương hại...

.
...Khi em khóc một mình, em có thể thật lòng để nước mắt tuôn rơi, không lo nước mắt làm khuôn mặt mình nhòe nhoẹt
Khi em khóc một mình, em biết thương những người cô đơn, chắc hẳn người ta cũng có lúc phải khóc một mình như em...

...Khi em khóc một mình, em không cảm thấy mình yếu đuối, nếu có ai ở bên, em lại muốn dựa dẫm mà...

...Khi em khóc một mình, em chả cần khăn lau nước mắt, cứ nhìn bầu trời, rồi nước mắt tự chảy ngược vào trong...

...Khi em khóc một mình, em không nghĩ đến ai, vì khi cô đơn, em chỉ nghĩ đến gia đình ...
Và em thích khóc trong mưa, vì khi đi dưới mưa, không ai biết là em đang khóc....
...Nặng ....

...........Em muốn một mình thôi! kệ em đi.....!!!!...Có gì đó trĩu trong lồng ngực, trĩu trong hơi thở, trĩu trên mi mắt và lăn nhẹ trên từng ngón tay ....

..Nước mắt ...
..sóng sánh trong mi..

..lăn tròn trên má...

...Em khóc ... một mình ...
VIết cho một ngày! 1198618

...Đã bảo phải tự vượt qua mọi thứ, không vấp ngã bởi điều gì dù chỉ 1 hòn sỏi nhỏ trên đường đi. Em phải chiến thắng cái bản ngã yếu đuối và non nớt này ... Phải vững lòng và ngẩng đầu thật cao.

...Chỉ nhìn lên phía trước ...

...Nhưng...

...Nhưng ... lúc nào cũng có 1 chữ "nhưng" chặn trên thanh quản.

...Ừ!!! Nhưng em cần phải khóc ... dù chỉ là khóc một mình.

...Đôi lúc nước mắt như một phương pháp thần kỳ để dịu bớt vị đắng chát của cuộc sống, sát trùng những vết thương vô hình trong hồn.

...Nên hãy để em khóc ... dù chỉ là khóc một mình.
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeMon May 24, 2010 4:28 pm

..Không có anh, em vẫnsống.....
....Không có anh, em vẫn cười......
...Không có anh, em vẫn không khóc......
....Không có anh, em vẫn có thể ở quanh những người bạn......
...Không có anh, em vẫn có thể làm được mọi việc.....
...Không có anh, em vẫn sẽ hát......
...Không có anh, em sẽ có thời gian để tâm vào những việc khác hơn.....
......NHƯNG.......---------------------..-------------------------
VIết cho một ngày! 35508855fr6
...Không có anh, em sẽ sống một cách vất vả..

.......Bởi khi không có anh, em đã chẳng còn gì......
...Không có anh, em sẽ chỉ nở những nụ cười gượng gạo...
...Không có anh, em không khóc nhưng nước mắt vẫn chảy vào tim...
...Không có anh, em cảm thấy cô đơn, lạc lõng giữa cả thế giới này...
...Không có anh, em làm mọi thứ một mình thật khó khăn...
...Không có anh, em sẽ chỉ hát những bài hát buồn....
......Không có anh, em vẫn có tất cả....

VIết cho một ngày! 8f4849eff9ac4ea7b6b9b2f
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeWed May 26, 2010 10:27 am

Khi có người làm ta đau khổ, ta hãy viết nó lên cát, gió sẽ thổi đi cùng sự tha thứ và khi hạnh phúc đến với ta hãy khắc sâu nó lên đá như khắc sâu vào trái tim mình, nơi không có ngọn gió nào xóa nhòa nó được...
Đôi khi những áp lực cuộc sống, những thất bại lắm lúc làm đôi chân ta bỗng dưng chùn bước. Ta muốn buông xuôi tất cả và tự hỏi “Ta sống để làm gì? Liệu cuộc sống của ta lúc này có là vô ích?” Nếu vậy thì ta ơi “Nếu như có lần nào đó muốn giã từ cuộc sống này, hãy nghĩ rằng chỉ cần sống thêm một ngày nữa thôi, ta sẽ biết cuộc sống của chúng ta có những điều kì diệu như thế nào” Cố lên ta nhé! *Sống thêm một ngày, bạn sẽ biết trong niềm vui còn có nỗi buồn và trong nỗi buồn vẫn loé lên một tia hy vọng.Sống thêm một ngày, bạn sẽ có thể yêu thêm một ai đó.Sống thêm một ngày, bạn sẽ biết rằng trên thế gian này vẫn có một người nào đó yêu thương mình.

Con người cũng phải có lúc thay đổi phải không?...ai mà biết trước việc gì xảy ra được, vì vậy hãy tận dụng những khoản thời gian bây giờ để tận hưởng những gì mà ta chưa có, như chưa từng được hạnh phúc và bây giờ ta có thể làm được điều đó mà

Hãy can đảm lên khi ta đang chán nản, đang tuyệt vọng, và trái tim đang đau đớn mà muốn ngừng đập, hãy nghĩ đến những niềm vui mà ta sẽ có được trong tương lai. Và chúng rất xứng đáng để ta nỗ lực bước tiếp trên cuộc đời này.
Điều đáng sợ nhất trong cuộc sống không phải là cái chết mà là sự lãng quên. Là khi người bạn yêu thương nhất …ra đi.
Hãy sống thật hạnh phúc nhé người tôi yêu!! Bởi trong tôi luôn tồn tại câu nói của 1 người” Yêu 1 người là mong cho người đó được hạnh phúc” & “ hãy biết mỉm cười khi người mình yêu hạnh phúc”

maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeThu May 27, 2010 3:42 pm

Dù con đã biết dì sẽ trở về quê để mọi người gặp nhau lần cuối nhưng con cảm thấy buồn thật. Giống như sắp mất đi một phần gì đó, mẹ con, cậu, dượng và hai đứa em lên đón dì về đó dì biết không?
Mẹ con không cho con về đó vì mẹ con sợ con lại sốc! Bao giờ mẹ cũng là người hiểu con mà, thấy dì không còn động tĩnh gì cả, chỉ chờ ống oxi theo từng lần dượng hút cho dì, con thấy nước mắt mình lăn vội vã.
Dì à! Hãy thanh thản nhé dì, mọi người yêu dì lắm. Ai cũng cầu mong cho dì bình an, thế mà …. Định mệnh không thể khác hơn. Con rất tiếc vì điều đó, tất cả những gì mọi người đã làm có lẽ đã hết mình rồi dì nhỉ?
Chắc dì không hiểu được cảm giác của mọi người lúc này đâu nhỉ? Đau vì không còn hy vọng gì cả. Buồn vì sắp tiễn một người thân ra đi. Ngoại vừa mất giờ tới dì nữa, không biết dì và ngoại có được gặp nhau nơi … thiên đường không?
Con rất sợ khi nghe tiếng phone của nhà mình gọi. Con không đủ bản lĩnh để kiềm chế cho nước mắt mình đừng rơi. Nhà mình có 3 người con gái, giờ này …. Sao dì nhỉ?
Không biết các em con có vượt qua nổi không khi hai cô gái còn đang trong thời kì thai nghén, buồn thật. Rồi may này khi sinh đứa con đầu lòng …. Ai sẽ người hướng dẫn cho chúng nó. Hichic. Có lẽ không có phép màu trên đời trong lúc này dì nhỉ?
Con thật sự không biết làm thế nào nữa, thôi thì số phận đã dành cho mỗi người, chúng ta phải biết chấp nhận nó phải không dì?
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitimeSat May 29, 2010 8:01 pm

Ngày tiễn dì lại đến! Con không biết nói sao nữa. Dì đã đi thật rồi.
Cuộc sống con người thật mong manh dì nhỉ?
Con đã cố để làm một người thật cứng cỏi để lo cho những gì còn lại.
Nhưng có lẽ đó chỉ là cố gắn của con thôi.
Phải chăng đó là những gì con có thể
thật ra con chỉ là một đưá con gái thôi phải không dì?
Con không thể khá hơn tí nào cả
Con cũng không tiễn được dì đến nơi cuối cùng
Con sợ lắm
Con sợ phải tiễn một người đi một đường thật ngắn nhưng lại là mãi mãi
Con lại ra đi
Đi về lại TP
Như chạy trốn không khí của gia đình
Để con tìm chút bình yên va f vui vẻ bên những người bạn
Có lẽ con là người ích kỉ khi bỏ mặc tất cả phải không?
Con chấp nhận
Con sợ lắm
một nổi buồn
Một sự mất mát người thân
Khó chịu thật
Giá như ... có lúc con ước gía như .... cuộc sóng của mọi người là như nhau
Đừng ai phải tiễn ai cả
Dường như trái tim con chai sạn rồi
Dường như con đã mất đi chính mình lúc trước
Có lẽ con đã chấp nhận ....................được sự chia ly
[b]
Sponsored content

VIết cho một ngày! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: VIết cho một ngày!   VIết cho một ngày! Icon_minitime

VIết cho một ngày!
Trang 1 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» Viết cho anh - viết cho những kỷ niệm ngày qua !
» Viết cho ngày nhớ anh
» Viết cho Má ngày Vu Lan
» Chị lại muốn viết thư cho em như ngày nào.
» Viết cho "cánh mày râu" ngày 8-3