Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Xin lỗi tình yêu !

Go down 
Tác giảThông điệp
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Xin lỗi tình yêu ! Left_bar_bleue1/10Xin lỗi tình yêu ! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Xin lỗi tình yêu ! Left_bar_bleue2/10Xin lỗi tình yêu ! Empty_bar_bleue  (2/10)

Xin lỗi tình yêu ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin lỗi tình yêu !   Xin lỗi tình yêu ! Icon_minitimeWed Feb 13, 2013 9:42 am

Xin lỗi tình yêu !

Anh !
Ngày Va- len- tin sắp đến, chẳng thiết chuẩn bị Tết , em ngồi nghĩ lại về tình yêu của mình trong năm vừa qua. Tình yêu của anh đã để lại cho em một dấu ấn đậm đà không dễ quên !
Ban đầu em choáng ngợp vì tình yêu tha thiết , nồng nhiệt chưa từng có mà anh dành cho em. Vì vậy em đã đồng ý cho anh một cơ hội. Dẫu rằng ban đầu quả là em chưa yêu anh và còn buồn vì em chưa quên một người . Nhưng em đã luôn tâm niệm rằng: Để có hạnh phúc, thì phụ nữ nhất định phải chọn người thực sự yêu mình hết lòng . Thế nên em cũng đã hết lòng với anh. Và tất cả mọi điều anh đã dành cho em thì mọi người thân , hiểu anh, hay được chứng kiến đều khẳng định giống như anh cũng luôn nói với em rằng : " Chắc chắn trên thế gian này không có ai yêu em hơn anh !".Dù sao thì em cũng cám ơn anh vì anh đã cho em những phút giây hạnh phúc tột cùng , cho em biết thế nào là tình yêu nồng nàn , tha thiết . Em ghi nhận lời anh nói : "Anh không có gì còn áy náy , tất cả anh đều đã làm theo ý em".
Và em xin lỗi anh vì trong khi quá buồn , em đã từng đem những điều anh đã dành cho em ra mà bỡn cợt trên FB ! Khi đó là vì em khó mà giải thích được sự thay đổi quá nhanh và đường đột của anh đến mức không nỡ gặp lại em dù chỉ một lần để nói về tất cả cho thoải mái tâm tư, để sau này còn có lúc gặp lại nhau. Em nghĩ lại thấy tất cả như một vở diễn nực cười nên mới viết thành câu chuyện gây cười như vậy.
Nhưng ngày hôm nay, em đọc được một câu châm ngôn trên FB :
♥ Khi chia tay mà vẫn muốn làm bạn, có 2 lý do:
- Một là họ vẫn còn yêu nhau.
- Hai là giữa họ chưa bao giờ tồn tại thứ gọi là tình yêu...

Nhưng

... ♥ Khi chia tay mà họ không muốn làm bạn thì chỉ có 1 lí do :

- Họ tổn thương quá lớn vì đã yêu quá nhiều.
Phải chăng câu châm ngôn này là đúng ? nên anh không thể gặp lại em dù chỉ một lần để nói cho hết là vì thế sao ? Nếu là như vậy thì em ngàn lần xin lỗi anh !
Em đã thấy thật là phục vì sự im lặng hoàn toàn của anh trước bao nhiêu là tin em nhắn cho anh. Chỉ đến khi em nói rằng : " Dù sao vẫn có hai đứa trẻ thương xót em, động viên em ăn ngủ trở lại , nên nhất định vì chúng mà em sẽ cố gắng để khỏe mạnh như trước." Thế là mới được một tin nhắn của anh : " Em à , mình không đến được với nhau nhưng anh thực lòng luôn mong em hạnh phúc". Em biết là anh đã động lòng rồi, nghĩa là trong lòng anh vẫn thương xót em.
Khi cô ấy nói với em rằng cô ấy và anh đã yêu nhau, em đã nói với cô ấy :"Bạn hãy yên tâm vì trái tim anh ấy đã hoàn toàn thuộc về bạn rồi" , bởi vì anh đã hoàn toàn im lặng trước em.

Xin lỗi tình yêu ! 88351929

Nhưng quả là trong thâm tâm em không thể nào hiểu nổi một tình yêu nồng nàn hết mức lại có thể dễ dàng biến mất như vậy trong thời gian quá ngắn ? Chả nhẽ anh lại là một diễn viên siêu cao thủ đến vậy hay sao ? Người khác cứ xót thương anh , và họ cứ khẳng định mãi rằng : "Anh ấy và em yêu nhau đến vậy, chắc chắn không bao giờ có thể bỏ nhau !". Họ càng không thể nào tin rằng : anh đã yêu người khác ngay và đính hôn nhanh đến thế ! Quả là rất bất thường ! Gia đình anh cũng choáng vì họ luôn hy vọng rằng: anh chưa yêu ai đến như yêu em thì em sẽ là người giúp anh thay đổi. Không ngờ là em làm anh thay đổi theo chiều hướng đó , nên giờ đây anh rời bỏ cả gia đình của mình , làm em không thể không áy náy trước gia đình anh khi họ vẫn thường xuyên gọi cho em , muốn đến thăm em hay muốn em tới chơi . Em cũng vẫn từng nghĩ và trả lời với những người đàn ông đang chờ đợi em rằng: "Giận thì giận thôi , nhưng chắc là bọn em khó mà bỏ nhau được".
Khi em thấy trên Fb ảnh anh tặng cô ấy chỉ một bó hồng vàng chứ không phải một bông hồng đỏ duy nhất như là vẫn tặng em , lại ghi kèm theo :" Hoa này mình để tặng ai ? Em người con gái làm tôi đau buồn ". Quả thực là em không thể nào không suy nghĩ.
Chả nhẽ mới vừa đính hôn xong , anh và cô ấy đã có chuyện đau buồn ? Nếu em chính là người con gái đã làm anh đau buồn đến nỗi anh phải lấy cô ấy làm vật thay thế để quên nỗi buồn vì em đã không chấp nhận anh thì em ngàn lần xin lỗi anh !Đâu phải là em muốn vậy !
Khi em nhiều lần phân tích và chỉ ra cho anh rằng em hoàn cảnh nặng gánh, rất khó phù hợp để hỗ trợ cho công việc làm ăn của anh như anh cần thiết và kì vọng, và còn nhiều cô gái khác phù hợp với anh hơn. Em chỉ muốn để cho anh tự do lựa chọn kẻo sau này anh lại trách em và sẽ không bền lâu hạnh phúc. Em đã sẵn sàng để chấp nhận có thể mất anh khi mà em khuyên anh như thế. Và em đã nghĩ rằng nếu tình cảm đủ bền qua thử thách của thời gian thì mình sẽ quyết tâm để chấp nhận , khắc phục và vượt qua.
Còn nếu mà không vượt qua được thời gian thử thách đó thì cũng không có gì đáng tiếc, em sẽ chúc phúc cho anh giống như những bạn trai khác của em đều đã lập gđ mới sau khi chia tay em vài tháng , vì em đều đã giữ được tình bạn tốt với họ. Đám tang của ba em , họ đều tới dự, anh cũng đã chứng kiến rồi mà. Vậy mà sao anh cứ phải né tránh làm em cứ băn khoăn , trăn trở và đau đớn mãi.

Em không phải không thông cảm chuyện anh đính hôn với cô ấy rất nhanh. Thì cũng như lần với em thôi. Em cũng đeo nhẫn đính hôn của anh sau chưa đầy tháng là bởi vì anh vô cùng tha thiết, khát khao điều đó. Thấy anh cứ sốt ruột, giục giã hỏi em nhiều lần mỗi ngày , nên em đồng ý làm vậy để cho anh được yên tâm. Em hiểu rằng với một người đã từng mất tất cả tình yêu , con cái , sự nghiệp và tài sản , đến nỗi không dám trở về gia đình đối mặt với những giọt nước mắt của mẹ mình , mà anh lại là người rất tình cảm thì anh khát khao đến mức nào về một tương lai , một sự ổn định để làm lại từ đầu càng sớm càng tốt. Nhưng việc làm lại sự nghiệp lần này , anh cần có một ngời vợ ở bên hỗ trợ anh hàng ngày. Và đã đến thời điểm mà anh định bắt đầu làm lại, nên anh rất cần sớm có người vợ danh chính ngôn thuận dám quyết tâm cùng anh vượt qua chặng đường vô cùng khó khăn này. Mà em thì dẫu yêu nhưng không phù hợp , mỏi mệt , không đủ lòng tin vào khả năng của mình , để cùng anh quyết tâm . Còn cô ấy phù hợp hơn với điều anh mong muốn ? Có lẽ cô ấy yêu anh hơn em thật ? nên không hề cần tính toán, cân nhắc hay tìm hiểu gốc gác gia đình người thân của anh là ai. Như vậy quả là một tình yêu phi thường, hiếm thấy vì cô ấy đã dám công khai tất cả với bạn bè mình trên fb mà không ngần ngại.
Trong khi còn rất đau đớn vì bất ngờ , em đã cứ suy nghĩ lệch lạc đi mà không nhìn nhận thực trạng đó , không thông cảm được cho anh, nên đã làm anh tổn thương, và có lẽ cả cô ấy nữa.
Ngày hôm nay , câu châm ngôn kia đã đánh thức em làm em nhói lòng khi nghĩ rằng : Có thể mình đã vô tình trước anh quá mức ! Có thể anh đã phải đau khổ đến mức nào khi đành lòng làm vậy !
Chính em cũng luôn là người tự dứt tình khi thấy mình không phải là người phù hợp, để cho người yêu kịp đi tìm hạnh phúc phù hợp của riêng mình. Em thường giới thiệu một vài cô gái cho bạn trai của mình trước khi chia tay , em đau lắm nhưng vẫn làm vậy là vì mong người ta hạnh phúc, đó là sự thật, nên họ đều hiểu và trân trọng em , đều vẫn giữ quan hệ bạn bè tốt với em. Chỉ duy nhất anh là không như họ.
Nhưng dù sự thật là thế nào, em vẫn cứ xin lỗi anh ! Vì em cảm nhận và tin và hy vọng những tình cảm nồng nàn tha thiết anh đã trao em hoàn toàn là sự thật. Em cảm ơn anh và sẽ mãi mãi ghi nhớ những cảm xúc hạnh phúc tột cùng mà duy nhất anh đã mang lại được cho em !

(Nắng Xuân )
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/

Xin lỗi tình yêu !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy