Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi cô em gái bướng bỉnh

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46483

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi cô em gái bướng bỉnh Left_bar_bleue0/0Gửi cô em gái bướng bỉnh Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi cô em gái bướng bỉnh Left_bar_bleue0/0Gửi cô em gái bướng bỉnh Empty_bar_bleue  (0/0)

Gửi cô em gái bướng bỉnh Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi cô em gái bướng bỉnh   Gửi cô em gái bướng bỉnh Icon_minitimeFri Mar 29, 2013 7:58 am

Có những người mãi mãi không thể nào mất, hay không thể chối bỏ được. Mặc dù có những lúc chính họ lại làm mình buồn.
Có lẽ đây là lần đâu tiên, chị viết lá thư này cho em. Trong biết bao nhiêu buồn vui đã trãi qua trong cuộc sống. Em chính là người đồng hành cùng chị. Nhưng giờ đây em chính là người đã phản bội lòng tin của chị.
Hai chị em vói 2 tính cách khác nhau. Từ nhỏ em luôn bị mẹ đánh vì tính cứng đầu. Chẳng bao giờ em nhận lỗi cả. Ba thì luôn bên vực em để rồi tạo ra em chính là con người của hôm nay. Sao em không bao giờ thấu hiểu cho người khác. Em tin những người con trai đó. Em sai rồi. Nhiều lúc chị không nên phán xét, và nói về bạn bè của em. Chị biết môi trường nào thì có bạn bè đó. Chị đi học, chị đi làm cơ quan nhà nước. Nên bạn bè chị như thế. Chị nhìn thấy phong cách ăn chơi đó, không những chị mà mọi người đều cảm thấy phãn cảm. Trong mắt em , gia đình là gì? Giờ đây chị cảm thấy em chẳng xem gia đình là gì cả?...
Em có nghĩ một người con trai không biết tôn trọng cha mẹ em, không hiểu cho bậc làm cha mẹ. Thì họ có yêu em không?
Mấy ngày hôm nay, niềm tin của chị đã mất,...Chị không ngờ em lại nhẫn tâm với chị như thế. Chị khóc, khóc như trút hết mọi thứ uất ức, buồn tủi của mình. Chị cảm thấy mình thất bại thật sự. Ba la chị, đánh chị, ...Lúc ấy chị cảm thấy đau lắm. Nỗi đau lớn nhất là bị chính người thân của mình phản bội. Chị uất tại sao lần nào cũng thế. Tại sao ba không nói gì? Chỉ có la chị trong khi chị chính là người tuân thủ mọi thứ.
Nhưng chị thật sự có lỗi. Chị không phải là một người chị thật sự. Chị với em cách nhau một tuổi. Có lẽ thế chị không thể nào làm chị tốt được. Bỏ nhà đi, em làm vậy? em thấy tốt sao? Sẽ có một ngày em sẽ hối hận về việc làm đó.
Chị biết người đau lòng nhất là mẹ, và em thật sự đã đánh mất niềm tin của mình đối với mọi người. Em không nghĩ đến dư luận. Em sai rồi. Nhiều lúc mình cũng phải nhìn vào sự phán xét của người khác, tự ý làm mọi chuyện thì có lúc em cũng trở về thui. Có thể mọi người sẽ tha thứ nhưng niềm tin của họ giành cho em có còn không??
Bây giờ chị không thể nói gì? vì trong lòng chị rất thất vọng. Em không nghĩ hậu quả em làm ra cho chị. Chị phải giải quyết mặc dù chị không có khả năng giải quyết. ...Không sao cả, chị không muốn nhận sự giúp đỡ từ ai cả. Nhiều lúc chị giận em, chị nói đó là một bài học nhớ đời của chị. Vì tin tưởng người không nên tin. Chị luôn hỏi tại sao? Nhưng rồi giận hờn có tốt không, chỉ làm không khí gia đình bất hòa. Từ nay chị coi như không có chuyện gì xảy ra. Mong rẳng em có thể hiểu được mọi thứ

Gửi cô em gái bướng bỉnh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh đã buông tay em rồi đó - em đi đi.......!
» Anh sẽ buông tay
» Em đã buông tay rồi đấy...Anh..hãy đi đi!!!
» Anh đã buông tay em rồi đó... em đi đi :(
» NẮM GIỮ HAY BUÔNG TAY?