Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nỗi nhớ mang tên em...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Nho4everT
Thành viên mới
Thành viên mới
Nho4everT

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Cứ Sống đi đã
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 41676

Nỗi nhớ mang tên em... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi nhớ mang tên em...   Nỗi nhớ mang tên em... Icon_minitimeThu Nov 22, 2012 2:18 pm

Đã nhủ lòng cố quên đi quá khứ đã qua nhưng sau bao nhiêu trăn trở, suy tư anh vẫn không thể nào xem em như một người xa lạ cả? anh nhớ em mỗi ngày, chẳng thể nào nguôi, hằng ngày vẫn online vào facebook của em, xem thật tỉ mỉ từ đầu đến cuối, khôg like, không comment, nhưng trầm ngâm ngắm nhìn những hình ảnh mới của em mà lòng nặng trĩu, em đó thôi, thật gần mà sao anh không thể nào với tới được. em vẫn sống tốt, vẫn vui vẻ, hạnh phúc với cuộc sống hiện tại của mình, anh biết mình không xứng đáng được yêu em và được em yêu nhưng tận sâu trong tim anh luôn muốn em luôn được hạnh phúc,Chiều tàn rồi đêm lại gần đến! Chỉ mình anhi trong nỗi cô đơn của chính mình. Cố nén tiếng thở dài mà như nuốt nghẹn một thứ gì đó đang vướng víu cổ mình đau rát, khó thở... chật chội quá khoảng không gian trước mắt. Ánh đèn hiu hắt đêm sắp tàn trôi trong nỗi nhớ mơ hồ. Bên anh chỉ có bóng tối cô đơn và khói thuốc mờ ảo càng làm cho hình ảnh của em ùa về rõ ràng hơn trong tâm trí của anh.

Anh đã khóc rất nhiều, khóc cho những dại khờ, ngây ngô hôm nào, để rồi giờ đây thỉnh thoảng nghĩ lại không biết vì sao anh có thể khóc nhiều đến như thế trong những ngày trước đây- Lần đầu tiên anh khác vì một nguời con gái -Là em đó em biết không? Người ta bảo anh ngốc, cứ mãi nhớ em khi mà em đã ra đi, bỏ lại mình anh giữa biển đời mênh mông. Từng ngày, mà không có lẽ thỉnh thoảng thì đúng hơn, anh lại định xóa nhòa những dòng tin nhắn em gửi trong chiếc điện thoại, vậy mà suốt quãng thời gian dài điện thoại vẫn đầy ắp những dòng tin nhắn của em hôm nào, có xóa chăng chỉ là một vài phần rất nhỏ trong số ấy mà thôi. Dẫu anh có thể làm tốt hơn đấy, nhưng trái tim và lý trí anh mãi mâu thuẫn với nhau… trái tim bảo anh đừng xóa miền kí ức của em, còn lý trí thì lại bảo anh xóa và hãy quên đi tất cả để có thể sống tốt hơn ở một cuộc đời mới. Anh nhớ em! Nhớ nhiều lắm, nhưng giờ anh không đủ tư cách để có thể nhắn tin với em như thế nữa đúng không? Trước đây mỗi khi nhớ em, anh sẽ nói với em “anh nhớ em!”, giờ thi anh chỉ có thể lặng lẽ mà thôi…

Nỗi nhớ mang tên em... 32334_121724517979314_71917923_n
Ở nơi nào cũng luôn vui vẻ nha em
Những ngày mới xa em, anh buồn và đau khổ lắm Trước mặt em, trước mặt mọi người, anh luôn nói : “anh ổn, anh không sao!”, nhưng sao lại không sao được khi mọi chuyện diễn ra quá nhanh như thế em nhỉ? Cái cảm giác mất mát này đã làm anh thực sự đau đớn, anh bật khóc, những giọt nước mắt mặn chát và cay nồng xộc l như hàng ngàn hàng vạn mũi kim đâm, nhưng có mấy ai hiểu cho anh?Anh biết mà, cái gì vốn không thuộc về mình thì sẽ chẳng bao giờ là của mình cả, nhưng anh vẫn cố chấp nghĩ rằng mọi cố gắng của mình sẽ xoay chuyển tất cả, anh ngu ngốc lắm mà. Hết rồi... hết thật rồi... tất cả đã kết thúc như 1 giấc mơ thật dài vậy.Phải chăng khi không thể có được tình yêu, người ta mới thù hận để xoá nhoà cái gọi là thương yêu ??? Sợ lắm cái cảm giác phải ghét 1 ai đó, nhưng vì quá yêu mà thế thì càng đáng sợ hơn. .....

Cuộc sống hàng ngày có lẽ đã kéo anh đi khỏi những kí ức về em, nhưng anh sẽ phải biết luôn có một người mãi yêu anh trong thầm lặng, cái sự yêu thầm ấy có lẽ là sợi dây duy nhất liên kết anh và em trên cõi đời này. Em nói anh quên e, đi. Em cũng nói anh là ngưòi con trai tốti tốt và anh còn xứng đáng được hưởng những hạnh phúc và niềm vui nữa.Em nghĩ 1 ngày kia em sẽ làm anh buồn hơn bây giờ nũa,nhưng em có biết là bây giờ anh đau khổ lắm không? Nếu anh xứng đáng được hưởng hạnh phúc sao em không ở bên anh? Sao không là người đem đến cho anh niềm hạnh phúc ấy? Em bắt anh phải quên em ư? Chỉ cần em chưa từng xuất hiện trong cuộc đời anh, anh sẽ không yêu em nữa…

Có ai biết rằng, có ai hiểu rằng, thực sự lúc này đây anh rất đau, anh rất nhói...nhưng đau và nhói ấy....cũng không thể nào so sánh được....với tình yêu mà ang dành cho em....."Anh thật sự yêuu em".

Anh yêu em nhiều lắm...

Được sửa bởi Nho4everT ngày Thu Nov 22, 2012 6:35 pm; sửa lần 1.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52997

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Nỗi nhớ mang tên em... Left_bar_bleue1/10Nỗi nhớ mang tên em... Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Nỗi nhớ mang tên em... Left_bar_bleue2/10Nỗi nhớ mang tên em... Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ mang tên em...   Nỗi nhớ mang tên em... Icon_minitimeThu Nov 22, 2012 2:36 pm

Trong cuộc sống chẳng mấy ai không từng vấp ngã với những cuộc tình danh dở, và đặc biệt sâu nặng với tình yêu đầu tiền, Những thứ đã qua rồi chẳng thể nào lấy lại được, lên mình hãy nới lỏng cái cũ để viết tiếp những dòng những hàng vào trang nhật ký mà không phải ôn lại những hoài niệm xa xưa.
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Nho4everT
Thành viên mới
Thành viên mới
Nho4everT

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ mang tên em...   Nỗi nhớ mang tên em... Icon_minitimeThu Nov 22, 2012 6:36 pm

Nhiều khi cần chạy trốn chính mình, chạy trốn cuộc đời và chạy trốn một ai đó. Chưa hẳn là vì hèn nhát, chưa hẳn vì sợ một điều gì quá đỗi thương đau hay mất mát... Nhưng vì muốn tìm cho mình chút thanh thản bình yên, tìm cho mình một cảm giác riêng tư, một góc khuất phía sau tấm mặt nạ biết nói cười mà hằng ngày vẫn mang....
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46413

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nỗi nhớ mang tên em... Left_bar_bleue0/0Nỗi nhớ mang tên em... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nỗi nhớ mang tên em... Left_bar_bleue0/0Nỗi nhớ mang tên em... Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ mang tên em...   Nỗi nhớ mang tên em... Icon_minitimeThu Nov 22, 2012 8:41 pm

Mình biết bạn đang mang mối tình đơn phương thầm lặng. Đây là tình yêu đẹp và không cần đáp trả. MÌnh hiểu tâm trạng của bạn bây giờ. Cố gượng cười mặc dầu tim tan nát, trống vắng, cô đơn. Rất muốn khóc, muốn giải tỏ nhưng cố gắng kiềm nén. Hic, Nhưng dù sao bạn hãy cố gắng. Sẽ có lúc có một ai khác sởi ấm trái tim băng giá của bạn
Nho4everT
Thành viên mới
Thành viên mới
Nho4everT

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ mang tên em...   Nỗi nhớ mang tên em... Icon_minitimeThu Nov 22, 2012 9:19 pm

nguyentuyen đã viết:
Mình biết bạn đang mang mối tình đơn phương thầm lặng. Đây là tình yêu đẹp và không cần đáp trả. MÌnh hiểu tâm trạng của bạn bây giờ. Cố gượng cười mặc dầu tim tan nát, trống vắng, cô đơn. Rất muốn khóc, muốn giải tỏ nhưng cố gắng kiềm nén. Hic, Nhưng dù sao bạn hãy cố gắng. Sẽ có lúc có một ai khác sởi ấm trái tim băng giá của bạn
Đúng rồi, em đang tìm một ngưòi có thể cùng mình viết tiếp những dòng tưoi đẹp của cuộc sống này đây nhưng trước hết phải cố cho qua khứ ấy vào sâu trong ký ức đã, lúc này em chưa muốn mình lại yêu vì chưa biết có dành cho họ một tình yêu trọn vẹn không hay chỉ vì muôn quên quá khứ mà em đến với họ để rồi đau khổ thêm???
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi nhớ mang tên em...   Nỗi nhớ mang tên em... Icon_minitime

Nỗi nhớ mang tên em...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nỗi nhớ mang tên !
» Nỗi Đau Mang Tên Anh
» (tâm sự)_vương mang.!
» Lời nói muộn màng
» Lời thú tội muộn màng