Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cho em một con đường

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cho em một con đường Left_bar_bleue10/10Cho em một con đường Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Cho em một con đường Left_bar_bleue10/10Cho em một con đường Empty_bar_bleue  (10/10)

Cho em một con đường Empty
Bài gửiTiêu đề: Cho em một con đường   Cho em một con đường Icon_minitimeMon Nov 19, 2012 11:05 am

4 năm rồi anh nhỉ? Cái khoảng 4 năm ko là quá dài cho những đôi lứa đã nên duyên, không quá ngắn với những cặp tình nhân còn đang hẹn hò, nhưng với em, 4 năm là cả một cuộc hành trình dài. Để được cùng anh trải qua tất cả những cung bậc thăng trầm của bản nhạc yêu đương, em đã phải đánh đổi rất nhiều thứ, là sự xa cách với gia đình, là nỗi cô đơn không bè bạn, là out khỏi cuộc sống mạng, là đi về lặng lẽ một mình,... dường như tất cả cuộc sống em chỉ dành trọn cho anh, nghĩ về anh, lo lắng cho anh, điện thoại chỉ còn mỗi số anh, tin nhắn cũng đầy ắp tên anh,... Có là ích kỉ không anh khi ngoài kia, còn rất nhiều người quan tâm em và cũng cần em quan tâm,em đã buông lơi tất cả, vậy mà chẳng ai trách em cả, họ thông cảm cho em, thông cảm cho tình yêu em dành cho anh, thứ tình yêu mà với họ định nghĩa bằng hai từ "mù quáng".

Thế mà chỉ mỗi anh là không hiểu được em, chưa bao giờ anh ôm em vào lòng và hỏi rằng "bx ơi em đang nghĩ gì vậy?", lúc nào anh cũng có sẵn hàng ngàn suy nghĩ trong đầu, và tùy từng hoàn cảnh, anh lại áp đặt chúng lên em, anh muốn em phải là thế này, như thế kia. Rồi khi em mệt mỏi với lối sống anh đặt ra, em không làm theo nữa, em chọn cách hành xử đúng với con người em thì anh bảo em thay đổi, em không còn yêu anh. Thật sự phải nghe anh hoàn toàn thì mới là yêu anh sao hả anh? Quá khó anh à, sao anh không một lần đặt mình vào vị trí em để xem, nghe theo ý anh hoàn toàn thực sự khó đến thế nào. Nhiều lúc em thấy cái gối còn hiểu em hơn anh, ít ra nó im lặng lắng nghe em và chôn kín giúp em những dòng nước mắt hàng đêm, chứ không khiến em cười giả tạo đối diện cuộc sống.

4 năm không nói hết lên được tình yêu anh dành cho em hay em dành cho anh là lớn như thế nào, càng không đong đếm được ta đã hi sinh cho nhau bao nhiêu, mà là ta đã hiểu ta cần nhau đến mức nào, giờ thì em hiểu, thì ra chỉ có mỗi em cần anh, chỉ có mỗi em muốn biết anh đang nghĩ gì, cần gì, còn với anh, cảm xúc của em chỉ là thừa. Vậy thì . . . chấm dứt tất cả ở đây thôi anh nhé, em mệt rồi, em chấp nhận buông. Em chẳng thể cứ chạy theo mãi một hình bóng vốn không dành cho mình, càng không đủ sức đi tiếp trên con đường anh đã vạch sẵn. Dù có thực sự yếu đuối và vô dụng mỗi khi đối diện anh, em thấy cũng đã đến lúc em tự lựa chọn con đường em nên đi. Chẳng phải em nhút nhát không dám dấn bước cùng anh, chỉ là em đã hiểu bao nhiêu là đủ, em thấy em đã chịu đựng đủ rồi, em xứng đáng nhận lại nhiều hơn thế, em không còn gì để cho đi nữa đâu.

Sẽ là rất đau để có thể nói với anh hai tiếng "chia tay", và em cũng không biết sao khoảng thời gian bao lâu kể từ ngày xa anh, em sẽ có lúc ngã quỵ vì em biết em yêu anh, yêu rất nhiều, điều đó không bao giờ thay đổi nhưng em chấp nhận thôi, chấp nhận để mai này em còn có lối đi riêng cho mình. Nếu thời gian sau trái tim anh có lỡ rung động vì một người khác, hãy nhớ rằng có một người đã yêu anh và vẫn yêu anh nhiều hơn tất cả. Không thể dành trọn cuộc đời cho anh, nhưng con tim thuộc về anh . . . mãi mãi!

hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53030

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho em một con đường   Cho em một con đường Icon_minitimeMon Nov 19, 2012 2:58 pm

tâm sự buồn quá vậy em, cuộc sống mà, phải có lúc này lúc khác, các em đã yêu nhau được 4 năm rồi, thời gian ấy đâu có ngăn ngủi gì đâu, đừng để một phút giận hờn hay thất vọng mà đánh mất đi những gì đã có em à, hãy thử kiên nhẫn thêm một lần nữa nhé, cho ngta một cơ hội và cũng như là cho mình cơ hôi vậy, tình yêu có bền chặt và đi đến cuối cùng với nhau được hay không là nhờ sự cố gắng giữ gìn của cả 2, cố lên em nhé
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho em một con đường   Cho em một con đường Icon_minitimeMon Nov 19, 2012 9:51 pm

Xin cho em một lối đi riêng
Lối lặng lẽ chỉ mình em bước
Dù cô đơn và lẻ loi hơn trước
Nhưng không đau, không nước mắt vơi đầy

Xin anh về đừng ngoảnh lại nơi đây
Kỉ niệm cũ đã nhòa theo năm tháng
Em đâu trách anh là người bội bạc
Anh cứ tìm vui duyên mới đi anh

Em mệt nhoài với những dấu chân
Bước theo anh trên con đường dài rộng
Chân em ngắn, bước anh đi quá vội
Không kịp rồi, em dừng lại thôi anh

Ngã tư đường tròn vạnh một vòng xoay
Anh vui nhé, có biết bao chọn lựa
Rẽ trái, phải luôn có người chờ đợi
Đi thẳng đường, hạnh phúc chờ đón anh

Bước đi anh, em không níu kéo đâu
Bởi em biết em vụng về yếu đuối
Giữ chân anh chỉ làm thêm tội lỗi
Anh vui thì em cũng thấy bình yên

Và một ngày mưa gió đến triền miên
Anh có chợt lạc về qua chốn ấy
Hãy nhớ lấy nơi ngã đường xưa cũ
Em vẫn chờ, và dang rộng vòng tay.
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho em một con đường   Cho em một con đường Icon_minitimeThu Dec 13, 2012 5:09 pm

...

Vẫn biết rằng những lời yêu thương ngày nào anh dành cho em giờ chỉ như những cơn gió thôi
Gió thoảng qua . . . mà sao tim em đau quá
Một mình trên con đường ấy, đơn độc lê từng bước chân nặng nề, em thấy mình bơ vơ lắm
Nhìn nơi đâu em cũng thấy anh, cả trong mơ em cũng khẽ gọi thầm tên anh . . .
Sao em lại trở nên như thế này?
Em ko hiểu em nữa . . .
Từ khi nào em đã như một con khờ, em tự hành hạ bản thân mình bằng mọi cách
Thân xác em tiều tuỵ đi, đôi mắt vô hồn và bờ môi khô cằn hằn lên từng vết nứt
Em trốn tránh mọi người . . . và em thấy thương hại chính em
...
Em lại nghĩ đến anh nữa rồi, làm sao để quên đi tất cả đây hả anh?
Khó . . . thực sự quá khó . . .
Anh ơi em muốn thét lên, muốn cả thế giới này biết rằng em nhớ anh, em vẫn còn yêu anh nhiều lắm
Nhưng em ko được phép làm như vậy nữa, em ko có quyền cản trở anh đi đến với hạnh phúc của anh . . .
Ngày trước em vẫn hằng ước ao em chính là hạnh phúc của anh, giờ thì mọi thứ đã kết thúc
Hạnh phúc ấy đã vỡ tan như bong bóng xà phòng . . .
Nước mắt em tan vào hư không, những giọt nước mắt mặn đắng tuôn trào tựa như từng dòng máu nhỏ từ tim em ra vậy
Em gục ngã mất . . .
Chẳng còn sức lực nữa
Em cũng ko muốn dựa dẫm vào ai nữa đâu
Thà em giết chết bản thân mình đi, biết đâu còn có thể tự giải thoát em
Buông tay anh . . . Em cũng tự buông lơi chính bản thân mình!

...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cho em một con đường   Cho em một con đường Icon_minitime

Cho em một con đường
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cho em một con đường
» Con đường
» Trở Lại Con Đường Xưa
» Tình Yêu chư nói