Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
ngoibuontoinho
Thành viên mới
Thành viên mới
ngoibuontoinho

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : những gì thuộc về mình thì sẽ là của mình, đã không thuộc về mình cố giữ cũng mất
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 41610

Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Empty
Bài gửiTiêu đề: Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống    Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Icon_minitimeThu Nov 15, 2012 9:47 am

Cuộc sống với nhiều lo toan và chênh vênh hằng ngày đã có lúc làm con người ta tưởng như chùn bước chân đi. Người ta thường nói: con đường đi tìm giá trị hạnh phúc cũng lắm khổ đau và mất mát, trong đó phải biết hi sinh vì nhau thì giá trị hạnh phúc tìm lại được sẽ làm người ta biết quí trọng, nâng niu và gìn giữ như một báu vật.
Đôi khi người ta thường tỏ ra vô tình với những gì mình có được. Có những lúc vội vã, có những lúc buông xuôi để ngoái nhìn về phía xa trong một khoảng không gian vô định.Đã có lúc anh tưởng chừng như đã có em mãi mãi, muốn giữ em cho cuộc đời mình vì trong những cảm nhận và suy nghĩ thực tế em dành cho anh và anh phải là người mang cho em hạnh phúc. Nhưng rồi, lòng đau nhói rồi chai sạn để cảm nhận rằng không còn đau hơn nữa. Anh nghĩ rằng con đường phía trước sẽ không còn em đi chung lối. Niềm tin em dành cho anh chưa thực sự, em vẫn luôn hoài nghi và lo lắng về nhiều thứ. Anh biết, anh hiểu con người em cũng như chính em. Và anh không một lời oán trách gì. Những ý nghĩ ấy vụt đến rồi đi trong phút giây bất chợt. Và hôm nay anh nhận ra em đang bên anh nhưng trong sâu thẳm cõi lòng, anh biết có những vết thương lòng chưa lành hẳn.
Ai ai cũng vậy, có những vết thương lòng khó lành, nhưng không có nghĩa là không bao giờ lành phải không? Anh luôn hi vọng và mong chờ vết thương lòng nơi em sẽ hàn gắn trở lại như lúc ban đầu, bình yên và đầy niềm tin. Anh luôn cố gắng để nụ cười trên môi em mãi vẹn nguyên như lúc nào anh biết.Anh thầm cảm ơn em, cảm ơn em về nhiều thứ đã mang đến cho cuộc sống của anh ý nghĩa và tươi đẹp hơn.Em như luồng gió mát hòa quyện vào những oi bức của mùa hè để mang đến cho đời những thoải mái trong êm dịu. Anh cũng hiểu rằng có nói ra sao hay nhiều thế nào đi nữa thì cũng không thể biểu đạt hết một trái tim chân thành dành cho em đến mức độ nào. Bởi lẽ bản chất của tình yêu còn nhiều thứ phải xây dựng và vun vén để cây tình yêu đơm hoa kết trái như ước mơ của bao đôi lứa yêu nhau. Trong suy nghĩ của anh, em là cô gái tuyệt vời mà anh may mắn có được. Anh choáng ngợp trong hạnh phúc khi có em cho đời mình nhưng đoạn đường phía trước có ai biết ngày mai? Nhưng anh tin vào em, tin vào chính anh. Anh luôn tự hứa với lòng mình rằng anh sẽ giữ và ôm em thật chặt cho riêng mình, vì anh sợ khi buông em ra rồi thì em sẽ tan biến vào đâu đó của miền hư ảo.
Mỗi lần ôm em trong vòng tay mình, anh cảm giác con tim mình thổn thức, cảm nhận em sao mong manh đến dễ vỡ, cảm nhận em sao nhỏ bé quá, sao mà đáng yêu quá... giốngnhư một chú mèo con nằm cuộn tròn thu mình trong mùa đông giá lạnh.Có thể emchưa hiểu hết tình yêu anh dành cho em thế nào. Đôi lúc em hỏi:”Vì sao anh yêu em nhiều đến vậy?”. Anh chỉ biết im lặng bởi vì trái tim có lý lẽ riêng. Đơn gian vì anh yêu em.
Anh biết quá khứ đã qua vẫn làm em nhức nhối từng đêm và nhói buốt cơn đau. Đôi lúc phảikhóc vì nó.Nhưng không biết em có hiểu rằng tương lai tươi sáng nhất phải được đặt trên nền tảng của quá khứ bị lãng quên hay không? Hạnh phúc không thể đan xen giữa quá khứ và hiện tại, anh muốn xoa dịu nỗi đau trong em, muốn nụ cười em trọn vẹn, với một bình yên vẹn nguyên.
Có khi nào em kịp nhận ra hạnh phúc hiện tại quan trọng với em và em cần nó cho cuộc đời mình hay không? Anh viết lên đây mong em đọc nó nhưng anh vẫn muốn nói với em rằng con đường hạnh phúc sẽ là không bao giờ đến đích nếu quá khứ vẫn làm em suy nghĩ và đau buồn. Biết rằng rất khó để lãng quên nhưng anh tin em sẽ biết cán cân hạnh phúc đang nhích dần về phía nào để em có thể điều chỉnh và thay đổi.
Đôi lúc anh tự hỏi với lòng rằng tình yêu có tội gì sao? Và có những phút giây anh chạnh lòng trong nỗi buồn đau khi nhìn em với ánh mắt buồn đến vậy, anh biết quá khứ đã làm cho em mất đi niềm tin, hi vọng và nụ cười nguyên vẹn nhưng em đâu có biết rằng chính những gì đang xảy ra trong suy nghĩ của em đã lấy mất đi niềm vui trong mắt anh. Mỗi khi em buồn, tim anh thắt lại, nhói lắm niềm đau.Anh hiểu em vẫn chưa tin rằng anh yêu em vì con người của chính em. Có lẽ quá khứ đã ảnh hưởng quá nhiều đến hạnh phúc hiện tại như em đã nói.
Mong em hãy tự tin và vững bước niềm tin hơn nữa để con đường em luôn bình yên và nụ cười luôn nở trên đôi môi nhỏ xinh ấy.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Left_bar_bleue8/10Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Left_bar_bleue10/10Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Empty_bar_bleue  (10/10)

Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống    Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống  Icon_minitimeThu Nov 15, 2012 3:29 pm

Bài viết cảm động quá. Hy vvojng người em đó sẽ đọc được những dòng tâm sự này
http://www.vuonyeuvn.com

Mong em hãy vững niềm tin hơn trong cuộc sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lời hay ý đẹp trong cuộc sống
» Bạn làm gì khi mất cân bằng trong cuộc sống???
» 9 điều cần nhớ trong cuộc sống
» 24 điều cần ghi nhớ trong cuộc sống
» Trong cuộc sống,không có gì là vô nghĩa...