Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
thanhnho86
Thành viên mới
Thành viên mới
thanhnho86

Tâm trạng : confused
Nữ
Châm ngôn sống : sống trên đời sống cần có một tấm lòng
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 41783

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Left_bar_bleue0/0Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Left_bar_bleue0/0Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Empty_bar_bleue  (0/0)

Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???   Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Icon_minitimeSat Nov 17, 2012 11:51 pm

Mình đã từng yêu nhưng vẫn không hiểu tình yêu đích thực là thế nào. Bởi tình yêu đầu của mình tuy rất mãnh liệt nhưng cuối cùng cũng tan vỡ. Và giờ mình băn khoăn không hiểu liệu mình có thể tìm thấy tình yêu thực sự của mình hay không?
Mình cũng đã chứng kiến nhiều mối tình tan vỡ từ bạn bè, người quen. Chuyện tình nào cũng để lại nhiều nỗi buồn và nuối tiếc. Trải qua một lần như vậy, tình cảm đã bị sứt mẻ, không còn khát khao yêu thương như xưa nữa, mà còn để lại nhiều hoài nghi, do dự, lo lắng.
"Tình yêu đầu là mối tình đẹp nhất, nhưng tình yêu cuối mới là vĩnh cửu" - Câu này chắc các bạn nghe nhiều rồi, nhưng mình mới lại được biết một câu nói khác về tình yêu, không hiểu liệu có mâu thuẫn gì với câu trên không. 1 tác giả nối tiếng (mình không nhớ tên) có nói: "Tình yêu thứ nhất là tình yêu chân chính, tình yêu thứ hai là tình yêu tính toán" (mình không nhớ chính xác từng chữ nhưng ý chung là vậy). Các bạn nghĩ sao? Cho mình biết ý kiến của các bạn nhé :)
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Left_bar_bleue1/10Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Left_bar_bleue2/10Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???   Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Icon_minitimeSun Nov 18, 2012 8:08 am

mọi trân lý đều đúng nhưng chỉ trên một khía cạnh nào đó thôi bạn ak, mình đã cũng và sẽ còn tiếp tục yêu cho dù mình đã dành tình yêu thứ nhất đó cho một người giờ đây mình không còn cảm tình nữa.
" Anh chỉ có một tình yêu thứ nhất
Anh cho em kèm với một lá thơ.
Em không lấy và tình anh đã mất
Tình đã cho không lấy lại bao giờ."
(Tình thứ nhất- Xuân Diệu)
rồi mối tình thứ hai, thứ ba, cũng tới những khao khát yêu thương đã làm mình mất đi sự do dự từ bao giờ rồi, hoài nghi sẽ mất từ khi nào khi mà mình thật sự tìm thấy sức mạnh tình yêu. Đôi khi mình cảm nhận trái tim mình như một miếng thịt bò khô đóng đá thâm đen, Nhưng sẽ có một bàn tay bé xíu nâng niu nó lên và làm nó tan chảy rồi cắt nó ra từng mảnh nhỏ một cách từ từ, bạn sẽ không cảm thấy lạnh nữa, một hồi sau bạn sẽ cảm thấy nóng, nóng từ những gia vị như gừng hay tỏi, cái đó mình gọi là hương vị của tình yêu theo cánh riêng. cuối cùng bạn lại được tận hưởng hương vị của món bò trong một nồi lẩu ấm cúng trong những ngày lạnh giá của miền bắc này chẳng hạn.
Hay vui vẻ mạnh dạn đón nhận tình yêu bạn ak, hay cứ để trái tim lên tiếng.

http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46483

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???   Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Icon_minitimeSun Nov 18, 2012 11:56 am

Theo mình 2 câu nói này nhìn nhận vấn đề theo 2 khía cạnh khác nhau.\
Câu thứ nhất thật sự đã nghe nhiều và mình cảm thấy đúng. Mối tình đầu bao giờ cũng khó quên mà. Người ta thường nói mối tình đầu là mối tình khó quên nhất đối với đàn ông. Còn đối với phụ nữ là mối tình cuối cùng là mối tình sâu đậm nhất. Lo chồng con, là niềm hạnh phúc lớn nhất của người phụ nữ mà.
Còn câu thứ 2. Có lẽ mình thật sự đã hiểu rồi bạn ah.Trường hợp này đúng đối với người đã trãi qua nhiều mối tình. Tình yêu đầu thì mình theo cảm xúc tự nhiên. Có lẽ lúc ấy bạn chưa nghĩ gì đến việc kết hôn. Chỉ yêu một cách trong sáng . Khi đã đỗ vỡ mối tình đầu. Thì bạn cũng đã bị tổn thương. Chính vì tổn thương nên bạn không thể dễ dàng như thế. Có lẽ lúc này bạn đã xác định tìm người kết hôn. Có 2, 3 người theo đuổi bạn , chắc chắn bạn sẽ chọn ngưòi có thể lo , và đảm bảo cuộc sống của bạn. Bạn không theo cảm tính nữa.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47607

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???   Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Icon_minitimeSun Dec 02, 2012 8:37 pm

tỉnh đầu hay tình cuối là do mình chọn thôi bạn à, cũng như có người nói :" tình đẹp là tình dang dở", nhưng chẳng ai muốn tình dang dở cả, đó là lời an ủi, còn việc tính toán thì mình cho là k đúng lắm, trong bản thân chúng ta có tính toán ở 1 phút giây nào đó nhưng khi tình cảm đến chúng ta k hề tính toán đâu bạn à, chủ yếu mình đc sống cạnh người mình yêu thôi chứ k có tính toán gì đâu, còn tình đầu hay tình thứ 2 ở 1 giây phút nào đó khi chưa sâu đậm bạn đều tính toán cả,
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???   Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào??? Icon_minitime

Dù đã yêu mà vẫn chưa hiểu... tình yêu là thế nào???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» "Bí kíp" chữa mặn hiệu quả
» Anh đã sai nhưng vì em chưa hiểu ...
» Tinh yeu chua het
» Tình yêu thật khó hiểu
» 1 tình yêu chưa nói