Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

nhật lý để nhớ

Go down 
Tác giảThông điệp
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47537

nhật lý để nhớ Empty
Bài gửiTiêu đề: nhật lý để nhớ   nhật lý để nhớ Icon_minitimeThu Oct 11, 2012 9:58 pm

Có một người đã từng yêu một người cô bạn nhỏ của tôi, bạn biết không người yêu ấy không thật lòng, tôi và bạn là đôi bạn thân từ thuở bé, thấy bạn buồn lòng tôi cũng chẳng vui, cô bạn à, đừng cố gắng cười nhé nỗi đau nào cũng sẽ qua, cầu chúc cho yêu thương sẽ về bên bạn.
Chuyện đời kể ra cũng thật buồn, trong những đám con gái chơi chung bạn nhìn ưa nhìn nhất cũng là người thẳng thắn và hòa nhã. Nhưng số trời không hiểu là trêu người hay sao trong đám bạn của bạn lại chỉ mình bạn là còn ở thế., Bạn chưa từng gặp 1 người đàn ông tốt so với các cô bạn kia. Chúng ta đều lớn lên với nhau từ nhỏ đến lớn, cùng trải qua bao chuyện tôi hiểu bạn cũng như bạn hiểu tôi. Tôi buồn cho bạn, cũng có nhiều người đến với bạn nhưng tại sao lại chẳng ai thật lòng. Ai cũng chỉ vì 1 mục đích ích kỷ của riêng bản thân, Tội nghiệp bạn của tôi. Tôi nhìn ban mà lòng thương lắm, có lẽ giờ bạn đang rất buồn, mọi người cùng trang lứa ai cũng có người yêu tốt cả, riêng bạn giờ vẫn le lói tìm kiếm 1 người đàn ông của riêng mình. Tôi biết bạn ghen tỵ với những người bạn kia, ban ghen tỵ vì họ có những người yêu họ thật lòng còn bạn thì không có. Tôi đã rất mừng những tưởng khi người con trai ấy đến sẽ xóa đi tất cả, tôi những tưởng những gì người con trai ấy tỏ ra là thành thật,
Vào một ngày đẹp trời đó, anh xuất hiện với sự mai mối của gia đình, anh đẹp trai, tài giỏi và chỉ sau vài lần nói chuyện anh ngỏ lời với em, nhưng là người có lý trí em biết rằng sao lại dễ dàng đến thế? Tình yêu sét đánh làm gì mà lại rơi trúng em. Và em đã rất vui nhưng lý trí mách bảo em đừng quá vui mừng sớm. Rồi anh theo đuổi em vừa tròn đủ tháng, chưa một lần một món quà nhỏ tặng em, Anh đi chơi xa chỉ kể anh đang vui còn em ở nhà anh hỏi vu vơ, cũng không một món quà lưu niệm. Từ ngày quen anh, chỉ đôi lần ăn uống. Chẳng có gì níu giữ cho chút tình cảm mong manh, không có nỗi nhớ không có niềm vui, vật lưu niệm không có để mang hình bóng anh. Rồi những ngày quen em, anh nói bao lời tha thiết mà chưa từng tôn trọng ý kiến em, Sau chưa tròn đủ tháng anh ngỏ lời nói mãi yêu em, lần đó lòng em vui lắm, nhưng lý trí đã cho em sáng suốt. Qua tròn một tháng quen nhau anh tiếp cân gia đình em đầy đủ, anh tạo dựng mối quan hệ với người nhà em, còn anh cũng đã gần nửa năm em không còn gặp lại, Anh nói chuyện gia đình anh có việc, anh phải chăm lo, và rồi anh đi chưa một lần nhắn tin hay gọi điện hỏi thăm? Tình cờ cũng vào ngày đẹp trời đó, em biết rằng anh luôn ở đây nhưng không còn vào nhà em nữa, có lẽ cũng là vì anh đã có niềm vui mới. ANh đi bàn chuyện công việc em ráng nghĩ thế nhưng đập vào mắt em là anh đang ngồi với một cô gái xinh đẹp, sành điệu, và cái giờ này chắc cũng không phải việc đâu anh nhỉ? Cũng từ ngày đó, em biết rằng đừng đợi anh những chiều cuối tuần nữa, anh đã không còn về bên em, anh đi thật rồi, anh cũng chưa từng yêu em, Ngày xưa em nói thật đúng, nếu không yêu được đừng hứa hẹn như thế, em đã nhận xét về anh thật đúng. EM biết mà cố tình làm như không , và em biết lý trí em đã đúng, anh chưa từng yêu em, những lời hứa anh đợi em và lời hứa mãi yêu em sao nghe nó giả tạo thế. VÀ rồi anh đã đi mãi với em, nhưng duy trì mối quan hệ với nhà em vẫn có, anh đến nhà người thân của em nhưng không bao giờ ghé nhà em? Anh thật tốt nhỉ quan tâm họ quá, hay là tạo mối quan hệ cho việc làm ăn của anh? Em biết anh đến với em vì điều gì cũng từ ngày hôm đó. Nỗi buồn xé tim:" Không hiểu mình sai ở đâu để trời trừng phạt cho mình những người chưa từng yêu mình"? Và anh là người khiến em nhớ nhất, em đã định cho anh cơ hội nhưng có lẽ hoa chưa nỡ đã vội tàn, bạn em nói em còn may vì đã không bị anh lừa. Em vẫn không nói gì với những người thân mà anh hay đến về bản chất của anh, để mặc cho họ đánh giá em rằng do em không hồ hởi với anh nên anh ra đi, em chấp nhận và ta sẽ không còn quen biết nhau nữa, số đt của a em đau nhói xóa đi, đã nửa năm rồi anh biết không? Luôn đợi anh những ngày cuối tuần ấy? Anh không về không nhắn những lời kia. Đã nửa năm rồi em vẫn đợi đợi cho trái tim héo úa tháng ngày qua. Anh ra đi không lời từ biệt, em sẽ không đợi nữa, và cũng sẽ không còn trách anh nữa, không giận không hờn không oán anh, mong rằng đã nhớ đc em sẽ quên được, và anh sẽ như ngày xưa ấy chưa từng khiến trái tim em úa màu, chưa từng khiến em đau em buồn và em tủi. Người ta nói đúng a à, Khi làm người thay thế cho một điều gì đó để anh làm bàn đạp tìm kiếm mối quan hệ thì thà em ế để em vui hơn ngày xưa quen anh thế. Quen anh không được gì ngoài những lời trách móc của mọi người:" người như thế mày đào đâu ra còn chê, chê thế chỉ có ế". Mà họ đâu biết anh mới là kẻ xấu kia đúng không? Anh đến gieo yêu thường rồi đi gieo nước mắt cho em, họ đâu biết anh đã làm khổ em thế nào và họ cũng đâu biết a chưa từng gọi điện cho em từ ngày hôm ấy? Em ráng nghĩ mình may mắn vì chưa từng yêu anh anh ạ, anh sống thạt đáng sợ, em sẽ cố nhớ để quên anh. Hy vọng rằng em sẽ không bao giờ gặp lại anh nữa, và cơn mưa sẽ xóa đi hình bóng anh nơi đây, quên đi người chưa từng yêu em mà chỉ xem em là vật phẩm để cho mục đích tạo mối quan hệ của anh.

Giả vờ cười...

- Giả vờ mạnh mẽ...

- Giả vờ thờ ơ...

Giả vờ mãi như thế...

Cũng có lúc khát khao được sống thật với lòng mình...

Muốn chạy đến bên người để nói cho người biết ta vẫn nhớ người và yêu người thế nào...

Nhưng...

Đã là người dưng rồi mà...

Nên ta vẫn chỉ ... GIẢ VỜ thôi !

Ngày hôm nay, em mong anh sẽ đi mãi như chưa từng đến

nhật lý để nhớ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bộ sưu tập =>Qùa tặng ý nghĩa=>Qách tặng qùa=>Nghệ thuật tặng qùa (caihuuthanhvn)
» hãy giúp tôi gửi đến bạn tôi lời chúc sinh nhật ý nhgiã nhất
» Nhật ký...thiên hạ đệ nhất công tử!
» Nhật ký Ki-Ti*^_^
» Nhật ký của tôi_buồn