Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em sẽ cố gắng....

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Em sẽ cố gắng.... Left_bar_bleue0/0Em sẽ cố gắng.... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Em sẽ cố gắng.... Left_bar_bleue0/0Em sẽ cố gắng.... Empty_bar_bleue  (0/0)

Em sẽ cố gắng.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Em sẽ cố gắng....   Em sẽ cố gắng.... Icon_minitimeSun Oct 14, 2012 5:15 pm

Dạo này có lẽ anh thấy em khác xưa lắm phải không? Anh à, anh có biết, em muốn nói với anh nhiều điều lắm không. Nhưng em cảm thấy em càng nói thì lại làm anh buồn nhiều hơn. Buồn bởi vì mình đã chia tay phải không anh? Khi chia tay thì em không thể nói “em nhớ anh, em yêu anh, em cần anh,…”hay hỏi những câu hỏi như “ anh có nhớ em không? Anh có yêu em không,…”. Bởi vì tất cả những điều đó đều khiến tình mình càng đau buồn. Mình yêu nhau mà không được ở bên nhau đó đã là một điều đau khổ rồi, kể cả gặp nhau một lần cũng không thì làm sao giám mơ ước đến một tương lai tốt đẹp. Em hiểu mà, em hiểu hết tất cả. Anh biết không, chỉ vì em không muốn mình hiểu lầm nhau nên em đã nói rất nhiều điều. Nhưng bây giờ những lời nói ấy sẽ khiến mình càng đau buồn nhiều hơn.
Anh biết không? Những lúc cô đơn em cảm thấy mình yếu đuối nhất. Em cũng đã cố gắng để nhớ anh ít đi nhưng không hiểu sao em vẫn nhớ, nhớ anh càng lúc càng nhiều như thế. Có lẽ em không muốn tình mình đi vào quá khứ. Có lẽ em ích kĩ quá. Chỉ vì ích kĩ nên em đã giữ mãi quá khứ . Nhưng mình làm sao có thể ở bên nhau được. Mỗi lần nghĩ đến đây, em cảm thấy nhói đau. Dù đau nhưng thật sự đây là tình yêu ngọt ngào nhất đối với em. Những lời khuyên của anh, em hiểu hết. Em cũng đã nghĩ về tương lai tốt đẹp anh à. Em sẽ cố gắng vui vẻ và làm việc thật tốt.
Anh , em không thích anh hỏi em “em đã có bạn trai chưa, em đã yêu ai chưa,…”Mỗi lần nghe vậy, em hong thích chút nào cả. Em cảm thấy buồn và xót xa lắm anh à. Nếu em đã yêu anh thật lòng thì em cần thời gian để nguôi ngoai, cần thời gian để nhớ anh ít đi,…chứ không thể vội vàng để một ai đó phải buồn bởi vì em chưa thể chấp nhận họ.
Bây giờ ở nơi xa xôi ấy, em mong rằng anh sẽ hạnh phúc. Em không thích nhìn thấy anh buồn đâu anh à. Thật ra khi viết ra những dòng tâm sự này thì trong lòng em vẫn còn mơ tưởng đến bên anh đó. Em sẽ hạnh phúc khi ngắm nhìn hạnh phúc của anh. Giờ đây em có thể vẫn còn nghẹn ngào khi nói điều này. Nhưng thời gian sẽ khiến em vơi đi nỗi nhớ, thời gian sẽ đưa tình yêu của mình vào quá khứ. Quá khứ có một nhưng tương lai tốt đẹp thì nhiều. Nên em sẽ để quá khứ đó ngọt ngào trong trái tim em. Tuy có nhiều tiếc nuối vì không đến được với nhau, nhưng em sẽ trân trọng nó đến suốt cuộc đời. Và thời gian sẽ làm em dễ chấp nhận hơn một điều “mình mãi mãi không đến được với nhau”

Em sẽ cố gắng....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lần này xa em anh sẽ cố gắng không khóc nữa
» Yêu xa! Cố gắng lên nhé em
» Người thứ 3 *_+*
» hãy để anh ra đi ,cho em ấm êm ,cho em hạnh phúc.
» Meokon oy! Anh sẽ cố gắng !