Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Con muốn người trả giá

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53343

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Con muốn người trả giá Left_bar_bleue10/10Con muốn người trả giá Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Con muốn người trả giá Left_bar_bleue10/10Con muốn người trả giá Empty_bar_bleue  (10/10)

Con muốn người trả giá Empty
Bài gửiTiêu đề: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeTue May 22, 2012 11:23 am

Đêm qua con mơ 1 giấc mơ về thuở bé.
Con mơ thấy lúc còn nhỏ con hay vẽ bức tranh có 1 gia đình....nhưng ko trọn vẹn,
chỉ có hình ảnh 1 người mẹ dắt tay con đi, trên 1 con đường mênh mông và ko có điểm đến.
Giật mình, và nước mắt con rơi lúc nào ko hay biết.
Con ko khóc vì tủi thân nữa vì con đã quen với cảm giác đó rồi người à,
nhưng con xoay sang nhìn mẹ,
nhìn thân hình mẹ ngày 1 tiều tụy đi vì gánh nặng cơm áo gia đình mà lòng con như thắt lại.
20 năm rồi, 1 mình mẹ bương chải sớm khuya nuôi con khôn lớn và chăm sóc cho ngoại,
chịu đựng mọi lời bàn tán từ xung quanh, mẹ vẫn mạnh mẽ nắm tay con bước đi về phía trước.
Người có thấy người đã từng rất may mắn khi có được bên cạnh mình 1 người phụ nữ tuyệt vời như thế ko?
Thế thì tại sao người ko biết gìn giữ
Bây giờ người hối tiếc ư?
Muộn rồi
Dù cho bất kì ai nói như thế nào để mong sự bao dung từ mẹ
hay chính mẹ bỏ qua cho lỗi lầm của người đi chăng nữa
thì con cũng sẽ là người ko bao giờ tha thứ cho người
Con sẽ để người sống trong nỗi dằn vặt suốt quãng đời còn lại
sẽ chịu đựng sự cô đơn, thiếu thốn tình thương
Con muốn cho người biết 1 điều
cái giá cho sự vô tâm 20 năm sẽ là đắc đến mức nào.
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44518

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Con muốn người trả giá Left_bar_bleue9/10Con muốn người trả giá Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeTue May 22, 2012 2:51 pm

ukm buồn cho angel, cố lên angel nhé, rồi sẽ qua đi thôi,đừng nuôi lòng hận thù quá lớn...

Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47092

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeThu May 24, 2012 5:50 pm

Chuyện gì bỏ qua được thì bỏ qua hell à, lòng thù hận sẽ khiến m mệt mỏi lắm... Bình yên hell nhé!
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47422

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Con muốn người trả giá Left_bar_bleue8/10Con muốn người trả giá Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeThu May 24, 2012 7:05 pm

Cái giá mà ta cần là hiện tại, là cái thứ cho ta sống của 20 năm và trong tương lai nữa.
Anh chia sẽ với angel những điều này mong rằng angel nhận ra được giá trị mà mình đang có nhé.
Cuộc sống đôi lúc cuốn ta quên lãng đi chính bản thân mình, bước ra đời ta buôn ba khắp nẻo mưu sinh ta làm tất cả để vì sống bởi vì sau những thăng trầm ta nhận ra mình đã chính chắn. Anh biết angel cũng là hoàn cảnh và anh cũng vậy, nhưng em đừng nên thù hận như vậy em nhé. Dù gì cũng là máu mũ của mình, phận làm con mình nên làm tốt phận thảo hiền em à. Người ra đi cũng có nỗi khổ của riêng mình, em hãy dành một chút nhỏ nhoi thôi cũng được để nghỉ về họ nhé.
Anh không muốn so đo nhưng thật ra em còn may mắn hơn anh rất nhiều bởi vì bên em còn có người mẹ tốt, yêu thương và lo lắng cho em. Còn anh thì đổi lại chỉ mong có 1 phần 1000 như em vẫn mải không được. Anh đã không còn nhận được một chút yêu thương nào từ cha mẹ nữa. Cũng được 17 năm rồi đó, nhưng anh không hề trách họ bởi họ là người sinh thành ra anh, chắc em chưa từng trải qua cuộc sống ăn xin ăn mày phải không angel, anh thì khác anh đã từng lật ngữa bàn tay để xin người này chút cháo xin người kia chút nước, từng ăn những thứ rác thải mà người ta đã vứt vào thùng rác, từng cầm những xấp vé số bán rong dọc đường, từng là đứa đánh dày cho người xa lạ, từng kè kè cái bao ve chai đến từng ngỏ đường, từng lấy chợ làm nhà qua cơn mưa gió, qua những giấc ngủ của tuổi thơ, và còn nhiều lắm. Lớn lên anh đã đi tìm họ tìm mẹ mình cha mình, nhưng họ không phải là cha mẹ của anh như ngày xưa anh thường nghỉ họ xa lánh và đối sử lạnh nhạt với anh. Anh đã trải qua tuổi thơ với những thăng trầm như vậy và có lúc nghỉ về nó anh cũng buồn lắm nhưng anh không trách người mà còn muốn cảm ơn người đã cho anh có mặt ở cỏi đời này. Những lúc nhớ nhung vui buồn anh chỉ muốn viết tâm sự nhưng khi viết xong rùi đọc lại anh không nghỉ và tưởng tượng ra đó là mình nữa. Dù gì thì mình cũng không thể bỏ được em à. Dù họ có thế nào đi nữa thì cũng chỉ có một trên đời thôi em à. Hãy qúy trọng em nhé.
http://www.vuonyeuvn.com
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47092

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeThu May 24, 2012 8:37 pm

Sống cho mẹ và những người thân yêu hiện tại hell nhé!
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53343

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeTue May 29, 2012 1:14 pm

Khi chưa có đc thứ mà mình muốn thì angel sẽ ko dễ dàng buông bỏ vậy đâu.......hai mươi năm dài đâu phải 1 câu "thứ tha" rồi bỏ hết đc.......Dù sao cũng cám ơn mọi người đã chia sẻ ^^
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56110

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Con muốn người trả giá Left_bar_bleue0/0Con muốn người trả giá Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Con muốn người trả giá Left_bar_bleue0/0Con muốn người trả giá Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitimeSat Oct 27, 2012 5:54 am

cố lên em gái
hãy làm những điều mà em cho là đúng
nhưng tình yêu thương sẽ giúp em vượt qua tất cả.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Con muốn người trả giá   Con muốn người trả giá Icon_minitime

Con muốn người trả giá
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» anh muốn nói lời xin lõi với người anh đã lừa dối
» Em muốn ...........yêu một người.................
» Lời trái tim muốn nói đến Người!!!
» Muộn màng người đến trước