Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đến bao giờ mới quên?

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56110

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đến bao giờ mới quên? Left_bar_bleue0/0Đến bao giờ mới quên? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Đến bao giờ mới quên? Left_bar_bleue0/0Đến bao giờ mới quên? Empty_bar_bleue  (0/0)

Đến bao giờ mới quên? Empty
Bài gửiTiêu đề: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeTue Apr 21, 2009 4:20 pm

Anh là đối tác làm ăn của anh trai em, thường xuyên lui tới gia đình và có nghe mọi người nhắc nhiều về em. Còn em thì chẳng mảy may biết gì về anh cả. Trong suốt những ngày tháng học xa, chỉ khi giỗ Ba em mới về nhà. Thế là em gặp anh.
Khi em về lại trường cũng là lúc anh say đến đi không vững, thế rồi thôi.
Giá như tối hôm ấy anh đừng gọi điện cho em.
Giá như em cũng cư xử với anh như những người bình thường khác.
Giá như em biết rằng trong suốt thời gian anh cưa cẩm tán tỉnh em là những lúc anh vừa tạm biệt cô ấy.
Giá như trong thời gian em thực tập anh đừng quá nhiệt tình tốt với em quá như thế
Giá như ngày ấy em không nghe lời anh dụ dỗ, ngước lên nhìn sao băng thì đâu có nụ hôn đầu tiên đắm say ấy, đâu có tình yêu ngày hôm nay, đâu có muồn vàn đau khổ trong em như thế này????????????
Dù có suy nghĩ được đến đâu thì em cũng là con gái, cũng biết ghen tuông, giận hờn
em từng gọi về cho anh lúc 10h đêm, lại có tiếng người con gái nghe điện thoại, thỉnh thoảng em lại đọc trong điện thoại anh lời nhớ lời thương của cô gái nào.
Em khờ quá, yêu anh quá nên ko nghĩ được mặt trái của tình yêu.
Ngày em tốt nghiệp và chính thức trở về làm việc bên cạnh anh, cũng là lúc em biết được tcảm của cô ấy dành cho anh. Cô ấy nói với em rằng cô ấy là người yêu của anh, vì anh đã nói trước " khi anh quan hệ công việc thì ko được nhăn" nên em chỉ nghĩ rằng cô ấy ngộ nhận và em tôn trọng tình cảm của cô ấy. Em cũng thấy được cô ấy yêu anh đến quên bản thân và chẳng từ chối anh điều gì. Trước mặt mọi người, cô ấy là người yêu của anh, anh cũng cư xử như vậy sao em vẫn ko phản ứng gì? ???????? để khi tạm biệt cô ấy anh lại đến bên em? Em ko bao giờ nghĩ mình lại chịu đựng được như vậy.
Để đến khi không còn chịu đựng được nữa em mới gặp riêng cô ấy.
Em đã biết tất cả, rằng cô ấy đến với anh trước em, anh cũng có hành động yêu thương cô ấy như với em, chỉ khác là anh chưa bao giờ nói lời yêu cô ấy.
Em đã giận đến bỏ đi ngay lập tức, đến ko nhìn anh, ko nghe điện thoại, thật sự lúc ấy em cảm thấy giận đến khóc oà lên.
Anh đã năn nỉ, khóc lóc, đã làm biết bao nhiêu việc với gia đình để tác động em??????
Em đã bỏ qua, đã chấp nhận nhưng em đâu biết rằng đó cũng là lúc anh lấy đi của cô ấy cái quý nhất đời con gái?
Chỉ đến khi em biết chính xác 2 người đã vào khách sạn nào lúc nào nên em nhắn tin cho anh, cô ấy đọc được và thú nhận với em.
Em đã đi, quyết định rời xa anh.
Em nhớ lúc ấy em và anh đi ngược chiều nhau, anh vội vã lên nhà em, gọi điện cho em, em không bắt máy mà ra đi để trốn chạy trái tim mình.
Thế rồi em cũng biết được cô ấy khổ thế nào khi ở bên cạnh anh. Anh quát cô ấy trước mặt em để làm gì???????
Em yếu đuối quá nên lại trở về, lại ở bên anh, lại ngày ngày làm việc cùng anh.
Tuy nhiên em vẫn luôn băn khoăn liệu mình có sai lầm ko. Bên anh mà em vẫn cứ hình dung đến lúc anh ở bên cô ấy, mà đâu chỉ có mình cô ấy yêu anh, còn nhiều cô gái khác nữa...
Anh cũng đã thưa với gia đình anh chuyện cưới em. Em đồng ý lấy anh nhưng sao tinh thần em thật sự ko thoải mái, em ko hối hận vì mình đã để vuột mất những cơ hội tốt trong công việc mà em chỉ sợ đến một lúc nào đó em ko còn đủ sức chịu đựng và đến mức nổ tung ra mất.
Em muốn sau này mới nói với anh nhưng đầu em đau lắm. Đến bao giờ em mới xoá được hình ảnh đó?
Anh nói anh yêu em, anh không phản bội em, cũgn ko làm gì có lỗi với cô ấy????
Em thật sự mệt mỏi.................... Khó khăn quá, sao cuộc sống lại như vậy?
em chỉ muốn làm một người bình thường, được là em của trước đây, ko yêu, ko khổ, ko nghĩ suy nhiều.
Em luôn tự nhủ giá như mình đừng trở nên yếu đuối.
Giá như anh đừng như thế.
Giá như em đừng gặp anh, đừng yêu anh.
Giá như, giá như và giá như
..........................
duchien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
duchien

Nam
Châm ngôn sống : hãy trân trọng những gì mình đang có đừng để những phù phiếm xa hoa biến mình thành kẻ trắng tay..!
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 55013

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeTue Apr 21, 2009 8:53 pm

Bạn ạ tình yêu vốn là như vậy đó nó có thể mang mình đến hạnh phúc vô bờ bên nhưng cũng chính nó đưa mình đến tột cùng của sự đau khổ và thất vọng. Bạn, tôi và tất cả mọi người chúng ta ko thể biết trước đc điều ji về tình yêu. Chúc bạn thành công và hạnh phúc.
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeWed Apr 22, 2009 1:07 pm

Cảm ơn bạn. Thế nên mình không thể biết như thế nào là tốt nhất. Mình chỉ có thể chấp nhận những gì cuộc sống mang lại mà không biết làm thế nào để thay đổi cả. Yêu một người thật khó, sống vì tình yêu đó lại càng khó hơn, nhưng cô gái kia có lỗi gì đâu?
Mình hạnh phúc còn cô ấy thì đau khổ.
Mình muốn nói chuyện với anh ấy về mối quan hệ với cô ấy, thật rõ ràng. Có nên không????????????????? Trước nay mình chỉ để trong lòng mà chưa hề trao đổi với anh ấy những điều này. Có quá muộn không?
lê đức lãm
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54569

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeThu Apr 23, 2009 8:38 am

Cuộc sống có đôi khi không như ta mong muốn. Trong chuyện tình yêu càng không như ý ta! Bạn à! Tình cảm là thứ vốn không thể chia sẻ, khi ta yêu hai (hay nhiều người) thì nghĩa là ta không yêu ai cả! Chàng trai mà bạn đang yêu, đang băn khoăn ấy thực sự chẳng yêu ai cả. Lúc bạn tha thứ cho nguời bạn yêu thì cũng là lúc mà hắn ta đang trên giường với một người phụ nữ khác. Rồi người phụ nữ đã từng chung chăn gối với hắn lại bị hắn quát ngay trước mặt bạn. Vậy thì sau này nếu hắn ta gặp người phụ nữ nào xinh hơn bạn, tốt hơn bạn và cũng ngây thơ như bạn thì bạn cũng sẽ giống như người phụ nữ kia thôi! Mong bạn hãy suy nghĩ kĩ! Đừng để đến khi bạn trao cho hắn tất cả thì lúc ấy đã quá muộn màng rồi! Mình cũng là con trai nhưng mình lại chúa ghét những người con trai như thế! Cuộc sống của mình là nằm trong tầm tay của mình, đừng chấp nhận những gì cuộc sống đem lại, hãy biến đổi nó theo ý của bạn. Mình tin bạn làm được mà! Tình yêu của bạn mình thấy chỉ toàn đau khổ, dằn vặt, vậy đó là tình yêu đích thực chăng? Bạn sống cho hắn ta nhưng hắn ta chỉ sống cho bản thân hắn vậy thì tình yêu của bạn chẳng có ý nghĩa gì cả! Bạn có thể làm rõ mọi điều với hắn ta! Lúc này bạn cần đến lí trí để nói chuyện với hắn hơn là trái tim! Chúc bạn sức khoẻ và sớm thoát khỏi tình cảnh hiện nay!
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeFri Apr 24, 2009 2:19 pm

Cảm ơn Lãm nhiều.
Hơn ai hết mình hiểu rất rõ những điều này, thế nhưng bước vào tình yêu rồi ta mới hiểu .Chỉ cần nhìn anh ấy buồn va suy nghĩ là mình không chịu đựng được, chỉ biết nghĩ làm thế nào để giúp anh vượt qua khó khăn.
Mình đã nhiều lần muốn nói chuyện với anh ấy, bằng sự tỉnh táo và minh mẫn của lý trí nhưng không được. Hôm nay mình quyết tâm rất cao, sẽ đối diện với tất cả, mình biết rằng anh ấy sẽ có nhiều cách nói để biện minh và xua tan những điều mình chất chứa trong lòng.
Mọi người khuyên mình nhiều, nhưng mình yếu đuối quá nên không đủ quyết tâm.
Vậy sao hôm nay mình không cố lên nhỉ???????????
Mình tự động viên mình:"ta ơi, cố lên!"
thật sự những người bạn ở diễn đàn đã giúp mình rất nhiều.
Cảm ơn cuộc sống!!!!!!!!!!!!
yellow_rose
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
yellow_rose

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc đời không như giấc mơ
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 55796

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 50/100
Hài hước:
Đến bao giờ mới quên? Left_bar_bleue90/100Đến bao giờ mới quên? Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Đến bao giờ mới quên? Left_bar_bleue100/100Đến bao giờ mới quên? Empty_bar_bleue  (100/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeMon Apr 27, 2009 11:34 pm

Con gái là vậy, muôn đời yếu đuối và giàu lòng vị tha. Có thể người ấy có lỗi với bạn không chỉ 1 lần nhưng vì yêu và thương mà mình lại bỏ qua những lỗi lầm ấy, cũng chỉ với 1 hy vọng và mong muốn duy nhất là hy vọng anh ta sẽ không vấp ngã.
Hãy cứng cỏi để đối diện với sự thật và mạnh mẽ hơn để đưa ra những quyết định sáng suốt bạn nhé!
Chân thành mong bạn hạnh phúc!
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62776

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeTue Apr 28, 2009 11:07 am

Trong tình yêu thì con gái là người yêu nhiều hơn, yếu đuối hơn, chỉ vì yêu người ấy mà mọi lỗi lầm của người ấy mình đều tha thứ. Dù con gái có lòng tự trọng cao, cứng rắn đến mấy, vì người mình yêu mà sẵn sàng dẹp bỏ chỉ với mong muốn dung hòa cho tình yêu của cả hai, mình rất hiểu điều đó. Cũng vì vậy mà con gái là người đau khổ nhất. Cái ji tha thứ được thì nên tha thứ nhưng cái ji ko nên tha thứ, tha thứ nhiều thì vẫn vậy thôi người ta vẫn ko trân trọng, vẫn ko biết lỗi. Mong rằng bạn hãy suy nghĩ lại rồi hãy quyết định điều jì, đừng cứ để cuộc sống sắp đặt cho mình mà hãy tự mình quyết định. Anh ta lúc nào cũng nói yêu bạn mà lại xử sự như vậy thì mình ko biết anh ấy yêu bạn thế nào nữa, đạt niềm tin vào 1 người như vậy có chắc chắn điều ji ko? Có thật sự hph ko hay chỉ đem lại cho mình quá nhiều nỗi buồn dằn vặt, có khi là cả đời cũng ko giải thoát được những nỗi lòng đó. Chúc bạn vượt qua nỗi buồn này để sống vui vẻ, hph, ko còn mang 1 tâm trạng buồn như thế này.
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitimeTue Apr 28, 2009 2:03 pm

Gần đây trong điện thoại của anh ấy mình đọc được những tin nhắn của cô gái kia. Cô ấy van xin anh ấy hãy gặp nhau 1 lần để có thể giải đáp hết những thắc mắc trong lòng cô ấy, để cô ấy có thể sống nhẹ nhàng hơn. Nhớ anh ấy với sự tôn trọng và những điều tốt đẹp hay với nỗi buồn và sự oán than. Nhưng anh ấy ko hề trả lời hay bắt máy. Mình biết là trong lòng cô ấy khổ sở vô cùng. Mình muốn họ gặp nhau, hoặc cả mình nữa. Cứ để cô ấy đau khổ vừa hận vừa yêu vừa muốn quên lại vừa tiếc nuối.
Mình hiểu tâm trạng ấy. Mình muốn gặp nhưng cô ấy bảo khi nào muốn sẽ chủ động gặp mình.
Mọi người biết không, mình rất nhiều lần bỏ đi nhưng lại trở về.
Đến bây giờ anh ấy đã dắt mình về nhà xin phép bố mẹ anh ấy cưới mình(ngày 8 tháng 3). Mình có nên giục anh ấy lo nhanh việc kết hôn ko.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đến bao giờ mới quên?   Đến bao giờ mới quên? Icon_minitime

Đến bao giờ mới quên?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh phải làm sao để cố quên hình bóng e đây? 1 năm hay 10 năm hay mãi mãi a ko bao giờ quên được e?
» Ngốc sẽ chúc a hạnh phúc!
» Đã sợ quen nhau, tại sao lại còn muốn quen nhau.
» Anh sẽ quên...
» HÃY CỐ MÀ QUÊN