Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Không thể quên anh

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53030

Không thể quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Không thể quên anh   Không thể quên anh Icon_minitimeSat Jul 28, 2012 2:36 pm

Em đã cố gắng gạt bỏ hình ảnh của anh trong trái tim để bắt đầu một cuộc sống mới nhưng mà em không làm được anh à.

Tình yêu của chúng ta bắt đầu từ một tình bạn thân anh nhỉ? Khi em bước vào lớp 10 anh lúc đó lớp 11, qua mối quan hệ bạn bè mà anh và em quen nhau. Lúc đầu chúng ta chỉ là đôi bạn thân cùng nhau chia sẻ mọi vấn đề trong cuộc sống, em còn giúp anh yêu một người bạn thân của em. Anh và bạn em yêu nhau được 1 năm thì hai người chia tay nhau, lúc đó anh buồn và thường tâm sự với em. Em cũng không biết anh yêu em từ lúc nào còn em vẫn coi anh là một người bạn thân. Em vẫn gọi anh bằng tên không gọi anh bằng anh cho dù anh hơn tuổi em.

Khi đi học xa nhà chúng ta tâm sự cho nhau nghe mọi chuyện buồn vui trong cuộc sống và em bắt đầu yêu anh từ năm thứ nhất. Tình yêu có những lúc buồn, lúc vui, có giọt nước mắt và cả nụ cười. Bên nhau anh và em đã vẽ tương lai của chúng mình thật đẹp nhưng tương lai đó sẽ mãi không bao giờ thành sự thật bởi vì trong bức tranh đó chỉ còn mình em lẻ loi.

Khi em ra trường cũng là lúc anh xa em, anh xa em không phải vì em thay lòng mà do gia đình anh đi xem chúng ta không hợp tuổi. Em biết anh không đấu tranh cho tình yêu mình và em cũng không một lời trách bởi vì em hiểu tất cả em chỉ buồn buồn vì sao ông trời lại bắt em xa anh. Em đã đau khổ và khóc khóc rất nhiều, em suy sụp chỉ trong 1 tháng đã gầy đi 5kg. Khi màn đêm về những giọt nước mắt của em lại lăn dài trên má. Em đau rất nhiều, em không thể nào thoát khỏi trong bóng tối đó. Cái tình yêu mà em đã cố gắng vun đắp đó gần 5 năm cuối cùng chỉ là con số 0. Thời gian 5 năm để ta bên nhau yêu nhau, hiểu nhau giờ là gì?

Em đã cố gắng níu kéo anh ở lại kể cả đòi tự tử nhưng anh vẫn lạnh lùng không để ý tới em. Và 3 tháng sau anh đã bắt đầu một tình yêu mới của mình cho đến bây giờ đã 2 năm rồi. Nhiều lúc em tự hỏi mình anh xa em có phải vì lý do gia đình hay là do anh đã có người con gái khác, anh đã thay lòng bởi vì người anh yêu bây giờ cũng bằng tuổi em. Anh vẫn vui vẻ bên tình yêu mới của mình, còn em vẫn chìm đắm trong nước mắt, trong nỗi nhớ anh và yêu anh. Chưa một lúc nào em quên anh, em vẫn cố gắng tìm hiểu mọi thông tin về anh mặc cho em và anh cách xa nhau về địa lý. Ngày nào em cũng tìm đủ mọi cách để biết anh đang sống như thế nào còn anh thì vẫn đang vui vẻ bên người yêu mới của mình. Em vẫn không thôi nhớ về anh, vẫn cứ yêu anh vẫn cứ quan tâm anh, hình ảnh anh trong em quá lớn...

Anh à em đã cố gắng quên anh để yêu một người mới nhưng em không thể nào làm được, tình yêu mà em dành cho anh vẫn nguyên vẹn, em vẫn cứ lặng lẽ quan tâm anh và dõi theo anh. Bây giờ anh đang vui với tình yêu mới mà sao em không thể làm được như anh. Anh hãy cho em câu trả lời làm thế nào để quên được anh?
St
butmuc
Thành viên mới
Thành viên mới
butmuc

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : không được chấp nhận phải thay đổi và hoàn thiện!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 43169

Không thể quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi nghĩ đây là nguyên nhân   Không thể quên anh Icon_minitimeSun Jul 29, 2012 9:00 pm

Thứ nhất, 2 bạn chia tay vì không hợp tuổi tôi không biết anh ta nghĩ như thế nào nhưng tôi thấy điều đó thật buồn cười.
Thứ hai, bạn quá nhu nhược vì tình yêu không chờ ai cả, tôi đoán bạn không dám mạnh mẽ chủ động đấu tranh là vì bạn ngại mình là con gái. Cái ngại ngùng đó là bức tường chính ngăn cản 2 bạn đến với nhau.
thienthanh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thienthanh

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : -Kẻ thù lớn của đời người là chính mình.
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 47317

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Không thể quên anh Left_bar_bleue0/0Không thể quên anh Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Không thể quên anh Left_bar_bleue0/0Không thể quên anh Empty_bar_bleue  (0/0)

Không thể quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không thể quên anh   Không thể quên anh Icon_minitimeWed Aug 08, 2012 9:51 am

bạn ah, hãy mạnh mẽ lên , anh ta không hề xứng đáng với tình yêu của bạn đâu, nếu thật lòng người ta yêu bạn thì sẽ không có việc giờ bạn lẻ loi 1 mình , đàn ông la vậy đó khi đã chán rồi thì họ có đến 1 nghàn lý do để chia tay , bạn hãy mở lòng mình ra, đi vui chơi với bạn bè , gặp gỡ những người xung quanh, biết đâu vào 1 ngày đẹp trời bạn sẽ tìm được chân mạng thiên tử của mình , thời gian là liều thuốc tốt nhất để bạn có thể quên được anh ta, trước đây mình cũng như bạn vậy nhung mình đã vượt qua và giờ mình đang sống rất hạnh phúc , và mình mong bạn cũng làm được điều đó ok,chúc bạn may mắn.
BIẾT CHẲNG THỂ NÀO QUÊN ĐƯỢC TẤT CẢ , EM BƯỚC ĐI MÀ SAO VẪN CỨ MƠ HỒ , KÍ ỨC LÀ VÔ THỨC, GIÁ MÀ QUÊN ĐƯỢC TẤT CẢ PHẢI KHÔNG ANH .
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Không thể quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không thể quên anh   Không thể quên anh Icon_minitimeWed Aug 08, 2012 10:58 am

Rolling Eyes chia tay vì k hợp tuổi à, sao mà lãng quá đi mất, tưởng có lý do gì hay hơn, chia tay ai cũng buồn thôi nhưng như thienthan nói đó bạn hãy tự cố gắng lên qua cơn mưa trời lại sáng, cảm giác ban đầu của bạn thì mình hiểu, sẽ rất rất buồn khi mới chia tay nhưng mọi thứ cần có 1 khoảng thời gian để trở về
Sponsored content

Không thể quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không thể quên anh   Không thể quên anh Icon_minitime

Không thể quên anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh không thể quên em
» em không thể quên anh
» Anh Khong The Quen Em...
» tại sao em không thể quên tôi
» Không thể quên anh !