Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh đã nhận ra.

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Anh đã nhận ra. Left_bar_bleue8/10Anh đã nhận ra. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Anh đã nhận ra. Left_bar_bleue10/10Anh đã nhận ra. Empty_bar_bleue  (10/10)

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeSat Aug 11, 2012 12:00 am

Nga em! Người vợ mừng hụt của anh!

Chỉ 1 lần này nữa thôi anh gọi em là vợ, một lần thôi em nhé!
Đêm nay phố người thưa thớt, anh ngồi đây cố tìm cái cảm giác của cơn gió khuya nhè nhẹ về đêm mà sao trong lòng anh nhức nhói. Sự hụt hẩn tróng vắng và nỗi cô đơn nó cứ thôi thúc anh suy nghỉ về một điều gì đó, nhưng trong sâu thẳm trong con tim anh không còn đủ sức lực để nghỉ nữa. Một cảm giác lẫn lộn hòa cùng nỗi đau mà em ban tặng cho anh, món qùa của em lớn qúa Nga à! Nó nặng trĩu đến nỗi anh không thể đón nhận nó trọn vẹn trong tay được. Anh sẽ phải chọn lựa như thế nào đây giửa Hạnh phúc, Tình yêu và Hận thù đây? Hạnh phúc chỉ là ảo ảnh mà em đã dành cho anh, tình yêu chỉ là sự gian dối mà anh góp nhặt khi em làm rơi, và thù hận là tài sản quý giá nhất có thể để cho anh mang trả cho em với những gì em ban tặng. Ngày hôm qua anh mù lòa tin vào lời em nói "em chỉ yêu 1 và cưới 1 mà thôi". Ngày hôm nay anh giật mình hoang mang không tin nỗi vào tai mình khi em nói "đừng làm phiền em nữa? Em xắp cưới rồi". Em vui không? Em sung sướng không? Em có hiểu không? Chắc là em vui, em hiểu nên mới đùa cợt với anh phải không? Anh đã làm gì sai, anh nợ em điều gì? Tại sao em lại nhẫn tâm với anh như thế hởi Nga? Ngày em đi của 1 năm trước em vẫn chưa vừa lòng hay sao, bây gờ em vẫn không chịu buông tha cho anh.

Nga à! Anh nghèo lắm không có gì quý giá bằng tình yêu đâu? Anh không được như người ta để cho em ngọc ngà châu báu, địa vị và chức tước cao sang đâu? Vì vậy em đừng làm khổ anh nữa, hãy buông tha cho anh, hãy trả cho anh sự bình yên
http://www.vuonyeuvn.com
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46413

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Anh đã nhận ra. Left_bar_bleue0/0Anh đã nhận ra. Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeSun Aug 12, 2012 4:42 pm

Có lẽ bạn đang rất buồn. Nhưng hãy cố gắng mạnh mẽ để vượt qua nỗi đau bạn nhé! Mình rất hiểu tâm trạng của bạn.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeSun Aug 12, 2012 6:36 pm

Cảm ơn bạn nhé! Mình thật sự không hiểu được lòng dạ người ta nữa. Yêu nhau như kiểu lợi dụng vậy. Mình sẽ cố gắng vượt qoa thôi mà, đâu chỉ có 1 người mà giết chết mình được.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeMon Aug 13, 2012 9:58 pm

Nga em! Từ giờ em đừng làm khổ anh nữa nhé!
Hôm qua anh nhận được dòng tin của em thì cũng là lúc anh đã ghạch tên em trong trái tim khờ dại này rồi. Anh biết rất rỏ 1 điều em đang tạo dựng 1 kịch bản cho 1 bộ phim mang tên tình yêu của em. Em muốn anh đóng vai người dự bị phải không em? Diễn viên chính là em mà, em muốn dùng anh để lăngxê mình phải không em? Thật xin lỗi em anh không thể đảm nhiệm vai này và anh cũng không có hứng để hợp tác cùng em đâu. Đừng làm như em quan trọng trong anh nữa, hãy bỏ suy nghỉ đó đi. Anh sẽ không có phúc lớn để nhận được điều đó đâu. Anh sẽ không tiếc nuối và bận tâm đến em nữa, anh sẽ dành thời gian quan tâm đến những người thật lòng và hy sinh vì anh chứ không phải 1 con người bội bạc gian dối như em. Em đã chiếm vị trí quan trọng trong anh qúa lớn nhưng bây giờ với anh em chỉ là cát bụi. Muốn níu kéo hả em? Đừng suy nghỉ đến điều đó nhé sẽ không có tác dụng gì đâu, vô ích thôi em à. Nghỉ lại anh đã có lương tâm lắm rồi đó, đáng lẽ anh sẽ trả thù nhưng anh không làm như vậy. Không phải vì anh còn thương em mà anh muốn em hãy nhìn lại đoạn đường em đi qua anh. Có lợi gì cho em hay không? Vậy em nhé!!!!!!!!!!!!!!
cánh phù dung mỏng
Thành viên rất chi là chăm ngoan
cánh phù dung mỏng

Nữ
Châm ngôn sống : sống vui vẻ, hoà đồng, không làm người khác buồn, làm bản thân vui
Số lần được cám ơn : 37
Điểm : 45830

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeMon Aug 13, 2012 10:39 pm

Buồn quá anh à, yêu nhau, lợi dụng nhau chẳng qua là một trong những bộ mặt của tình cảm thôi. Yêu, người ta định nghĩa là hi sinh để rồi một người tin tưởng cố gắng hi sinh, để rồi một người xem như trò đùa mà đùa giỡn. Khi yêu một ai đó, em không dám đặt hết tình cảm vào đó vì em sợ mình mù quáng, nhưng đôi khi nhìn lại thì lại cảm thấy mình lún quá sâu. Tình yêu chính là như vậy, nó giống như bùa mê, như thuốc độc. Có thể trái tim anh bây giờ sẽ rất đau nhưng mà từ nỗi đau đó anh sẽ nhận ra nhiều thứ lắm. Chính là khi anh quyết định buông tay một cái gì không thuộc về mình là anh đã tự giải thoát cho mình. Chẳng lẽ như vậy không tốt hơn sao? Đừng tự nhốt mình vào một cái lồng, tự tra tấn mình nữa. Con người vốn là yếu đuối, yếu đuối trong tình cảm, trong tâm hồn và nhất là trong tình yêu. Nhưng qua cái yếu đuối đó, vứt bỏ nó đi anh rồi anh sẽ tìm lại cái vốn có của mình. Em đoán thôi nhé, anh là người giàu tình cảm và chung tình, nhưng anh lại không biết cách tự vượt qua chính mình. Đau, chỉ là một tư vị của cuộc sống, anh có nếm đủ mùi vị của cuộc sống chưa? Dù khó để quên, để buông tay nhưng hãy buông đi anh, cái ko phải của mình càng giữ càng làm mình bị tổn thương sâu sắc thôi. Rồi anh sẽ tìm được cái mình cần có, nụ cười ngày mai, hạnh phúc tương lai, bao nhiêu người xung quanh quan tâm anh nữa. Nhận ra được là một vấn đề đi qua nó được hay không là một vấn đề anh à. Khác nhau chứ anh, cố gắng đi anh, hạnh phúc không bao giờ bỏ đi người luôn trân trọng nó.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeMon Aug 13, 2012 11:35 pm

Cha xuất hiện thêm một nhà triết lý nữa. Anh cảm ơn em nhé, anh không muốn níu kéo cho dù đáng giá tiền tỷ thì anh cũng không cần nhưng nỗi đau qúa lớn khi niềm tin và tình cảm của anh bị người mình yêu xem là trò đùa. Trải qua 2 mối tình mà không nên gì cả. Mối tình đầu rất tốt đẹp nhưng tụi anh không đến được với nhau vì gia đình người đó ép duyên tụi anh. Đến với chị Nga là người thứ 2 và là người chỉ cho anh nỗi đau, anh luôn nhịn nhục để mong rằng sẽ có hạnh phúc nhưng sự chịu đựng của anh người ta chỉ đem gieo nụ cười trên môi. Qúa tam ba bận không biết thứ ba thì sao đây. Hy vọng sẽ bình yên hạnh phúc.
cánh phù dung mỏng
cánh phù dung mỏng

Nữ
Châm ngôn sống : sống vui vẻ, hoà đồng, không làm người khác buồn, làm bản thân vui

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeTue Aug 14, 2012 12:07 pm

Vâng, nhưng em không phải nhà triết lí. Em chỉ dựa vào suy nghĩ của mình thôi.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47537

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeTue Aug 14, 2012 4:40 pm

Crying or Very sad haizz, hỏi thế gian tình là chi mà khiến con người ta phải khổ??
cố lên bạn à, rồi cũng sẽ vượt qua, có lẽ 1 lúc nào đó trời k phụ người sẽ cho bạn gặp 1 nửa thật sự của bạn.
haizzz, tình là chi sao khiến con tim mệt mỏi?
NẾU CÓ MỘT ƯỚC NGUYỆN TÔI ƯỚC SẼ KHÔNG ĐAU BUỒN VÌ YÊU.
cho mình bon chen 1 tý để than thở với
Liệu có hay không, một ngày nắng đẹp em nhận ra, chúa không phải là người mang cho em hạnh phúc? Liệu có phút giây nào em chợt nhận ra, hạnh phúc là do em tạo ra không phải do chúa trời? Liệu có khi nào em nhận ra, đấng tin và con người em tốt hay xấu là do bản thân em, và liệu có khi nào em nhận ra, chúa không mong em mù quáng đến điên cuồng như thế? và cũng có khi nào em nhận ra, chúa mong em hạnh phúc bên người em yêu không phải mong em hạnh phúc với đức tin mà em cho là đúng ấy....
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeTue Aug 14, 2012 6:10 pm

Tất cả đã sãy ra muốn xóa bỏ hay muốn quay ngược thời gian vẫn không thể được. Gom vào qúa khứ và dành chổ tróng riêng cho nó. Ngủ đi nhé 1 thời ta đã yêu. Cảm ơn mọi người nhé, sự sẽ chia của mọi người đã làm vơi đi đau khổ của mình một phần.
cánh phù dung mỏng
cánh phù dung mỏng

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeTue Aug 14, 2012 7:35 pm

Vậy thì cố gắng sống tốt và quên đi những điều không vui anh nhé.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeTue Aug 14, 2012 8:37 pm

Vâng em biết rồi chị. Cố thôi chứ không gắng đâu càng gắng là càng đau.
cánh phù dung mỏng
cánh phù dung mỏng

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeTue Aug 14, 2012 9:13 pm

Hjx, em làm sao dám làm chị anh chứ?
Unikey
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Unikey

Nam
Châm ngôn sống : Ngày mai trời sẽ mọc ở hướng đông và lặn ở hướng tây...và cứ thế mặt trời luôn như thế lên rồi xuống...dòng đời cũng như mặt trời 1 vòng tuần hoàn vô thời gian.
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 43044

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Nội tâm:
Anh đã nhận ra. Left_bar_bleue7/10Anh đã nhận ra. Empty_bar_bleue  (7/10)

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitimeSun Aug 19, 2012 1:13 am

Câu chuyện thật buồn. câu chuyện của bạn có đôi nét giống mình. Bạn hãy cố gắn lên nhé. Cũng như bạn đã từng khuyên mình vậy . Chúc bạn may mắn.
http://google.com
Sponsored content

Anh đã nhận ra. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã nhận ra.   Anh đã nhận ra. Icon_minitime

Anh đã nhận ra.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hãy về với anh khi tim em không còn ai bên cạnh nữa!
» Có ai gieo yêu thương để nhận về lại nỗi đau...?
» Mỗi tuần nhận xét một người
» Đăng ký nhận tiền điện thoại cho tất cả mọi người