Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu của em!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu của em! Left_bar_bleue0/0Tình yêu của em! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeThu Jul 26, 2012 8:51 pm

Giấc mơ về một tình yêu ngọt ngào không ai không ước mơ. Em cũng đã ước mơ và em cũng đã trãi qua. Vì đã trãi qua nên em không thể không cố gắng nắm giữ và có lẽ thế anh đã hiểu sai về em.
Anh à, thật ra anh có biết và hiểu em hay không? Trong con mắt em, anh không phải là kẻ đáng ghét nhất đâu. Anh nói thế là không đúng. Anh nói bây giờ em đang giữ là kĩ niệm nhất chứ không phải là tình yêu nhất. Anh đã nói sai luôn rồi anh biết không???
Từng ngày từng ngày trôi qua nếu em không nhớ những kĩ niệm đẹp đó thì có lẽ em không thể tự tin mà bước tiếp. những kĩ niệm của mình đẹp và thật sự rất đáng trân trọng anh có biết không? Mỗi lần kể về nó, em rất tự hào và thật sự rất hạnh phúc. Em hạnh phúc thật sự anh à. Nhưng đã từ lâu rồi, niềm hạnh phúc đối với em cứ vơi dần nhưng không mất đi. Sự quan tâm của anh đối với em dần dần ít đi. Và đã rất lâu, , anh chưa từng nói câu”anh yêu em, anh nhớ em”. Em cứ dần dần thấy sự lạnh lùng và hờ hững từ anh. Em thật sự ao ước và khao khát một tình yêu như xưa. Em không thấy tình yêu đẹp nữa, em bất an, đó là điều hiển nhiên. Trãi qua bao ngày em thao thức và gọi thầm tên anh, mỗi khi em buồn. Vậy làm sao em tự tin với tình yêu của mình. Anh so sánh thế em không chấp nhận được. Bây giờ đối với em kĩ niệm lớn hơn tình yêu sao? Sự lạnh lùng, hờ hững của anh em có thể đón nhận không nếu không có những kĩ niệm. Anh đã thật sự sai khi so sánh tình yêu và kĩ niệm.Đã bao đêm em thao thức, Mỗi lần nói chuyện với anh xong, là em lại mỉm cười. Em ngủ một giấc an lành với một nụ cười thật hạnh phúc. Mỗi đêm không có anh, em chỉ có thể nhớ về những kĩ niệm lúc xưa mà dỗ dành giấc ngủ. Kĩ niệm và tình yêu phải đi đôi với nhau. Và có những thứ đáng trân trọng lúc xưa, con người mới có thể tha thứ cho nhau và hiểu nhau hơn.
Một năm rồi anh biết không? Anh đã nói chia tay em một năm. Nhưng anh vẫn quan tâm đến em. Và bây giờ em hiểu anh đã thật sự mệt mỏi. Anh nói đúng, thật ra chỉ có anh mới ở bên em đến giờ, nếu là người khác thì họ đã rời xa em từ rất lâu.
Sự quan tâm của anh, anh đừng nghĩ là em không biết. Lúc xưa anh đã đóng rất nhiều vay để nói chuyện với em. Là anh 2, là thầy giáo, là học trò và là chồng em. Em hiểu và mỗi lúc giận nhau, em đã dùng những vay khác nhau để nói chuyện với anh. Nhưng giờ thì em thật sự mệt mỏi quá. Em là em, em có chính kiến, và em thật sự có mong muốn của người phụ nữ, em không trêu đùa hay hời hợt chút nào cả.
Anh nói trong mắt em lúc xưa anh tốt đẹp nhất còn bây giờ thì không? Anh sai rồi anh biết không? Nếu bây giờ em nghĩ anh không tốt thì có lẽ, em không phải khổ sở như thế này. Anh đã nhờ em nói chuyện với cô ấy , kể cho cô ấy về tình yêu của mình. Thật sự lúc đầu em rất giận nhưng sau em đã hiểu. Anh chỉ muốn làm em cảm thấy anh là kẻ đa tình và xấu xa. Em với anh chưa tùng gặp, nếu anh giấu em thì em cũng không biết. Nhưng anh đã nói cho em biết và điều anh muốn là “muốn em rời xa anh”.
Nhưng anh đã sai mất, em không ghét anh mà em chỉ tủi thân và buồn cho mình thôi. Nếu có ghét thì đó là ghét yêu chứ không phải ghét thật. Và thật sự em đã “ghét” yêu anh. Nếu ghét thật thì em cũng đã không đau và buồn khi anh nói em bây giờ không có tình yêu mà chỉ có kĩ niệm.
Có lẽ anh mệt mỏi vì anh cứ nghĩ em không hiểu gì hết. Em chỉ thấy những cái đẹp đẽ và anh đã chạy theo những cái đẹp dó vì em, và giờ đây anh đã mệt mỏi. Không đâu, thứ làm em rung đông không phải là thứ đẹp nhất của anh mà đó là thứ không tốt đẹp của anh. Tấm ảnh trong già hơn, những giọt nước mắt buồn xa xăm, những lời “yêu” giành cho em, và là người từng có gia đình. Nếu bây giờ em có một điều ước, em sẽ ước anh sẽ là người bình thường nhất và rất bình thường. Em tham lam lắm phải không? Nhưng thật sự chưa bao giờ em ghét anh. Bởi vì em yêu anh! Em thật sự rất nhớ chồng.Vợ thật sự nhớ tiếng gọi ấm áp đó của chồng!
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56078

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Tình yêu của em! Left_bar_bleue70/100Tình yêu của em! Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Tình yêu của em! Left_bar_bleue991/1000Tình yêu của em! Empty_bar_bleue  (991/1000)

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeThu Jul 26, 2012 10:23 pm

ôi tình yêu con trai và con gái.....!
con trai lạnh lùng con gái đau.
còn con gái lạnh lùng con trai ngơ ngơ ngáo ngáo.
biết làm sao được không ai có thể điều khiển con tim mình khi yêu được
_"khi yêu chi chết cái người mình yêu
(lam luyến)"
_"em đâu biết tình yêu là mãi mãi
hôm nay yêu mai có thể xa rồi
(xuân quỳnh)"
cuộc sống không có tình yêu như cái sác không hồn.
anh yêu em,em cũng yêu anh..nghe thật ngọt ngào dễ chịu làm sao
rồi...
có lẽ chúng ta sinh ra không là của nhau
có lẽ chúng mình không hợp nhau..chia tay
lại....
khóc đêm ,buồn hiu,quạnh quẽ..
nhưng....
có một lý lẽ rất giản dị rằng thì là mà..,khi chấp nhận nhau , nhung nhớ nhau ,để yêu thương vào trong nhau,cùng nhịp đập trái tim,bên nhau thấy thoải mái,thấy vui vẻ xua tan mọi ưu phiền cs,thấy cần nhau....
đó chỉ là cùng nắm tay nhau bước những bước đầu tiên trên con đường nhìn có vẻ bằng phẳng đấy để đi đến bến bờ tương lai hạnh phúc thì cả hai cùng nhìn về một hướng(một phía cũng được).chứ đã cầm tay nhau xánh đôi mà một người nhìn sang phải một người nhìn sang trái hay mỗi người nhìn sang một bên thì gay to
1_tự kéo nhau làm chậm tốc độ đi đến hạn phúc
2_chẳng may đằng trước hay đằng sau có contaner nếu nhìn hai hướng như thế tất cả hai hoang mang mà không biết nên tránh sang bên nào.
3_khi đi trong bóng tối nhìn về hai hướng cũng không định được nên theo chiều nào và cái sợ hãi của con người trồi lên thì sẽ ntn nữa...
4_hay chấp nhận nhau đồng nghĩa là chấp nhận những vặt vãnh của nhau như thế mới trò chuyện lâu dài được để khi ông bảo bà đi nấu nước bà lại cãi tôi biết ngay ông tắm nước nóng cho khỏe người.ối dồi bà này lạ.. thế tôi không khỏe để bà khổ à ?đấy thế từ trước tới giờ tôi khổ với năm bố con ông rồi cuối cùng thì ông hàng ngày đi làm về lại khổ sở khi bắt tôi cầm tiền đấy.con cái lớn tồng ngồng rồi mà lúc nào cũng mẹ ơi mai trông cháu cho vợ chồng con mới nhé.tội ông lớn lắm đấy vì cho tôi niềm hạnh phúc như ngày nay.ôi rào cái bà này con nó nghe thấy lại mất cả ngày chông cháu nội bây giờ...
đó đã yêu nhau thì cần nhau hay không cần nhau.....
hết.?
http://vnthutinh.com.vn
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Tình yêu của em! Left_bar_bleue8/10Tình yêu của em! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tình yêu của em! Left_bar_bleue10/10Tình yêu của em! Empty_bar_bleue  (10/10)

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeFri Jul 27, 2012 7:03 am

Câu chuyện éo le qúa, 1 người cố hiểu và cứu vớt còn 1 người vô tâm hững hờ. Đâu là tình yêu thật sự đâu là tình yêu giối trá đây. Yêu nhau nhưng lại ích kỷ khi đem tình yêu so sánh với những gì nhỏ nhặt của kỷ niệm thì thiên sứ chắc chắn ăn hối lộ rồi. Thà ta sống cô đơn vẫn có giá hơn bạn à. Chúc bạn vui vẽ lên nhé.
http://www.vuonyeuvn.com
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeFri Jul 27, 2012 9:21 am

nghĩ là thà cô đơn còn hơn sự đối trá nhưng khi người ta làm thì người ta thà chịu sự dối trả chứ không thích sự cô đơn caihuuthanhvn à. Con người là vậy đấy, không biết bao giờ chúng ta sẽ không còn đau khổ vì tình nữa. Có người nói với mình tình yêu là vĩnh cữu, mình thấy thật đúng nhưng có 1 điều người yêu không là vĩnh cửu. và đó là sự thật. Khi yêu nhau ta nói với nhau tình yêu là vĩnh cửu nhưng ta k hề nói với nhau rằng người yêu sẽ không là vĩnh cửu đó là lý do chỉ sau 1 thời gian 1 trong 2 người sẽ rẽ lối đi riêng
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeFri Jul 27, 2012 11:05 am

Có người hỏi mình rằng bạn có tin tình yêu là vĩnh cữu. Mình tin chứ tình yêu luôn là vĩnh cữu nhưng người yêu thì vô cữu bạn à. Mình cũng nghỉ giống bạn vậy. Biết bao giờ mới hết đau vì tình, không cần chờ đợi câu trả lời vì tình yêu là vĩnh cữu mà. Mỗi trái tim yêu sẽ có một cái kết nhất định và mình tin những cái kết sẽ được yên vui hạnh phúc.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeFri Jul 27, 2012 9:25 pm

Thật sự nếu nói cho đúng hơn ý nghĩa tình yêu là mãi mãi nhưng có khác đó là tình yêu giành cho một người. Nó sẽ thay đổi. Thật sự nếu đứng vào trường hợp của mình thì Huu Thanh, bạn cũng sẽ chọn cách như anh ấy thôi. Có khi nào bạn hờ hững với một cô gái vì bạn đã quá yêu cô ấy. Thật sự có những tình yêu vượt qua mọi thứ từ khoảng cách, gia đình , dư luận nhưng cũng có những tình yêu không thể vượt qua được. Vì nếu vươt qua bạn sẽ phải trả giá. có thể là đứa con bất hiếu chẳng hạn . Nếu bạn đứng trong hoàn cảnh đó bạn cũng sẽ quyết đinh như thế. Nhưng tình yêu không bao giờ dối trá cả. Bởi vì có những thứ trái tim của người trong cuộc mới có thể cảm nhận được. Mình đã cảm nhận được, có điều mình , mình đã không thể vượt qua tình cảm của bản thân. Nhưng anh ấy thật sự là người yêu chân thành đó. Vì nếu anh ấy là người dối trá thì bây giờ có lẽ mình không buồn như thế. có điều mình đã không thể mặc dù mình biết cả hai đến với nhau rất khó, có lẽ đây mới là mối tình thật sự trong cuộc đời mình.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitimeFri Jul 27, 2012 10:39 pm

Mình chúc bạn được hạnh phúc nhé. Mối tình đầu của mình là người mình yêu thương nhất, nhưng chử tình không đủ lớn để mình có thể vượt qua thử thách. Mình chọn và chấp nhận cách rời xa cô ấy để tốt đẹp cho cả hai mặc dù mình rất thương cô ấy. Mình thua cô ấy 6 tuổi và vì điều đó đã đẩy mình ra khỏi cuộc chơi. Mình hiểu bạn nói gì, mình hy vọng bạn có đủ sức mạnh để vượt qua những thử thách nhé. Chỉ có người trong cuộc mới hiểu được ngọn nghành. Chúc bạn thành công.
Sponsored content

Tình yêu của em! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu của em!   Tình yêu của em! Icon_minitime

Tình yêu của em!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Tình yêu không thể quay lại tình bạn được,anh a!