Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

gửi một thành viên.

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56078

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue70/100gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue991/1000gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (991/1000)

gửi một thành viên. Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeSun Jul 22, 2012 1:45 am

tôi muốn nói những lời này cho một thành viên" những gì anh nói với em là sự chân thành nhưng...anh hơi buồn một chút có một điều buồn lớn hơn là dường như em đang đánh mất chính mình. sau này tìm lại rất khó khăn em ạ.mỗi lần nghã là một lần bớt dại mỗi lần bớt dại là mỗi lần ta lớn khôn.
mong rằng em mau chóng bình tâm lại " vì trong cú sốc tinh thần mà lao đao khổ tâm nhiều bề.tôi không phải là người cái gì cũng biết. tôi chỉ biết rằng những gì thành viên này đang trải qua và đối diện thực sự rất khó khăn.
ngày đó với tôi tình yêu là quan trọng nhất trong cuộc sống thường nhật tôi vui khi người tôi yêu quan tâm chăm sóc tôi hạnh phúc khi đọc những dòng tin rất đỗi bình thường như
"_anh đang làm gì đấy..anh làm có mệt không...anh ăn cơm chưa...anh ăn nhiều vào để lấy sức khỏe mà làm việc.."
hay như những lời chúc.
"chúc anh ngủ ngon có nhiều giấc mơ đẹp ,em đi ngủ trước đây anh ạ..chúc anh ngày mới bình an..chúc anh tuần mới hạnh phúc.."
hay những câu chuyện rất đỗi đơn sơ như..
"anh yêu em nhiều không?..anh nhớ em không?...ước gì chúng minh...ước gì thời gian không tồn tại..sao anh đáng ghét thế nhỉ lúc nào cũng nhớ,,,nhớ,,em.m.m....!ề thế mà chẳng quan tâm em nhiều gì cả...
vân vân và vân vân..
rồi tất cả kết thúc đất rưới chân tôi như cứng hơn hễ tôi đứng đâu là chân tôt mỏi nhừ ở đó hễ tôi làm gì thì hình ảnh cô ấy cũng vẩn vơ giữa không chung khiến tôi bật cười rồi đau khi nhận ra tất cả đã kết thúc mỗi khi đêm xuống. cảm giác ấy sẽ không ai muốn thực sự không ai muốn..
nhưng sự hụt hẫng vẫn đeo đẳng theo rất lâu có khi đến hai tháng sau để đến nỗi tôi đi trên con đừng ngày xưa mà đôi chân không hay biết.đôi mắt cứ tìm một ai đó là ai ?nếu là cô ấy chắc chắn tôi không thể sánh đôi cùng nữa, chắc chắn tôi không thể dìu cô ấy những bước trong đêm được nữa tôi chỉ biết an ủi mình rằng thì là mà nếu người em lựa tron cũng được hạnh phúc em cũng hạnh phúc bên người ấy...nước mắt muốn dơi lắm chứ...nhưng tôi vẫn phải gượng mà cười cho dù như một thằng điên.thật hay khi tôi thấy mình tỉnh dần mới biết trời lạnh thật vì nhiều sương đêm.tôi lại cười một mình song lòng nhẹ nhõm chân bước đi như lăng ba di bộ của đoàn dự vậy. thật kỳ diệu..
và khi một ngày thứ bảy đến bình lặng cùng nỗi cô đơn khi về đêm chỉ một mình..tôi mong có tin nhắn của cô ấy tôi đau khi bấm thoăn thoắt số điện thoại của cô ấy trên bàn phím điện thoại đôi mắt cay xè nhòe đi người bỗng dùng mình run lạnh. giấc ngủ thật khó khăn.chằn trọc thao thức quay ngang quay ngửa,nằm xấp nằm còng qoeu,nằm vắt tay lên trán,nằm vắt chân chữ nghũ người vô cùng khó chịu...cứ như thế một thời gian rất dài........2 năm......
2năm...đủ để tôi hiểu rằng tôi còn nhiều việc phải làm cho mình lắm..tôi trở lại công việc hăng..say.làm như điên quên thời gian tôi nhận ra tôi đã không còn như ngày nào nữa cách cử sử .cách đối sử với mọi người,cách nhìn nhận vấn đề,giải quyết những tình huống trong cuộc sống hàng ngày không còn nhanh nhảu và đầy tự tin như xưa.tôi đã đánh mất chính mình...tôi lại cười và nghĩ không !tôi vẫn thế thôi chẳng qua cs thay đổi mình cũng thay đổi..thật là khờ khạo không nhận ra mình có ý nghĩa như thế nào với mọi người mà mình không hay.mình đã đánh mất chính mình mà mình không biết lại còn biện hộ là do cs thế nọ thế kia..rồi mình nghĩ mình sẽ sống như ngày trước.. trật vật như hề sacler đánh người dơm mà hỏi rằng thế mà không đau à?
mất đi chính mình là mất đi những đức tính tốt .sự độ luợng cần đủ.và một tâm hồn bao dung để hiểu tấm lòng những người yêu quý mình quan trọng nhất là mất sự tin tưởng của những người xung quanh.vì trong thời gian mụ tình kia tôi đã làm và nói những lời vô nghĩa mà tôi không hay.để có kết quả là ngày nay mình chật vật đánh nhau với người rơm mãi mà không nhận ra đó là người rơm mà tập thể dục thật nực cười..
thế đấy đó là tốm tắt những gì tôi đã trải qua.
giờ đây tôi luôn nghĩ hãy cứ cho đi bằng sự thành thật bạn sẽ nhận được nhiều hơn và tôi đã cho đi thật nhiều thật kỳ diệu tôi thấy cuộc đời vẫn đẹp sao tình yêu vẫn đẹp sao.
các bạn còn nhớ định luật biến đổi vật chất không nó ý nghĩa lắm đó "năng lượng không tự nhiên sinh ra và cũng không tự nhiên mất đi mà chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác."các bạn còn nhờ chứ,?nhưng hãy chú ý là cái dạng khác ấy là cách nhìn từ chính tâm trí chúng ta hãy nói rằng tất cả thật tốt đẹp,đẹp đẽ biết mấy.........hết.

http://vnthutinh.com.vn
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue8/10gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue10/10gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeSun Jul 22, 2012 2:47 am

Tâm sự buồn qúa, khi ta yêu là ta biết đau khổ bạn à. Chúc bạn vui lên, cuộc sống vẫn đẹp tươi đó bạn.
http://www.vuonyeuvn.com
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue10/10gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeSun Jul 22, 2012 10:43 pm

Angel tặng các anh 1 câu: "trong cuộc sống ko có thứ gì là bất biến cả"
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue70/100gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue991/1000gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeTue Jul 24, 2012 1:07 am

hellangel đã viết:
Angel tặng các anh 1 câu: "trong cuộc sống ko có thứ gì là bất biến cả"
ọp..." trong cuộc sống không có thứ gì là bất biến cả" cảm ơn em anh sẽ ghi câu này vào sổ tay và đưa vô chữ ký..để nhắc nhở mình rằng hãy luôn là chính mình tự tin ở mình vui vì chính mình đó sẽ là những thứ bất biến trong con người mình.
một lần nữa cảm ơn em halogen!
http://vnthutinh.com.vn
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
gửi một thành viên. Left_bar_bleue8/10gửi một thành viên. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeWed Jul 25, 2012 8:42 am

Mọi người đã đi qúa xa thực tại rồi. Trong cuộc sống không có gì là tất cả nhưng nó sẽ là tất cả nếu các bạn chưa nói ra câu nói này. Hãy biết trân trọng nó khi bạn còn xem đó là cuộc sống.
Chungviet@: mình biết bạn rất buồn, nhìn những hành động của bạn đã cho mình thấy tất cả.bạn là người biết chấp nhận hoàn cảnh mình tin bạn sẽ vượt qua chính mình. Chúc bạn vui nhiều nhé.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeWed Jul 25, 2012 10:44 am

tâm sự nghe thấy như 1 phần tâm sự của mình. Nói ra thì thật là ngại nhưng có 1 người đã làm cho mình khóc tới mấy ngày. Bởi lẽ cũng chỉ vì chữ yêu. Trước đây mình nghĩ chẳng có lý do gì để chia tay, tình cảm tốt thì có gì mà phải thế, và hãy sống thật vui với những gì hiện tại mình đang có. Nghĩ là thế nhưng rồi khi yêu mình mới biết có muôn ngàn lý do để 2 người chia ly và cũng vì thế sự hụt hẫng trong tâm trí mình dâng lên. nước mắt rơi nhưng không hiểu vì sao, không thể ngăn lại giống như việc tình cảm của người mà mình cho là sẽ luôn bên đời mình cũng dần ra đi, mà mình bất lực, không thể ngăn lại được. Bởi lẽ, đó là theo lẽ tự nhiên, cái gì đến cũng sẽ đi, theo lẽ tự nhiên của người ấy mình không thể là người ấy.
Bạn hãy cố lên nhé, hy vọng chúng ta sẽ sớm vượt qua cơn giông bão này. Có lẽ sau cơn mưa trời sẽ sáng thôi./
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeWed Jul 25, 2012 4:15 pm

Uk....
Cái gì đến sẽ đến.....Cái gì đi sẽ đi
Đến rồi cũng đi
Đâu có gì là bất biến đâu one love
*^^*
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeSun Jul 29, 2012 11:06 pm

có lẽ cô bé đó đã dần trở lại ..tôi rất mừng.nỗi vui mừng ấy không thể nói thật ngắn thật gọn bằng mấy chữ"anh biết em sẽ vượt qua bằng cá tính của em ,những nghĩ suy mạnh mẽ trong em sẽ hàn gắn những vết thương không mang dấu.
em sẽ lại là cô bé vui vẻ, tự nhiên và tràn đầy lạc quan trong tâm hồn.
em hãy nhớ! em chỉ có một cuộc đời! hãy tô cho chúng thật ý nghĩa, bằng những ý nghĩ thật tươi sáng em nhé."
có điều?...
anh biết! em vẫn còn cứng đầu.
..nhưng....
đó là tín hiệu tốt đó em .vì em là một người tốt ,một cô gái thông minh, giỏi giang đầy cá tính .nên tâm lý không thật sự bình yên, mà thay vào đó là sự vững vàng tiếp nhận những tốt đẹp đang ở phía trước ngay trong tay em.em hãy xòe đôi bàn tay ra !em sẽ nhìn thấy những con đường em sẽ đi .đó sẽ là những con đường ý nghĩa.
anh và em không là ai!
chúng ta chỉ là những người biết đến nhau trên dien dàn này .
"dien dan đầy ắp yêu thương và bình yên."
chúng ta không liên lạc với nhau bằng bất cứ hình thức nào .anh thiết nghĩ có khi em còn rất gét anh nữa!.....
cũng phải thôi anh lớn tuổi hơn em mà.anh tham gia dien dàn này trước em mà.chỉ qua những điều em sẻ chia cho anh chị nơi đây, dẫu sự thật không đến 100% vì trong tâm em đang xáo trộn .có khi! về đêm .tình yêu dành cho người đó vẫn làm đau tim em thật nhiều. nên em không thể biết mình đã ,đang và nên nghĩ gì.anh và mọi người đều hiểu ,vẫn dõi theo từng bước chân em.
em ạ !đêm là thời điểm khiến những trái tim tổn thương muốn nhìn về quá khứ...
..vậy nên em hãy cứ nhìn về quá khứ !>.
.vì lúc đó chỉ có mình em.cũng đồng nghĩa em đang nhìn lại chính mình .anh tin em sẽ nhìn thấy một tia sáng chói lóa phía sau đường hầm ,hay chỉ là một vệt sáng thôi .đó sẽ là tia sáng cho em sự bình yên của tâm hồn.anh tin em sẽ vững vàng hơn.
mong rằng những lời này của anh không làm em bận lòng ..
chúc em muôn vạn may mắn_bình yên_tươi mới..

hết........

caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitimeSun Jul 29, 2012 11:39 pm

Lời nhắn nhủ đến cả mình cũng phải rưng rưng nước mắt, tin rằng người đó đang đọc và hiểu bạn nói gì.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi một thành viên.   gửi một thành viên. Icon_minitime

gửi một thành viên.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chào mọi người... tớ là thành viên mới mong các bạn giúp đỡ...tớ rất vui khi là thành viên của vnthutinh...^^
» Ban nick và IP vĩnh viễn thành viên Lang.tu 07
» box lời nhắn từ thành viên tới thành viên ở đâu nhỉ?
» Gửi BQT và tất cả các thành viên của diễn đàn.
» giúp đỡ thành viên mới