Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chỉ là hy vọng !

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Chỉ là hy vọng ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Chỉ là hy vọng !   Chỉ là hy vọng ! Icon_minitimeMon Jun 18, 2012 7:31 am

"Biết đâu bất ngờ, đôi ta chợt rời xa nhau….” Sao bài hát này lại có một sức ám ảnh đến thế
Càng nghe càng thấm, càng thấm càng thấy lạnh lùng nhạt nhòa. Có khi lại cay đắng đầy những cảm xúc. Yêu thương, giật hờn, lo sợ, hoang mang…tất cả đã ở trong bài hát này rồi. Mình, em và anh, có khi nào sẽ rời xa nhau như thế? Nhạt dần rồi tan biến ko còn một dấu vết gì. Một người đi, kẻ ở lại vẫn ngẩn ngơ “ngân nga câu ru tình….”

Em đã nuốt nước mắt vào lòng để lặng im nghe những lời anh nói .... em đã làm được như thế. Chỉ là yêu người mà em đã đặt quá nhiều niềm tin vào đó, sao lại khó khăn, cay đắng đến thế? Thà em cứ mãi đơn phương như thế, thà anh chẳng bao giờ quay lại nhìn em một lần thì chắc em đã có thể nhẹ nhàng tan biến khỏi cuộc đời anh.

Nhưng anh lại không như vậy , đã nắm tay em nói với em những câu yêu thương nhất. Nhẹ nhàng đi bên em và an ủi em những lúc em đau khổ nhất ,hình ảnh ấy cứ quấn lấy cuộc đời em. Em chẳng thể buông, cũng chẳng thể đến gần hơn được. Anh đã dẫn em đi qua những chặng đường đầy chông gai và rồi chúng mình đã như thân thuộc lắm ....Tất cả, tất cả lặng lẽ trôi đi và rồi......Chẳng có kết thúc nào không đau đớn cả

Tình yêu sao mong manh mà tay người con gái thì lại quá mềm yếu như thế? Chẳng thể nào thoát khỏi những lo sợ mất người yêu hay tụt tay khỏi những điều đẹp đẽ ấy. Mất đi người yêu ngay khi yêu thương nhất có phải là mất mát quá lớn, tổn thương quá lớn không anh? Khi một người nói yêu mình, và khi người đó nhắn cho mình những tin nhắn ngọt ngào và lại nói những lời cay đắng nối tiếp sau...

Ừ em đã vỡ, vỡ rất nhiều lần và cũng đã tự tay nhặt chúng ghép lại rất nhiều lần. Rồi anh lại đánh vỡ, lại mặc cho em ngày càng khó khăn hơn khi hàn gắn những vụn vỡ ấy. Đau! Em chỉ còn đủ sức để cảm giác dc điều đó mà thôi. Em chẳng còn nhớ chính xác bao nhiêu lần, hay cụ thể đau như thế nào nữa anh ơi!

“Em yêu anh hơn thế…nhiều hơn lời em vẫn nói”… Em đã nói với anh cả trăm ngàn lần “Em Yêu Anh”…Nhưng… đã từng, đã từng như thế thôi. Giờ đây những lời yêu đó chẳng thể thốt lên dc nữa. Em đã cố ghìm chặt chúng tận sâu đáy lòng này để chúng ko thể bật ra thành những tiếng nấc….Nhiều hơn lời em vẫn nói….nhiều hơn rất nhiều…đến nỗi em chẳng còn muốn nói thêm những lời nói có cánh, những tiếng yêu ngọt ngào đó nữa.

Đối với anh, đối với em, nó chỉ có thể là những nhát dao ko bén, cứ cứa cứ cứa vào lòng nhau. Anh đã đến, mang cho em những cảm xúc đầu tiên, vẽ nên cho em một bức tranh đầy những hi vọng. Nhưng rồi khi giấc mơ ngôi nhà và những đứa trẻ chỉ vừa vội phác lên những nét cọ đầu tiên thì anh đã rời bỏ em, mang theo cả những bình yên cuối cùng trong cuộc sống nhỏ bé của em. Em đã trả giá, đã đánh đổi…ngay cả 1 cuộc sống đầy những sóng gió chỉ để giữ lấy những giây phút ngắn ngủi bên cạnh anh.

Mới cười đây, người quay đi lệ đã nhòa khóe mi…! Em đã hư hỏng đã cãi vã với anh chỉ để đập tan những cảm xúc chất đống, để gào lên như con thú hoang bị tổn thương quá nhiều. Hay chỉ là để ko đủ tỉnh táo để có thể nói ra những điều đã được cất giữ bởi sự tỉnh táo…. Thế mà em cũng đã chật vật lăn lốc qua những ngày tháng tăm tối ấy để có thể đứng trước mặt anh như một cô gái mạnh mẽ như hôm nay.

Từ khi được anh coi là " người yêu "chẳng bao giờ em còn nghe anh nói những lời ngọt ngào với em nữa . Vậy mà em vẫn ngu ngơ chờ, vẫn hớn hở mỗi khi được anh quan tâm chia sẻ , vẫn ngốc như ngày đầu tiên biết yêu anh. Dù biết tình yêu ko phải chỉ là lời tuyên bố, nhưng tiếng yêu giúp người ta thêm vững vàng, giúp người ta tiếp tục tin và chờ đợi. Vậy mà chẳng có gì, người ta vẫn chờ đợi phải ko anh?. Em vẫn bám vào những tia nắng nhạt sau cơn mưa dầm ấy để tin rằng có thể lúc sau trời sẽ đẹp hơn.

Em vẫn bám vào những huyền hoặc bản thân để tin rằng một xíu nữa thôi sẽ đến đích. Con đường, bóng tối, phía trước là thiên đàng hay chỉ là tiếp theo của một cổng địa ngục….? Đã chẳng còn đau nhiều, đã ko còn khó khăn khi cố bước qua những kỉ niệm, em đã dần quen với cuộc sống chấp nhận tất cả ...Giờ đây chẳng phải là bạn, chẳng phải là người yêu và cũng chẳng còn những lời hứa hẹn hay những giấc mơ gì nữa. Chỉ là sống, gặp nhau, đi bên nhau những lúc khó khăn và im lặng nhìn nhau những khi hạnh phúc. Ừ chẳng là gì có lẽ sẽ chẳng phải lại nghe câu chia tay, cũng chẳng có áp lực để phải chỉ là của riêng ai…Có lẽ chúng ta chỉ là những “người dưng yêu nhau” thế thôi…

Em đã từng ghen tị rất nhiều với những người bên cạnh anh .Nhưng em nuốt nước mắt vào lòng không nói 1 lời dù đã nghe muôn vàn câu trách móc …Vì…em không thể ngồi cùng anh, chia sẽ cùng anh những khó khăn trong cuộc sống, hay ít ra có thể lặng lẽ tìm anh khi ko thể dấu nổi thương nhớ… .....Vì em đang ở quá xa anh .................

Ừ vậy thì mình cứ như thế anh nhé. Ko nắm, nhưng cũng ko buông rồi cuối cùng cũng biết tình sẽ đậm sâu hay nhạt dần rồi tan biến. Nhưng…em đã đi một đoạn đường quá xa, quá mệt, nên hãy cho em cái quyền đôi lúc vẫn ngu ngơ hi vọng, chờ đợi 1 tiếng yêu từ anh. Để nước mắt có thể hóa nụ cười và đau thương sẽ thành những yêu thương… Em hứa em chỉ hi vọng rất ít, rất ít thôi…!

http://http//:vietgiaitri.com.vn
Huỳnh Như Yến Khang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Huỳnh Như Yến Khang

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải sản sàng với thử thách chong gai.. i...
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46779

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Chỉ là hy vọng ! Left_bar_bleue7/10Chỉ là hy vọng ! Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Chỉ là hy vọng ! Left_bar_bleue10/10Chỉ là hy vọng ! Empty_bar_bleue  (10/10)

Chỉ là hy vọng ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ là hy vọng !   Chỉ là hy vọng ! Icon_minitimeFri Jun 29, 2012 7:11 pm

Hi bạn,
Bài viết của bạn sao mà giống chuyện tình của mình quá vậy?Người mà sẽ cưới mình vào tháng 8 này nè.Có lẻ bạn nói đúng ,anh ấy vẻ bức tranh thật đẹp.Nhưng chỉ vẻ có 1 ích rồi ko thể vẻ tiếp nữa.Anh bỏ cuộc,anh yêu em nhưng anh ko thể ở bên em đc.
Lúc đó 2 đứa chỉ đứng nhìn nhau mà nước mắt 2 đứa cứ tuôn ra.Anh xin lỗi em! có thể em sẽ hận anh,ghét anh,giận anh.....

Như vậy đó bạn à,Mình và anh ấy xa nhau rất xa(6000 miles).Nhờ có thế mà mình mạnh mẻ hơn,đứng vững trên đôi chân của mình.Mong bạn sớm có đc niềm vui mới.Không biết bạn hiểu câu này không .(BIỂN RẤT NHIỀU CÁ)người ta rời xa mình có nghĩa người ta làm mất mình.

Chúc bạn vui khỏe ,an lành ,hạnh phúc với những gì mình đang có!
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Chỉ là hy vọng ! Left_bar_bleue8/10Chỉ là hy vọng ! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Chỉ là hy vọng ! Left_bar_bleue10/10Chỉ là hy vọng ! Empty_bar_bleue  (10/10)

Chỉ là hy vọng ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ là hy vọng !   Chỉ là hy vọng ! Icon_minitimeSat Jun 30, 2012 7:10 am

Thư của chị nhiều cảm xúc thật, chúc chị Ngọc luôn vui nhé đừng buồn nhiều nhé chị!
http://www.vuonyeuvn.com
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Chỉ là hy vọng ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ là hy vọng !   Chỉ là hy vọng ! Icon_minitimeWed Jul 04, 2012 11:09 am

Cảm ơn Yến Khang và Hữu Thành, niềm hy vọng sẽ được đến đáp , mình tin là như vậy
http://http//:vietgiaitri.com.vn
Jandy Xuka
Thành viên mới
Thành viên mới
Jandy Xuka

Nữ
Châm ngôn sống : Hãy là chính mình !!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 43079

Chỉ là hy vọng ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ là hy vọng !   Chỉ là hy vọng ! Icon_minitimeThu Jul 05, 2012 8:03 pm

sự lựa chọn của người ta là cơ hội của bạn đấy bạn ak !!! chúc bạn sớm tìm đc niềm vui nhé!!!
Sponsored content

Chỉ là hy vọng ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ là hy vọng !   Chỉ là hy vọng ! Icon_minitime

Chỉ là hy vọng !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» thất vọng nói tiếp thất vọng !
» Vô vọng
»  Ảo Vọng
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Em thất vọng lắm