Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Không Đề! Cho em.

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Không Đề! Cho em. Left_bar_bleue8/10Không Đề! Cho em. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Không Đề! Cho em. Left_bar_bleue10/10Không Đề! Cho em. Empty_bar_bleue  (10/10)

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitimeWed Jul 11, 2012 8:18 pm

Nga em! Anh thật sự không biết phải nói như thế nào đây cho em hiểu. Mình bây giờ có thể được không em? Mình đừng tự làm khổ cho nhau nữa em nhé! Xa nhau chừng đó khoảng thời gian cũng đủ để hai đứa hiểu rỏ về tình yêu của nhau rồi em nhỉ? Mình hãy tạo cho nhau cơ hội em nhé. Yêu em anh biết mình chưa xứng đáng để em tin tưởng, nhưng anh hy vọng rằng em sẽ cảm thông cho anh. Ngày tháng bên em anh thật sự thấy vui thật, trong anh luôn tràn đầy những mơ mọng, những suy nghỉ của anh không bình thường cho lắm.

Chưa một lần nắm lấy tay em nhưng trong giấc mơ nào đó anh đã ôm trọn em trong tim mình rồi. Ngày em nói thôi mình chia tay nhau anh buồn lắm. Anh muốn buông xuôi tất cả để mặc cho sống gió thét gào. Anh cô đơn anh tuyệt vọng, anh chán ghét chính bản thân mình. Anh tự tìm cho mình một khoảng không gian riêng nào đó để tìm quên, mà làm sao anh có thể quên em được chứ. Dù biết mình chưa có nhiều kỷ niệm cho nhau nhưng anh lúc đó không làm sao quên em được anh thức trắng đêm để suy nghỉ về em. Trời miền Nam mùa Đông không lạnh nhưng anh nghe giá buốt mỗi khi đêm về. Ngồi một mình trong đêm khuya vắng anh lấy khói thuốc làm chăn, anh nghe bài radio show "Có những khi một mình" làm gối, đọc bài thơ của em anh tự an ủi lòng mình. Bài thơ của em.
"Bình dương đêm nay chập chờn không ngủ được...!
Đôi dòng tâm sự gửi cùng anh.
Tặng anh năm canh tròn giấc mọng.
Mong cho đời mình êm ấm khi có nhau."

Những câu thơ này em tặng anh đêm 21/07/2011 nó còn ý nghĩa không em?

Mình xa nhau như thế và hôm nay mình gặp lại nhau cũng như thế. Anh tự hỏi lòng có phải tình yêu là như thế? Gặp lại nhau ở đây cũng là tình cờ thôi em nhỉ? Anh cứ nghỉ rằng mình sẽ không còn gặp lại em nữa, anh vẫn như vậy, vẫn sống không yêu ai cả. Vì anh sợ lắm anh sợ anh yêu thật nhều như anh yêu em để rồi anh phải thất vọng và đau khổ như vậy. Nhưng bây giờ gặp lại em anh vui lắm, vui vì em còn nghỉ đến anh, vui vì điều anh mong muốn ở em cũng thành hiện thực. Em hãy cố gắng học đi em nhé, hai năm hay ba bốn năm nữa thì anh vẵn có thể chờ được tất cả chỉ cần em đừng làm anh phải gom nhặt những mãnh vở tình yêu thêm mợt lần nữa mà thôi em nhé! Thư anh hôm nay hạn chế em đừng bưồn nghe. Anh yêu Em.

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Fri Jul 13, 2012 6:34 pm; sửa lần 1.
http://www.vuonyeuvn.com
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitimeWed Jul 11, 2012 8:22 pm

Nga à chắc em bây giờ rất hiểu được tâm trạng của anh. Anh thật sự không biết phải nói thế nào đây nữa cho em hiểu. Ngày hôm qua chỉ là một sự tình cờ thôi phải không em? Ừ thì đó là sự thình cờ, ừ thì đó là cái duyên, anh đang phân vân về câu nói mà người ta thường hay nói "Tình củ không rủ cũng đến" có phải mình như vậy không em nhỉ? Ngày đó mình lánh mặt nhau anh đã không thể biết được một lý do cho đến bây giờ khi anh nghỉ về phút giây đó. Anh không dám cho mình đã đúng trong mọi chuyện nhưng thật sự anh thấy có nhiều điều phi nghĩa. Anh nghỉ thầm thôi thì cứ để cho thời gian trôi qua thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn nhưng những gì anh nghỉ không là hiện thực. Chúng mình ngày càng xa cách, một khoảng cách cho đến bây giờ nếu đông đếm thì nó còn hơn là một vùng biển đông nữa phải không em?
Anh sống cuộc sống cô đơn tuyệt vọng trong thời gian đó, anh đau khổ nhung nhớ, trách than rồi oán hận chính bản thân mình và anh không còn nhận ra đó là anh nữa. Dồng thời gian trôi qua anh dường như cũng quên đi được phần nào về tình cảm non yếu của chúng mình. Lắm lúc anh cũng trôi theo dồng cảm xúc, những trang nhật ký, những dồng chử nay đã phai mờ, những vết loang úa của thời gian và đồng hành theo anh đó là những làn khói thuốc bay bay.

Không Đề! Cho em. Images?q=tbn:ANd9GcR7I3rwh66r4BuLeDo9NajLOUfb6mG-zFV8beS8Y4Jxbt2ET1pD
Anh vẫn hoài yêu thương và đợi chờ em(Ảnh minh họa)

Nga à anh không cho rằng anh là người đàn ông hoàn hảo nhưng anh tin vì tình yêu em sẽ thông cảm cho anh, anh thật lòng chưa quên em, anh vẫn còn yêu em, suy nghỉ lại đi em nhé. Dù có là 10 năm thì anh cũng sẽ chờ, hãy tin anh em nhé. Anh tin em hiểu anh nói gì, có lần em bảo anh là hãy dành niềm tin vào người mình yêu dù đó là gian dối nhưng đó là tình yêu thật sự. Anh biết là sẽ có nhiều người tốt hơn em nhưng anh không phải là người toan tính, tình yêu thật sự là như vậy phải không em? Chúng mình bắt đầu lại em nhé? Anh yêu em
Cái Hữu Thanh

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Fri Jul 13, 2012 6:35 pm; sửa lần 1.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitimeWed Jul 11, 2012 8:23 pm

Nga em!
Hôm nay anh mới thật sự lành bệnh để dành thời gian gỏ những dòng phím này cho em. Anh đã nói rỏ với em là anh đang phải làm việc 24/24 gần cả tháng nay rồi vậy mà em cứ 1 mực không tin. Thời gian với anh rất mệt mỏi anh đâu phải không nhớ đến em đâu Nga à. Công việc anh không đi đâu được mà chỉ quanh quẩn trong công ty là chính. Muốn gọi điện nhắn tin cho em nhưng làm cách nào để anh gọi được, máy thì không còn tiền mà làm việc chỉ có một mình không biết lấy ai để nhờ mua nỗi cái card để nạp vào nữa. Anh biết rằng em buồn anh lắm nhưng anh không còn cách nào khác, nghỉ em sẽ thông cảm cho anh nhưng em cứ 1 mực không tin nên hôm đó anh nói chuyện mà không biết sẽ tiếp tục như thế nào, anh tắt máy cũng vì anh không còn biện hộ được cho mình nữa. Lâu nay anh chưa dành thời gian để yêu thương ai cả bởi vì anh sợ, sợ lắm Nga à. Anh sợ mình sẽ nhận nhiều nỗi đau hơn là hạnh phúc nên không dám yêu. Đến khi liên lạc được với em anh mới có suy nghỉ mình làm lại từ đầu. Anh nghỉ nó sẽ tốt cho dù mình xa cách địa lý, anh dự định chuyến này anh nghỉ công việc vào cuối tháng 9 để về đó thăm em rồi kiềm hẳn công việc ở ngoài đó để được gần em hơn. Từ lúc em đi ra khỏi trái tim anh cũng là lúc anh không còn quan tâm đến những con hạc giấy mà anh ghấp cho em nữa. Rồi thời gian này được trò chuyện lại với em anh đã quay trở lại ghấp hạc với ước muốn dành tặng cho em đúng 1001 con nhưng mình sao nhiều cái khó hiểu qúa em à. Mọng được gần em anh không còn trong suy nghỉ đến nữa, anh chán lắm. Trong tình yêu anh chưa bao giờ gian dối em điều gì cả nhưng sự đời nhiều lúc nó lại dối gian. Anh không phải là người hoàn hảo anh biết, anh không phủ nhận mình hoàn hảo. Nhưng với em anh rất thật lòng, bây giờ đây anh biết anh có nói gì đi chăng nữa thì em vẫn không tin và em sẽ không còn vào đây nữa. Nhưng anh vẫn cứ viết, anh viết để một lần thôi em hiểu và thông cảm cho anh. Nếu thật sự mình không thể làm lại từ đầu thì em cứ nói thẳng đi Nga à, anh thương em thật nhưng anh không muốn ai phải tự dối lòng để rồi không thể tốt đẹp hơn cho nhau.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitimeWed Jul 11, 2012 10:51 pm

tâm trạng của bạn mình cũng hơi hiểu, mình cũng bận rộn lắm, nhưng cũng cố giành thời gian cho người ta còn người ta lại coi mình như 1 trò đùa, và rồi thấy thật hụt hẫng, chưa bao giờ người ấy biết rằng người ấy quan trọng đến mức dù bận đến mấy mình cũng luôn giành thời gian cho người ấy. Và có lẽ là mình đã không còn đủ sức nắm lấy nữa. Thật buồn. Bạn hãy cố gắng tỉnh táo để suy xét lại mọi chuyện nhé.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitimeFri Jul 13, 2012 6:34 pm

Tình yêu luôn là nghịch cảnh thật lòng thì cũng đau khổ, gian dối thì lại cấy được trên môi nụ cười. Đến bao giờ tình yêu mới được bù đắp đây?

Nga ơi em nói gì đi chứ?
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitimeTue Jul 17, 2012 9:32 pm

Dù anh rất đau khổ khi em lặng câm nhưng hơn lúc nào hết trong lúc này đây với anh em là tất cả. Em quan trọng lắm trong anh em biết không? Hãy trả lời chi anh em nhé. Anh yêu em mãi và đợi chờ em...!
Sponsored content

Không Đề! Cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Không Đề! Cho em.   Không Đề! Cho em. Icon_minitime

Không Đề! Cho em.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hàng Trung Quốc: Không nhập + không dùng = Tẩy chay
» có lẻ sự gặp gỡ này không như mong đợi ! có lẻ người ta không thích làm bạn với mình
»  không đọc không biết vs hiểu được tình anh em sâu đậm thế nào!
» Không thể níu kéo những gì không thuộc về anh...
» Tôi đã yêu 1 cái gì đó không có thật?!