Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em mất anh thật rồi...!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
lucky star
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : luôn lạc quan
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 43504

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Em mất anh thật rồi...! Left_bar_bleue0/0Em mất anh thật rồi...! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Em mất anh thật rồi...! Left_bar_bleue0/0Em mất anh thật rồi...! Empty_bar_bleue  (0/0)

Em mất anh thật rồi...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em mất anh thật rồi...!   Em mất anh thật rồi...! Icon_minitimeThu May 31, 2012 1:04 pm

Anh yêu!
Có lẽ đây sẽ là lần cuối cùng trong cuộc đời em được gọi hai từ thân thương đó. Vì anh đã lặng lẽ rời xa em không một lời từ biệt, không một câu chia tay. Em đã chờ đợi. Tình yêu khiến em mù quáng, em vẫn cứ tin rằng anh vẫn luôn yêu em. Em chưa bao giờ dám nghĩ anh chưa hề yêu em, em không dám tin vào một sự thật là bấy lâu nay trái tim em bị lừa dối. Em biết giờ đây những lời em nói chỉ là những điều phiền phức với anh. Anh sẽ không còn muốn lắng nghe nữa nhưng em muốn nói với anh những điều mà trái tim em muốn nói. Anh ak! Em biết em yêu anh là ngu ngốc là ngớ ngẩn.Chúng ta chưa một lần gặp mặt. Anh chưa bao giờ cầm tay em nói “anh yêu em”. Anh chưa bao giờ chạm tay lau những giọt nước mắt trên khóe mi của em. Nhưng em vẫn yêu anh. Em đã cảm ơn cuộc đời biêt bao. Em cảm ơn cuộc đời vì đã mang anh đến với em trong lúc em dường như rơi vào sâu thẳm của sự đau khổ. Em cảm ơn anh “cảm ơn anh vì đã đồng cảm với quá khứ của em. Cảm ơn anh vì đã vỗ về nỗi đau của em”.
Nhưng giờ chính anh, chính anh lại là người khiến cho vết thương ấy thêm xót xa, âm ỉ . Anh đã rời xa em. Anh bỏ em ra đi không một lời chia tay. Giá như cái lúc anh bỏ em ra đi đó anh nói một câu “anh không cần em nữa” thì giờ đây em đã thôi không đau khổ anh ak. Anh có biết em đã chờ đợi anh như thế nào không. Ngày nào em cũng cầm điện thoại gọi cho anh. Dường như ngày nào em cũng làm công việc đó dẫu biết là vô vọng. Em làm việc đó đến mức thành thói quen mỗi khi em cầm đến điện thoại. Em đã khóc rất nhiều. Em sợ mất anh. Em giống như một con điên em cứ làm những chuyện ngốc ngếch dẫu biết tất cả là vô vọng. Em tuyệt vọng, em không biết phải tìm anh ở đâu. Em biết tìm anh ở đâu chứ? Em với anh chỉ quen cho Yahoo. Ta tâm sự, em đem kể với anh về quá khứ về cuộc sống vốn mang nhiều thương đau của em. Và anh, anh đã xoa dịu nỗi đau ấy của em bằng cách gọi điện thoại cho em. Mỗi sáng sớm em luôn nhận được một món quà từ anh, một bài hát với đàn ghi ta và một câu chuyện cười mỗi ngày. Em đếm từng ngày để được gặp anh. Nhưng anh đã không đến gặp em. Ngày hôm đó em đã đứng ở “con đường tình yêu” để đợi anh. Con đường đang mùa thu, những tán cây biến vàng lá rơi như trút. Những đôi tình nhân dìu nhau hờ hững bước qua, em nghe lòng cô quạnh. Anh nhớ không. Ngày đó, em đã kể với anh về con đường tình yêu ở quê em với những tán cây rợp lá và những đôi tình nhân thường dắt nhau hẹn hò ở đây. Khi em nói nơi đây đã chứng minh bao cuộc tình, nó như một nơi linh thiêng mang lại may mắn cho bao cặp tình nhân anh đã nói chúng ta sẽ gặp nhau ở đó. Nhưng anh đã không đến, ngày hôm đó anh đã không đến. Cũng kể từ ngày đó em mất liên lạc với anh. Em đã lo sợ. Em sợ biết đâu anh đã gặp tai nạn gì khi đến gặp em. Hằng ngày trái tim em như thoi thóp trong lo lắng và nỗi nhớ nhung quay quắc.Trong giấc mơ em cũng khóc vì anh.
Chưa một giây phút nào em thôi không nhớ về anh. Em biết anh hay online lúc 9h tối. Em lân la tìm đến quán net để mong được gặp anh. Anh biết không ngày đó em chưa mua laptop. Em đã đạp xe đến tiệm nét, có những hôm trời mưa ướt nhẹp em vẫn cố , em cố để được nói chuyện với anh thôi đó. Nhìu ngày như thế em cũng gặp được anh. Em muốn nói với anh bao điều muốn trách móc anh thật nhiều nhưng khi gặp anh em đã không thể nói được gì ngoài câu “em nhớ anh”. Anh!Tại sao lúc đó anh không nói thẳng với em anh đã hết yêu em? Tại sao anh lại vỗ về em? Có phải anh đang thương hại em? Em đã tiếp tục nuôi hy vọng cho một tình yêu không có bến đỗ. Thời gian xa anh là chuỗi thời gian trong đời em gặp nhiều khó khăn nhất. Những lúc đó em thường gọi tên anh, anh có bao giờ anh nghe thấy? Em không dám cho mình một cơ hội yêu một ai khác. Em cứ tin rằng anh có nỗi lòng riêng. Em thề với lòng sẽ chờ đợi anh, em sẽ chờ đợi cho đến khi anh nói anh không cần em nữa mới thôi. Em yêu anh. Em có tội gì khi yêu một người. Nhưng anh đã nói gì với em anh nhớ không? Sau bao nhiêu ngày chờ đợi, nhớ nhung. Lúc được nói chuyện với anh em đã vui, vui lắm anh ak. Anh nói với em anh đã đi du học. Ừ thì đi du học, có sao đâu em vẫn yêu anh vẫn chờ đợi anh mak. Anh nói anh giờ không giống như lúc ở Việt Nam đâu mak mơ mộng, anh phải lo học, học phí bên này đắc lắm. Đó là những gì em có được sau bao ngày chờ đợi sao? Em ra khỏi quán nét mak nghe lòng buốt giá.
Em hiểu tại sao ngày đó anh không đến. Em hiểu giờ đây em không còn xứng đáng với anh. Anh đã đi tìm một cuộc sống mới, rồi tương lai của anh sẽ tươi đẹp hơn, ít nhất nó cũng không buồn và trầm lắng như cuộc sống của em. Và em hiểu anh chưa hề yêu em. Đó chỉ là lòng thương hại. Quy Nhơn trong cơn mưa chiều lạnh lắm. Em bước chân trên đường, những cơn mưa vô cớ hắt vào người, những cơn gió như những nhát dao cắt vào da thịt em. Em lạnh lắm, em đau lắm nhưng đó chẳng là gì so với trái tim đang rỉ máu của em. Em bước dưới cơn mưa mak như muốn ngất đi. Em tự trách mình thật ngu ngốc……Anh ơi anh có biết em đang rất đau. Ở bên kia đại dương anh có linh cảm được em đang khóc như ngày xưa anh đã từng linh cảm được những lúc em đau khổ và gọi cho em. Liệu bây giờ anh có làm như thế nữa. Em xót xa nhận ra một điều “em đã mất anh thật rồi”.

Được sửa bởi lucky star ngày Thu May 31, 2012 4:21 pm; sửa lần 5.
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Smile
Số lần được cám ơn : 38
Điểm : 45042

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: mũm mĩm
Hài hước:
Em mất anh thật rồi...! Left_bar_bleue9/10Em mất anh thật rồi...! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Em mất anh thật rồi...! Left_bar_bleue5/10Em mất anh thật rồi...! Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em mất anh thật rồi...!   Em mất anh thật rồi...! Icon_minitimeThu May 31, 2012 3:13 pm

Troày ơi, hem iu sao cứ làm cho ng ta hy vọng làm chi ?
Haizz , dù sao sự cũng đã oy, bạn đã hỉu và nhận ra oy thì chúc bạn tìm được lại chính mình
Khóc có đc chi đâu ,ăn nhìu vô cho khỏe nha bạn Em mất anh thật rồi...! 16
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Em mất anh thật rồi...! Left_bar_bleue1/10Em mất anh thật rồi...! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Em mất anh thật rồi...! Left_bar_bleue2/10Em mất anh thật rồi...! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em mất anh thật rồi...!   Em mất anh thật rồi...! Icon_minitimeSat Jun 23, 2012 6:34 am

Em ak! anh đã đọc nó rồi! đọc đi đọc lại ! chỉ thấy đau lòng thôi! Em phải vui vẻ lên nhé !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em mất anh thật rồi...!   Em mất anh thật rồi...! Icon_minitime

Em mất anh thật rồi...!
Trang 1 trong tổng số 1 trang