Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Thư tình gửi ấy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : ngày mai
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 20388

Bài gửiTiêu đề: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 12, 2012 9:36 am

oh. thế là trở thành sinh viên đh rồi, giờ lo học cái đã. chào mọi người nhé.

Được sửa bởi ndt103_94 ngày Tue Sep 25, 2012 7:00 pm; sửa lần 6.
Xem lý lịch thành viên
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 29157

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
1/10  (1/10)
Nội tâm:
2/10  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Sat Jun 23, 2012 6:26 am

khoảng cánh ! tình yêu làm gì có khoảng cách hả bạn ! đừng lấy không gian làm thước đo khoảng cánh giữa bạn và cô ấy ! đừng lấy thời gian làm lý do để bạn không ở gần cô ấy ! đừng lấy lý do là cô ấy ! cái lý do lớn nhất là bạn chưa bao giờ thể hiện với cô ấy, yêu không chỉ là bức thư này, nếu bạn yêu yêu ấy chắc hẳn mỗi hành động cử chỉ của bạn đều có thể thay những hàng những dòng bên trên của bạn,
hãy cô gắng thi thật tốt, hay làm tốt chính mình trước khi làm tốt cho một ai đó, chúc bạn và người ấy đạt được hạnh phúc ! hay cố lên đừng để tình yêu lấp đầy không gian trong tâm trí bạn, bạn cần học, cần công việc nữa mà, hãy đêm tình yêu đó, trao cho cô ấy, có thể đầu óc bạn sẽ nhẹ nhàng đi được phần nào, được hay không thì đó cũng là lý do để bạn cố gắng nhiều hơn trong cuộc sống nhé !

Xem lý lịch thành viên http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Sat Jun 23, 2012 5:25 pm

tinhnguyenhuu.90 đã viết:
khoảng cánh ! tình yêu làm gì có khoảng cách hả bạn ! đừng lấy không gian làm thước đo khoảng cánh giữa bạn và cô ấy ! đừng lấy thời gian làm lý do để bạn không ở gần cô ấy ! đừng lấy lý do là cô ấy ! cái lý do lớn nhất là bạn chưa bao giờ thể hiện với cô ấy, yêu không chỉ là bức thư này, nếu bạn yêu yêu ấy chắc hẳn mỗi hành động cử chỉ của bạn đều có thể thay những hàng những dòng bên trên của bạn,
hãy cô gắng thi thật tốt, hay làm tốt chính mình trước khi làm tốt cho một ai đó, chúc bạn và người ấy đạt được hạnh phúc ! hay cố lên đừng để tình yêu lấp đầy không gian trong tâm trí bạn, bạn cần học, cần công việc nữa mà, hãy đêm tình yêu đó, trao cho cô ấy, có thể đầu óc bạn sẽ nhẹ nhàng đi được phần nào, được hay không thì đó cũng là lý do để bạn cố gắng nhiều hơn trong cuộc sống nhé !

bạn nghĩ sao nếu cô ấy bên SG còn mình ở Huế
Xem lý lịch thành viên
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 23892

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Sat Jun 23, 2012 6:43 pm

Tình yêu có nhiều nghĩa lắm bạn à. Vấn đề là tuỳ thuộc vào bạn nữa, khi cả hai tạo được những sự cảm thông, những dấu ấn cho nhau thì khoảng cách địa lý không còn là tiêu cực nữa. Đọc lá thư của bạn mình cũng hiễu được tình yêu đơn phương mà bạn diễn giải, nhưng mình góp ý một chút, thư của bạn qủa thật mình thấy chưa được lôi cuốn lắm, cần viết thêm một đoạn nữa kể về những mọng mơ hay là những trăn trở khi bạn yêu đơn phương L để tô đậm cái quan trọng của L đối với bạn. Và bạn hãy mạnh dạn lên, tốt nhất là bạn nên nói bằng lời thì sẽ hay hơn qua thư. Bạn nữ ai cũng thích người yêu mình can đảm là phần nhiều vì vậy bạn hãy dành hết can đảm để bày tỏ với L nếu có thể bạn nhé. Cuối cùng mình chúc bạn thành công, hạnh phúc và tự tin hơn.
Xem lý lịch thành viên http://www.vuonyeuvn.com
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 4:12 pm

mình đã gửi thư và thất bại, cô ấy từ chối, cô ấy nói rằng cô ấy đã có người yêu ! và muốn làm bạn với tôi.
buồn thật !'
mình kể cho cô ấy nghe mình ko quan tâm đến qk của cô ấy là mât cái ngàn vàng. sự thật là ko phải vậy cô ấy chưa mất, nghe mình nói xong cô ấy còn trách mình " biết cái gì về qk của cô ấy mà nói " bởi vì mình nghe 3 thằng bạn nói như thế.
mình tưởng cô ấy cảm động vì mình ko chấp nhặt qk của cô ấy, ai dè lại trách mình. buồn thật
đúng là nông nổi quá
Xem lý lịch thành viên
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
1/10  (1/10)
Nội tâm:
2/10  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 4:19 pm

haha bị vậy là đúng roài ! cuộc sống đau khổ nhất là bị người khác chạm vào nỗi đau của mình , cô ấy là một cô gái hiền , nếu là cô gái khác có thể bạn sẽ mất một số ngô nhai cơm ! chuyển ăn cháo ~

ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 4:22 pm

có đau mô mà chạm. chẳng qua tui chỉ nghe người khác và nói lại thôi. có xúc phạm gi đâu mà trách tui
Xem lý lịch thành viên
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
1/10  (1/10)
Nội tâm:
2/10  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 4:33 pm

chẳng trách chứ bộ ! nghe nói mà cũng tin ak ? phải tui là bạn bị đánh cho te tua rồi !

caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 6:14 pm

Cái lỗi ở đây hoàn toàn thuộc về bạn, biết rằng bạn vì yêu thương cô ấy thật lòng nhưng giá trị của cô ta bị xúc phạm khi bạn nói như vậy. Như tinhnguyenhuu.90 nói cô ấy là 1 cơ gái hiền, mình tán thành với ý kiến đó, cô gái đó mà là mình thì chắc bạn cũng la lếch về nhà. Khi bạn nói không quan tâm đến cái trinh tiết của cô ấy thì đồng nghĩa với việc bạn đang khinh bỉ cô ta bạn nhé, còn về việc cô ấy muốn làm bạn với bạn là cô đang cho bạn cơ hội không cớ gì bạn phải buồn sầu cả bạn nhé. Là con gái nên việc trả đáp tình yêu không gì khó hiểu cả, là phái yếu họ lúc nào cũng như vậy, một phần nữa họ muốn thấy bạn có thành thật hay không trước mới chấp nhận, dù cô ấy đã có người yêu hay chưa thì trước sau cô ta cũng phải chọn lựa người đàn ông biết quan tâm lo lắng cho họ chứ đừng vội nãn trí nhé. Mình cũng có thương 1 người và người đó cũng đã có người yêu nhưng mình khôn khéo nên để cho người ta lựa chọn còn mình lúc nào cũng quan tâm đến cô ta. Cô ấy xa mình 2 năm cho đến tháng trước thì mình nhận được điện thoại của cô ấy, và bây giờ mình đã thành công vì cô ấy bảo mình chờ cô ắy thi xong. Vậy đó đơn giản thôi bạn à. Điều cuối cùng mình khuyên bạn dù bạn bè có tốt với bạn đến đău thì không nên nghe lời bạn xúi vì mình yêu cho mình chứ không phải yêu cho bạn mình. Hãy tin tưởng vào tình yêu của mình nếu bạn thật lòng yêu thương bạn nhé. Và cơ hội đang chờ bạn hãy tận dụng triệt để nhé. Thành công hay không là tùy thuộc vào bạn nữa đó. Chúc bạn thành công, chào bạn.
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 6:33 pm

bây giờ mình phải làm gì đây
nhắn tin xin lỗi cô ấy và nói muốn làm bạn với cô ấy hử.
Xem lý lịch thành viên
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 6:34 pm

"Khi bạn nói không quan tâm đến cái trinh tiết của cô ấy thì đồng nghĩa với việc bạn đang khinh bỉ cô ta bạn nhe "

mình ko có ý này nhưng chắc cô ấy hiểu nhầm.
Xem lý lịch thành viên
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Tue Jun 26, 2012 6:40 pm

Đúng là bạn không có ý đó nhưng cô ta luôn nghỉ như vậy. Việc bây giờ là bạn hãy thành thật xin lỗi, phải nhớ là thành khẩn, đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại. Mọi việc tuy khó nhưng nếu bạn biết điều chỉnh lại mối quan hệ thì khó chỉ là đi chơi mà thôi bạn nhé. Chúc bạn thành công
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Wed Jun 27, 2012 10:15 am

Kể tu ngày đó đó đến giờ cô ấy ko nhắn tin cho mình nữa cho dù mình đã xlỗi.( cô ấy nói vì mình chỉ nghe bọn bạn mình nói thôi) nhưng mà sao nhắn tin hay gọi điện đều ko trả lời hay bắt máy. Ôi chết mất.
Xem lý lịch thành viên
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Wed Jun 27, 2012 12:36 pm

Bạn cứ kiên trì nhé, đừng vội nãn chí. Vì cô ấy tổn thương qúa lớn nên việc giận hờn sẽ dài lắm. Rút kinh nghiệm lần sau không vì nghe bạn bè mà mình phải là người khổ sở nhất đó. Răng đi mô rứa là rứa đi mò răng hiểu chưa bạn. Mình chờ tin tốt nhé.
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Wed Jun 27, 2012 4:11 pm

bạn caihuuthanhvn thật nhiệt tình nhỉ cám ơn bạn nha,
nhân đây mình cũng muốn bạn giúp.
để hiểu rõ hơn thì mình sẽ post bảng trao đổi tin nhắn của mình với cô ấy:

Cô ấy: L cam on tinh cam cua t danh cho l.l rat tran trong nhung l da co ng yeu roi. L xin loi t. l that su xem t la 1 ng ban tot.t hien lanh va rat chan thanh chac chan sau ni se tjm dc 1 ng yeu tot. bon minh van mạ la ban hj.:D chuc thi tot.

Tui:
T nghe noi nguoi yeu l bo sang my roi ma. Xl nha. Du sao thi t van xem l a nguoi minh yeu nhat, dieu do la khong thay doi. BAN TOT !. t se thay doi, se hoc cham chi hon, van se la uoc mo nhu trong thu.

Cô ấy: K fai la bo sag my ma la nha ban ay fai chuyen sag my sog. Bon l van con yeu nhau. T hay thuc hien uoc mo vao sạj gon cua t chu dung vj aj khac. Roi t se tjm dc 1 ng y tot. Tap trung hoc va thj tot nhe.co ket qua thi nt cho l. Hoc som ngu som hj.

Tui:
My love is never change. Thi ra la rua. T nghe 3 nguoi noi lan. Con noi l mat cai ngan van(xl). Hi. Ny l that may man. Cam on loi huc nhe. Nam nay chac rot roi, nuoi uoc mo nam sau vay. T da ngo nhan qua nhieu. Ko the, ko quen, ko bg tu bo. Thi tot nhe. Ra sg nho an nhieu nha. Map nhu heo ay.

Cô ấy: Aj noj nhu vay? Ba ng thjen noi la aj? Neut van muon lam ban vs l thi t noj cho l biet.

Thang daj khj te hoc trg minh fai k? Mot lu dien ko biet j ve ng khac thi dung noi lug tug nhu rua. Thoi t hoc dj.rua la du roi. L rang thi l tu bjet.

Vay la tot roi/

Cô ấy: Sax . hen j t viet ko quan tam den qk cua l nhu the nao.qk cua l t bietj caj chj ma noj rua? L k lam caj vjec chj de t fai noj nhu rua het. Nhug ke dj noi lug tug nhu rua moi dag khinh dang thuong haj.

Tui:
Trach t ko biet j qk cua l ma noi a?

Cô ấy: T cug nghe bon djien no noj laj thoi. Thoi hj. Thoc baj di. Pp t

Tui:
Dung la t chang biet cai quaj j ve l ma cung noi. Buon that, ty chan thanh la the do.t nghi mai nay l co gap t thi l cung lo thoi. Jo nay sao ma hoc dc nua. Friendship

Tui:
Chao l. t nghi roi. Bg t phai cham chi hoc cho tuong lai cai da. Chuyent t thi van nhu the. Khi nao ny l ve vn rthi noi tiep. Bg van la ban tot p ko . hi.

Tui:
L oi sao l ko nhan tin lai rua. T thay su xin loi l vi da xuc pha nhan pham l . t that su ko biet dieu do a huong den l the nao. Tha loi cho thien nha. Bon minh van la ban duoc ko.

Tui:

Tai sao l ko tra loi tin nhan vay. T da lam gi sai. T chi sai lam khi tin bon no noi thoi.t ko loan tin hay lam gi khac. T da bi strees nang roi, gio l con ko muon lam ban voi t nua. Tai sao vay.

Tui:
L hay tra loi tin nhan t di, l cu im lang the lam t ko the yen tam hoc dc. Chi can dong y lam ban thoi. Ko gi khac. Neu doi khi co kq thi thi t so ko du dung khi de bao cho l biet dau.tra loi t di ma.

Tui:
Chi can l noi ko muon lam ban voi t cung duoc. T se ko lam phien l nua dau. Hay noi 1 loi dut khoat de t co the yen tam. Hay nghi den su chan thanh cua t ma tra loi t de t dc thanh than.

Xem lý lịch thành viên
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Wed Jun 27, 2012 4:15 pm

bây giờ cô ấy xem mình là bạn rồi hic cũng hên nhưng mình ko bỏ cuộc vì mình rất yêu cô ấy. hic ko quên được...
Xem lý lịch thành viên
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Thu Jun 28, 2012 3:25 pm

Thành thật mình chỉ giúp bạn theo đúng khả năng thôi, không có gì đâu. Ai đến đây cũng mong được chia sẽ và được sẽ chia mà bạn. Còn về tin nhắn trao đỗi giữa bạn và cô ấy mà bạn post lên mình cũng đã đọc. Ở đây có nêu rỏ cái sai của bạn như mình nói ở những bài trước và cách xin lỗi của bạn cũng khá là thành thật. Không riêng gì L mà mình cũng thấy phải suy sét trước sự chân thật của bạn. Như L nói thì bạn là một người con trai hiền lành chân thật, mình cũng nghỉ như vậy nhưng sự chân thật của bạn qúa mức nên mới có sự việc sảy ra như vậy. Dù gì thì bây giờ như bạn chia sẽ mối quan hệ giữa bạn và L đã có tiến triển, mình xin chúc mừng bạn đã tìm lại được chính mình trong mắt địch thủ là L. Mình cũng không rỏ hoàn cảnh giữa mối quan hệ của L và người yêu của L ở nước ngoài nhưng việc này là một cơ hội thuận lợi cho bạn để dành nhiều sự quan tâm đến L. Giữa bạn và L bây giờ là một tình bạn nhưng mình không nghỉ là vậy. Bạn biết phải làm gì rồi chứ, hãy dành nhiều sự quan tâm chia sẽ đến L, đừng vội vàng khi nhắc đến tình yêu nhé bạn, khi sự quan tâm của bạn dành cho L đã vượt qúa tình bạn thì tự khắc tình yêu sẽ thay thế vị trí này. Dù một người ở Huế và một người ở Sài Thành nhưng khoảng cách đó chỉ ngắn bằng một đoạn giữa Việt am và Mỹ bạn à.
Cuối cùng mình lưu ý với bạn rằng hãy tin tưởng chính bản thân mình đừng vì những lời dèm phe của thế giới xung quanh mà đánh lạc hướng trái tim mình. Điều bạn nên chứng tỏ là sự can đảm, phán quyết và dứt khoát của bản lĩnh một người đàn ông thật sự. Mình không nghỉ những gì mình chia sẽ cho bạn sẽ hoàn toàn giúp bạn nhưng một phần nào đó cũng là cách hổ trợ chính đáng mà mình có thể làm. Mình làm vậy đơn giản vì ở đây chúng ta cùng một mái nhà. Mình và mọi người tuy không giúp cho bạn được nhiều nhưng với khả năng có thể mọi người sẽ luôn đồng hành cùng bạn.
Chúc bạn thành công và hạnh phúc.
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Thu Jun 28, 2012 4:45 pm

nhưng dù sao thì mình cũng rất cám bạn đấy.
tối hôm qua cô ấy nhắn tin cho mình là đt cô ấy hết tiền nên lấy đt của mẹ cô ấy nhắn tin cho mình và nói rằng bọn mình vẫn là bạn.

đọc xong tin nhắn nhẹ cả người. yên tâm ôn thi. hi

nhân đây mình cũng rút ra exp trong ty. hihi.

đúng là có trải qua mới hiểu được.

mà bạn cũng giỏi nghe, chắc có bồ rồi ^^
Xem lý lịch thành viên
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
10/10  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Thu Jun 28, 2012 6:06 pm

Mình hiện nói cho đúng thì vẫn đọc thân, nhưng người yêu thì cũng có mà xa lắm. Hiện tại mình làm việc tại Bình Dương còn cô ấy thì đang thực tập ở Thanh Hoá
ndt103_94
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Fri Jun 29, 2012 7:33 pm

oh. thế là trở thành sinh viên đh rồi, giờ lo học cái đã. chào mọi người nhé.
Xem lý lịch thành viên
AnhThu210
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Châm ngôn sống : sống là không chờ đợi
Điểm : 18196

Bài gửiTiêu đề: Re: Thư tình gửi ấy   Fri Oct 26, 2012 6:28 pm

Ấy ơi!!!
Mình nhớ nụ cười lém lỉnh của ấy lúc rủ tớ chơi game Let's Play của Dr.Thanh ghê!! Muốn đi chơi cùng ấy lắm mà chẳng dám ngỏ lời...
Xem lý lịch thành viên
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước: