Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi Em!!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
cauchukun1902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cauchukun1902

Tâm trạng : aggressive.gif
Nam
Châm ngôn sống : nếu không có những gì mình quý, thì hãy quý những gì mình có. trước khi quý những gì mình có thì hãy cố có những gì mình quý !!!!!
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48012

Gửi Em!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi Em!!!!   Gửi Em!!!! Icon_minitimeFri Jun 15, 2012 8:57 am

Hà Nội, ngày... tháng... năm...

Em à,

Anh ngồi viết những dòng này cho em chỉ vì anh không kìm nén được. Anh sợ rằng nếu giữ tất cả trong đầu hoặc trong tim, nó sẽ nổ tung ra mất. Mà anh thì muốn giữ hình ảnh trong đầu, giữ tình cảm trong tim, nên anh đành ngồi viết hết ra như thế này. Viết ra để hi vọng rằng sẽ thấy thoải mái hơn.

Trời Hà Nội vừa mưa to lắm, nhớ đến mưa lại nhớ đến em. Hình ảnh em lúc nào cũng đau đáu trong anh. Em từng nói: Sau cơn đau dài tình chỉ là mật đắng với chua cay! Những cay đắng ấy ngày qua anh đã nếm từng chút, từng chút một. Ng` ta nói anh đang chai lì cảm xúc. Phải vậy không? Hay chỉ là không muốn lộ ra thôi.

Mưa to lắm em à. Ngày đó cũng mưa to em nhỉ. Giờ anh vẫn cảm nhận hơi nước của ngày đầu tiên ấy. Như cảm nhận được vẻ ngập ngừng, đáng yêu của em. Anh vẫn tiếc vì không ôm em trong ngày mưa đó. Để bây giờ anh vẫn cô đơn trong mưa.

Em à,

Ngày qua anh sống giả dối lắm. Người ta nhìn anh ánh mắt thương hại. Sao một thằng con trai như anh phải viết nên những dòng yêu ảo. Họ có hiểu đâu rằng tình yêu thật đã như chết trong anh.

Yêu ảo, nhưng tình vẫn hướng về người thật.

Yêu ảo, nhưng chỉ một người được đón nhận.

Vì em là người cuối cùng anh yêu!

Để cứ thế sẽ nhiều thêm nỗi nhớ. EM ĐI và như thể ta chưa hề quen nhau. .
cauchukun1902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
cauchukun1902

Tâm trạng : aggressive.gif
Nam
Châm ngôn sống : nếu không có những gì mình quý, thì hãy quý những gì mình có. trước khi quý những gì mình có thì hãy cố có những gì mình quý !!!!!
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 48012

Gửi Em!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi Em!!!!   Gửi Em!!!! Icon_minitimeFri Jun 15, 2012 10:12 am

Hà Nội, ngày mưa...

Mưa không dứt

Tình không lời

Tình yêu của em và anh cứ như một cơn mưa vậy, hạnh phúc - vui cười - bay bổng, để rồi rất nhanh lụi tàn - nước mắt - chia xa.

Nhanh đến nỗi anh chẳng thể nào níu lại được, như là em đã quyết ra đi sẽ không bao giờ quay lại nhìn anh.

[Anh đã ngỡ không bao giờ còn nhìn thấy]

Anh đã thấy buồn nhiều em ạ. Nhưng anh chẳng [khóc]. Tâm hồn anh không chai sạn, không mất cảm giác, nó vẫn biết đau. Ngày em nói mình xa nhau trái tim anh nghẹn ngào, nhói khủng khiếp. Nếu như người khác, có lẽ, anh đã khóc rồi.

Chính anh cũng chẳng hiểu vì sao và từ khi nào, anh biểu thị nỗi buồn bằng [nụ cười], niềm vui bằng sự im lặng. Có lẽ trong trái tim anh, dù cố giấu, cố xua đi, nhưng anh chỉ đánh lừa được người ngoài, anh ko đánh lừa được trái tim anh.

[...]

Anh vẫn nghe bài hát em hát. Giọng em vẫn ấm áp trong tim anh.

"Chênh vênh đôi chân rã rời
Nhưng sao vẫn không muốn nghỉ ngơi
Tìm lại đường về thật dài
Tìm lại về nơi xa đó.

Nhưng em đâu hay anh vẫn đây
Không quên đi bao nhiêu yêu thương
Chờ đợi, chờ đợi quên hết đi bao ngày tháng quá dài. "

Anh vẫn mess những sms thường ngày cho em, chọn số em trong danh bạ rồi nhẹ nhàng save nó vào thư mục Bản thảo. Anh tin rằng nếu nhận được những tin nhắn này, em sẽ mỉm cười vi một thằng ngốc như anh nhưng có điều gì đó vẫn ngăn anh gửi nó đi.

[Anh giấu nhớ thương vào lòng]

Có ai đó đã nói với anh rằng: "Không phải điều gì rõ ràng cũng là tốt, tận hưởng những gì ở hiện tại đi và đừng suy nghĩ quá nhiều". Đó là điều đi ngược với quan niệm sống của anh, anh đã bác bỏ. Thế nhưng ngày em đi anh lại thử nó, rồi tự chua chát với chính mình vì không giữ được lập trường.

Giấc ngủ giờ đến với anh mỗi ngày rất nhẹ nhàng, không mộng mị, tâm hồn anh chẳng hề suy nghĩ về bất cứ điều gì. Nhưng anh hiểu thế là Trống rỗng.

Có lẽ em nghĩ anh chẳng còn yêu em.

Sai!

Anh yêu em, quá khứ - hiện tại - một chút ở tương lai - anh vẫn yêu em.

Trái tim anh vẫn có em, vẹn nguyên như lúc ban đầu ta gặp nhau.

Em ko biết?

[...]

Anh cũng chẳng biết mình đang viết điều gì trong cái blog này, lan man vô định, không nêu lên bất cứ điều gì cụ thể. Lần đầu tiên anh phá bỏ quan niệm của mình khi viết một cái gì đó phải nêu bật ra điều mà mình muốn biểu thị.

Blog này là gì nhỉ?

Anh còn không đặt nổi cho nó một tựa đề..

Đành vậy, Blog không tên, cảm xúc lẫn lộn..

Như tình yêu mình!

Gửi Em!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang